เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 05:36:24 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8 9 ... 11
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: นี่หรือนายทหาร ที่มีนามว่าผู้ฝึกนักรบพระเจ้าตาก....  (อ่าน 22453 ครั้ง)
๏แก้วเดียวจุก๏รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 381

« ตอบ #75 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2008, 08:51:32 PM »

...สั่นแต่นิ่งน่ะ น่านับถือครับ...

แต่แบบเสธ.เนี่ยะ ... เขาเรียกเสียอาการ ควบคุมตัวเองไม่ได้
งอแง อ้อนวอน ขาแข็งก้าวไม่ออก ยังกะวัวจะเข้าโรงเชือด
ทั้งที่คนไปเชิญก็พี่ๆน้องๆกันทั้งนั้น
อาการอย่างนี้จะไม่เกิดกับ คนจริง ใจนักเลงครับ

คนจริงเค้าจะเข้าตะแลงแกง ยังเดินสง่า เชิดหน้า

แกอาจจะคิดว่า มาอุ้มแกไปยิงทิ้งมั๊งครับ เลยเสียอาการ
ฉากอุ้มนี่ ผมเคยดูหนังเรื่องหนึ่ง ซุ้มมือปืน  ฉากที่ สารวัตร แสดงโดยสันติสุข มาพาผู้พันอิฐ
แสดงโดยศรัญญู ไปยิงทิ้งในตู้คอนเทรนเนอร์ ดูแล้วน่ากลัว ได้อารมณ์ดีครับ คนโดนเก็บพอรู้ตัวนี่สีหน้าออกเลย

สิ้นสุดด้วยความเจ็บปวด ดีกว่าเจ็บปวดไม่สิ้นสุด
GLOCK 45
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 287

« ตอบ #76 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2008, 10:13:08 PM »

แถวบ้านผมไปเสื้อเหลือง ได้ตังค์คนละ 120 แต่ได้กินฟรี น้ำมนต์ฟรีล่ะ

แถมลูกปิงปองด้วยอ่ะเปล่าไม่รู้.. 5555

ฟิ้ว.. ไปล่ะ... ม๊อบต้องการกำลังเพิ่ม... 55555
 เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย

ขากกกกกกกกกกส์ส์............ ขออภัย เสลดมันติดคอ
รักเธอประเทศไทย
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #77 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2008, 10:20:17 PM »

*ไร้คุณค่า หมดราคาของความเป็นคน* เศร้าใจให้กับตัวเองที่มี นายทหาร กินเงินเดื่อนกับภาษีของประชาชน (ของผมด้วยส่วนหนึ่ง) แต่ไม่มีภาวะผู้นำ คุณ ขัตติยะ (ผมขอไม่เรียกเสธ) ไม่ต้องไปถามใครหลอกครับว่า ทำไม ถึงไม่ได้คุมกำลัง ผมอยากให้แฟนคลับคุณขัตติยะไปถามตัวคุณขัตติยะมากกว่า

*อยู่กับสิ่งที่มี ไม่ใช่สิ่งที่ฝัน และทำวันนี้ให้ดีที่สุด*
ไม่ค่อยแม่น รักในหลวง
ฉายเดี่ยวหมื่นลี้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 218

นิสัยน่ารัก แต่ปากหมามุ่ย

« ตอบ #78 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2008, 10:29:20 PM »

เพลินๆครับพี่ๆ

อย่าเครียดกันเลย Grin

"อยากไปไหน ไปทุกที่  ถ้ามีตังค์"

ถึงจะไม่ได้รวยล้นฟ้า  แต่ข้าก็มีแผ่นดินจะอาศัย

ถึงจะไม่ได้มีอำนาจมากมาย  แต่ก็ได้ตายในแผ่นดินเกิด.....ล่ะวะ
terry
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 66

« ตอบ #79 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2008, 10:31:10 PM »

"เสธ.แดง" รู้ล่วงหน้า เอเอสทีวี จะถูกถล่ม ด้วยปืน ค.60 คืนนี้! หวังยุติออกอากาศ

"เสธ.แดง" เตือนคนเอเอสทีวี ให้ออกจากตึก ก่อนจะถูกยิงถล่ม ทำลายจานดาวเทียม ด้วยปืน ค.60 เพื่อยุติออกอากาศ ฟันธงระเบิดเอสเอสทีวี เมื่อคืนเป็นกระสุนเจาะเกราะ เอ็ม -79 รุ่นใหม่ ยิงแบบสอดระยะ 2 ลูก แนะ"อนุพงษ์"คิดใคร่ครวญ จะเลือกความเสียหายของชาติ หรือความอยู่รอดปลอดภัยของตัวเอง

วันนี้(24 พ.ย.) พล.ต.ขัตติยะ สวัสดิผล ผู้ทรงคุณวุฒิกองทัพบก กล่าวว่า เหตุระเบิดเมื่อคืนวันที่ 23 พ.ย.ที่ผ่านมา ไม่รู้เป็นฝีมือใครที่มาแย่งซีนพวกที่ปฏิบัติการก่อนหน้านี้ ส่วนอีก 2 ลูกหลังที่ยิงไปที่เอเอสทีวี เท่าที่วิเคราะห์น่าจะเป็นการยิงด้วยกระสุนเจาะเกราะเอ็ม -79 รุ่นใหม่ หัวสีดำ เป็นการยิงแบบสอดระยะ 2 ลูก เพราะส่งผลให้ผนังปูนหลุดและแตกทั้งแผ่น

พล.ต.ขัตติยะ กล่าวด้วยว่า จุดประสงค์คนที่ยิงต้องการทำลายจานดาวเทียมของสถานีโทรทัศน์เอเอสทีวี เพื่อยุติการออกอากาศ พร้อมกับหวังผลในการเจาะกำแพง วันนี้ขอเตือนพนักงานเอเอสทีวีทุกคนออกจากตึก เพราะสิ่งที่ผมวิเคราะห์แม่นทุกครั้ง จากนี้คนที่จองกฐินจะใช้ปืน ค.60 ยิง ซึ่งอานุภาพของมันทั้งเจาะเกราะ และ สามารถทำให้ตึกทั้งหลังถล่มลงมาได้

พล.ต.ขัตติยะยังกล่าวถึง พล.อ.อนุพงษ์ เผ่าจินดา ผบ.ทบ. ว่า ต้องใคร่ครวญว่าความเสียหายของประเทศ กับความอยู่รอดปลอดภัยของตัวเอง สิ่งไหนสำคัญกว่ากัน เพราะความสงบสุขของบ้านเมือง และชาติเป็นเรื่องสำคัญที่สุดไม่ใช่เอาอคติ เรื่องไม่รัก ไม่ชอบมาเป็นที่ตั้ง ในฐานะที่ท่านเป็น ผบ.ทบ.คุมกำลังพล และอาวุธยุทโธปกรณ์มากที่สุด คุม กอ.รมน.

http://www.manager.co.th/Politics/ViewNews.aspx?NewsID=9510000139246

Ultraman Taro #รักในหลวง#
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 195

« ตอบ #80 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2008, 10:35:22 PM »

สุดยอดเลยในคลิป เหมือนหมากำลังโดนเทศบาลจับเลย

"อย่าแก่เพราะกินข้าว อย่าเฒ่าเพราะอยู่นาน" 
โบราณว่า อย่าถือสาคนบ้า อย่าว่าคนเมา ใจเย็นเข้าไว้
pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

ล้นเกล้าเผ่าไทย

« ตอบ #81 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2008, 10:44:47 PM »

อยากให้เสธ แดง...อ่านเรื่องจริง.. รบนอกแบบยุทธภูมิลาว ของ พ.อ.วิลาศ  มณีรัตน์ ( จปร.๙ ) เพื่อเตือนสติ ........

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

ล้นเกล้าเผ่าไทย

« ตอบ #82 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2008, 10:58:32 PM »

พ.อ.วิลาศ.......battalion  commandos   bc. 602a ( 2514-2516)

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #83 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2008, 10:59:34 PM »

........  คนที่วิจารณ์เสธ.แดง   ถ้าเจอตัวเป็นๆต่อหน้าเสธ.  ไม่รู้จะกล้าพูดอย่างที่พิมพ์ในกระทู้นี้หรือเปล่า....... ขำก๊าก

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #84 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2008, 11:03:05 PM »

Grin แล้วรวมพลพรรคเสื้อแดงได้ไปร่วมกับเขาหรือเปล่าครับ แถวบ้านผมถ้าไปเสื้อแดงรับ 200-400 บาทแน่ะ Grin

มีหลักฐานไหมครับ

Grin อูย! ถามหาหลักฐาน จริง ๆ เรื่องนี้เขาไม่ทำแบบมีหลักฐานหรอกครับ ยอมรับครับว่าตอนนี้ผมไม่มีหลักฐาน เพราะไม่ได้เก็บหลักฐานไว้ แต่เพราะก็เป็นที่รู้ ๆ กันอยู่ครับ เหมือนเรื่องซื้อเสียงนั่นแหละ ปากแต่ละคนบอกไม่ซื้อ ๆ แต่จริง ๆ ซื้อกันหรือเปล่าคุณก็น่าจะรู้ดี และก็ไม่มีหลักฐานเหมือนกัน (เพราะถ้ามีก็ใบแดง 555) แต่ผมก็ไมได้โกหกเพื่ออะไร เพราะไม่ได้ประโยชน์อะไรที่จะโกหก เพื่อนผม มีทั้งเป็นแกนนำเสื้อแดงในท้องที่ และมีทั้งแกนนำเสื้อเหลืองในท้องที่ Grin
 Grin ลองนึกดูครับ ว่าใครที่ได้รับตำแหน่งนายกใหม่ ๆ บอกว่า "รัฐบาลของผม ถ้าเชื่อว่าทุจริต ไล่ออกทันที ไม่ต้องรอใบเสร็จ" แต่พอโดนจับได้ว่าโกงจริง ๆ ผมก็ได้ยินเสียงแว่ว ๆ (แต่ชัดเจน) ว่า "ใครหาว่าผมโกง หาใบเสร็จมายืนยันสิ" ปัดดิโธ่! ผมยังเคยไม่เห็นคนที่ขี้โกงคนอื่นแล้วออกมาประกาศให้คนอื่นรู้ชัด ๆ เลยว่าผมโกงนะ เพราะอย่างนั้นเรื่องถามหาหลักฐานการโกงนี่ไม่ใช่เรื่องมาคิดครับ ธรรมดาของคนจะโกง ก็ต้องโกงไม่ให้ใครจับได้หรือจับได้ยากที่สุดอยู่แล้วนี่นา เรื่องแบบนี้อยู่ที่จิตสำนึกครับ หรือไม่จริง เยาะเย้ย Grin
 Grin บอกอีกนิด เสื้อเหลืองแถวบ้านผมก็ได้ครับ ได้ขึ้นรถไปม๊อบและกินข้าว (ที่ที่ชุมนุม) ฟรี แต่เรื่องได้รับค่าจ้างหรือเปล่า นี่ยังไม่ได้ยินครับ เพราะญาติ ๆ รวมทั้งพี่น้องผม และเพื่อนบ้านหลายคนไปมา ยังไม่มีใครบอกว่าได้รับเงิน ได้ยินแต่บอกเอาเงินไปสมทบทุน แต่! ที่บอกน่ะ ผมก็ไม่มีหลักฐานครับ Grin

ผู้น้อย
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #85 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2008, 11:16:50 PM »

พูดตามความจริง ในคลิปวีดิโอใครลองโดนรุมจับแบบ 30 ต่อ 1 สิครับ ให้เป็นใครก็สั่นเป็นเจ้าเข้าแบบนี้ ยิ่งคนจับเป็นตำรวจด้วยไม่สั่น ไม่ตาละห้อย เสียงอ่อยก็ถือว่าแปลกมากแล้ว

คนเราก็มีหลายมุมมอง มีดีปนเลวผสมกันไป ผมจะไม่พูดหรอกนะว่าเสธ.แกดีหรือไม่ดี และผมก็ไม่ชอบพิพากษาใครเพียงเพราะแค่อีกฝ่ายคิดไม่เหมือนกัน นานๆจะเจอนักเลงโบราณแบบนี้สักที  Grin
คิดเหมือนกันครับ
ผู้น้อย
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #86 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2008, 11:19:55 PM »

........  คนที่วิจารณ์เสธ.แดง   ถ้าเจอตัวเป็นๆต่อหน้าเสธ.  ไม่รู้จะกล้าพูดอย่างที่พิมพ์ในกระทู้นี้หรือเปล่า....... ขำก๊าก
ผมก็ว่าอย่างนั้นเหมือนกัน
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #87 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2008, 11:28:14 PM »

ผมกล้าครับ  Smiley
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #88 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2008, 11:35:20 PM »

เอ....ในกระทู้นี้ผมลืมไปแล้วว่าพิมพ์ไปว่าอะไร ขี้เกียจไปหาด้วย

เอาเป็นถ้าเจอตัวเป็นๆผมแค่ขอถามเฉยๆละกัน....ว่าทำตัวส้นตี*ขนาดนี้ท่านไม่อายรุ่นพี่รุ่นน้องบ้างหรือครับ ?

beer66
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 21

เมื่อไหร่จะเบื่อเสียที

« ตอบ #89 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2008, 11:37:18 PM »

เอ....ในกระทู้นี้ผมลืมไปแล้วว่าพิมพ์ไปว่าอะไร ขี้เกียจไปหาด้วย

เอาเป็นถ้าเจอตัวเป็นๆผมแค่ขอถามเฉยๆละกัน....ว่าทำตัวส้นตี*ขนาดนี้ท่านไม่อายรุ่นพี่รุ่นน้องบ้างหรือครับ ?

ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ เยี่ยม

BLUE ZONE66
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8 9 ... 11
  พิมพ์