เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 12, 2024, 09:30:10 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: *** นักเลงจริงในอดีต ***  (อ่าน 13984 ครั้ง)
A B A C U S รั ก ใ น ห ล ว ง
สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2008, 10:25:43 PM »

น้ำลายหก
ครับ
เคยมีคนเฒ่า คนแก่ เล่าให้ผมฟังครับว่า
ในอดีตในสมัยท่านหนุ่ม
เวลามีเรื่องขัดใจกับใคร
จะนัดไปเคลียปัญหา ดังลูกผู้ชาย
บอกเวลา สถานที่แน่ชัด
ปัญหาหมดไม่คาใจ
ครับ
อย่างนี้น่า ยก ย่องครับ

น้ำลายหก

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2008, 10:29:33 PM »

ถ้าสมัย 2499 ก็น่าจะโอนะลุงดาวน์โจนส์ ....... เขาว่ากันว่าตอนนั้นแค่ชกต่อยตีกันด้วยไม้

เว้นแต่แค้นแสนสาหัสก็เอามีดจิ้มพุง ..... แต่เดี๋ยวนี้ ..... แค่ความคิดไม่ตรงก็ล่อ RPG แล้ว

RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2008, 10:31:46 PM »

น้ำลายหก
ครับ
เคยมีคนเฒ่า คนแก่ เล่าให้ผมฟังครับว่า
ในอดีตในสมัยท่านหนุ่ม
เวลามีเรื่องขัดใจกับใคร
จะนัดไปเคลียปัญหา ดังลูกผู้ชาย
บอกเวลา สถานที่แน่ชัด
ปัญหาหมดไม่คาใจ
ครับ
อย่างนี้น่า ยก ย่องครับ

น้ำลายหก

ครับพี่คงนานมากแล้ว เพราะสมัยนี้ ไม่เห็นมีเจอแต่เลี่ยงตลอด .....  เอาหน้าด้านเข้าว่า ..........  อิอิอิ   ใคร น๊าผมนึกไม่ออก

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2008, 11:08:51 PM »

น้ำลายหก หลงรัก เยี่ยม

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2008, 11:31:25 PM »

น้ำลายหก
ครับ
สมัย 1 เมื่อ 2518 ขณะที่กำลังเรียนอยู่
ได้ข่าวจากเพื่อนว่า มีคนกลุ่ม 1 มาเปิดกระโปรงสาวของเราที่หน้า รร.
มีการชูลูกน้อยหน่าท้ารบ
รุ่งเช้าวันถัดมา
นาย ก.นัดเพื่อน 1 คนซี้สุด นัดแนะว่าเอานิ้วไปด้วยนะ
คน 2 คนมี 2 นิ้ว 12 นัดครับ
ส่วนนาย ก.มีไปในกระเป๋า .38 หัวดำ อีก 12 นัด
ส่วนเพื่อนไม่ทราบเพราะไม่ได้ถาม
เป็นไปตามคาดครับ
มีกลุ่มนักท้ารบมาเป็นกลุ่ม ร่วม 10 คน
ยืนหน้าป้ายรถเมล์
นาย ก.กับเพื่อนพูดต่อกันว่า ฝ่าตรงกลางกลุ่มกันเลย
ถ้ามันเล่น หมดโม่
ทุกอย่างเร้าใจ น่าตื่นเต้นแบบสุด
ด้วยสายตาที่มันจ้อง
มือที่ถือไม้ มีเป้สะพายทุกคน ยากที่จะเดา
แต่ทั้ง 2 เดินผ่าน และเดินถอยหลังเมื่อผ่านกลุ่มนักท้ารบ
ผลก้อแค่นั้นแหละ มึงเห็นกู กูเห็นมึง ก้อเท่านั้น
ตกใจ

ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2008, 11:53:12 PM »

ถ้าสมัย 2499 ก็น่าจะโอนะลุงดาวน์โจนส์ ....... เขาว่ากันว่าตอนนั้นแค่ชกต่อยตีกันด้วยไม้

เว้นแต่แค้นแสนสาหัสก็เอามีดจิ้มพุง ..... แต่เดี๋ยวนี้ ..... แค่ความคิดไม่ตรงก็ล่อ RPG แล้ว

เยี่ยม 2499 อันธพาลครองเมือง....อีก 5 ปี ต่อมา เกิดเหตุการณ์ ที่คนไทยในยุคนั้น ต้องจดจำ มาจนถึงปัจจุบัน...ลุงปูจำได้บ้างครับ

RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2008, 12:06:59 AM »

น้ำลายหก
ครับ
สมัย 1 เมื่อ 2518 ขณะที่กำลังเรียนอยู่
ได้ข่าวจากเพื่อนว่า มีคนกลุ่ม 1 มาเปิดกระโปรงสาวของเราที่หน้า รร.
มีการชูลูกน้อยหน่าท้ารบ
รุ่งเช้าวันถัดมา
นาย ก.นัดเพื่อน 1 คนซี้สุด นัดแนะว่าเอานิ้วไปด้วยนะ
คน 2 คนมี 2 นิ้ว 12 นัดครับ
ส่วนนาย ก.มีไปในกระเป๋า .38 หัวดำ อีก 12 นัด
ส่วนเพื่อนไม่ทราบเพราะไม่ได้ถาม
เป็นไปตามคาดครับ
มีกลุ่มนักท้ารบมาเป็นกลุ่ม ร่วม 10 คน
ยืนหน้าป้ายรถเมล์
นาย ก.กับเพื่อนพูดต่อกันว่า ฝ่าตรงกลางกลุ่มกันเลย
ถ้ามันเล่น หมดโม่
ทุกอย่างเร้าใจ น่าตื่นเต้นแบบสุด
ด้วยสายตาที่มันจ้อง
มือที่ถือไม้ มีเป้สะพายทุกคน ยากที่จะเดา
แต่ทั้ง 2 เดินผ่าน และเดินถอยหลังเมื่อผ่านกลุ่มนักท้ารบ
ผลก้อแค่นั้นแหละ มึงเห็นกู กูเห็นมึง ก้อเท่านั้น
ตกใจ

อิอิอิ   ดีนะครับพี่ที่เป็นเหตุ แค่นักเรียน นักเลงตีกัน  .........  ถ้าเป็นประเทศชาติบ้านเมืองคงแย่ ...........  อิอิอิ   

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2008, 12:20:21 AM »

น้ำลายหก
ครับ
ไม่ใช่นักเรียน กับนักเลงตีกันนะครับ
เหตุการณ์นั้นบ่งบอกว่า ......... อะไรดีล่ะ
ผมก้อไม่ทราบ ไม่อยากเดาใจนาย ก.กับเพื่อนซี้

น้ำลายหก

yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2008, 12:21:56 AM »

ในสมัยก่อน ที่ฟังกันมา
ก็เบาะ ๆ คมแฝก ดิ้ว
ฝากรอย ก็ลูกขวาน สนับมือ
หนัก ก็ถึงจะไป มีด ปืน

สมัยนี้ มองหน้าแบบไม่ตั้งใจ
หรือ อาจจะดวงซวยจัด
ที่จู่ ๆ ก็มีลูกปืน พุ่งเข้าใส่

ไม่มีอะไร ที่บ่งบอกได้เลย
นอกจาก ดวง.....

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2008, 12:23:53 AM »

น้ำลายหก
ครับ
หรือไม่ก้อลอยน้ำครับ

หลงรัก

RUGER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2008, 12:31:31 AM »

ครับ พี่ ผมพอเข้าใจที่พี่จะสื่อ .....  อิอิอิ   

แต่ด้วยความเคารพครับพี่ ..... บางครั้ง ความถูกผิดเราก็นิ่งเฉยไม่ได้

ยิ่งถ้ารู้ว่าวันนึง ข้างหน้าผลที่จะออกมา มันจะเป็นผลกับบ้านเมืองอย่างไร 

ยิ่งไม่ควรนอนใจ .................  อิอิอิ  ด้วยความเคารพครับ  ไหว้

พี่มาดี กว่า หลายๆท่านที่ผ่านมา ...........  อิอิอิ  Grin

yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2008, 12:33:59 AM »

พรุ่งนี้ ก็เช้าแล้ว.............

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2008, 12:40:28 AM »

น้ำลายหก
ครับ
เข้านอนดีกว่า
กำลังจะเช้าแล้ว

หลงรัก

RUGER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2008, 12:53:48 AM »

น้ำลายหก
ครับ

หลงรัก

ครับพี่ราตรีสวัสดิ์ครับ ......  อิอิอิ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2008, 01:02:14 AM »

น้ำลายหก
ครับ

หลงรัก

ครับพี่ราตรีสวัสดิ์ครับ ......  อิอิอิ

ครับ
ราตรีสวัสดิครับ

หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์