เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 12, 2024, 07:24:35 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: *** นักเลงจริงในอดีต ***  (อ่าน 13946 ครั้ง)
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2008, 02:24:25 AM »

หมดสมัยแล้วครับ   เดี๋ยวนี้มีแต่คนที่เรียกตัวเองว่านักเลง  แต่ส่วนมากจะอาศัยบารมีเงิน  บารมีเพื่อนที่เป็นใหญ่
หรืออาศัยลูกน้องลงมือให้แทน   แบบที่จะลงมือเองหายากครับ    บางคนซ่ามากถ้าอยู่กับลูกน้องเยอะๆ
พวกอ่านหนังสือนิยายจีน  แล้วนึกคิดเปรียบเทียบตังเอง  เป็นพระเอกในนิยายก็เยอะ พวกเจ้าพ่อเซี่งไฮ้ครับ ( เพลงประกอบบรรเลง)
Sticker
Hero Member

คะแนน 90

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2008, 06:54:31 AM »

น่านับถือน้ำใจของนักเลงจริงในอดีต ขัดใจกับใครก็ไม่ต้องให้ผู้อืนเดือดร้อน
ขอเคลียร์เอง  เยี่ยม

ความจำสั้น     แต่รักฉันยาว ...
NatthaphoN_
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

https://lh5.googleusercontent.com/-3fxkffwgtBc/AAA

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2008, 07:18:17 AM »

เคยเหมือนกันครับเมื่อ18ปีก่อน ถอดเสื้อต่อยกันตัวต่อตัวแต่แพ้มัน...มารู้ที่หลังมันเป็นนักมวย ยี๊
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2008, 07:43:46 AM »

เคยเหมือนกันครับเมื่อ18ปีก่อน ถอดเสื้อต่อยกันตัวต่อตัวแต่แพ้มัน...มารู้ที่หลังมันเป็นนักมวย ยี๊

...........ฟันหัก.2.ซี่..ซี่โครง.หัก.3.ท่อน.หู.มีน้ำหนวก.4.เดือน..นอน.หยอด.น้ำข้าวต้ม....... ขำก๊าก..
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 23, 2008, 07:49:34 AM โดย น้าพงษ์..จี่หอย » บันทึกการเข้า

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
Ultraman Taro #รักในหลวง#
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 195

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2008, 07:50:24 AM »

ถ้าสมัย 2499 ก็น่าจะโอนะลุงดาวน์โจนส์ ....... เขาว่ากันว่าตอนนั้นแค่ชกต่อยตีกันด้วยไม้

เว้นแต่แค้นแสนสาหัสก็เอามีดจิ้มพุง ..... แต่เดี๋ยวนี้ ..... แค่ความคิดไม่ตรงก็ล่อ RPG แล้ว

เยี่ยม 2499 อันธพาลครองเมือง....อีก 5 ปี ต่อมา เกิดเหตุการณ์ ที่คนไทยในยุคนั้น ต้องจดจำ มาจนถึงปัจจุบัน...ลุงปูจำได้บ้างครับ

ผู้ใหญ่ลีตีกลองประชุมใช่ไหมครับ

"อย่าแก่เพราะกินข้าว อย่าเฒ่าเพราะอยู่นาน" 
โบราณว่า อย่าถือสาคนบ้า อย่าว่าคนเมา ใจเย็นเข้าไว้
foxbat.....รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 81

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2008, 07:53:29 AM »

...........ฟันหัก.2.ซี่..ซี่โครง.หัก.3.ท่อน.หู.มีน้ำหนวก.4.เดือน..นอน.หยอด.น้ำข้าวต้ม....... ขำก๊าก..
                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                           ต่อยกับเพื่อน...หรือว่าโดนเมียตีตอนจับได้ว่าหนีไปเล่นน้ำที่ วิมานแมน 55555
NatthaphoN_
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

https://lh5.googleusercontent.com/-3fxkffwgtBc/AAA

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2008, 08:03:27 AM »

ต่อยกับเพื่อน...หรือว่าโดนเมียตีตอนจับได้ว่าหนีไปเล่นน้ำที่ วิมานแมน 55555
แมนแล้วครับเฮีย Grin Grin Grin
sombat_
Full Member

คะแนน -166

หูดับตับไหม้

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2008, 09:45:09 AM »

ถ้าสมัย 2499 ก็น่าจะโอนะลุงดาวน์โจนส์ ....... เขาว่ากันว่าตอนนั้นแค่ชกต่อยตีกันด้วยไม้

เว้นแต่แค้นแสนสาหัสก็เอามีดจิ้มพุง ..... แต่เดี๋ยวนี้ ..... แค่ความคิดไม่ตรงก็ล่อ RPG แล้ว

เยี่ยม 2499 อันธพาลครองเมือง....อีก 5 ปี ต่อมา เกิดเหตุการณ์ ที่คนไทยในยุคนั้น ต้องจดจำ มาจนถึงปัจจุบัน...ลุงปูจำได้บ้างครับ

ผู้ใหญ่ลีตีกลองประชุมใช่ไหมครับ

จริงด้วยครับ พ.ศ. 2504  ตกใจ  Cheesy  Cheesy  Cheesy

A B A C U S รั ก ใ น ห ล ว ง
สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2008, 09:53:13 AM »

จริงด้วยครับ พ.ศ. 2504  ตกใจ  Cheesy  Cheesy  Cheesy

ครับ
ตกลง เมื่อ2504 มันเกิดอะไรขึ้นครับ
ตอนนั้นผมเรียนอนุบาลอยู่
ใครรู้จริงช่วยเล่าที 

สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2008, 09:56:51 AM »

หลงรัก
ครับ
รู้อย่างว่า นักโทษท่าน 1 เป็นคนคุ้นเคยกับคนเฒ่า คนแก่ที่เล่าเรื่อง นักเลงในอดีต
นักโทษท่านนี้ เป็นหัวแถว ย่านหัวลำโพง
 หลงรัก

@สิบฤทัย@
###คาสโนว่า ฆ่าไม่ตาย###
Sr. Member

คะแนน 30

นักบุญคนบาป (ซุ้มเสือโหย)#วิมานดิน#

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2008, 09:57:48 AM »

ผมเกิดไม่ทัน2517ยุคของ ตี๋ใหญ่ แต่เกิดทันยุคของ แดง โคกปีบ ครับยังได้นั่งดูข่าวแกโดนถล่มด้วยอาวุธสงครามเสียชีวิตพร้อมครอบครัว ในรถยนต์ด้วยคมกระสุนหลายร้อยนัด

รับซื้อ,ขายที่ดินเขตปริมณฑลและภาคกลาง-ต่างจังหวัดรับซื้อ,ขายเฉพาะเขตเมืองและแหล่งท่องเที่ยว:รับถมที่ในเขตภาคกลาง:รับซื้อ,ขายรถยนต์  สนใจเชิญ PMครับ(ปรีชา)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2008, 10:04:22 AM »

หลงรัก
ครับ
สงสัย 2504 ยุด กุดหัวแน่เลย
555
กดหมายบ้านเมืองต้องมา 1 ครับ
แต่ น้ำใจ ศักดิ์ศรี ของคนไม่มีวันตาย
นักเลงจริง กับ กุ๊ย  มันสุดขั้ว
ด้วยความเคารพ
 หลงรัก

@สิบฤทัย@
###คาสโนว่า ฆ่าไม่ตาย###
Sr. Member

คะแนน 30

นักบุญคนบาป (ซุ้มเสือโหย)#วิมานดิน#

« ตอบ #27 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2008, 10:07:23 AM »

แล้วเรื่องราวที่เซี่ยงไฮ้ล่ะครับใครทราบบ้าง เรื่องราวจ้าวพ่อเซี่ยงไฮ้(อิอิ ข้ามประเทศไปเลย)

รับซื้อ,ขายที่ดินเขตปริมณฑลและภาคกลาง-ต่างจังหวัดรับซื้อ,ขายเฉพาะเขตเมืองและแหล่งท่องเที่ยว:รับถมที่ในเขตภาคกลาง:รับซื้อ,ขายรถยนต์  สนใจเชิญ PMครับ(ปรีชา)
birdwhistle...รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 218

« ตอบ #28 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2008, 11:23:43 AM »

ถ้า 2499.... มันก็ต้อง...

สาวบ้านแต้ขี่ จ๊ากกะยาน ๆ 
จดหมายไป สองฉบับ ได้ฮับหรือเปล่าคนดี
จากไปสวี วี่ วี ๆ ......

2499 อายุผมเพิ่งได้ขวบนึงเอง

เมื่อมั่งมี มิตรมากมาย มาหมายมอง  
เมื่อมัวหมอง มิตรมอง เหมือนหมูหมา
ไม่มั่งมี มิตรมากมาย ไม่มีมา
แม้มอดม้วย มิตรหมูหมา ไม่มามอง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

« ตอบ #29 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2008, 11:28:53 AM »

ถ้า 2499.... มันก็ต้อง...

สาวบ้านแต้ขี่ จ๊ากกะยาน ๆ 
จดหมายไป สองฉบับ ได้ฮับหรือเปล่าคนดี
จากไปสวี วี่ วี ๆ ......

2499 อายุผมเพิ่งได้ขวบนึงเอง

ครับ
เพลงนี้มันน่าจะอยู่ 2507-8-9 นะครับ
หรือว่าผมจำผิด
ต้องขออภัย

หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์