เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 12, 2024, 05:20:17 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รายงานสถานการณ์ เสื้อแดง ปะทะ เสื้อเหลือง ( ริมถ. วิภาวดีรังสิต )  (อ่าน 5362 ครั้ง)
โอรสเยาวราช-รักในหลวง
ใครจะใหญ่เกินกรรม
Full Member

คะแนน 11

ผยองในความเป็นไทย

« ตอบ #45 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 02:06:45 PM »

หุหุ นั่งกินข้าวเที่ยงกับเพื่อน โต๊ะข้างๆเป็นผู้หญิงสองคน คุยกัน คนนึงฟัง คนนึงพูด(พล่าม) ว่าพันธมิตรอย่างงั้นอย่างงี้ หาว่าพาคนไปตาย หาว่าสร้างความเดือดร้อน ชุมนุมหลายเดือน แล้วตัวเองเป็นสีแดงทั้งบ้าน แล้วก็อะไรต่างๆนานา หุหุหุ ต้องฝืนอารมณ์สุดๆ จากมื้อกลางวันกลายเป็นมื้อฝึกความอดทน 555

แล้วสาวๆสองคนนี้สวยมั้ยน้อง ถ้าสวยบาร์ทก็เอาความเป็นประชาธิบไตยสั่งสอนเลยน้องงงงงง  Grin Grin Grin
ไม่สวยดิพี่ Grin

งั้นทำไมไม่ล้มโต๊ะ.............. ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

โพธิญาณ
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #46 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 02:17:22 PM »

เจอแบบนี้บ่อย ๆ ผอมแน่บาร์ทเอ๊ย คิก คิก
555 นน.ลดลงมาหลายโลแล้วเพ่สน แลบลิ้น หลงรัก

ฉันก็ลงมาหลายขีดแล้วเหมือนกันย่ะหล่อน ฉันทำใจไม่ได้ที่จะต้องมี นน.เท่าหรือมากกว่าเธอ แลบลิ้น

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
บาร์ท รักในหลวง
หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

Mountain Man

« ตอบ #47 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 02:19:24 PM »

หุหุ นั่งกินข้าวเที่ยงกับเพื่อน โต๊ะข้างๆเป็นผู้หญิงสองคน คุยกัน คนนึงฟัง คนนึงพูด(พล่าม) ว่าพันธมิตรอย่างงั้นอย่างงี้ หาว่าพาคนไปตาย หาว่าสร้างความเดือดร้อน ชุมนุมหลายเดือน แล้วตัวเองเป็นสีแดงทั้งบ้าน แล้วก็อะไรต่างๆนานา หุหุหุ ต้องฝืนอารมณ์สุดๆ จากมื้อกลางวันกลายเป็นมื้อฝึกความอดทน 555

แล้วสาวๆสองคนนี้สวยมั้ยน้อง ถ้าสวยบาร์ทก็เอาความเป็นประชาธิบไตยสั่งสอนเลยน้องงงงงง  Grin Grin Grin

งั้นทำไมไม่ล้มโต๊ะ.............. ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
555555 เถื่อนไปมั้งพี่ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

นึกไปนึกมาผมยังสับสนอยู่เลย ว่าคนไทยในประเทศนี้ มีสีเหลืองหรือแดงมากกว่ากัน เพราะที่เจอมากับตัวส่วนมากจะเจอพวกแดง แต่หนังสือพิมพ์ไทยที่เค้าเขียนคอลัมน์ จะเขียนเอนๆมาทางเหลือง ก็เลยงงว่ายังไงกันแน่ Grin

เจอแบบนี้บ่อย ๆ ผอมแน่บาร์ทเอ๊ย คิก คิก
555 นน.ลดลงมาหลายโลแล้วเพ่สน แลบลิ้น หลงรัก

ฉันก็ลงมาหลายขีดแล้วเหมือนกันย่ะหล่อน ฉันทำใจไม่ได้ที่จะต้องมี นน.เท่าหรือมากกว่าเธอ แลบลิ้น
เดี๋ยวคอยดูเต๊อะ ทำเป็นพูดอย่างงี้ ซักวันจะอ้วนมั่ง ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 25, 2008, 02:43:03 PM โดย บาร์ท » บันทึกการเข้า

dechdee
Jr. Member
**

คะแนน 7

« ตอบ #48 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 09:06:14 PM »

เศร้า  เฮ้อ ..อ.....อ   เศร้า......
Windmill
Full Member

คะแนน 35

« ตอบ #49 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 03:22:04 AM »

555555 เถื่อนไปมั้งพี่ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

นึกไปนึกมาผมยังสับสนอยู่เลย ว่าคนไทยในประเทศนี้ มีสีเหลืองหรือแดงมากกว่ากัน เพราะที่เจอมากับตัวส่วนมากจะเจอพวกแดง แต่หนังสือพิมพ์ไทยที่เค้าเขียนคอลัมน์ จะเขียนเอนๆมาทางเหลือง ก็เลยงงว่ายังไงกันแน่ Grin

เท่าที่เจอใน down under ผมเจอแต่คนเกลียดรัฐบาลนอมีนีนะครับ
เอ หรือผมอาจโชคดีกว่าคุณบาร์ทครับ  Wink
JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 386

« ตอบ #50 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 04:14:34 AM »

คนไทย ต้องมีฆ่าฟันกันเอง เพราะไอ้หน้าเหลี่ยม คนเดียวแท้ๆ
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #51 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 07:47:48 AM »

คนไทย ต้องมีฆ่าฟันกันเอง เพราะไอ้หน้าเหลี่ยม คนเดียวแท้ๆ
..ขอยืนยัน.ด้วยคนครับ... เศร้า

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #52 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 07:52:06 AM »

ขอให้สู้ และ อดทน.....
เพื่อวันข้างหน้า ที่ดีกว่า

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
+kAriN+
Jr. Member
**

คะแนน 13

« ตอบ #53 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 10:46:35 AM »

ไม่ใช่ แก๊สโซฮอลเหรอ...

แต่จริงๆ แล้วมันไม่ได้อยู่ที่เขาคนเดียวหรอก... มันอยู่ที่พวกคุณด้วยแหละ... มี"สติ" กันบ้างหรือเปล่า

ไปชุมนุมโดยสงบน่ะได้.. แต่ สงบของพวกพี่มันไม่สงบของชาวโลกอ่ะดิ...

เลิกหาข้ออ้าง คนอ้าง อะไรอ้างก็ไม่รู้มาสนับสนุน "การกระทำผิด" ของตัวเองกันได้แล้ว

ชาติต้องการคนที่จะ "กู้ชาติ" จริงๆ แล้ว... ง่ายมากแค่ "หยุด" เท่านั้น ยอมรับเถอะว่าที่ตัวเองได้ทำมัน ไม่ถูกทาง

คิดดี แต่ lousy ปฏิบัติอ่ะ
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #54 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 10:48:08 AM »

หยุดข้างเดียวคงไม่เกิดประโยชน์อะไร....

หยุด ต้อง หยุด จริงๆ และหยุด ทุกฝ่าย....

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
Chayanin-We love the king
ฟ้าสว่างสดใสไร้มลทิน เพียงเมฆินบังเบียดเสนียดฟ้า แกว่งยางยูงปัดป้องท้องนภา ผู้แก่กล้าโปรดอย่าว่าตัวข้าเลย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #55 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 10:50:12 AM »

ทำไมไม่ให้คนโกงมันเลิกทำระยำล่ะ  ง่ายกว่ามั๊ย  
ถ้าหายโง่ ก็เงียบๆแล้วกัน

ไม่อยากเป็นมะเร็ง   ก็ใช่ว่าต้องเป็นโรคหัวใจ
สุขภาพดีเป็นเรื่องไม่ยาก
สุขภาพที่ดีของประเทศไทย   อยู่ที่สภาวะปราศจากโรคร้าย
ไม่ใช่อยู่ที่ต้องเลือกระหว่าง  มะเร็ง  กับ โรคหัวใจ
A B A C U S รั ก ใ น ห ล ว ง
สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #56 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 10:54:09 AM »

น้ำลายหก
ครับ
ขอชมเชยสตรีท่าน 1 ที่ออกมาบอกว่าจะเอาระเบิดผูกตัว
แล้วไปกอด........
แค่คิด..
ก้อขอชมจากใจครับ
 หลงรัก

ฮิวโก้
Hero Member

คะแนน 118

« ตอบ #57 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 11:28:26 AM »

เสื้อเหลืองที่บ้าน  เยอะเลย  มีทุกยี่ห้อครับ Grin

อย่าคิดว่าตัวเองเก่ง...ยังมีคนที่เก่งกว่าเรานักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริงนะ อึ๊บๆ
บาร์ท รักในหลวง
หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

Mountain Man

« ตอบ #58 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 11:30:17 AM »

เท่าที่เจอใน down under ผมเจอแต่คนเกลียดรัฐบาลนอมีนีนะครับ
เอ หรือผมอาจโชคดีกว่าคุณบาร์ทครับ  Wink
ในชีิวิตประจำวันของผมจะเห็นคนส่วนใหญ่ที่อยู่ฝ่ายสีแดง ฝ่ายเหลืองก็มีครับ เพื่อนพี่น้องที่สนิทกับผมส่วนมากก็สีเหลือง ผมก็ด้วย ผมว่าในซิดนีย์นี่ทั้งสองฝ่ายน่าจะมีจำนวนพอๆกัน ไม่ต่างกันมากมายครับ

เพื่อนผมคนนึงชอบทักษิณ แต่ไม่ชอบสมัคร  แต่สมชายนี่ผมไม่รู้ว่าเค้าชอบหรือเปล่า  แต่ผมไม่ถามครับ เพื่อนก็คือเพื่อน ไม่อยากเอาเรื่องความคิดเห็นที่แตกต่างทางการเมืองมาถกกันให้เสียเพื่อนซะเปล่าๆ Wink

B.NON
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #59 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 11:49:53 AM »

ต่างคนต่างคิดและผมยังสงสัยว่าใครคือคนผิดถูกมากกว่ากันทําเพื่อชาติจริงหรือเปล่าหรือทําเพื่อใคร
หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์