เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 05:34:22 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 11
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: นี่หรือนายทหาร ที่มีนามว่าผู้ฝึกนักรบพระเจ้าตาก....  (อ่าน 22442 ครั้ง)
สราโท
ไม่มีสิ่งใดที่แน่นอน
Full Member

คะแนน 28

ถิ่นภูเขาไฟ

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2008, 09:09:44 PM »

ช่วงนี้รู้สึกว่ายาระงับประสาทแกหมด...
pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

ล้นเกล้าเผ่าไทย

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2008, 09:19:36 PM »

เสธ แดง.......เป็นญาติกับ   pol. gen  sant   sarutanond  แตกกันเรื่องมรดก......มีเค้ามูลจริงมั้ยครับ

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
deore XT
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2008, 09:24:37 PM »

เสธ แดง.......เป็นญาติกับ   pol. gen  sant   sarutanond  แตกกันเรื่องมรดก......มีเค้ามูลจริงมั้ยครับ

ไม่จริงครับ สันต์ลูกผู้ดีเก่า แดงลูกทหารบ้านนอกครับ เลือดคนละสีกันเลยครับ
เอก@ดอยฯ
ปฏิบัติอย่างถูกต้องตั้งแต่แรกเริ่ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

Do it right the first time

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2008, 09:51:10 PM »

เบื่อ  Angry   หน้าม้า  แบร่

SPSC No.057       THPSA No.A-331
SEEZ ..รักในหลวง..
Hero Member

คะแนน 108

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2008, 10:06:30 PM »

ฟังแล้วต้องบอกว่า เสธ แดงสุดยอดครับ ว่ากันตรงๆเลย ไม่ตุ๊ด ไม่แต๋ว

ไม่มีอ้อมแอ้ม นี่คือทหารไทยแท้ๆ ที่ประชาชนฝากความหวังไว้ได้ครับ
ถ้าทหารไทยแท้ๆ เป็นแบบนี้ ผมคนหนึ่งที่ไม่ฝากความหวังไว้กับคนๆนี้ครับ...
  ผมก็ไม่ฝากความหวังกับคนคนนี้ครับ  เศร้า เศร้า
Nit-ninja-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 21

มนุษย์ปลูกต้นไม้ชนิดใดก็จะได้ผลของต้นไม้ชนิดนั้น

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2008, 10:09:00 PM »

Grin สวัสดีครับ.......เสธ...แดง..... Grin     

ShotGuns  Practical Shooting Club ( Northern Thailand )
ผู้น้อย
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2008, 10:23:18 PM »

ฟังแล้วต้องบอกว่า เสธ แดงสุดยอดครับ ว่ากันตรงๆเลย ไม่ตุ๊ด ไม่แต๋ว

ไม่มีอ้อมแอ้ม นี่คือทหารไทยแท้ๆ ที่ประชาชนฝากความหวังไว้ได้ครับ
เห็นด้วยครับ
4FU
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2008, 11:14:21 PM »

คนไม่เป็นตุ๊ด ไม่เป็นแต๊ว ไม่อ้อมแอ้ม ก็ไม่เห็นจำเป็นว่าจะต้องพูดคำหยาบนี่ครับ

หรือว่านักรบต้องหยาบไว้ก่อน อย่างอื่นค่อยว่ากัน

ตุ๊ดแถวบ้านผมก็ไม่เห็นมีใครพูดหยาบครับ

GLOCK 45
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 287

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2008, 11:15:44 PM »

พูดแบบนี้น่าจะเรียกว่า มีปากสักแต่ว่าพูดดีกว่า อย่าไปภูมิใจกับการเป็นคนตรง พูดตรง แบบนี้เลย การพูดตรงแบบนี้พูดพล่อยๆ มีแต่ทำให้คนเกลียดคนชัง พูดพล่ามไปเรื่อยๆ พลอยจะทำให้ครอบครัวและคนรอบข้างอับอายไปเสียเปล่าๆ และผมคนนึงละครับ ที่จะไม่ขอฝากชีวิตกับนายทหารแบบนี้เป็นอันขาด มีแต่จะพาลูกน้องไปตาย ตายก็จะตายเพราะปากนี่แหละ...
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2008, 12:26:26 AM »

เคยได้ยินมาว่า เสธแดงนี่เป็นที่รักของพนักงานในนิคมอุตสาหกรรม แห่งหนึ่ง ด้วยนิสัยกันเอง ใครมีปัญหาอะไร เดือดเนื้อร้อนใจเรื่องอะไร ก็ไปพบได้ เสธแก่แก้ปัญหาให้หมด หรือจะเรียกง่าย ๆ คือเป็นเปรียบเสมือนหัวหน้าสหภาพแรงงานในนิคมนั้น แต่หลัง ๆ นี่ชักจะไม่แน่ใจเพราะเสธแดงเปลี๋ยไป๋ Smiley

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2008, 12:41:35 AM »

เมื่อไหร่จะฉลาดซักที   คิก คิก

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
NOOM 19 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

อดอย่างเสือ ดีกว่าอิ่มอย่างหมา

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2008, 12:56:29 AM »

Grin Grin Grin

"นี้ไรเฟิลของฉัน"
"มีเหมือนกันหลายกระบอก,แต่กระบอกนี้เป็นของฉัน"
"ถ้าไม่มีไรเฟิล.ฉันก็ไม่มีอะไร"
"ถ้าไม่มีฉัน.ไรเฟิลก็ไม่มีค่าอะไร"

เสียตังค์ทำรถ ..ดีกว่าหมดกับโคโยตี
Ramsjai
^ป้าแรมส์ใจดี^
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1075

"ชีวิตมีคนที่เกลียดไม่กี่คน ที่เหลือรำคาญ"

« ตอบ #27 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2008, 01:09:39 AM »

เมื่อไหร่จะฉลาดซักที   คิก คิก

คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ถ้าเป็นความทรงจำที่มีค่าล่ะก็..ห้ามลืมเด็ดขาด เพราะคนตายจะมีชีวิตอยู่ในความทรงจำของเราเท่านั้น..
terry
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 66

« ตอบ #28 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2008, 01:45:19 AM »

คิดว่าแน่เห็นคุยนักคุยหนา ที่แท้ก็...
55+

..ไปให้ความสำคัญมันมากทำไหม สมัยไปรบที่ช่องบกช่องอานม้าที่อำเภอน้ำยืนจังหวัดอุบลราชธานี มันหมุดหัวอยู่เฉพาะหลุมเพาะกับบังเกอร์ ไม่เชื่อถามท่านแม่ทัพภาคที่2ท่านปัจจุบันนี้ดูก็ได้ ทุเรศ ทหารเกณฑ์บ้านผมที่สละตัวเองลงไปปฏิบัติหน้าที่3จังหวัดชายแดนใต้ยังน่าเคารพนับถือมากกว่า.. เยี่ยม

foxbat.....รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 81

« ตอบ #29 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2008, 04:57:57 AM »

ใครคิดอย่างไรผมไม่รู้นะ แต่ผมว่าพฤติกรรมแก เหมือนกับพวก ชอบชักปืนขู่แต่กูไม่กล้ายิง  ในชีวิตผมก็เคยนั่งคุยนั่งกินเหล้ากับคนที่เคยยิงคนเพราะเงินมา2ราย   นักฆ่าจริงๆถาม3-4คำมันตอบครึ่งคำ   ผมว่าเหมือนแกมีปมด้อยอะไรซักอย่างไม่แน่นะเรื่องในสนามรบอาจจะตรงข้ามกับในหนังสือที่แกเขียนก็ได้     วีระบุรุษตัวจริงในสนามรบส่วนมากจะไม่มีโอกาสมาเล่าวีรกรรมของตัวเองให้คนอื่นฟัง
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 11
  พิมพ์