เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 04:19:53 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เบเร็ต้า92FS เปลื่ยนปุ่มปลดแม็ก จากขวามาซ้ายได้ไม่ครับ(ถนัดมือซ้าย)  (อ่าน 1555 ครั้ง)
JUNG KO
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 29

« เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2008, 11:35:20 AM »

เบเร็ต้า92FS   เปลื่ยนปุ่มปลดแม็ก  จากขวามาซ้ายได้ไม่ครับ  (ถนัดมือซ้าย)
ถ้าได้มีขายที่ร้านไหนครับ(ปุ่มปลดแม็ก)

ลิงกัง...จังโก้
srimalai_รักในหลวง
คนธรรมดา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2008, 11:42:05 AM »

ใช้ปุ่มปลดแม็กอันเก่ากลับข้างเลยครับ ไม่ต้องซื้อใหม่

อันอ้อยตาลหวานลิ้นแล้วสิ้นซาก  แต่ลมปากหวานหูไม่รู้หาย
แม้นเจ็บอื่นหมื่นแสนก็แคลนคลาย  เจ็บจนตายนั้นเหน็บให้เจ็บใจ
เป็นมนุษย์สุดนิยมเพียงลมปาก  จะได้ยากโหยหิวเพราะชิวหา
แม้นพูดดีมีคนเขาเมตตา  จะพูดจาจงพิเคราะห์ให้เหมาะความ
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2008, 11:47:35 AM »

ถามว่าอย่างนี้หรือเปล่าครับ...

"จะเปลื่ยนปุ่มปลดแม็กของเบเร็ต้า 92FS จากขวามาซ้ายได้หรือไม่ครับ (ถนัดมือซ้าย)"

ถ้าถามอย่างนี้... ตอบว่าได้ครับ...

แกะแก้มประกับด้ามออก แล้วกดปุ่มปลดแม็ก... โยกไปทางด้านหลังปืน(ตรงข้ามกับปากกระบอก)...
แล้วดูว่ามันขยับยังไง ติดตรงไหน... โยกออกแล้วใส่เหมือนเดิม แต่กลับข้าง ให้นิ้วโป้งซ้ายกดได้ถนัดครับ...

จขกท. คงทำงานที่ไม่ได้เกี่ยวกับหนังสือ... แฮ่ๆ
JUNG KO
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 29

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2008, 12:05:59 PM »

ใส่ ได้แล้วครับ  ขอบคุณมากครับ

E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2008, 12:09:09 PM »

ถามว่าอย่างนี้หรือเปล่าครับ...

"จะเปลื่ยนปุ่มปลดแม็กของเบเร็ต้า 92FS จากขวามาซ้ายได้หรือไม่ครับ (ถนัดมือซ้าย)"

ถ้าถามอย่างนี้... ตอบว่าได้ครับ...

แกะแก้มประกับด้ามออก แล้วกดปุ่มปลดแม็ก... โยกไปทางด้านหลังปืน(ตรงข้ามกับปากกระบอก)...
แล้วดูว่ามันขยับยังไง ติดตรงไหน... โยกออกแล้วใส่เหมือนเดิม แต่กลับข้าง ให้นิ้วโป้งซ้ายกดได้ถนัดครับ...

จขกท. คงทำงานที่ไม่ได้เกี่ยวกับหนังสือ... แฮ่ๆ

แหม...พี่......... ขนาดคนระดับครูบาอาจารย์ยังเขียนชื่อตัวเองเป็นภาษาอังกฤษผิด เขียนภาษาไทยยังเพี้ยนวินาศสันตะโรได้เลย

โชคดีในความซวยของนักเรียนที่ขานั้นไม่ได้รับจ้างสอนภาษา  คิก คิก
worrakit
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2008, 07:01:01 PM »

ผมก็ถนัดซ้ายเหมือนกันครับ แต่ไม่เคยเปลี่ยนปุ่มปลดแม็กสลับข้างเลย
ลองใช้ข้อกลางของนิ้วชี้ซ้ายปลดดูครับ ผมปลดแบบนี้มาตลอดก็ไม่เคย
ติดขัดอะไร แม้แต่ walther ppks ที่ผมเคยใช้ก็ปลดได้สบายครับ
JUNG KO
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 29

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2008, 07:07:01 PM »

ต้องลองใช้ปืนมือเดียวบ้างละครับ
ในการใช้อวปประจำกาย
ถ้าบังเอิญเกิดมือขวาใช้การไม่ได้
ขึ้นมา

หน้า: [1]
  พิมพ์