เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 04:26:12 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากเห็นปืนของท่านทั้งหลายครับ โปรดนำมาโชว์ความสวยหน่อยครับ (ที่ชอบที่สุด)  (อ่าน 10934 ครั้ง)
pratom prompugdee
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2008, 10:56:02 AM »

อยากเห็นปืนตัวเก่งของท่านนะครับ   ตัวใหนชอบใช้ที่สุดครับ
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2008, 11:52:06 AM »

ทุกกระบอกที่นอนเกยกันอยู่นี้ คัดแล้ว ว่าวางใจได้หมด

ส่วนลูกโม่หมุน กับปืนยาว ไม่ถูกโรคกับ สั้น auto จึงมองไม่เห็นตัว ครับ.  Cheesy

2..U
Hero Member

คะแนน 2094

Chumpai Club..

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2008, 11:55:37 AM »

ทุกกระบอกที่นอนเกยกันอยู่นี้ คัดแล้ว ว่าวางใจได้หมด

ส่วนลูกโม่หมุน กับปืนยาว ไม่ถูกโรคกับ สั้น auto จึงมองไม่เห็นตัว ครับ.  Cheesy

น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

เบื่อตัวไหนโยนทิ้งให้ผมเลยครับ.... ไหว้

The best way to predict the future is to invent it.
@สิบฤทัย@
###คาสโนว่า ฆ่าไม่ตาย###
Sr. Member

คะแนน 30

นักบุญคนบาป (ซุ้มเสือโหย)#วิมานดิน#

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2008, 11:58:32 AM »

ทุกกระบอกพร้อมยิงขึ้นลำแล้วด้วยแต่ ไม่ลดนกเสียวจังวุ้ย ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด

รับซื้อ,ขายที่ดินเขตปริมณฑลและภาคกลาง-ต่างจังหวัดรับซื้อ,ขายเฉพาะเขตเมืองและแหล่งท่องเที่ยว:รับถมที่ในเขตภาคกลาง:รับซื้อ,ขายรถยนต์  สนใจเชิญ PMครับ(ปรีชา)
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2008, 12:08:06 PM »

ทุกกระบอกพร้อมยิงขึ้นลำแล้วด้วยแต่ ไม่ลดนกเสียวจังวุ้ย ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด

การถ่ายภาพปืนขึ้นนกเข้าเซฟ.. คือถ่ายให้เห็นอาการของปืนนั้นตื่นอยู่ ไม่ใช่ปืนหลับ  Grin

ทุกกระบอก เคลียร์กระสุนกัน พลาดพลั้ง เพื่อเป็นนายแบบ แล้วครับ.  Cheesy
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 22, 2008, 12:17:42 PM โดย Ro@d » บันทึกการเข้า

Glock Jumper
... ศาสตร์และศิลป์แห่งอาวุธ ...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 100

... ข้าพเจ้ารักในหลวงที่สุดในจักรวาล ...

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2008, 12:15:33 PM »

โอ้โห...ยังกับคลังแสงเลยครับ พี่ๆท่านใดมีเยอะๆแบบนี้อีกช่วยกรุณาโพสให้ชมด้วยนะครับ ผมเห็นแล้วรู้สึกว่ากระตุ้นความอยากได้กระบอกที่สองอย่างรุนแรงเลยครับ ผมมีอยู่กระบอกเดียว โพสกี่ทีกี่ครั้งก็เจ้านี่ เริ่มอายแล้วครับ วันนี้ไม่ขอโชว์แล้วกันนะครับ ปืนสวยทุกท่านเลยครับ

... ศาสตร์และศิลป์แห่งอาวุธ ... จงมีสติ จงมีสมาธิ จงมีความถูกต้องก่อนที่จะครอบครองศาสตร์และศิลป์แห่งอาวุธที่มีอำนาจทำลายล้างเช่นนี้ "จงอย่าคิดว่ามีปืนแล้วเราคือพระเจ้า" จงจำไว้ว่า... มีสติ มีสมาธิ มีความถูกต้อง สำคัญเสมอ! ... จงรักผู้อื่นก่อนแล้วผู้อื่นก็จะรักเรา จงรักษ์ปืน แล้ว ปืนก็จะรักษ์เรา ...
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2008, 12:17:24 PM »

Grin ขอเข้ามาชมค่ะ

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
c.tong - รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 205

ป่าต้นน้ำ คือ ชีวิต

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2008, 12:20:11 PM »

ไม่ต้องเสียวครับ ต่อให้เอานิ้วไปเหนี่ยวไกปืนเล่นก็ไม่ลั่นครับ ส่วนกล็อกผมรู้ว่าในรังเพลิงนั้นไม่มีลูกครับ
และซิก 226 เวลาพก ลดนก ยิงนัดแรกด้วนระบบดับเบิลอยู่ นี่คือเป็นการพกปืนของคนที่มีประสบการณ์เฉียดตาย
ด้วยอาวุธปืมมา 3-4 ครั้ง และก็จะพร้อมไม่ให้มันเกิดขึ้นอีกครับ

" ไม่มีความสุขใด ดีไปกว่าการใช้ชีวิต อย่างพอประมาณ "

รวมพล คนคบ .38 SUPER
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=61789.0
@สิบฤทัย@
Sr. Member

คะแนน 30

นักบุญคนบาป (ซุ้มเสือโหย)#วิมานดิน#

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2008, 12:21:32 PM »

การถ่ายภาพปืนขึ้นนกเข้าเซฟ.. คือถ่ายให้เห็นอาการของปืนนั้นตื่นอยู่ ไม่ใช่ปืนหลับ  Grin

ทุกกระบอก เคลียร์กระสุนกัน พลาดพลั้ง เพื่อเป็นนายแบบ แล้วครับ.  Cheesy

ครับผม ไหว้

รับซื้อ,ขายที่ดินเขตปริมณฑลและภาคกลาง-ต่างจังหวัดรับซื้อ,ขายเฉพาะเขตเมืองและแหล่งท่องเที่ยว:รับถมที่ในเขตภาคกลาง:รับซื้อ,ขายรถยนต์  สนใจเชิญ PMครับ(ปรีชา)
@สิบฤทัย@
Sr. Member

คะแนน 30

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2008, 12:25:28 PM »

เวบนี้มีคนเข้ามาดูเยอะครับทั้งเด็กทั้งผู้ใหญ่ ผมเกรงว่าเด็กจะจำเอาไปใช้แต่ไม่ได้ระวังเรื่องความปลอดภัยเหมือนที่ท่านได้ชี้แจงไว้น่ะครับ ด้วยความเคารพ Grin Grin

c.tong - รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 205

ป่าต้นน้ำ คือ ชีวิต

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2008, 12:39:01 PM »

รับทราบในข้อนี้ครับ ผู้ใหญ่หรือผู้มีประสบการณ์ควรให้คำแนะนำเรื่องความปลอดภัยเป็นหลักครับ  ไหว้ ไหว้

" ไม่มีความสุขใด ดีไปกว่าการใช้ชีวิต อย่างพอประมาณ "

รวมพล คนคบ .38 SUPER
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=61789.0
pratom prompugdee
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2008, 01:01:27 PM »

เอ่อ..   กิ๊วก๊าว   ผมอายจังเลยครับ มีเเค่อันเดียว   น้ำลายหก
2..U
Hero Member

คะแนน 2094

Chumpai Club..

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2008, 01:05:12 PM »

ของผมตัวนี้ครับ.. Grin

The best way to predict the future is to invent it.
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2008, 01:22:15 PM »

แปลกแฮะ พี่ Ro@d รสนิยมผมดันไปเหมือนกับพี่ตรงที่ทำใจยังไงก็ไม่ชอบปืนลูกโม่ได้เลย..ใจมันไม่ไปเลยชอบแต่กึ่งออโตเท่านั้น
และอีกอย่างกับปืน กล็อก ผมก็ไม่ถูกใจเช่นเดียวกันไม่ชอบลูกเป็ดขี้เหร่แต่ถ้าออกแนวสวยๆแบบ XD 40 นี่เอาได้สวยเลย
ไม่ได้ว่ากล็อกไม่ดีอะไรนะครับเพียงแต่รูปร่างไม่โดนใจผมเท่านั้นส่วนการทำงานของมันได้ยินแต่เสียงเล่าลือเล่าอ้างว่าแจ๋ว
แถมผมยังชอบ .38 ซุปเปอร์เหมือนกันอีก...จนดั้นด้นเสาะหามาครอบครองจนได้ บูล เอ็ม5 นี่แหละครับ ถูกใจสุดๆ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Firing Pin
Full Member

คะแนน 27

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2008, 01:43:55 PM »

ของผมอยู่ด้วยกัน จะยาวจะสั้นจะโม่จะแม็ก ยังรักกันดี แต่เสียที ที่มันยังไม่ออกลูกเพิ่มครับ  Grin

หน้า: [1] 2 3 4 5
  พิมพ์