เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 05:31:53 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 7 8 9 [10] 11
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: นี่หรือนายทหาร ที่มีนามว่าผู้ฝึกนักรบพระเจ้าตาก....  (อ่าน 22423 ครั้ง)
พจน์-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 132

« ตอบ #135 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 12:57:36 AM »

สงสัยเป็นหมาตัวผู้ครับเพราะถ้าหมาตัวเมียมันยังรักลูก ไม่รู้ใครเอาไปเปิดให้ลูกสาวฟังแล้วยัง.ถ้าเก่ง+ดีจริงกองทัพให้คุมกองกำลังแล้วครับ ไม่ต้องเป็นหมาจรจัดกัดไม่เลือกแบบนี้หรอก บู่ บู่ บู่
นายทหารชั้นยศนายพล..คุณกล้าเรียกหมูเรียกหมา..เชื่อว่า..มากกว่านี้คุณคงกล้า..
เสียดายที่ขึ้นชื่อว่าเป็น"ชาวอวป." และสมาชิกระดับ "Sr. Member"

และมีนายทหารอีกมากที่ไม่ได้คุมกองกำลัง..หน้าที่และภาระกิจต่างกัน..ครับ
คุณนับถือคนที่ชั้นยศหรือครับ คุณฟังเทปแล้วหรือยัง ถึงตอนที่พูคถึงลูกสาวคิดว่าคำพูคที่พูคแสดงออกถึงความรักลูกสาวบ้างหรือไม่แล้วเทียบได้หรือไม่กับสิ่งที่ผมเปรียบเทียบ ผมว่ากองทัพเสียชื่อมากกว่าที่มีคนแบบนี้อยู่ในกองทัพให้กองทัพเสื่อมเสียแม้กระทั่งผู้บังคับบัญชาก็ด่าสาดเสียเทเสีย ถ้าเป็นสมัยก่อนโดนแม่ทัพสั่งประหารเจ็ดชั่วโคตรแล้วครับ ผมเป็นคนแบบนี้แหละครับถ้าเป็นคนดีแม้แต่ขอทานผมก็ยกมือไห้วโดยไม่คิดว่าต่ำต้อย ถ้าไม่ดีจริงพิสูจน์ได้แม้กระทั่งผู้กำกับ ปลัดอาวุโสผมก็ใส่มาแล้วต่อให้สูงกว่านี้ใจผมก็ไม่เคยคิดที่จะกลัว คุณรู้ไหมในเว๊บนี้มีที่ใหญ่กว่าพลตรีอีกเล็กกว่าลูกจ้างรายวันก็มีไม่มีใครเอาชั้นยศมาเบ่งใส่ใคร เพราะทุกคนรู้ตัวดีว่าขี้เหม็นเท่ากัน มีแต่ความดี-ชั่วเท่านั้นที่ไม่เท่ากัน คุณเพิ่งมาอยู่บ้านนี้แค่3-4 เดือนเอง แล้วก็มาอยู่ช่วงที่ความคิดแตกแยกกันด้วยผมไม่โทษคุณหรอก แล้วก็อยากให้อ่านย้อนหลังกระทู้ผมด้วยว่าผมเคยพูคหยาบแบบนี้หรือเปล่า.ถ้าข้องใจผมอยู่นราธิวาส แล้วก็รู้จักนายทหารที่เสียสละมาปฎิบัติงานหลายคนเคยนั่งกินเหล้ากันหลายครั้ง เคยถามถึงคนๆนี้ต่างก็ไม่อยากพูคถึงครับ.ขอโทษครับ. ไหว้

ถ้าคนที่ผมรู้จักดีพอที่ตัดสินใจได้ว่าเขาดี...ผมเคารพนับถือได้โดยไม่ถือชั้นวรรณะหรือชั้นยศ
ถ้าคนมีชั้นวรรณะหรือชั้นยศแต่ประพฤติชั่ว..ผมก็ไม่เคารพนับถือหลีกเลี่ยงการพบปะเจอหน้า
แต่ถ้าผมยังรู้จักไม่ดีพอ..ผมก็จะให้เกียรติแก่ชั้นยศ..โดยเฉพาะชั้นยศระดับสูงที่ได้รับพระราชทาน..
ถึงจะรู้ดีว่าใค่รซักคนประพฤติชั่ว..ทำเลว..ผมก็ไม่เรียกเขาเป็นหมูหมา..ในที่สาธารณะ ครับ
คุณฟังที่คุณภูกามยาวเขาเปิดเทปให้ฟังจนจบแล้วยัง ผมเปรียบเทียบพฤติกรรมความรักลูกและการปะฉะดะกับคนรอบข้างและลักษณะการพูคครับ ผมไม่ได้เรียกไอ้หมา........สักหน่อย ที่เอ่ยก็มีครั้งเดียวว่า..คนๆนี้...เท่านั้น เอ้.หรือว่าผมตกภาษาไทยเรื่อง การเรียงความ   หรือคุณตกวิชาภาษาไทยเรื่อง  อ่านเอาเรื่องครับ. ถ้าผมเรียงความผิดก็ขอโทษด้วยครับ.

สวัสดีครับ,ขอบคุณครับ,ไม่เป็นไรครับ
บ้านชายหาด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 284

« ตอบ #136 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 01:03:39 AM »

คือผมก็อยากทราบจริงๆครับว่า คนที่บอกว่ากล้าถาม  กล้าวิจารณ์เสธ.แดงต่อหน้า

จะกล้าถาม กล้าวิจารณ์จริงไหม? 

และขอถามต่อว่า  ถ้ากล้าแล้วอยากจะพบเสธ.แดง แล้วอยากจะถาม  อยากจะวิจารณ์ต่อหน้าไหม?

คือถ้าปากบอกว่ากล้าวิจารณ์แล้ว  แต่ไม่อยากไปเจอตัวจริงผมว่ากล้าไม่จริงครับ

เอาน่าพี่เสือ....ต่างคนต่างใจ....เจอกันมาไม่เหมือนกัน.... Smiley
nick
Hero Member

คะแนน 12

« ตอบ #137 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 01:07:47 AM »

มีเพื่อนรุ่นน้องคนหนึ่งตัวไม่ใหญ่แถมใส่แว่นสายตา ขาวเหมื่อนตุ๊ด
ขับรถไปบนถนนโดนพวกขับรถไร้มรรยาทหาเรื่อง เดินมาเรียกท้าตีท้าต่อย คิดว่าตัวใหญ่กว่า
สุดท้ายโดนเพื่อนรุ่นน้องเตะสลบ กะจะกระทืบหักขาด้วย แต่รถติดมากจึงขับไปก่อน  
ลืมบอกไปว่าน้องนี้เรียนมวยมา ตัวเล็กไวกกว่ารู้จักหลยและดักต่อยจุดสำคัญ
สรุปว่า คนจริงไม่แสดงออก คนแสดงออกอาจจะไม่ใช่คนจริงอย่างที่คิด
ไม่มีวีรบุรษเขียนประวัติชื่นชมตัวเองครับ Grin
เคยเห็นเหมือนแนวๆ นี้แหละ
ใส่แว่น เตี้ยแค่ 150 กว่าๆ เตะคนสูง 180 ตัวใหญ่ๆ สลบคาตีน

เตะไวโคตรๆ ดูแทบไม่ทันว่าเตะไปกี่ครั้ง

555+ มันเป็นอาจาร์ยเทควันโด้  ดันกวนตีนมันได้
พจน์-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 132

« ตอบ #138 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 01:11:48 AM »

คือผมก็อยากทราบจริงๆครับว่า คนที่บอกว่ากล้าถาม  กล้าวิจารณ์เสธ.แดงต่อหน้า

และขอถามต่อว่า  ถ้ากล้าแล้วอยากจะพบเสธ.แดง แล้วอยากจะถาม  อยากจะวิจารณ์ต่อหน้าไหม?

คือถ้าปากบอกว่ากล้าวิจารณ์แล้ว  แต่ไม่อยากไปเจอตัวจริงผมว่ากล้าไม่จริงครับ

คุณเสือพาคนๆนั้นมาให้ผมถามที่นราธิวาสซิครับ ว่าแต่คุณกล้าพามาหรือเปล่า.แล้วก็ไม่รู้อยากเจอไปทำไม เอาเวลาว่างไปถางป่าดีกว่าครับ.

สวัสดีครับ,ขอบคุณครับ,ไม่เป็นไรครับ
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #139 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 01:14:07 AM »

คิก คิก คิก คิก คิก คิก

pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #140 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 01:16:56 AM »

ประกาศๆๆ

ท่านชายพจน์หลบบ้านด่วน  มีญาติมาคอยพบ Grin
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #141 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 01:31:21 AM »

มีเพื่อนรุ่นน้องคนหนึ่งตัวไม่ใหญ่แถมใส่แว่นสายตา ขาวเหมื่อนตุ๊ด
ขับรถไปบนถนนโดนพวกขับรถไร้มรรยาทหาเรื่อง เดินมาเรียกท้าตีท้าต่อย คิดว่าตัวใหญ่กว่า
สุดท้ายโดนเพื่อนรุ่นน้องเตะสลบ กะจะกระทืบหักขาด้วย แต่รถติดมากจึงขับไปก่อน  
ลืมบอกไปว่าน้องนี้เรียนมวยมา ตัวเล็กไวกกว่ารู้จักหลยและดักต่อยจุดสำคัญ
สรุปว่า คนจริงไม่แสดงออก คนแสดงออกอาจจะไม่ใช่คนจริงอย่างที่คิด
ไม่มีวีรบุรษเขียนประวัติชื่นชมตัวเองครับ Grin
เคยเห็นเหมือนแนวๆ นี้แหละ
ใส่แว่น เตี้ยแค่ 150 กว่าๆ เตะคนสูง 180 ตัวใหญ่ๆ สลบคาตีน

เตะไวโคตรๆ ดูแทบไม่ทันว่าเตะไปกี่ครั้ง

555+ มันเป็นอาจาร์ยเทควันโด้  ดันกวนตีนมันได้

โอรู้จักอ.เทควันโด้คนนึงค่ะ...คนเดียวกันเปล่า ยิ้มีเลศนัย

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #142 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 01:31:43 AM »

Smiley  ก็นะ   เอาเป็นว่าผมเองกับเสธ.แดงก็ไม่ได้สนิทหรือรู้จักกันหรอกครับ

Smiley  คือผมเห็นว่าปากเก่งกันจังเลยถามๆไว้  ว่าเจอตัวจริงกล้าถามกันหรือเปล่าก็แค่นั้น

Smiley  แต่ถ้ามีใครแสดงตัวอยากเจอตัวจริงและอยากถาม  ผมอาจจะช่วยประสานให้ได้ครับ

Smiley  เรียนคุณพจน์ครับ  นราธิวาสมันไกลนะครับ  พันกว่าโล  ผมเคยขับรถออกจากนั่นบ่าย 3  มาถึงที่นี่ก็ 6 โมงเช้า

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
Bird
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 600

Ordinary Man on Earth

« ตอบ #143 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 02:16:27 AM »

เสธ.แกไม่มีคุณค่าพอที่ผมจะต้องไขว่คว้าตามหาครับ

แต่ถ้าได้พบ...
- ผมบอกว่า ผมจะกล้าด่าแกต่อหน้า ... คุณเชื่อไหม ... ทำไมถึงเชื่อ
- ผมบอกว่า ผมจะไม่กล้าด่าแกต่อหน้า ... คุณเชื่อไหม ... ทำไมจึงเชื่อ

(สมมติ)ว่าคุณเกลียดมหาจำลอง  แล้วได้เจอหน้า...
- คุณบอกว่า คุณจะกล้าด่ามหาต่อหน้า ... ผมเชื่อไหม ... ทำไมถึงเชื่อ
- คุณบอกว่า คุณจะไม่กล้าด่ามหาต่อหน้า ... ผมเชื่อไหม ... ทำไมถึงเชื่อ

ผมหมายความเช่นนั้นครับ  พอแค่นั้น  ขอบคุณครับ ...  Wink

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 26, 2008, 02:35:16 AM โดย Bird » บันทึกการเข้า

สู้กับผู้อื่นให้น้อยลง ......สู้กับจิตตนให้มากขึ้น
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #144 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 03:30:51 AM »

พี่วุฒิครับ ถ้าเจอผมกล้าถามครับ

เหม็นขี้หน้าขึ้นมา จะทิ่มหน้ากันผมก็ไม่พรั่น เสธฯขัตติยะเห็นผิดใจนักจะยิงกันก็ได้ ไม่มีเกี่ยง

แต่ตอบพี่ทื่อๆว่าผมไม่มีความสนใจจะดิ้นรนไปเจอมันครับ ผมไม่ให้ความสำคัญกับนายพลกากๆมากกว่าชนแก้วกับพี่

ตอบพี่เฉยๆไม่ได้มีเจตนาจะโต้ครับ  หลงรัก

และผมรู้ว่าพี่เชื่อที่ผมตอบ  Grin
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #145 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 07:12:19 AM »

สงสัยเป็นหมาตัวผู้ครับเพราะถ้าหมาตัวเมียมันยังรักลูก ไม่รู้ใครเอาไปเปิดให้ลูกสาวฟังแล้วยัง.ถ้าเก่ง+ดีจริงกองทัพให้คุมกองกำลังแล้วครับ ไม่ต้องเป็นหมาจรจัดกัดไม่เลือกแบบนี้หรอก บู่ บู่ บู่
นายทหารชั้นยศนายพล..คุณกล้าเรียกหมูเรียกหมา..เชื่อว่า..มากกว่านี้คุณคงกล้า..
เสียดายที่ขึ้นชื่อว่าเป็น"ชาวอวป." และสมาชิกระดับ "Sr. Member"

และมีนายทหารอีกมากที่ไม่ได้คุมกองกำลัง..หน้าที่และภาระกิจต่างกัน..ครับ
คุณนับถือคนที่ชั้นยศหรือครับ คุณฟังเทปแล้วหรือยัง ถึงตอนที่พูคถึงลูกสาวคิดว่าคำพูคที่พูคแสดงออกถึงความรักลูกสาวบ้างหรือไม่แล้วเทียบได้หรือไม่กับสิ่งที่ผมเปรียบเทียบ ผมว่ากองทัพเสียชื่อมากกว่าที่มีคนแบบนี้อยู่ในกองทัพให้กองทัพเสื่อมเสียแม้กระทั่งผู้บังคับบัญชาก็ด่าสาดเสียเทเสีย ถ้าเป็นสมัยก่อนโดนแม่ทัพสั่งประหารเจ็ดชั่วโคตรแล้วครับ ผมเป็นคนแบบนี้แหละครับถ้าเป็นคนดีแม้แต่ขอทานผมก็ยกมือไห้วโดยไม่คิดว่าต่ำต้อย ถ้าไม่ดีจริงพิสูจน์ได้แม้กระทั่งผู้กำกับ ปลัดอาวุโสผมก็ใส่มาแล้วต่อให้สูงกว่านี้ใจผมก็ไม่เคยคิดที่จะกลัว คุณรู้ไหมในเว๊บนี้มีที่ใหญ่กว่าพลตรีอีกเล็กกว่าลูกจ้างรายวันก็มีไม่มีใครเอาชั้นยศมาเบ่งใส่ใคร เพราะทุกคนรู้ตัวดีว่าขี้เหม็นเท่ากัน มีแต่ความดี-ชั่วเท่านั้นที่ไม่เท่ากัน คุณเพิ่งมาอยู่บ้านนี้แค่3-4 เดือนเอง แล้วก็มาอยู่ช่วงที่ความคิดแตกแยกกันด้วยผมไม่โทษคุณหรอก แล้วก็อยากให้อ่านย้อนหลังกระทู้ผมด้วยว่าผมเคยพูคหยาบแบบนี้หรือเปล่า.ถ้าข้องใจผมอยู่นราธิวาส แล้วก็รู้จักนายทหารที่เสียสละมาปฎิบัติงานหลายคนเคยนั่งกินเหล้ากันหลายครั้ง เคยถามถึงคนๆนี้ต่างก็ไม่อยากพูคถึงครับ.ขอโทษครับ. ไหว้

ถ้าคนที่ผมรู้จักดีพอที่ตัดสินใจได้ว่าเขาดี...ผมเคารพนับถือได้โดยไม่ถือชั้นวรรณะหรือชั้นยศ
ถ้าคนมีชั้นวรรณะหรือชั้นยศแต่ประพฤติชั่ว..ผมก็ไม่เคารพนับถือหลีกเลี่ยงการพบปะเจอหน้า
แต่ถ้าผมยังรู้จักไม่ดีพอ..ผมก็จะให้เกียรติแก่ชั้นยศ..โดยเฉพาะชั้นยศระดับสูงที่ได้รับพระราชทาน..
ถึงจะรู้ดีว่าใค่รซักคนประพฤติชั่ว..ทำเลว..ผมก็ไม่เรียกเขาเป็นหมูหมา..ในที่สาธารณะ ครับ

คุณ gms  ปากเที่ยวว่าคนโน้นคนนี้ว่าไปว่าเขาทำไมทั้ง ๆ ที่รู้จักตัวเขาคนนั้นไม่ดีพอ  แล้ว คุณ gms รู้จักกับ คุณ พจน์ ดีพอแล้วหรือจึงไปตำหนิว่าเขา  ต่างคนต่างก็สามารถแสดงความคิดเห็นได้  ถ้าไม่เข้าที RO. จะเป็นผู้ลบกระทู้ไปเอง   แต่นี่อะไร พอใครแสดงความคิดเห็นแล้วไม่ตรงกับที่ตนพอใจก็ออกมาตำหนิ  ระวังจะเข้าคำกล่าวที่ว่า "ว่าแต่เขาอิเหนาเป็นเอง" หรือ "ดูละครแล้วย้อนดูตัว" นะครับ   

krajong
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 453

« ตอบ #146 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 09:27:38 AM »

พี่เสือพูดอย่างกับว่าพี่เสือจัดให้ผมเจอ เสธ แดงได้อะ ถ้าพี่เสือจัดให้ได้ผมก็อยากเจอจริงครับ แต่มีข้อแม่ว่า หากเจอแล้วต้องเจอในที่สาธารณะครับ เพราะว่าคำถาม-ตอบผมเป็นเรื่องเกี่ยวกับสังคมครับ และผมก็เชื่อว่าเสธแดงไม่ทำร้ายผมแน่นอน เพราะเขาโตได้ขนาดนั้นวุฒิภาวะมันต้องสูงแล้วครับ

ความจริงไม่มีวันตาย แต่คนพูดความจริงตายไปหลายแล้ว
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #147 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 10:05:23 AM »

พี่เสือพูดอย่างกับว่าพี่เสือจัดให้ผมเจอ เสธ แดงได้อะ ถ้าพี่เสือจัดให้ได้ผมก็อยากเจอจริงครับ แต่มีข้อแม่ว่า หากเจอแล้วต้องเจอในที่สาธารณะครับ เพราะว่าคำถาม-ตอบผมเป็นเรื่องเกี่ยวกับสังคมครับ และผมก็เชื่อว่าเสธแดงไม่ทำร้ายผมแน่นอน เพราะเขาโตได้ขนาดนั้นวุฒิภาวะมันต้องสูงแล้วครับ

เรียนน้องกระจงที่รัก....

กระผมเองไม่ได้รู้จักเสธ.แดงหรอกครับ

ประเด็นของผมอยู่ที่ว่า  คนที่ไปด่าเสธ.แดงเหมือนหมู เหมือนหมา จะกล้าด่าต่อหน้าหรือเปล่าเท่านั้น

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #148 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 10:12:37 AM »

ขอตอบนิดหนึ่งแล้วกัน ในฐานะที่ ได้รับเสียงหัวเราะกับโพสท์ของคุณมาเป็นเวลานาน จึงอยากลองสนทนาด้วยดูสักหน่อย
ในประเด็นนี้ หากเป็นผมผมอยากจะบอกว่าผมไม่ได้นับถือคนที่ชั้นยศ หรือความร่ำรวยครับ คนดี ต่อให้ไม่มียศฐาบรรดาศักดิ์ไม่มีเงิน ผมก็ไหว้และให้ความเคารพด้วยความเต็มใจ คนชั่ว รวยล้นฟ้ามียศสูงส่งผมก็วิจารย์เช่นกัน ส่วนในกรณีเสธ.แดงนั้น เอามันไปเปรียบเทียบกับสุนัขผมเห็นว่าไม่สมควร เนื่องจากเป็นการไม่ให้เกียรติสุนัขอย่างยิ่ง
ส่วนเรื่องคุมกำลังหรือไม่นั้น ก็เช่นกันครับ ผมนับถือใครนับถือที่ความดีจะคุมกำลังหรือไม่ ไม่ได้ใส่ใจ

เอาล่ะครับ ขออนุญาตตอบคุณเพียงเท่านี้ ขอเชิญสร้างความฮา ให้เพื่อนสมาชิกต่อไปครับ เป็นกำลังใจให้
ขอบคุณที่ข้อเขียนของผมสร้างเสียงฮาให้กับคุณและเพื่อนสมาชิกที่คุณอ้างได้..
เป็นสิ่งจำเป็นนะครับ..ในช่วงเวลาแบบนี้..สำหรับคนที่ลุ่มหลงหน้ามืดตามัว
เลือดเข้าตาแล้วนี่ครับ..แตกหัก..สงครามครั้งสุดท้าย (ของสุดท้าย..ของสุดท้าย.........................................................................................
เชิญฮาให้เต็มที่ครับ..ฮา...ฮา....ฮา....

เขาเสียดสีคุณอยู่ต่างหากรู้ตัวไม๊..... ยิ้มีเลศนัย
=================================================

ส่วนจะกล้า/ไม่กล้า ไม่เห็นจะสำคัญเลย....จำไม่ได้หรือตำแหน่งนายยกใหญ่กว่าเสธแดงอีกโดนแม่ค้าที่สีลมใล่ตะเพิดมาแล้ว

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #149 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 10:14:50 AM »

พี่เสือก็ช่วยนัดเลย จะได้หายสงสัยกันเสียที  ซตพ  Grin

อเสวนา จะ พาลานัง
หน้า: 1 ... 7 8 9 [10] 11
  พิมพ์