เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 13, 2024, 11:17:15 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใช้ซองแบบไหนดีครับ  (อ่าน 3668 ครั้ง)
bass70
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 11

« เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2008, 11:21:24 AM »

เรียนถามท่านผู้รู้ครับ ซองแบบไหนใช้แล้วดีที่สุด เน้นแบบถนอมปืนไม่ให้เป็นรอยเวลาใช้งานครับ

1. ซองโพลีเมอร์ แบบโฟบัส + แบล็กฮอว์ก
2. ซองหนังขึ้นรูป
3. ซองผ้าแข็ง

ขอบคุณครับ   ไหว้
ณัฏฐวุฒิ โชติสนธิ์ รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 12

รักชาติ ศาสน์ กษัตริย์

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2008, 11:47:33 AM »

G19 ผมใช้ซองหนังครับ

ชีวิตนี้ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
Kob1313-รักในหลวง
Jr. Member
**

คะแนน 9

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2008, 11:53:00 AM »

ของผมก็ซองหนังสีดำครับ
@สิบฤทัย@
###คาสโนว่า ฆ่าไม่ตาย###
Sr. Member

คะแนน 30

นักบุญคนบาป (ซุ้มเสือโหย)#วิมานดิน#

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2008, 11:53:43 AM »

พกนอกหรือครับ โฟบัส หรือแบล็กฮอล์กครับเท่ดี แต่ผมใช้ซองหนังพกในอ่ะครับ

รับซื้อ,ขายที่ดินเขตปริมณฑลและภาคกลาง-ต่างจังหวัดรับซื้อ,ขายเฉพาะเขตเมืองและแหล่งท่องเที่ยว:รับถมที่ในเขตภาคกลาง:รับซื้อ,ขายรถยนต์  สนใจเชิญ PMครับ(ปรีชา)
pb&glock19
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 33

"ฟ้าหลังฝน ย่อมสดใสเสมอ"

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2008, 12:03:23 PM »

ของผมก็ใช้ซองหนังพกในครับ

ดูคนดี...ดูที่...การกระทำ
ดูผู้นำ...ดูที่...การเสียสละ
คนดี... คิดดี... สังคมดี
bass70
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2008, 12:20:23 PM »

ของผมพกในคงไม่ไหวครับ เบเร็ตต้าM92FS ครับ ทุกท่านเน้นซองหนังทั้งนั้นเลย แสดงว่าใช้ดีหรือครับ ถ้าดีผมจะไปซื้อมาใช้บ้าง ตอนนี้มีแต่โฟบัสและซองผ้าครับผม
2..U
Hero Member

คะแนน 2094

Chumpai Club..

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2008, 12:24:14 PM »

โดยส่วนตัวผมชอบซองผ้าครับ... Grin

The best way to predict the future is to invent it.
ณัฏฐวุฒิ โชติสนธิ์ รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 12

รักชาติ ศาสน์ กษัตริย์

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2008, 12:57:35 PM »

อันนี้เลยครับรอแต่จัดส่งมาครับ

ชีวิตนี้ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 365

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2008, 01:59:03 PM »

ซองหนังครับ

cat123
Full Member

คะแนน 14

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 12:28:32 AM »

ผมเคยใช้ 1991 พกซองพกนอกโฟบัส  ปรากฎว่าปืนเป็นรอยขาวเลยโดยเฉพาะบริเวณด้านข้างสไลด์ทั้งสองด้านและโกร่งไก     มีอยู่ครั้งหนึ่งร่วมฝึกเป็นข้าศึกสมมุติยึดหน่วยทหารแห่งหนึง   ใช้ซองโฟบัสนี่แหละเสียบเข็มขัดสนามพุ่งหลบเข้าที่กำบังที่เดียว  ทั้งปืนทั้งซองไถลนำหน้า   ต้องตามตะครุบแทบไม่ทัน  ดีว่าเป็นข้าศึกสมมุตินะเนี่ย   เฟะฟะหน่อยก็ไม่เป็นไร  เพราะเล่นเป็นแค่ตัวโกงไม่ใช่พระเอก 555 
dig5712
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 119

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 08:41:02 AM »

ใช้ซองพกใน แบบหนังบางๆแต่บุสักหลาดด้านในครับ แต่ต้องหมั่นดูแลรักษาและระวังผิวปืนเนื่องจากความชื้นจากเหงื่อเวลาพกครับ  Grin
ต่อครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 216

(** ^0^ **)

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 09:12:14 AM »

ถ้าพกนอกผมเลือกแบบโฟบัสครับ...

ชอบตรงที่มันเข้าล๊อกดี จะมีรอยบ้างนิดๆหน่อยๆ ก็ไม่เป็นไร ปืนใช้งานนี่ครับ

แต่อย่าชักเข้าชักออกบ่อยๆ ก็แล้วกัน ซองไหนก็มีรอยได้ครับ เสียดสีบ่อยๆน่ะ

Cheesy

เพื่อชาติ<>ราชบัลลังค์.....ร่วมปกป้องสถาบัน.....
pratom prompugdee
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 09:18:11 AM »

ถ้าพกในเป็นซองหนังเเบบบาง ข้างในบุผ้าสักหลาด เเบบขายตามร้านทั่วไปเเหละครับ  เเต่พอใช้นานๆหนังเริ่มยืด เลยจับมาเย็บตะเข็บเข้าอีก ให้ฟิตกับปืนพอดีครับ
@สิบฤทัย@
###คาสโนว่า ฆ่าไม่ตาย###
Sr. Member

คะแนน 30

นักบุญคนบาป (ซุ้มเสือโหย)#วิมานดิน#

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 10:25:57 AM »

ถ้าพกนอกผมเลือกแบบโฟบัสครับ...

ชอบตรงที่มันเข้าล๊อกดี จะมีรอยบ้างนิดๆหน่อยๆ ก็ไม่เป็นไร ปืนใช้งานนี่ครับ

แต่อย่าชักเข้าชักออกบ่อยๆ ก็แล้วกัน ซองไหนก็มีรอยได้ครับ เสียดสีบ่อยๆน่ะ

Cheesy
ชักเข้าชักออก   เสียดสีบ่อยๆๆไม่เห็นเป็นรอยเลยครับ คิก คิก คิก คิก คิก คิก

รับซื้อ,ขายที่ดินเขตปริมณฑลและภาคกลาง-ต่างจังหวัดรับซื้อ,ขายเฉพาะเขตเมืองและแหล่งท่องเที่ยว:รับถมที่ในเขตภาคกลาง:รับซื้อ,ขายรถยนต์  สนใจเชิญ PMครับ(ปรีชา)
LSD
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 10

PSYCHEDELIC

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 11:05:52 AM »

Cheesy
ชักเข้าชักออก   เสียดสีบ่อยๆๆไม่เห็นเป็นรอยเลยครับ คิก คิก คิก คิก คิก คิก
ไม่เป็นรอย แต่อาจ สึกหรอได้เช่นกันครับ
 คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ฉันจะเดินทางไปทั่วโลก เพื่อเก็บฝันของชาวโลก
มาสร้างให้เป็นจริงแล้วฉันจะนำมากำนัลแด่เธอ
ถ้าเธอต้องการ ฉันจะร้องให้คร่ำครวญ
เพื่อใช้น้ำตาของฉันชะล้างรอยเปื้อนบนเท้าเธอ
และถ้าเธอต้องการ  ฉันจะควักดวงใจที่เปี่ยมล้น
ไปด้วยรักของฉันนำออกมาแบ่งเป็นสองซีก
เพื่อทำรองเท้าให้เธอสวม เธอต้องการอะไรอีกไหม
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์