เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 04:26:17 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: บุคลิกภาพมีผลในการสอบถามราคาปืนหน้าร้านและต่อลองราคาหรือไม่  (อ่าน 2167 ครั้ง)
czzz
Full Member

คะแนน 6

« เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2008, 12:09:38 PM »

พนักงานที่นั่งเฝ้าหน้าร้าน ทำไมต้องมอง การแต่งกาย หน้าตา ด้วยครับ ผมเคยทดลอง โดยให้เพื่อนอีกคนไปถามร้านเดียวกัน ราคาแตกต่าง จากที่ผมถามครั้งแรกอย่างสิ้นเชิงเลยครับ  Grin  ผมได้ราคาแพงกว่า ส่วนเพื่อนอีกคนให้มันใส่กางเกงขาสั้นไปถาม ดันได้ราคาถูกกว่า

มีแบบนี้ด้วย  ยี๊
@สิบฤทัย@
###คาสโนว่า ฆ่าไม่ตาย###
Sr. Member

คะแนน 30

นักบุญคนบาป (ซุ้มเสือโหย)#วิมานดิน#

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2008, 12:20:43 PM »

ผมจะแต่งเซอร์สุดๆครับ เวลาไป

รับซื้อ,ขายที่ดินเขตปริมณฑลและภาคกลาง-ต่างจังหวัดรับซื้อ,ขายเฉพาะเขตเมืองและแหล่งท่องเที่ยว:รับถมที่ในเขตภาคกลาง:รับซื้อ,ขายรถยนต์  สนใจเชิญ PMครับ(ปรีชา)
* ตุ้งแช่ *
Full Member

คะแนน 42

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2008, 12:43:25 PM »

ผมเดาว่า จขกท. คงหน้าตาดีและดุด้วยมั้งครับ  แค่หันมองวัยรุ่นกลุ่มใหญ่ยังกระเจิง  เยี่ยม

เกียรติยศ ชื่อเสียง คนอื่นเขาให้มา   แต่หน้า...........เราขายเอง
2..U
Hero Member

คะแนน 2094

Chumpai Club..

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2008, 12:47:07 PM »

เวลาผมไปถามราคาปืนที่ร้าน..ผมจะเอา ป.3 ห้อยคอไปด้วยครับ... ยิ้มีเลศนัย

แค่นั้น..ร้านเค้าก็อยากจะอุ้มผมเข้าร้าน(ไปเชือด)แล้วครับ... คิก คิก

The best way to predict the future is to invent it.
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2008, 01:14:16 PM »

เวลาผมไปถามราคาปืนที่ร้าน..ผมจะเอา ป.3 ห้อยคอไปด้วยครับ... ยิ้มีเลศนัย

แค่นั้น..ร้านเค้าก็อยากจะอุ้มผมเข้าร้าน(ไปเชือด)แล้วครับ... คิก คิก
  แขวนคออย่างนั้นเขาก็นึกว่าหมูซิครับ.... Grin Grin Grin
2..U
Hero Member

คะแนน 2094

Chumpai Club..

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2008, 01:18:44 PM »

แขวนคออย่างนั้นเขาก็นึกว่าหมูซิครับ.... Grin Grin Grin

อย่างน้อยร้านในตำนานก็เคยเอากาแฟมาเลี้ยงหมูหละครับ... ขำก๊าก ขำก๊าก

The best way to predict the future is to invent it.
czzz
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2008, 01:25:03 PM »

ผมเดาว่า จขกท. คงหน้าตาดีและดุด้วยมั้งครับ  แค่หันมองวัยรุ่นกลุ่มใหญ่ยังกระเจิง  เยี่ยม

วันนั้นที่วัยรุ่นขี่รถหนีเพราะมันกลัวผมจำหน้าได้ แต่มันทิ้งเพื่อนมันวิ่งหนีทีหลัง1คน แสดงว่า เพื่อนแท้หายากจริงๆ  ส่วนเพื่อนแท้ผมคือ
  CZ ครับ    คิก คิก
POM_II
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 34

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2008, 01:26:43 PM »

ผมถาม แกก็ตอบอย่างเหมือนไม่อยากตอบ คิดว่าผมจะไม่ซื้อมั้ง ไม่รู้ว่าผมหน้าตาผิดระเบียบหรืออย่างไร ก็เลยแก้ชวนคุยจนแกถามว่าขอ ป.3 หรือยัง ก็ยกให้เขาดูแล้ว ผมก็เดินจากไปถามร้านอื่นต่อ ขากลับก็แบกปืนเดินผ่านหน้าแกอีกครั้ง  คิก คิก
* ตุ้งแช่ *
Full Member

คะแนน 42

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2008, 01:29:56 PM »

วันนั้นที่วัยรุ่นขี่รถหนีเพราะมันกลัวผมจำหน้าได้ แต่มันทิ้งเพื่อนมันวิ่งหนีทีหลัง1คน แสดงว่า เพื่อนแท้หายากจริงๆ  ส่วนเพื่อนแท้ผมคือ
  CZ ครับ    คิก คิก
ครับผม  เยี่ยม

เกียรติยศ ชื่อเสียง คนอื่นเขาให้มา   แต่หน้า...........เราขายเอง
@สิบฤทัย@
###คาสโนว่า ฆ่าไม่ตาย###
Sr. Member

คะแนน 30

นักบุญคนบาป (ซุ้มเสือโหย)#วิมานดิน#

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2008, 01:31:43 PM »

ผมถาม แกก็ตอบอย่างเหมือนไม่อยากตอบ คิดว่าผมจะไม่ซื้อมั้ง ไม่รู้ว่าผมหน้าตาผิดระเบียบหรืออย่างไร ก็เลยแก้ชวนคุยจนแกถามว่าขอ ป.3 หรือยัง ก็ยกให้เขาดูแล้ว ผมก็เดินจากไปถามร้านอื่นต่อ ขากลับก็แบกปืนเดินผ่านหน้าแกอีกครั้ง  คิก คิก

เรื่องที่พูดดีหรือไม่นั้นผมไม่เก็บมาใส่ใจครับ เพราะผมถือว่าการศึกษาคนเราไม่เท่ากัน (แต่อย่ามาด่าก็แล้วกัน)ผมสนใจแต่ปืนถ้าพูดไม่ดีแต่ปืนดี ถูก ผมเอาครับ Grin

รับซื้อ,ขายที่ดินเขตปริมณฑลและภาคกลาง-ต่างจังหวัดรับซื้อ,ขายเฉพาะเขตเมืองและแหล่งท่องเที่ยว:รับถมที่ในเขตภาคกลาง:รับซื้อ,ขายรถยนต์  สนใจเชิญ PMครับ(ปรีชา)
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2008, 01:33:13 PM »

เคยซื้อของที่ไม่ใช่ปืนที่แถวเซ็นทรัลลาดหญ้า  นุ่งกางเกงขาสั้นเสื้อยืดรองเท้าแตะ   ไปถามเครื่องเล่นวีดีโอ  ของโซนี่ตอนนั้นรุ่นที่เห็นนั้นอยากได้มาก   ถามพนักงานขายเครื่องใช้ไฟฟ้า    แหม....มองผมตั้งแต่เท้าจดหัวแล้วทำไม่สนใจ เดินหนีไปทางอื่นซิบ....  เราก็เลยเรียกเด็กอีกคนแต่อยู่คนละแผนกมาจัดการให้ที   ตกลงผมซื้อก็กำลังดูรายละเอียดและคู่มือของเครื่อง   ไอ้เจ้าพนักงานที่ผมเรียกทีแรกรีบเข้ามาแจมเลยครับกุลีกุจอช่วย   ผมหันไปมองหน้าแล้วบอกว่า....ไปไกลๆตีนไม่ต้องมาเสือกทีเรียกตอนแรกทำเป็นไม่สนใจ....โดนผมด่าให้เดินหายไปเลย....
czzz
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2008, 01:37:16 PM »

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม    
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2008, 03:09:09 PM »

หุ่นดูป๋าอย่างพี่ czzz จะให้เอาปืนถูก ๆ มาเสนอได้อย่างไรครับ  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

hobbyguy
ชาว อวป.
Newbie

คะแนน 0

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2008, 03:20:00 PM »

ส่วนผมไปหลอกเค้ากินกาแฟฟรีมาสองรอบแล้วครับ  ฮา...   คิก คิก

มีดติดกาย...ปืนติดเก๊ะ... ตัวติดคุก Smiley
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2008, 03:37:00 PM »

เคยซื้อของที่ไม่ใช่ปืนที่แถวเซ็นทรัลลาดหญ้า  นุ่งกางเกงขาสั้นเสื้อยืดรองเท้าแตะ   ไปถามเครื่องเล่นวีดีโอ  ของโซนี่ตอนนั้นรุ่นที่เห็นนั้นอยากได้มาก   ถามพนักงานขายเครื่องใช้ไฟฟ้า    แหม....มองผมตั้งแต่เท้าจดหัวแล้วทำไม่สนใจ เดินหนีไปทางอื่นซิบ....  เราก็เลยเรียกเด็กอีกคนแต่อยู่คนละแผนกมาจัดการให้ที   ตกลงผมซื้อก็กำลังดูรายละเอียดและคู่มือของเครื่อง   ไอ้เจ้าพนักงานที่ผมเรียกทีแรกรีบเข้ามาแจมเลยครับกุลีกุจอช่วย   ผมหันไปมองหน้าแล้วบอกว่า....ไปไกลๆตีนไม่ต้องมาเสือกทีเรียกตอนแรกทำเป็นไม่สนใจ....โดนผมด่าให้เดินหายไปเลย....

แบบนี้เจอประจำครับ... จะซื้อเสื้อคาเมล... ดันมาแนะนำห่านคู่... Grin Grin Grin จะไปซื้อทีวี... อยากได้ ๒๙ นิ้วจอแบน... ก็มาแนะนำว่า... ทีวี ๒๐ นิ้วก็จอธรรมดาก็กำลังลดราคานะครับ... ถามหาอะรไท่ไม่มีในร้านแล้วเราจะสั่ง... ก็ดักคอว่า... แพงนะครับพี่... สงสัยเขามองผมออก... ว่าไม่มีตังค์จริงๆ Grin Grin Grin

ส่วนกับร้านปืน... ยังไม่มีประสบการณ์ที่มากพอครับ... ไม่ค่อยได้เข้าครับ...
หน้า: [1] 2
  พิมพ์