เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 13, 2024, 11:16:46 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปืนพกของกองทัพไทย  (อ่าน 8140 ครั้ง)
SOAP47 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #30 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 12:01:04 PM »

มานั่งตากลม ชมกระทู้ วันนี้สนามบินปิด งานไม่เข้า ครับผม อิอิ

THIS IS MY STEYR.
THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #31 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 12:29:37 PM »

ขอโทษครับที่ทำให้บางท่านรู้สึกไม่ดีผมไม่ทราบจริงๆว่าผมใช้คำใดไม่เหมาะสม โรงเรียนผมเป็นโรงเรียนเล็กๆครับมีคนเรียนแค่๑๐๐กว่าคนมีแต่ผู้ก่อการดีครับ ขออภัยที่ไม่สามารถเปิดเผยชื่อสถาบันได้เกรงว่าไม่เหมาะสมเพราะว่ามีคนมีความรู้น้อยอย่างผมศึกษาอยู่ด้วย   และผมไม่มีเจตนาเข้ามาทำธุรกรรมซื้อขายใดๆครับ

.............ไม่เห็นเกี่ยว..............ทำไมจะบอกไม่ได้..............คุณถามมาตั้งเยอะแยะแล้ว พี่ๆเค้าก็อยากรู้บ้าง

เอาเป็นว่า ถ้าไม่อยากบอกสถาบัน  งั้นผมขอถามอย่างอื่นบ้างจะได้ไหม
1. คุณกำลังทำรายงานวิชาอะไร
2. คุณเรียนวิชาเอกสาขาอะไร
3. คุณเรียนคุณวุฒิอะไร (เช่น ปวช. ปวส. ป.ตรี ป.โท ป.เอก เป็นต้น)

ที่ผมสนใจ เพราะโรงเรียน/วิทยาลัย สายสามัญทั่วไป  น้อยคนนักที่จะทำรายงานเกี่ยวกับอาวุธสงคราม.......

ผมคิดว่าคงไม่มีโรงเรียน/วิทยาลัย ที่ไหนสอนเรื่องอาวุธสงครามหรอกครับ  Wink

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
wit 7 see
Newbie
*

คะแนน 3

« ตอบ #32 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 05:21:54 PM »

โรงเรียนนายสิบและโรงเรียนนายร้อยไงพี่ เยี่ยม
kann
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #33 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 09:32:35 PM »

มองโลกให้กว้างกว่าความรู้ที่เรามีครับโรงเรียนเหล่านั้นมีครับลองนั่งนึกดูดีๆที่คุณch7 บอกมาก็เข้าแก๊ป
สำหรับองค์กรของผมเริ่มแรกเขาก็เรียกว่าโรงเรียนสถาบันที่สูงกว่านั้นบางที่ก็ยังเรียกว่าโรงเรียนสูงขึ้นไปพอแก่ๆใกล้เกษียนต้องเข้าศึกษาเขาก็เรียกวิทยาลัยครับ
สำหรับข้อมูลผมแค่จะเอาไปประกอบการจัดทำข้อพิจารณาเท่านั้นเองครับไม่ได้มีเจตนาอื่นใดตอนนี้ผมเปลี่ยนใจแล้วครับไปอ่านเอาเองที่ห้องสมุดดีกว่าครับ ขอขอบคุณท่านที่มีน้ำใจให้ข้อมูลนะครับ โดยเฉพาะการแนะนำให้หาข้อมูลที่ กห.อเมริกาเป็นคำแนะนำเป็นประโยชน์มากๆเลยนะครับ
ทุกข์  สมุหทัย  นิโรจน์  มรรค
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 28, 2008, 11:48:29 AM โดย kann » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์