เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 21, 2024, 05:41:32 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ...เตะใส่หัวเตะใส่ตัว เจ็บครับ...  (อ่าน 3300 ครั้ง)
ป - ปั้น-รักในหลวง
ถ้าท้อเป็นเพียงถ่าน ถ้าผ่านจึงเป็นเพชร
Hero Member

คะแนน 90

..พูดดีก็ดีด้วย พูดร้ายก็ร้ายตอบ...

« เมื่อ: สิงหาคม 30, 2005, 04:11:47 PM »

....ปืนผมเป็น Colt 70 เตะปลอกใส่หัวใส่ตัว   บ้างที่ข้ามมาตกใส่กระเป๋าเสื้อด้านซ้าย เผลอติดกระเป๋าหลายครั้ง  เคยเห็นสมาชิกเป็นแล้วไปเชื่อมมาหาย   แต่ท้ายตัวอีเจ็คเตอร์ยื่นออกมาเป็นมิลดูไม่สวย  มีวิธีแก้ไขหรือทำเองก่อนถึงมือช่างไหมครับ  ขอขอบคุณทุกกระทู้ล่วงหน้าครับ.......

......พรุ่งนี้ก็สายเสียแล้ว.... 
www.gingamegun.com
boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2005, 04:18:00 PM »

....ปืนผมเป็น Colt 70 เตะปลอกใส่หัวใส่ตัว บ้างที่ข้ามมาตกใส่กระเป๋าเสื้อด้านซ้าย เผลอติดกระเป๋าหลายครั้ง เคยเห็นสมาชิกเป็นแล้วไปเชื่อมมาหาย แต่ท้ายตัวอีเจ็คเตอร์ยื่นออกมาเป็นมิลดูไม่สวย มีวิธีแก้ไขหรือทำเองก่อนถึงมือช่างไหมครับ ขอขอบคุณทุกกระทู้ล่วงหน้าครับ.......
[/quote
วิธีง่ายๆก็ซื้อปืนใหม่ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 30, 2005, 04:21:32 PM โดย boon » บันทึกการเข้า
ถ้าท้อเป็นเพียงถ่าน ถ้าผ่านจึงเป็นเพชร
Hero Member

คะแนน 90

..พูดดีก็ดีด้วย พูดร้ายก็ร้ายตอบ...

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2005, 04:22:54 PM »

อ้างถึง
......ถ้าจะจริงครับ พี่ boon  แต่ตอนนี้ยังไม่มีกะตังค์ แก้ไขใช้ไปก่อนดีกว่าครับผม.....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 30, 2005, 04:25:58 PM โดย ป - ปั้น » บันทึกการเข้า

......พรุ่งนี้ก็สายเสียแล้ว.... 
oil
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 187

ใครหนอ โกงข้าว ล้มเจ้า เผาเมือง

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2005, 04:23:04 PM »

ลองเปลี่ยนท่าทางการยืนยิงให้แนวดีดปลอกพ้นตัวครับ  ช่วยได้บ้าง
สำหรับผม..ปืนที่ชอบดีดปลอกใส่หัว..ผมจะแกล้งมันโดยการจับปืนตะแคงแล้วยิงแบบที่พี่มืดชอบโย่วแล้วยิงในหนัง

Thailand must not welcome f..cking bag packer, get lost
Mr_Watt
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2005, 04:48:57 PM »

อ้างถึง
......ถ้าจะจริงครับ พี่ boon  แต่ตอนนี้ยังไม่มีกะตังค์ แก้ไขใช้ไปก่อนดีกว่าครับผม.....

งั้นก็มาแลกเอาตังส์จากผมได้ครับพี่ Grin

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2005, 05:14:59 PM »

Smiley..Colt Combat Commander. ผมก็เป็นครับ วิถีปลอกกระสุน มัน Focus แถวใบหน้า.. เยาะเย้ย  ลุงสังเวียนแก้ไขโดยเชื่อมต่อ ตัวเตะปลอก( ejecter) ให้ยาวขึ้น ก็หาย .. หลังจากแก้หลายทาง.. แล้วหลงทางครับ.. Grin.
   ตะแคงปืนยิงก็ดีครับ.. ช่วยได้บ้าง.. ผมชอบยิงบ่อย บ่อย กับ Glock ๑๙  ครับ..

Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2005, 05:25:01 PM »

....ปืนผมเป็น Colt 70 เตะปลอกใส่หัวใส่ตัว บ้างที่ข้ามมาตกใส่กระเป๋าเสื้อด้านซ้าย เผลอติดกระเป๋าหลายครั้ง เคยเห็นสมาชิกเป็นแล้วไปเชื่อมมาหาย แต่ท้ายตัวอีเจ็คเตอร์ยื่นออกมาเป็นมิลดูไม่สวย มีวิธีแก้ไขหรือทำเองก่อนถึงมือช่างไหมครับ ขอขอบคุณทุกกระทู้ล่วงหน้าครับ.......
.

..ผมเชื่อมแล้ว ยาวขึ้น ๔-๕ มม. (ปิดดูกะด้วยตาตอนนี้เลยครับ)  ดูเก้งก้าง แต่มันหลบใน ไม่ยอมให้ใครเห็น.นะครับ.คุณ ป - ปั้น. ..ขอให้เป็นที่สุดของทางเลือกสุดท้ายแล้วกัน ครับ. Grin..
   เคยแก้ด้วยการ ตะไบขอรั้ง เจียร์ที่คายปลอก ให้เป็นแบบ Gold Cup ..ก็ไม่สำเร็จ..ครับ. Cheesy
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 30, 2005, 05:27:09 PM โดย Ro@d » บันทึกการเข้า

Hero Member

คะแนน 90

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2005, 05:36:22 PM »

.

..ผมเชื่อมแล้ว ยาวขึ้น ๔-๕ มม. (ปิดดูกะด้วยตาตอนนี้เลยครับ)  ดูเก้งก้าง แต่มันหลบใน ไม่ยอมให้ใครเห็น.นะครับ.คุณ ป - ปั้น. ..ขอให้เป็นที่สุดของทางเลือกสุดท้ายแล้วกัน ครับ. Grin..
   เคยแก้ด้วยการ ตะไบขอรั้ง เจียร์ที่คายปลอก ให้เป็นแบบ Gold Cup ..ก็ไม่สำเร็จ..ครับ. Cheesy
....ขอขอบคุณครับ พี่ โรด   ผมว่าจะเปลี่ยนสปริงลำเลื่อนดู  สปริงที่ติดปืนมาหน้าจะล้าแล้ว  ส่วนวิธีเชื่อมพอกผมเห็นด้วยกับพี่คงเป็นทางเลือกสุดท้ายครับ .....

สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2005, 05:43:45 PM »

ไม่ต้องเชื่อมหรอกครับ  มีขาย จะให้ยาวเท่าไหร่ก็ได้   เพียงแต่ถ้ายาวเกินไปเราจะเคลียร์กระสุนที่ยังไม่ได้ยิงออกไม่ได้
ของ.45 กับ.38 ซูเปอร์ไม่เหมือนกัน  .38 หรือ 9 มม.จะออฟเซ็ทออกมาทางกึ่งกลางตัวปืนมากหน่อย
ในภาพเป็นพาราอ็อดแนนซ์ 9 มม.  อันบนเป็นตัวเตะปลอกโรงงาน  อันล่างใส่ของ egw ตัวยาวสุด  ปลอกดีดได้ 45 องศา

Hero Member

คะแนน 90

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2005, 06:10:19 PM »

....ขอขอบคุณมากครับท่านผู้การ ........(  จะโทรถามทางร้านดูครับ  )

G. BKK
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 12

T: 081-44-22-833

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2005, 06:41:14 PM »

หลงรักแรกๆ ตอนไปยิง กล็อก19 ใหม่ๆ สนุกมากครับ  หลงรัก  กลับมาบ้านมึนทุกที โหม่งปลอกไป 2 กล่อง  หลงรัก
วิธีแก้ ก็หาซื้อ หน้ากาก Paintball ของ JT. มาใส่ก็ได้พี่ เท่ห์ดีออก  หลงรัก

เป็น คนดี ให้เค้า เกรง            ดีกว่า เป็น นักเลง ให้เค้า กลัว             F*ck Off    I'm    Mixing !
Hero Member

คะแนน 90

« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2005, 06:56:57 PM »

หลงรักแรกๆ ตอนไปยิง กล็อก19 ใหม่ๆ สนุกมากครับ หลงรัก กลับมาบ้านมึนทุกที โหม่งปลอกไป 2 กล่อง หลงรัก
วิธีแก้ ก็หาซื้อ หน้ากาก Paintball ของ JT. มาใส่ก็ได้พี่ เท่ห์ดีออก หลงรัก
.....ฮั้นแน่  มากระเซ้ากันเหรอ หน้ากาก Painball ไม่มี ใช้หน้ากากเชื่อมเหล็กได้เปล่า  ว่างๆจะให้ลองของผมสักกะหน่อย จะได้ปูดกับไป.... Grin

หรอย
การไม่เป็นโรค เป็นลาภอันประเสริฐ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 618

« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2005, 09:14:13 PM »

ผมว่าเป็นอาการของม้า ที่ชอบพยศ  และดีดดิ้น ครับ
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2005, 10:18:52 PM »

หลงรักแรกๆ ตอนไปยิง กล็อก19 ใหม่ๆ สนุกมากครับ หลงรัก กลับมาบ้านมึนทุกที โหม่งปลอกไป 2 กล่อง หลงรัก
วิธีแก้ ก็หาซื้อ หน้ากาก Paintball ของ JT. มาใส่ก็ได้พี่ เท่ห์ดีออก หลงรัก
.....ฮั้นแน่  มากระเซ้ากันเหรอ หน้ากาก Painball ไม่มี ใช้หน้ากากเชื่อมเหล็กได้เปล่า  ว่างๆจะให้ลองของผมสักกะหน่อย จะได้ปูดกับไป.... Grin

นายสมชายตามน้ำมั่ง... มีตั้งสองหน้ากากแล้วนี่ครับ...

นายสมชายเสนอหน้ากากที่สามให้พิจารณา หน้ากากสีขาวเจาะรูแยะๆ ของนาย"เจสัน"ไงครับ...

ใส่วันจันทร์ก็ได้ วันอังคารก็ดี วันพุธก็สวย วันพฤหัสก็งาม... แต่ห้ามใส่วันศุกร์ครับ... โดยเฉพาะวันศุกร์ที่ 13... ฮา
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #14 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2005, 02:50:02 PM »

ลอง กริ๊ป ปืนใหม่ดูสิครับ อาจหายโดยไม่ต้องไปยุ่งอะไรกะปืนเลย

....ตามล่า...อีตอแหล
หน้า: [1] 2
  พิมพ์