เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 05:37:32 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 11
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: นี่หรือนายทหาร ที่มีนามว่าผู้ฝึกนักรบพระเจ้าตาก....  (อ่าน 22461 ครั้ง)
gms
Sr. Member

คะแนน 175

« ตอบ #30 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2008, 06:53:57 AM »

ฟังแล้วต้องบอกว่า เสธ แดงสุดยอดครับ ว่ากันตรงๆเลย ไม่ตุ๊ด ไม่แต๋ว

ไม่มีอ้อมแอ้ม นี่คือทหารไทยแท้ๆ ที่ประชาชนฝากความหวังไว้ได้ครับ
กรุณาอย่าวเหมาเข่งครับ..ไม่สร้างสรรค์หรอก..ทหารไทยมีทั้งกองทัพ..ทำไม่ถูกใจคุณคนเดียว..
ก็พาลด่าว่าไปหมด..ทำใจกว้าง ๆ รับความต่างให้ได้หน่อยครับ..ชีวิตน่าจะดีขึ้นนะครับ

"หยุดทำร้ายประเทศไทย..หยุดเผด็จการ..หยุดรัฐประหาร"
flyingkob-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 361

"สุวิชาโน ภวัง โหติ" ผู้รู้ดี เป็นผู้เจริญ

« ตอบ #31 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2008, 07:35:54 AM »

ฟังแล้วต้องบอกว่า เสธ แดงสุดยอดครับ ว่ากันตรงๆเลย ไม่ตุ๊ด ไม่แต๋ว

ไม่มีอ้อมแอ้ม นี่คือทหารไทยแท้ๆ ที่ประชาชนฝากความหวังไว้ได้ครับ

หวังเข้าโรงพยาบาลบ้า นะเหรอน่าจะได้มากกว่าที่จะหวังให้ไปป้องกันประเทศ
เป็นนายทหารที่ไม่มีความเชื่อถือ
เป็น่นายทหารที่ไม่สมควรมีเกียรติ

ตึกยาวหลังนี้ สอนให้เรารู้สำนึกถึงบุญคุณของแผ่นดิน
ห ม า ย จั น ท ร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #32 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2008, 07:49:02 AM »

ดุจากคนที่ไปโพส  เลียแข้งเลียขาแก ในบอร์ดนึง

ก็ต้องยอมแกแหละครับ แหล่งรวมดาว คนมีปมด้อย

เอาจริงไม่กล้าออกหน้า เอาแต่เป็นนักเลงหลังคีย์บอร์ด
  คิก คิก

bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #33 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2008, 07:57:55 AM »

แต่รู้สึกว่าลูกสาวกับคนทางบ้านท่านจะไปอยู่กับพันธมิตรบ่อยๆนะครับ  รุ่นพี่ที่ไปอยู่ทำเนียบบอกผมว่าเจอบ่อยๆ  ลูกกับครอบครับยังไม่เอา.............

ผมเคยฟังท่าน(พล.ต.ขัตติยะ) ท่านบอกไม่จำเป็นว่าคนรอบตัวท่านต้องคิดเหมือนกับท่านครับ(ไม่เผด็จการ)
ท่านให้แต่ละคนคิดและรับผิดชอบตัวเอง ผมว่าท่านคือนายทหารประชาธิปไตยจริงๆครับ

ตอนปฎิวัติ19 ก.ย. นายทหารประชาธิปไตยหายศรีษะไปไหนอะ
แวะมาเก็บข้อมูลคนสั่งยิงกับคนขู่

อเสวนา จะ พาลานัง
พจน์-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 132

« ตอบ #34 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2008, 08:49:12 AM »

สงสัยเป็นหมาตัวผู้ครับเพราะถ้าหมาตัวเมียมันยังรักลูก ไม่รู้ใครเอาไปเปิดให้ลูกสาวฟังแล้วยัง.ถ้าเก่ง+ดีจริงกองทัพให้คุมกองกำลังแล้วครับ ไม่ต้องเป็นหมาจรจัดกัดไม่เลือกแบบนี้หรอก บู่ บู่ บู่

สวัสดีครับ,ขอบคุณครับ,ไม่เป็นไรครับ
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #35 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2008, 09:18:43 AM »

น่าจะเปลี่ยนอาชีพไปเป็นหมอดูหรือนักวิจารณ์การเมือง....

พูดอะไร...ทํานายอะไร....แม่นเหลือเกิน....อย่างกับตาเห็นมือทํา(เอง)เลยน่ะ....

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #36 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2008, 09:28:37 AM »

ไม่มีค่าสำหรับผมครับ คนๆนี้  เอ๊ะ มันเป็นคนรึเปล่าเนี่ย   เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #37 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2008, 09:33:00 AM »

ไร้ราคาไปนานแล้ว ไม่ควรค่าแก่การกล่าวถึง

ผมขอตำหนิผู้ตั้งกระทู้แล้วกัน

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #38 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2008, 09:46:12 AM »

..ข่าวสดๆร้อนๆเมื่อกี้(09.30น)มีกองกำลังที่คาดว่าจะไปจับเสธฯแดงหางด้วนมาควบคุมตัว ได้บุกชาร์จที่โรงแรมแถวๆรัชดา ขณะที่ท่านเสธฯหางด้วนกำลังประชุมวางแผนจะก่อเหตุให้เป็นมือที่สามในเหตุการณ์วันนี้ ท่านเสธฯวิ่งหางจุกตูดในชุดพรางตัวเก่ง ร้องเท้าคอมแบ็ทก็ใส่ไม่ทัน ท่านใดเจอชายที่แต่งตัวในลักษณะดังกล่าว กรุณาแจ้งไปที รพ.บ้าที่ใกล้ที่สุด.. คิก คิกโปรดติดตามตอนต่อไป.. เยี่ยม

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #39 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2008, 09:51:58 AM »

โอ้วววววววววว จริงเหรอครับพี่  ถ้าโผล่มาแถวนี้จะเตะตัดขาให้ตกคลองระพีพัฒน์ให้รู้แล้วรู้แรดไปเลย   แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #40 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2008, 09:55:13 AM »

..ข่าวสดๆร้อนๆเมื่อกี้(09.30น)มีกองกำลังที่คาดว่าจะไปจับเสธฯแดงหางด้วนมาควบคุมตัว ได้บุกชาร์จที่โรงแรมแถวๆรัชดา ขณะที่ท่านเสธฯหางด้วนกำลังประชุมวางแผนจะก่อเหตุให้เป็นมือที่สามในเหตุการณ์วันนี้ ท่านเสธฯวิ่งหางจุกตูดในชุดพรางตัวเก่ง ร้องเท้าคอมแบ็ทก็ใส่ไม่ทัน ท่านใดเจอชายที่แต่งตัวในลักษณะดังกล่าว กรุณาแจ้งไปที รพ.บ้าที่ใกล้ที่สุด.. คิก คิกโปรดติดตามตอนต่อไป.. เยี่ยม

รองเท้าไม่มีพอดี สงสัยดำ่ดิ่งไปซ่อนในอ่างน้ำแถวนั้นแล้วครับ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
@สิบฤทัย@
###คาสโนว่า ฆ่าไม่ตาย###
Sr. Member

คะแนน 30

นักบุญคนบาป (ซุ้มเสือโหย)#วิมานดิน#

« ตอบ #41 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2008, 09:59:50 AM »

จริงหรอครับนี่  มันเป็นเรื่องปกติของพี่แดงเขาอยู่แล้ว มือไวตีนไวเนี่ย(วิ่งครับตามระเบียบ)

รับซื้อ,ขายที่ดินเขตปริมณฑลและภาคกลาง-ต่างจังหวัดรับซื้อ,ขายเฉพาะเขตเมืองและแหล่งท่องเที่ยว:รับถมที่ในเขตภาคกลาง:รับซื้อ,ขายรถยนต์  สนใจเชิญ PMครับ(ปรีชา)
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #42 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2008, 10:13:34 AM »

เศษ.. มดโง่ โผล่นี้อีก..   ขำก๊าก

เห็นชาวบ้านเอาเสี้ยน เสียบไว้แล้วไม่ใช่หรือ  ขำก๊าก

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
STeelShoTS
Mossy Oak Duck Blind
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #43 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2008, 10:18:44 AM »

โอ้วววววววววว จริงเหรอครับพี่  ถ้าโผล่มาแถวนี้จะเตะตัดขาให้ตกคลองระพีพัฒน์ให้รู้แล้วรู้แรดไปเลย   แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น
อย่านะ... ประเดี๋ยวปลากรายแถวนั้นตายทั้งคลอง...

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #44 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2008, 10:22:37 AM »

โอ้วววววววววว จริงเหรอครับพี่  ถ้าโผล่มาแถวนี้จะเตะตัดขาให้ตกคลองระพีพัฒน์ให้รู้แล้วรู้แรดไปเลย   แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น
อย่านะ... ประเดี๋ยวปลากรายแถวนั้นตายทั้งคลอง...

ปลาตายเพราะคนเน่า รึเปล่าครับ  คิก คิก

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 11
  พิมพ์