เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 06:22:56 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ข้อดีและข้อเสีย11 กับ38super  (อ่าน 1571 ครั้ง)
ama
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 1

« เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2008, 01:40:58 PM »

อยากทราบช่วยเปรียบเทียบให้หน่อยครับสมมติเป็นทรง1911 ของหมีทั้งคู่
1.ถ้าจะเอาไว้แข่งขันยิงเป้า
2.แรงรีคอย
3.การควบคุมปืน
4.ความอยากง่ายในการหาอุปกรณ์ตกแต่ง
5.การยิงซ้ำ
ขอบคุณครับ ไหว้
pratom prompugdee
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2008, 01:46:59 PM »

มารอฟังด้วยคนครับ รุ่นใหญ่ไม่ค่อยรู้ มีเเต่ตัวเล็กลูกเล็กครับ
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2008, 02:22:01 PM »

เสียครับ

เสียที่จะต้องซื้อลูกมายิง

ถ้าถึงขั้น เล่นหมีได้ ก็ไม่ต้องคิดอะไรแล้วครับ

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2008, 03:16:32 PM »

..บ้านเรา.หมี.เยอะสุดขนาด.45.ครับ..ไว้ยิงสั้นชาวบ้าน... Grin

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2008, 03:31:15 PM »

ผมน้องใหม่ครับ พึ่งมี โคลท์ 38 ซุปเปอร์ ปืนเก่า   มาข้อเก็บข้อมูลหน่อยนะครับ   เรื่องของม้านี่ผมไม่มีความรู้เลยขอฝากตัวด้วยคนนะครับ.... น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก
yai026
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2008, 04:16:10 PM »

[บ้านเรานิยมใช้ 11 มม]

2.แรงรีคอย / 3.การควบคุมปืน
[อยู่ที่การฝึก]

4.ความอยากง่ายในการหาอุปกรณ์ตกแต่ง
[1911 มีของแต่งมาก แต่หากซื้อของดีมากแล้วไม่ควรแต่ง]

5.การยิงซ้ำ
[น่าจะพอๆกัน]

สรุป ยิงแข่งขันใช้ 11 มม ยิงโจรและคนชั่วใช้ .38 SUPER เพราะจะหาหัวกระสุนไม่ค่อยเจอ
คุยเล่นอย่าคิดมาก...

บางครั้งความรักก็มีไว้ให้เราสัมผัส    แต่ไม่ได้มีไว้ให้เราครอบครอง
c.tong - รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 205

ป่าต้นน้ำ คือ ชีวิต

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2008, 05:29:58 PM »

ผมน้องใหม่ครับ พึ่งมี โคลท์ 38 ซุปเปอร์ ปืนเก่า   มาข้อเก็บข้อมูลหน่อยนะครับ   เรื่องของม้านี่ผมไม่มีความรู้เลยขอฝากตัวด้วยคนนะครับ.... น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

น้องใหม่จริงๆ หรือครับ  Grin Grin ระดับ Hero Member นี่นะครับ  Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 21, 2008, 05:32:34 PM โดย c.tong » บันทึกการเข้า

" ไม่มีความสุขใด ดีไปกว่าการใช้ชีวิต อย่างพอประมาณ "

รวมพล คนคบ .38 SUPER
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=61789.0
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2008, 05:45:22 PM »

อยากทราบช่วยเปรียบเทียบให้หน่อยครับสมมติเป็นทรง1911 ของหมีทั้งคู่
2.แรงรีคอย
3.การควบคุมปืน
5.การยิงซ้ำ
ขอบคุณครับ ไหว้

-ยิงเป้า.45ครับ....
-ข้อ2,3&5....น่าจะเกี่ยวเนื่องกัน...ผมว่าใกล้เคียงกัน.45รีคอยล์เยอะกว่าแต่นุ่มนวลกว่า...
-ข้อ4....45หาได้ง่ายกว่า....แต่ปืนในแบบ1911ในกระสุนต่างขนาด...อุปกรณืส่วนมากเหมือนกันใช้แทนกันได้ครับ...

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
Ninja 19 + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2008, 06:12:33 PM »

.............. Grin Grin  เล่น .45 สิครับ อาจมีปัญหากวนใจหน่อยก็ตอนขอ ป3. เท่านั้นครับ..นอกนั้นสะบายมาก แม่นกว่า ลูกหาซื้อง่ายกว่ามากๆ  ครับ..  Grin Grin Grin

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
ama
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2008, 06:40:13 PM »

สมมติว่าผมเลือก11 ระหว่างหมีเดิมๆกับโคลท์หรือคิม แต่งทุกอย่าง อันไหนจะได้เปรียบกว่ากันทั้งราคาและสมรรถนะในการแข่งขันครับ ไหว้
Ninja 19 + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2008, 06:44:40 PM »

สมมติว่าผมเลือก11 ระหว่างหมีเดิมๆกับโคลท์หรือคิม แต่งทุกอย่าง อันไหนจะได้เปรียบกว่ากันทั้งราคาและสมรรถนะในการแข่งขันครับ ไหว้

.............. Grin Grin  ผมเลือกหมี ครับ  Grin Grin

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2008, 06:46:37 PM »

หมีเดิมๆกับโคลท์หรือคิม   ตามลำดับมาครับ ในเรื่องราคา

การได้เปรียบในการแข่ง อยู่ที่การฝึกซ้อมครับ

เครื่องจักรใหม่ การฟิตติ่งใหม่  แต่งมาแล้ว  หมี แน่นอน

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
หน้า: [1]
  พิมพ์