เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 13, 2024, 03:26:10 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 9 10 11 [12] 13 14 15 16
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: วันอาทิตย์ที่23 นี้ใครจะไปชุมนุมบ้าง  (อ่าน 21438 ครั้ง)
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #165 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 11:23:35 AM »

ใจร่ม ๆ ครับ อาจจะต่างกันแค่ลีลา แต่มุ่งสู้จุดมุ่งหมายเดียวกัน  Grin

ครับ เหมือนเวที พธม. นะครับ อาจไม่ชอบฟังคำของผู้พูดทุกคน

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #166 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 11:24:28 AM »

ท่านที่อยู่ในหน้า ๑๑ ทุกท่าน เป็นคอการเมืองฝ่ายธรรมะ . ต่างแต่เสียงหนัก-เบาต่างกันไป.
เลี่ยงไว้ อย่าเก็บมาเป็นสาระ ครับ.  Wink

แต่เสียงเบา สั่น สั่น จากเปรู ที่ลงท้ายว่าเป็น.. "กบถ" . นั่นหมาย ถึงวาระของรัฐบาลนี้
แล้วครับพี่น้อง .   เยี่ยม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 25, 2008, 11:26:06 AM โดย Ro@d » บันทึกการเข้า

~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #167 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 11:26:06 AM »

Ummmm

ผม มัน สวน กระแส ชาวโลก จนชิน กระมัง .... ไปทุกวัน ไป ช่วย กิน ครับ

วันนี้ แผงหน้า ชมัยมรุเชษฐ์  ข้าวผัดเจ ไข่ต้ม น้ำเต้าหู้  ...  โรตี กะทะใหญ่ หน้า กพร  ...

กิน กัน อ้วน เชียว หละ ...... ขากลับ หิ้ว ใส่ถุงมาอีก สิบกว่า กล่อง ข้าวผัด ข้าวใข่เจียว

เที่ยงคืน กว่า .... คนกิน นอน หลับ เกลื่อนถนน หน้า มัฆวาน  ....   ของ เหลือ ก็บูด เปล่า ๆ

พลพรรค ลูก สมุน  รปภ มอไซค์วิน ...  ชาวซอยเรวดี อิ่มกันทั่วหน้า

คารวะ น้ำใจ ท่านที่ ลง เบอร์ โทร ใน WB ... ได้ พบ ต้ว กัน เป็น ๆ  ... นับถือ นับถือ

การไปที่นั่น ไม่ต้อง ใช้ความกล้าหาญ อะไรเลยครับ ผู้หญิง สาว (สวย ๆ) หญิงกลางคน หญิงชรา

เด็กเล็ก  เขาก็ไปกัน แบบ ไม่ต้องไปคิด ว่าไปท่องชม killing field ...... กล้า ๆ หน่อย ครับ

ลองอ่านกันดูครับ  พูดเหมือนกับคนที่ไปไปเพื่ออะไร  คิดเอาเองครับ ไหว้  

ผมไม่อยากผิดใจกับคุณ deang หรอกครับ แต่คำพูดที่ใช้มันดูถูกคนที่ไปด้วยใจนะครับ

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #168 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 11:30:43 AM »

อือ....ใจเย็นๆกันมันเป็นเรื่องปกติมากหากกิจกรรมใดๆคนจะเห็นด้วย/ไม่เห็นด้วยกับเรา...
...ผมคิดแบบของผมอย่างนี้หากผมจะไปผมก็ไปแม้ชวนใครไม่ไปผมก็ไปคนเดียวขับรถไปเองและคนที่ไม่ไป/ไม่เห็นด้วยผมก็ไม่โต้ต่อว่าเถียงใดๆ
เขาไม่เห็นด้วยกับเราในวันนี้ไม่ได้หมายความว่าเขาไม่เห็นด้วยตลอดไป
ทั้งตอนเรียนและทำงานผมชอบเข้าร่วมหรือเป็นผู้นำกิจกรรมเสมอ...อย่างตอนทำงานผมเคยเป็นผู้นำเรียกร้องเอาโบนัสประจำปีที่บริษัทประกาศว่าจะไม่มีจนได้มา...ในบริษัทอเมริกันแท้ๆเจ้าหนึ่งที่เรามีหน้าที่ให้บริการกับลูกค้าผู้ผลิตรถยนตร์เจ้าหนึ่งในปีนั้นจะไมจ่ายโบนัสทั้งที่เรารู้ว่าได้กำไรผมเลยนัดระดับหัวหน้างานไปคุยกันที่เซฟเฮ้าว่าเราเอาโบนัสด้อย่างไร ...ผมรู้จุดอ่อนอย่างหนึ่งที่สามารถเอามาเป็นข้ออ้างแบบชอบธรรมไม่ผิดกฎระเบียบ ไม่ผิดกฎหมายแรงงานคือ....ลูกค้าเราต้องประกอบรถให้ทันจึงมีการเปิดล่วงเวลา...จากจุดนี้ผมเห็นว่าเราทำได้โดยทุกคนลงลายเซ็นในหนังสือที่เราร่างขึ้นว่า
เราขอให้มีการจ่ายโบนัสตามปกติหากไม่มีเราจะไม่มีการทำงานล่วงเวลา...แน่นอน ล่วงเวลาจะบังคับให้เราทำไม่ได้ต้องสมัครใจ...เมื่อไม่ทำล่วงเวลาลูกค้าก็ผลิตรถไม่ได้...เมื่อลูกค้าก็ผลิตรถไม่ได้แน่นอนผู้บริหารบริษัทหรือบริษัทเราต้องเดือดร้อน...เมื่อผมเอาไปยื่นผ่านไปถึงมือผู้บริหารรากฎว่าเราได้โบนัสในปีน้นและตลอดมา
   ....การต่อสู้ครั้งนั้นทุกคนรู้จักผมไอ้กันมองผมด้วยท่าทีใหม่ที่เกรงใจขึ้น...มันได้ให้บทเรียนหลายๆอย่างๆเช่นผู้บริหารคนไทยบางคนเพื่อนบางคนก็ทำตัวแบบอีแอบอีกั๊กประเภท...ถ้ามึงเรียกร้องโบนัสได้กูก็ได้วย...ถ้ามึงแพ้กูก็พร้อมจะช่วยยำให้จมดิน
ผมจึงปลงกับธรรมชาติของมนุษย์...ยังมีบางอย่างทีผมอยากบ่นสังคมไทยเห็นตัวอย่างง่ายเรื่องขับรถแล้วกัน ว่าเรื่องบางอย่างมันผิดก็คือผิดแม้ทุกคนจะทำตามกัน เช่นไม่ยอมจอดไฟเหลือง ไม่ยอมจอดให้คนข้ามถนนไปก่อน เรื่องบางอย่างมันถูกก็คือถูกแม้ทุกคนจะไม่ปฏิบัติเลย ตัวอย่างก็ตรงข้ามกับที่ยกมาเมื่อกี้...พอผมพยายามทำไม่ตามชาวบ้านคนนั่งไปด้วยก็แขวะ เช่นหยุดให้คนข้าม หยุดเมื่อไฟเหลือง...ก็โดนแขวะว่า พ่อคนมารยาทดี...
  และไมใช่ว่าผมจะทำแบบนี้เสมอผมคือปุถุชนคนหนึ่งวันไหนรีบมก็ไม่มีน้ำใจกับใครเลยเช่นกันแต่ยืนยันว่าโดยสันดานผมไม่ใช่คนประเภทนั้น
มีทั้งขาวและดำในตัวผม...และผมเชื่อว่าทุกคนก็เช่นกันไม่ดีหมด ไม่เลวหมด
 เพราะฉะนั้นอย่าไป โกรธ ว่า ด่าทอ กระแนะกระแหนเรื่อง ไป-ไม่ไป พันธมิตรเลย ผมก็ไมได้ไปทุกวัน

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #169 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 11:40:00 AM »

คิดในแง่ดี อาจารย์แดง ใช้วาทะสไตล์สนธิ หยามให้อยาก....

ต่างที่มา แต่สุดท้ายใจเดียวกัน คือเทิดทูนสถาบัน ขับไล่คนกินเมือง...

ขอขอบคุณทุกท่านที่ไปร่วมรวมพลัง

และ ขอขอบคุณเป็นอย่างสูง

สำหรับเพื่อนสมาชิกที่เสียสละคอยระแวดระวังให้ความปลอดภัยเพื่อนท่านอื่นๆ

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
ห ม า ย จั น ท ร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #170 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 11:44:47 AM »

น่าจะมีสัญลักษณ์แนวร่วมนะครับ    ไหว้

~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #171 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 11:46:42 AM »

คิดในแง่ดี อาจารย์แดง ใช้วาทะสไตล์สนธิ หยามให้อยาก....

ต่างที่มา แต่สุดท้ายใจเดียวกัน คือเทิดทูนสถาบัน ขับไล่คนกินเมือง...

ขอขอบคุณทุกท่านที่ไปร่วมรวมพลัง

สำหรับเพื่อนสมาชิกที่เสียสละคอยระแวดระวังให้ความปลอดภัยเพื่อนท่านอื่นๆ
น้อมรับคำชี้แนะครับ  ไหว้

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #172 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 11:58:02 AM »

คุณแดงมีประสบการณ์บนอานมอเตอร์เพียบนะครับผมยังอยากจะปรึกษาเพราะผมชอบอยากจะถอยสักคันแต่เป็นแนวๆออฟโรด คาวา เค แอล เอ็ก 250
คำตอบท่านมักดุเดือดเสมอแหละแต่แฝงนัยยะครับ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #173 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 12:04:17 PM »

น่าจะมีสัญลักษณ์แนวร่วมนะครับ    ไหว้
ผมว่าไม่ต้องหรอกครับท่านกระต่ายฯ ง่าย ๆ คือเรารวมตัวกันแบบหลวม ๆ ด้วยแนวคิดเดียวกันคือ ต่อต้านคนที่มันโกงชาติ โกงบ้านโกงเมือง ไม่ภักดีต่อสถาบันอันเป็นที่รักของพวกเรา เคยได้ยินได้ฟังเรื่องของเสรีไทยมาบ้างครับว่า เสรีไทยนั้นเมื่อสงครามจบลงเสรีไทยทุกคนพร้อมใจออกมาสวนสนาม บนถนนราชดำเนิน เมื่อทำการสวนสนามเสร็จสิ้น ก็สลายกองกำลังเสรีไทย เหลือไว้แต่เพียงตำนานให้ลูกหลานอย่างพวกเราได้เล่าขานในวีรกรรมที่พวกท่านเหล่านั้น ต่อต้านญี่ปุ่น ในสมัยสงครามโลกครั้งที่ 2 Cheesy

เยี่ยมให้มันได้อย่างนี้สิครับ  แบบอย่างของลูกผู้ชาย นับถือครับ ไหว้

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #174 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 12:08:12 PM »

ก็เสื้อเหลืองไงครับ

ห ม า ย จั น ท ร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #175 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 12:45:03 PM »

ผมว่าไม่ต้องหรอกครับท่านกระต่ายฯ ง่าย ๆ คือเรารวมตัวกันแบบหลวม ๆ ด้วยแนวคิดเดียวกันคือ ต่อต้านคนที่มันโกงชาติ โกงบ้านโกงเมือง ไม่ภักดีต่อสถาบันอันเป็นที่รักของพวกเรา เคยได้ยินได้ฟังเรื่องของเสรีไทยมาบ้างครับว่า เสรีไทยนั้นเมื่อสงครามจบลงเสรีไทยทุกคนพร้อมใจออกมาสวนสนาม บนถนนราชดำเนิน เมื่อทำการสวนสนามเสร็จสิ้น ก็สลายกองกำลังเสรีไทย เหลือไว้แต่เพียงตำนานให้ลูกหลานอย่างพวกเราได้เล่าขานในวีรกรรมที่พวกท่านเหล่านั้น ต่อต้านญี่ปุ่น ในสมัยสงครามโลกครั้งที่ 2 Cheesy

เยี่ยมให้มันได้อย่างนี้สิครับ  แบบอย่างของลูกผู้ชาย นับถือครับ ไหว้

ทราบเลยครับ   ไหว้

ขอบคุณครับท่าน  Gunchon  หมายถึงตอนโพสน่ะครับ  ไหว้

deang
Sr. Member

คะแนน 71

....

« ตอบ #176 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 12:53:14 PM »

ลองอ่านกันดูครับ  พูดเหมือนกับคนที่ไปไปเพื่ออะไร  คิดเอาเองครับ   

ผมไม่อยากผิดใจกับคุณ deang หรอกครับ แต่คำพูดที่ใช้มันดูถูกคนที่ไปด้วยใจนะครับ

ผม มัน เลย สภาพที่ไป ผิดใจ กะ ใคร  ละ ครับ .... อิ อิ

คุณไม่ใช่ หมอ คุณก็ฟังหมอพูดไม่รู้เรื่อง
คุณไม่ใช่ ตำรวจ คุณก็ ไม่เข้าใจที่ตำรวจคิด
คุณไม่ใช่วิศวกร คุณก็ไม่รู้ว่า เค้าทำอะไรอยู่

คุณไม่ใช่ผู้ร่วมชุมนุม คุณก็ไม่รู้ว่า เขาอยู่ เขาเป็น เขากิน เขานอน เขารู้สึกต่อกันอย่างไร

แล้ว จาบอกไงดี ถ้า คุณไม่เข้าไป คลุกคลี  ... แล้วคุณจะรู้อะไร ....

แล้ว สิ่งที่ พูด ๆ ๆ ๆ จะมีความหมายอะไร เมื่อคุณไม่รู้อะไร  ... แล้วไป พูด อะไร

ว่า ไป ว่าไป ชัก เง็ง .. เหมือนกัน  ... . ไม่รู้ว่า ว่า อะไร ไป .... เออออ  เนาะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 25, 2008, 12:59:12 PM โดย deang » บันทึกการเข้า

FBook   prasop tongtawat
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #177 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 01:01:35 PM »

ว่าตามครับ...

ถึงแม้แขวะคนโน้นนิด เหน็บคนนี้หน่อย... แต่จุดมุ่งหมายเดียวกันครับ...

ยิ่งเห็นว่าจะเหน็บ Hi-Power พร้อมแม็กตั้งหลายตัวไปด้วยในเวลาคับขัน...
นายสมชายยิ่งนับถือ... เพราะนายสมชายจะเหน็บม้าแก่ไปมั่ง แต่ไม่กล้าบอกใครก่อนครับ...

ไม่ฮา...
Flogman
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #178 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 01:09:15 PM »

ไปช้าดีกว่าไม่ไป
กำลังจะเดินทางบ่ายสองนี้ครับ
แล้วเจอกันครับ
ทุกๆท่านที่เป็นนักสู้ขับไล่พวกหน้าเหลี่ยมกินบ้านกินเมือง
(แล้วจะพาลูกๆไปเที่ยวด้วยซัก 2 กล่อง....เอ๊ย..คน))
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #179 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 01:19:25 PM »

ทราบเลยครับ   ไหว้

ขอบคุณครับท่าน  Gunchon  หมายถึงตอนโพสน่ะครับ  ไหว้

อ๋อ..กระนั้นเองขอบคุณครับ....หรือจะหาไอค่อนรูปสีเหลืองแปะไว้ใต้ชื่อก็คงได้
===================================================

ส่วนว่าจะเหน็บ-ของ-ไปด้วยนี่ผมก็อยากอยู่นะครับแต่คงยากเพราะด่านการ์ดเขาค้นหลายรอบ เลยเก็บไว้ในรถ
แต่คิดไปคิดมาเขาก็คนไทยเหมือนกันแค่เห็นต่าง.....คงไม่ผิดถึงขั้นพิพากษาให้ตายตกไปตามกันนะเดี๋ยวทะเลาะ
กันเสร็จเมื่อไหร่ แดงกับเหลือง ก็กลับมารักกันใหม่ แต่หาทางให้แดงได้ข้อมูลจริงไปมากๆแล้วจะเข้าใจไปเอง
......ยกเว้นพวกลอบกัดหรือ จนท. ที่เล็งปืนจริง กระสุนจริงใส่ประชาชน..อย่างนี้ต้องเจอ.....อหิงสวน

หน้า: 1 ... 9 10 11 [12] 13 14 15 16
  พิมพ์