เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 12, 2024, 07:26:17 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: *** นักเลงจริงในอดีต ***  (อ่าน 13948 ครั้ง)
pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

ล้นเกล้าเผ่าไทย

« ตอบ #45 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2008, 06:46:25 PM »

ขออนุญาตินอกเรื่องครับพี่ๆทุกท่าน....ไฟเขียว..ออกรถช้านิดโดนกดแตรใส่....กด 1 ครั้ง 2 ครั้ง  กดสั้นกดยาวก็แล้วแต่......พี่ๆคิดไงครับหรือทำไงครับ?

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #46 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2008, 07:28:21 PM »

ขออนุญาตินอกเรื่องครับพี่ๆทุกท่าน....ไฟเขียว..ออกรถช้านิดโดนกดแตรใส่....กด 1 ครั้ง 2 ครั้ง  กดสั้นกดยาวก็แล้วแต่......พี่ๆคิดไงครับหรือทำไงครับ?

อดทนไม่คิดอะไรออกรถไปตามปกติ ปกติก็ไม่เคยออกตัวช้าขับเก๋งเครื่อง 2000 เกียร์ธรรมดาออกตัวปรู๊ด วีโก้ก็ตามไม่ทัน
ไม่คิดจะมีปํญหากับใครเรื่องมารยาทการขับรถอยู่แล้ว...คงยกเว้นว่าฝ่ายตรงข้ามมีแววคุกคามต่อชีวิตชัดเจน เช่นชักปืน มีดไม้ สปาร์ต้าออกมา
ยิงให้ไวไปให้เร็ว.....

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
I Love My King (AkNaRiN~*)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 129

« ตอบ #47 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2008, 08:38:53 PM »

ปล่อยมันครับ...คิดซะว่ามันอิจฉา...

พอดีผมกำลังคุยกะหนุงกะหนิง กับกิ๊กแสนสวยอยู่ในรถ

อิอิอิ
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #48 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2008, 08:57:49 PM »

Smiley ช่างเค้าเถอะครับ บางคนไฟเขียวเราออกตัวเร็วมันก็กด คือ มันกดจนเป็นนิสัย รำคาญนักก็เบรคให้มันชนตูด แล้วเรียกประกัน (พอดีรถผมเป็นโฟลวีล นะครับ...)

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #49 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2008, 09:03:55 PM »

ขับรถสมัยนี้ต้องใจเย็นๆครับ

มีเรื่องมันง่าย แต่จบยากครับ

ด้วยความเคารพครับ

pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

« ตอบ #50 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2008, 10:12:09 PM »

ขอบคุณครับพี่ๆ.....เอื้ออาทรเพื่อนร่วมทาง...................                                           

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #51 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 02:18:15 PM »

นักเลงกับอันธพาลไม่เหมือนกันครับ 
ทุกวันนี้ผมเห็นแต่อันธพาล
สมัยผมชกต่อยกันถือเป็นเรื่องธรรมดา  ต่อยเสร็จเป็นเพื่อนกัน
สมัยนี้ไม่กล้าต่อยกะใครกลัวมันสอย........ตอนเผลอ
....ว่างๆผมจะไปต่อยกับน้าเป้าที่ระยองแล้วตบด้วย"ลีโอ"สักลัง

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #52 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 04:15:24 PM »

เกิดไม่ทันยุคนักเลงไม่ใช่อันธพาล ...  ไหว้ กราบสวัสดีคุณลุงทุกท่านคร๊าบ Grin Grin

ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #53 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 05:14:54 PM »

นักเลงกับอันธพาลไม่เหมือนกันครับ 
ทุกวันนี้ผมเห็นแต่อันธพาล
สมัยผมชกต่อยกันถือเป็นเรื่องธรรมดา  ต่อยเสร็จเป็นเพื่อนกัน
สมัยนี้ไม่กล้าต่อยกะใครกลัวมันสอย........ตอนเผลอ
....ว่างๆผมจะไปต่อยกับน้าเป้าที่ระยองแล้วตบด้วย"ลีโอ"สักลัง

คิก คิก 555 แน่จริงมาเลยครับลุงแป๋ง...จะเอาให้กลิ้ง...ไม่กลิ้งไม่เลิก 555....ถ้าจะให้ดี...ไปมีเรื่องกันที่เมืองจันทร์ดีกว่า สนามกลาง กรรมการกลาง ...เวลาแพ้ จะได้ไม่โทษสถานที่ โทษกรรมการ น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #54 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 05:35:41 PM »

ต้องดูว่าขับรถเว้นระยะห่างเหมือนคันอื่นบนถนนเดียวกันหรือเปล่าครับ... บางแยกเปิดไฟเขียวนิดเดียว เจอคันไหนเงอะงะ รถออกไปได้แค่สามสี่คันไฟแดงครับ...

บางคันหัดขับใหม่ๆ ไฟเขียวแล้วค่อยเข้าเกียร์ออกรถ... รถเคลื่อนตามคันหน้าไม่ทัน วิ่งได้ไม่ทันพ้นแยก ไฟแดงพอดีครับ... ที่ถูกต้องนับรถเราเป็นคันที่ 1 คันหน้าเราเป็นคันที่ 2 แล้วหน้าถัดไปอีกเป็นคันที่ 3... พอเห็นคันที่ 3 ขยับป๊บ เราเริ่มเข้าเกียร์ครับ จะปล่อยเท้าออกจากเบรค(หรือครัช)พอดีกับคันที่ 2 เคลื่อน...

แต่ถ้าเราไม่ใช่คนเว้นระยะคันหน้าห่างจนเกินปรกติ แล้วยังโดนคันหลังบีบแตรขอทางอีก... ก็ดูว่ามีที่หลบให้ได้ไหม เพราะบางทีมีคนป่วย เป็นต้น...

นายสมชายเจอบ่อยบนถนนรัตนาธิเบตร์... รถพยาบาลเปิดไซเรนขอทาง รถนายสมชายเบียดออกซ้ายทั้งที่เลนซ้ายก็มีรถวิ่งอยู่ เพื่อให้รถพยาบาลแซงให้ได้... แต่คันอื่นไม่เห็นทำบ้างเลย...

ทั้งที่ถนนมาตรฐานทุกเส้นทางในประเทศไทย กว้างพอให้สามารถชิดซ้ายเปิดทางให้รถฉุกเฉินวิ่งเป็นเลนพิเศษได้ครับ...
pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

« ตอบ #55 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 06:24:26 PM »

เป็นอีกเหตุผลและกรณีที่ดีครับ    ขอบคุณครับพี่

Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #56 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 09:19:03 PM »

ต้องดูว่าขับรถเว้นระยะห่างเหมือนคันอื่นบนถนนเดียวกันหรือเปล่าครับ... บางแยกเปิดไฟเขียวนิดเดียว เจอคันไหนเงอะงะ รถออกไปได้แค่สามสี่คันไฟแดงครับ...

บางคันหัดขับใหม่ๆ ไฟเขียวแล้วค่อยเข้าเกียร์ออกรถ... รถเคลื่อนตามคันหน้าไม่ทัน วิ่งได้ไม่ทันพ้นแยก ไฟแดงพอดีครับ... ที่ถูกต้องนับรถเราเป็นคันที่ 1 คันหน้าเราเป็นคันที่ 2 แล้วหน้าถัดไปอีกเป็นคันที่ 3... พอเห็นคันที่ 3 ขยับป๊บ เราเริ่มเข้าเกียร์ครับ จะปล่อยเท้าออกจากเบรค(หรือครัช)พอดีกับคันที่ 2 เคลื่อน...

แต่ถ้าเราไม่ใช่คนเว้นระยะคันหน้าห่างจนเกินปรกติ แล้วยังโดนคันหลังบีบแตรขอทางอีก... ก็ดูว่ามีที่หลบให้ได้ไหม เพราะบางทีมีคนป่วย เป็นต้น...

นายสมชายเจอบ่อยบนถนนรัตนาธิเบตร์... รถพยาบาลเปิดไซเรนขอทาง รถนายสมชายเบียดออกซ้ายทั้งที่เลนซ้ายก็มีรถวิ่งอยู่ เพื่อให้รถพยาบาลแซงให้ได้... แต่คันอื่นไม่เห็นทำบ้างเลย...

ทั้งที่ถนนมาตรฐานทุกเส้นทางในประเทศไทย กว้างพอให้สามารถชิดซ้ายเปิดทางให้รถฉุกเฉินวิ่งเป็นเลนพิเศษได้ครับ...

วันนี้ไม่ฮา แอ๊ะ คริๆๆ

ขับรถ ช่วยกันเคารพกฏ ใว้ครับ เราไม่ทำซ๊ะคน การผิดกฎ มันก็ไม่เพิ่ม ขึ้นมาอีกหนึ่งครั้ง

หรือ อดทนเข้าใว้ ใครรีบ ก็ชิดให้เขาไป เช่นนายสมชาย(ฮา) ว่า

แต่ ผมสาบานกับตัวเองว่า ใอ้ที่ตั้งใจฝ่าไฟแดง ถูกชนต่อหน้า จะไม่ช่วยมันเด็ดขาด เพราะตัวเอง เคบเกือบชนมัน และเคยเกือบมันชน มาแล้ว

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์