เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 05:31:20 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 6 7 8 [9] 10 11
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: นี่หรือนายทหาร ที่มีนามว่าผู้ฝึกนักรบพระเจ้าตาก....  (อ่าน 22414 ครั้ง)
gms
Sr. Member

คะแนน 175

« ตอบ #120 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 05:35:06 PM »

สงสัยเป็นหมาตัวผู้ครับเพราะถ้าหมาตัวเมียมันยังรักลูก ไม่รู้ใครเอาไปเปิดให้ลูกสาวฟังแล้วยัง.ถ้าเก่ง+ดีจริงกองทัพให้คุมกองกำลังแล้วครับ ไม่ต้องเป็นหมาจรจัดกัดไม่เลือกแบบนี้หรอก บู่ บู่ บู่
นายทหารชั้นยศนายพล..คุณกล้าเรียกหมูเรียกหมา..เชื่อว่า..มากกว่านี้คุณคงกล้า..
เสียดายที่ขึ้นชื่อว่าเป็น"ชาวอวป." และสมาชิกระดับ "Sr. Member"

และมีนายทหารอีกมากที่ไม่ได้คุมกองกำลัง..หน้าที่และภาระกิจต่างกัน..ครับ

"หยุดทำร้ายประเทศไทย..หยุดเผด็จการ..หยุดรัฐประหาร"
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #121 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 05:47:30 PM »

........
ที่หมดราคาหนักก็คือลอบกัด  เอาพี่เอ็มไปลอบยิงเค้า  เอาคนไปลอบทำร้ายเค้า  แล้วมานั่งหัวเราะร่า บอกไม่ได้ทำ... แต่เดี๋ยวจะมีอีก...
ของจริง กล้าทำ ก็ต้องกล้ารับครับ ... พันธมิตรเปิดหน้าเล่น แต่แกมุดเล่นอยู่ในท่อ...
............
ขออนุญาตตัดส่วนอื่นออกนะครับ...
สงสัยแต่ส่วนที่ยกมานี่แหละ...ตำรวจสรุปแล้วหรือว่าใครเป็นทำผิด...หรือว่าเดาตามอารมย์ครับ..
รู้คนผิดแล้วออกหมายจับแล้วยัง..

ผมก็ยังไม่เห็นตำรวจออกมาสรุปเหมือนกันครับ      แต่ผมทราบว่าประชาขนธรรมดาไม่สามารถขออนุญาตให้มีหรือครอบครองเครื่องยิงลูกระเบิดและเครื่องกระสุนได้  ของแบบนี้มันมีอยู่ที่ไหนผมว่าคุณก็คงรู้
ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #122 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 06:12:38 PM »

มีข่าวเกี่ยวกับกระทู้นี้ครับ
http://news.mcot.net/politic/inside.php?value=bmlkPTIxOTIzJm50eXBlPWNsaXA=

beer66
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 21

เมื่อไหร่จะเบื่อเสียที

« ตอบ #123 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 07:20:10 PM »

*****เห็นแล้วได้แต่เฮ้อ*********       รูปนำมาจากเวป คมชัดลึกครับ http://www.oknation.net/blog/sigree/2008/11/24/entry-4

BLUE ZONE66
ดอยก่อวัน
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #124 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 07:35:22 PM »

เท่าที่อ่านมาถึงตรงนี้  ผมเป็นคนกลางนะ  บางท่านโพสแบบไม่มีเหตุผลเอนเข้าข้าง พธม.ชัดไปนิด  ถ้าดูพฤติกรรมแบบไม่เข้าข้างใคร  ฝ่ายตรงข้ามเสธ แดง  ผมว่าบ้าพอๆกัน  หรือมากกว่านิดๆนะ
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #125 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 07:42:11 PM »

........  คนที่วิจารณ์เสธ.แดง   ถ้าเจอตัวเป็นๆต่อหน้าเสธ.  ไม่รู้จะกล้าพูดอย่างที่พิมพ์ในกระทู้นี้หรือเปล่า.......

ผมกล้าครับ แล้วอยากจะถามด้วยว่าถ้ารู้จริงว่าจะมีการลอบทำร้ายกลุ่มผู้ชุมนุม    ทำไมจึงอยู่เฉยไม่หาทางป้องกัน  รึเต็มใจให้เกิดเรื่องแบบนั้น 
RSIA01 - รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 113

"If guns are outlawed only outlaws will have guns"

« ตอบ #126 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 09:57:38 PM »

สงสัยเป็นหมาตัวผู้ครับเพราะถ้าหมาตัวเมียมันยังรักลูก ไม่รู้ใครเอาไปเปิดให้ลูกสาวฟังแล้วยัง.ถ้าเก่ง+ดีจริงกองทัพให้คุมกองกำลังแล้วครับ ไม่ต้องเป็นหมาจรจัดกัดไม่เลือกแบบนี้หรอก บู่ บู่ บู่
นายทหารชั้นยศนายพล..คุณกล้าเรียกหมูเรียกหมา..เชื่อว่า..มากกว่านี้คุณคงกล้า..
เสียดายที่ขึ้นชื่อว่าเป็น"ชาวอวป." และสมาชิกระดับ "Sr. Member"

และมีนายทหารอีกมากที่ไม่ได้คุมกองกำลัง..หน้าที่และภาระกิจต่างกัน..ครับ

ขอตอบนิดหนึ่งแล้วกัน ในฐานะที่ ได้รับเสียงหัวเราะกับโพสท์ของคุณมาเป็นเวลานาน จึงอยากลองสนทนาด้วยดูสักหน่อย
ในประเด็นนี้ หากเป็นผมผมอยากจะบอกว่าผมไม่ได้นับถือคนที่ชั้นยศ หรือความร่ำรวยครับ คนดี ต่อให้ไม่มียศฐาบรรดาศักดิ์ไม่มีเงิน ผมก็ไหว้และให้ความเคารพด้วยความเต็มใจ คนชั่ว รวยล้นฟ้ามียศสูงส่งผมก็วิจารย์เช่นกัน ส่วนในกรณีเสธ.แดงนั้น เอามันไปเปรียบเทียบกับสุนัขผมเห็นว่าไม่สมควร เนื่องจากเป็นการไม่ให้เกียรติสุนัขอย่างยิ่ง
ส่วนเรื่องคุมกำลังหรือไม่นั้น ก็เช่นกันครับ ผมนับถือใครนับถือที่ความดีจะคุมกำลังหรือไม่ ไม่ได้ใส่ใจ

เอาล่ะครับ ขออนุญาตตอบคุณเพียงเท่านี้ ขอเชิญสร้างความฮา ให้เพื่อนสมาชิกต่อไปครับ เป็นกำลังใจให้

ข้าฯ ประกาศจักต่อสู้ไม่รู้ถอย
ขอ   เฝ้าคอยพิทักษ์ถิ่นแผ่นดินผืน
พลี   ตนได้เพื่อให้ไทยยั่งยืน
ชีพ   ไม่ฟื้นต้องแตกดับไม่กลับใจ
เพื่อ  ประเทศไทยที่รักของข้าฯนี้
ชาติ  ต้องมีอนาคตที่สดใส
และ  จักขอปกป้องศูนย์รวมใจ
ราชบัลลังก์  จักรีไว้ให้ยืนยง
รักเธอประเทศไทย
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #127 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 10:39:59 PM »

........  คนที่วิจารณ์เสธ.แดง   ถ้าเจอตัวเป็นๆต่อหน้าเสธ.  ไม่รู้จะกล้าพูดอย่างที่พิมพ์ในกระทู้นี้หรือเปล่า.....
  ผมกล้าครับ และจะถามด้วยไม่รู้สึกละอายต่อสิ่งที่พูดและกระทำลงไปหรื่อครับ ไม่ละอายต่อสิ่งที่ได้สาบานตอนจบแล้วหรื่อครับ
ผมนับถือคนที่ความดีผมไหว้คนที่ความดี ไม่จำเป็นต้องมียศ ยากดีมีจน รวยล้นฟ้า ก็หนีความตายไปไม่พ้น ผมเขียนไว้ในหลายกระทู้ ก็เป็นอย่างนี้ไม่เคยเปลี่ยน ส่วนเรื่องการคุมกำลังทางทหารนั้นที่เขียนไว้นั้น ผมเพี่ยงเปรียบเทียบให้เห็นเท่านั้น เพราะสมาชิกหลายท่านอ้างว่าคุณขัตติยะเป็นนักรบ ผมอยากให้เพื่อนสมาชิกที่ยกย่องคุณขัตติยะ ลองศึกษาถึงประวัตของนักรบไทยที่ไม่ออกมาพูดอวดอ้างตนแบบคุณขัตติยะ มีอีกมากครับ นั้นละครับของจริง บ้างท่านนั้นพอเกษียณอายุราชการท่านก็ออกบวชเลยแต่ไม่จำเป็นต้องทำตัวเป็นข่าว

*อยู่กับสิ่งที่มี ไม่ใช่สิ่งที่ฝัน และทำวันนี้ให้ดีที่สุด*
พจน์-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 132

« ตอบ #128 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 10:47:37 PM »

คุณนับถือคนที่ชั้นยศหรือครับ คุณฟังเทปแล้วหรือยัง ถึงตอนที่พูคถึงลูกสาวคิดว่าคำพูคที่พูคแสดงออกถึงความรักลูกสาวบ้างหรือไม่แล้วเทียบได้หรือไม่กับสิ่งที่ผมเปรียบเทียบ ผมว่ากองทัพเสียชื่อมากกว่าที่มีคนแบบนี้อยู่ในกองทัพให้กองทัพเสื่อมเสียแม้กระทั่งผู้บังคับบัญชาก็ด่าสาดเสียเทเสีย ถ้าเป็นสมัยก่อนโดนแม่ทัพสั่งประหารเจ็ดชั่วโคตรแล้วครับ ผมเป็นคนแบบนี้แหละครับถ้าเป็นคนดีแม้แต่ขอทานผมก็ยกมือไห้วโดยไม่คิดว่าต่ำต้อย ถ้าไม่ดีจริงพิสูจน์ได้แม้กระทั่งผู้กำกับ ปลัดอาวุโสผมก็ใส่มาแล้วต่อให้สูงกว่านี้ใจผมก็ไม่เคยคิดที่จะกลัว คุณรู้ไหมในเว๊บนี้มีที่ใหญ่กว่าพลตรีอีกเล็กกว่าลูกจ้างรายวันก็มีไม่มีใครเอาชั้นยศมาเบ่งใส่ใคร เพราะทุกคนรู้ตัวดีว่าขี้เหม็นเท่ากัน มีแต่ความดี-ชั่วเท่านั้นที่ไม่เท่ากัน คุณเพิ่งมาอยู่บ้านนี้แค่3-4 เดือนเอง แล้วก็มาอยู่ช่วงที่ความคิดแตกแยกกันด้วยผมไม่โทษคุณหรอก แล้วก็อยากให้อ่านย้อนหลังกระทู้ผมด้วยว่าผมเคยพูคหยาบแบบนี้หรือเปล่า.ถ้าข้องใจผมอยู่นราธิวาส แล้วก็รู้จักนายทหารที่เสียสละมาปฎิบัติงานหลายคนเคยนั่งกินเหล้ากันหลายครั้ง เคยถามถึงคนๆนี้ต่างก็ไม่อยากพูคถึงครับ.ขอโทษครับ. ไหว้

สวัสดีครับ,ขอบคุณครับ,ไม่เป็นไรครับ
gms
Sr. Member

คะแนน 175

« ตอบ #129 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 10:49:05 PM »

ขอตอบนิดหนึ่งแล้วกัน ในฐานะที่ ได้รับเสียงหัวเราะกับโพสท์ของคุณมาเป็นเวลานาน จึงอยากลองสนทนาด้วยดูสักหน่อย
ในประเด็นนี้ หากเป็นผมผมอยากจะบอกว่าผมไม่ได้นับถือคนที่ชั้นยศ หรือความร่ำรวยครับ คนดี ต่อให้ไม่มียศฐาบรรดาศักดิ์ไม่มีเงิน ผมก็ไหว้และให้ความเคารพด้วยความเต็มใจ คนชั่ว รวยล้นฟ้ามียศสูงส่งผมก็วิจารย์เช่นกัน ส่วนในกรณีเสธ.แดงนั้น เอามันไปเปรียบเทียบกับสุนัขผมเห็นว่าไม่สมควร เนื่องจากเป็นการไม่ให้เกียรติสุนัขอย่างยิ่ง
ส่วนเรื่องคุมกำลังหรือไม่นั้น ก็เช่นกันครับ ผมนับถือใครนับถือที่ความดีจะคุมกำลังหรือไม่ ไม่ได้ใส่ใจ

เอาล่ะครับ ขออนุญาตตอบคุณเพียงเท่านี้ ขอเชิญสร้างความฮา ให้เพื่อนสมาชิกต่อไปครับ เป็นกำลังใจให้
ขอบคุณที่ข้อเขียนของผมสร้างเสียงฮาให้กับคุณและเพื่อนสมาชิกที่คุณอ้างได้..
เป็นสิ่งจำเป็นนะครับ..ในช่วงเวลาแบบนี้..สำหรับคนที่ลุ่มหลงหน้ามืดตามัว
เลือดเข้าตาแล้วนี่ครับ..แตกหัก..สงครามครั้งสุดท้าย (ของสุดท้าย..ของสุดท้าย.........................................................................................
เชิญฮาให้เต็มที่ครับ..ฮา...ฮา....ฮา....

"หยุดทำร้ายประเทศไทย..หยุดเผด็จการ..หยุดรัฐประหาร"
Dr.ohm
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #130 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 10:54:47 PM »

นานทหารที่จบ จปร. ร.5 เปรียบเสมือน ผู้ให้ชีวิต จิตวิญญานของ ทหาร หรือนักรบ เสธ.แดง เป็นนายทหารที่มีเกียรติ์ ศักดิ์ศรี ของนายทหารที่ มาจาก จปร. ที่กล้าออกมาแสดงให้เห็นว่า จปร. ไม่ควรถูกหยาม หรือ จปร.หน้าไหนไม่รักสถาบัน เชิดชูพระปิยะ ผู้ให้กำเนิด หันไปเชิดชูผู้หยาม ดังเช่น พธม. มึ....ง อย่าได้บอกว่า มาจาก จปร. นะ
S-70 - รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 34

« ตอบ #131 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 11:15:02 PM »

จนปัจจุบัน พี่แกก็ยังเหมือนเดิม โวยวาย เดินแกว่ง ดูดุดัน ... รุ่นน้องที่เป็นนายตำรวจส่ายหน้า ลูกพี่หัวเราะขำ

ไม่รู้เป็นไง...พูดถึงเสธ. แล้วนึกถึงเพื่อนคนนี้ทุกที... ยิ่งเห็นตอนแกถูกหิ้วปีกแล้ว ยิ่งคิดถึง...

ก๊าก ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ    ขำกลิ้ง     ก๊าก ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ
ROJ.KT
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 11

รักประเทศไทย

« ตอบ #132 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 12:23:23 AM »

เศร้า เลย ครับ ท่าน .....................................เซ็ง.....

.......สิ่งที่สอน . คนเราไม่ใด้  ก็คือ " สามัญสำนึก "  

พอใจเท่าที่มี    ยินดีเท่าที่ใด้
gms
Sr. Member

คะแนน 175

« ตอบ #133 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 12:33:49 AM »

คุณนับถือคนที่ชั้นยศหรือครับ คุณฟังเทปแล้วหรือยัง ถึงตอนที่พูคถึงลูกสาวคิดว่าคำพูคที่พูคแสดงออกถึงความรักลูกสาวบ้างหรือไม่แล้วเทียบได้หรือไม่กับสิ่งที่ผมเปรียบเทียบ ผมว่ากองทัพเสียชื่อมากกว่าที่มีคนแบบนี้อยู่ในกองทัพให้กองทัพเสื่อมเสียแม้กระทั่งผู้บังคับบัญชาก็ด่าสาดเสียเทเสีย ถ้าเป็นสมัยก่อนโดนแม่ทัพสั่งประหารเจ็ดชั่วโคตรแล้วครับ ผมเป็นคนแบบนี้แหละครับถ้าเป็นคนดีแม้แต่ขอทานผมก็ยกมือไห้วโดยไม่คิดว่าต่ำต้อย ถ้าไม่ดีจริงพิสูจน์ได้แม้กระทั่งผู้กำกับ ปลัดอาวุโสผมก็ใส่มาแล้วต่อให้สูงกว่านี้ใจผมก็ไม่เคยคิดที่จะกลัว คุณรู้ไหมในเว๊บนี้มีที่ใหญ่กว่าพลตรีอีกเล็กกว่าลูกจ้างรายวันก็มีไม่มีใครเอาชั้นยศมาเบ่งใส่ใคร เพราะทุกคนรู้ตัวดีว่าขี้เหม็นเท่ากัน มีแต่ความดี-ชั่วเท่านั้นที่ไม่เท่ากัน คุณเพิ่งมาอยู่บ้านนี้แค่3-4 เดือนเอง แล้วก็มาอยู่ช่วงที่ความคิดแตกแยกกันด้วยผมไม่โทษคุณหรอก แล้วก็อยากให้อ่านย้อนหลังกระทู้ผมด้วยว่าผมเคยพูคหยาบแบบนี้หรือเปล่า.ถ้าข้องใจผมอยู่นราธิวาส แล้วก็รู้จักนายทหารที่เสียสละมาปฎิบัติงานหลายคนเคยนั่งกินเหล้ากันหลายครั้ง เคยถามถึงคนๆนี้ต่างก็ไม่อยากพูคถึงครับ.ขอโทษครับ. ไหว้

ถ้าคนที่ผมรู้จักดีพอที่ตัดสินใจได้ว่าเขาดี...ผมเคารพนับถือได้โดยไม่ถือชั้นวรรณะหรือชั้นยศ
ถ้าคนมีชั้นวรรณะหรือชั้นยศแต่ประพฤติชั่ว..ผมก็ไม่เคารพนับถือหลีกเลี่ยงการพบปะเจอหน้า
แต่ถ้าผมยังรู้จักไม่ดีพอ..ผมก็จะให้เกียรติแก่ชั้นยศ..โดยเฉพาะชั้นยศระดับสูงที่ได้รับพระราชทาน..
ถึงจะรู้ดีว่าใค่รซักคนประพฤติชั่ว..ทำเลว..ผมก็ไม่เรียกเขาเป็นหมูหมา..ในที่สาธารณะ ครับ

Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #134 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 12:48:23 AM »

คือผมก็อยากทราบจริงๆครับว่า คนที่บอกว่ากล้าถาม  กล้าวิจารณ์เสธ.แดงต่อหน้า

จะกล้าถาม กล้าวิจารณ์จริงไหม? 

และขอถามต่อว่า  ถ้ากล้าแล้วอยากจะพบเสธ.แดง แล้วอยากจะถาม  อยากจะวิจารณ์ต่อหน้าไหม?

คือถ้าปากบอกว่ากล้าวิจารณ์แล้ว  แต่ไม่อยากไปเจอตัวจริงผมว่ากล้าไม่จริงครับ

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
หน้า: 1 ... 6 7 8 [9] 10 11
  พิมพ์