เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 13, 2024, 07:15:21 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ประเทศของเรา ไม่ใช่ประเทศของหนึ่งคนสองคน  (อ่าน 2345 ครั้ง)
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 09:45:14 AM »

พระราชดำรัสพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวฯ พระราชทานแก่
พลเอกสุจินดา คราประยูร และ พลตรีจำลอง ศรีเมือง
วันที่ ๒๐ พฤษภาคม พ.ศ. ๒๕๓๕ ช่วงเหตุการณ์พฤษภาทมิฬ

"...ประเทศของเรา ไม่ใช่ประเทศของหนึ่งคนสองคน เป็นประเทศของทุกคน เข้าหากันไม่เผชิญหน้ากันแก้ไขปัญหา
เพราะปัญหามีอยู่ที่เวลาเกิดจะใช้คำว่า บ้าเลือด เวลาคนมีการปฏิบัติรุนแรงมันลืมตัว ลงท้ายเขาไม่รู้ว่าตีกันเพราะอะไร
แล้วก็จะแก้ปัญหาอะไร เพียงแต่ว่าจะต้องเอาชนะ แล้วก็ใครจะชนะ ไม่มีทาง อันตรายทั้งนั้น มีแต่แพ้ คือต่างคนต่างแพ้
ผู้ที่เผชิญหน้าก็แพ้ แล้วที่แพ้ที่สุดก็คือประเทศชาติ ประชาชนจะเป็นประชาชนทั้งประเทศ
ไม่ใช่ประชาชน เฉพาะในกรุงเทพมหานคร ถ้าสมมติว่า เฉพาะในกรุงเทพมหานครเสียหายไป ประเทศก็เสียหายไปทั้งหมด
แล้วก็จะมีประโยชน์อะไรที่จะทะนงตัวว่าชนะ เวลาอยู่บนกองซากปรักหักพัง..."

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 09:57:04 AM »

ไหว้ขอพระองค์ทรงพระเจริญยิ่งยืนนาน ไหว้

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
A B A C U S รั ก ใ น ห ล ว ง
สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 09:59:53 AM »

ขอพระองค์ทรงพระเจริญยิ่งยืนนาน

,ลูกชายโทน
Full Member

คะแนน 22

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 10:02:12 AM »

ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 26, 2008, 09:17:34 PM โดย ภูพานน้อย » บันทึกการเข้า
EAK1980 รักในหลวง
ชาติใดไร้รักสมัครสมาน จะทำการสิ่งใดก็ไร้ผล แม้ชาติย่อยยับอับจน บุคคลจะสุขอย่างไร
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 68

ไปได้ทุกที่.....ที่มีทาง ฅ.ฅนสร้างทาง

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 10:09:33 AM »

ไหว้ต้องเตือนทั้งสองฝ่าย หยุดคิดกันบ้าง...จะได้มองอะไรๆรอบๆได้ชัดขื้น ไหว้

Long Live The King

bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 10:29:29 AM »

เอาไปฝากมหาจำลองบ้างดิ เผื่อว่าคงจะจำได้นะ แต่ผมว่าท่านมหาขันทีคงลืมไปแล้วละฮิๆๆๆ คิก คิก

สันดานไม่เปลี่ยนนะพวก.... อย่าเอาพระราชดำริมาใช้เพื่อสะใจ
โพส์อะไรต้องรับผิดชอบด้วยนะพวก...

อเสวนา จะ พาลานัง
,ลูกชายโทน
Full Member

คะแนน 22

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 10:32:20 AM »

เอาไปฝากมหาจำลองบ้างดิ เผื่อว่าคงจะจำได้นะ แต่ผมว่าท่านมหาขันทีคงลืมไปแล้วละฮิๆๆๆ คิก คิก

สันดานไม่เปลี่ยนนะพวก.... อย่าเอาพระราชดำริมาใช้เพื่อสะใจ
โพส์อะไรต้องรับผิดชอบด้วยนะพวก...
คุมสติตัวเองให้อยู่ก่อนก่อนจะคุมสติคนอื่น
beer66
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 21

เมื่อไหร่จะเบื่อเสียที

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 10:36:28 AM »

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

BLUE ZONE66
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 10:43:02 AM »

..Long Live The King..
[/color] ไหว้

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 10:48:41 AM »

ต่อกระแสพระราชดำรัส ผู้ที่ได้รับฟัง หรือได้อ่าน ย่อมต้องน้อมรับพระราชดำรัชนั้นใส่เกล้า ใส่กระหม่อม  แล้วนำกลับไปคิด  ไม่สมควรที่จะนำกระแสพระราชดำรัส มาวิพากวิจารย์  หรือกระทำการใด ๆ ที่ดึงพระองค์ท่านมายุ่งเกี่ยวกับการเมือง  เพราะหากเกิดกรณีหมิ่นพระบรมเดชานุภาพ คนผู้นั้นจะต้องรับผิดชอบ  ในกรณีเว็บ อวป. นอกจากผู้ที่โพสจะต้องโดนแล้ว ทาง วมต.ก็อาจจะต้องโดนไปด้วย ดังนั้นขอความร่วมมือสมาชิก ทั้งหน้าเก่า(ที่ยืนยันตนกับทาง อวป. และที่มิได้ยืนยันตนกับทาง อวป.) และสมาชิกใหม่(ที่ยืนยันตนกับทาง อวป. และที่มิได้ยืนยันตนกับทาง อวป.) และขอเสนอให้ วมต. และ RO ทุก ๆ ท่านนอกจากตักเตือน ลบกระทู้ แบน IP แล้วข้อให้พิจารณาแจ้งความต่อเจ้าหน้าที่ตำรวจ พร้อมเปิดเผยข้อมูล IP คนผู้นั้นให้ทาง ตร.ติดตามผู้ที่มันบังอาจโพสข้อความหมิ่นพระบรมเดชานุภาพ หรืออาฆาตรต่อพระบรมวงษาณุวงศ์ หรือเผยแพร่ข้อมูลข้อความหมิ่นพระบรมเดชานุภาพ หรือเผยแพร่ข้อความอาฆาตรต่อพระบรมวงษาณุวงศ์ ให้เป็นเยี่ยงอย่างครับต่อไปครับ
เรียนเสนอมาด้วยความเป็นห่วงอยากให้ เว็บ อวป. ไม่โดนหางเลขจากเรื่องพวกนี้ครับ ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 25, 2008, 11:39:37 AM โดย Zeus » บันทึกการเข้า

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 10:54:23 AM »

คุมสติตัวเองให้อยู่ก่อนก่อนจะคุมสติคนอื่น

เตือนยังพาลฟาดหางใส่อีก  

อเสวนา จะ พาลานัง
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 11:02:55 AM »

ต่อกระแสพระราชดำรัช  ผู้ที่ได้รับฟัง หรือได้อ่าน ย่อมต้องน้อมรับพระราชดำรัชนั้นใส่เกล้า ใส่กระหม่อม  แล้วนำกลับไปคิด  ไม่สมควรที่จะนำกระแสพระราชดำรัชมาวิพากวิจารย์  หรือกระทำการใด ๆ ที่ดึงพระองค์ท่านมายุ่งเกี่ยวกับการเมือง  เพราะหากเกิดกรณีหมิ่นพระบรมเดชานุภาพ คนผู้นั้นจะต้องรับผิดชอบ  ในกรณีเว็บ อวป. นอกจากผู้ที่โพสจะต้องโดนแล้ว ทาง วมต.ก็อาจจะต้องโดนไปด้วย ดังนั้นขอความร่วมมือสมาชิก ทั้งหน้าเก่า(ที่ยืนยันตนกับทาง อวป. และที่มิได้ยืนยันตนกับทาง อวป.) และสมาชิกใหม่(ที่ยืนยันตนกับทาง อวป. และที่มิได้ยืนยันตนกับทาง อวป.) และขอเสนอให้ วมต. และ RO ทุก ๆ ท่านนอกจากตักเตือน ลบกระทู้ แบน IP แล้วข้อให้พิจารณาแจ้งความต่อเจ้าหน้าที่ตำรวจ พร้อมเปิดเผยข้อมูล IP คนผู้นั้นให้ทาง ตร.ติดตามผู้ที่มันบังอาจโพสข้อความหมิ่นพระบรมเดชานุภาพ หรืออาฆาตรต่อพระบรมวงษาณุวงศ์ หรือเผยแพร่ข้อมูลข้อความหมิ่นพระบรมเดชานุภาพ หรือเผยแพร่ข้อความอาฆาตรต่อพระบรมวงษาณุวงศ์ ให้เป็นเยี่ยงอย่างครับต่อไปครับ
เรียนเสนอมาด้วยความเป็นห่วงอยากให้ เว็บ อวป. ไม่โดนหางเลขจากเรื่องพวกนี้ครับ ไหว้

Smiley ผมสนับสนุนข้อคิดเห็นของคุณ.สน ครับ

Smiley พระราชดำรัช ที่ถูก คือ พระราชดำรัส ครับ คุณ.สน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 25, 2008, 11:05:35 AM โดย วัฒน์ » บันทึกการเข้า

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 11:07:28 AM »

ให้พวกขายชาติ ดีกว่าครับ  คิก คิก

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
สุกรจากโลกันต์
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 68

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 11:20:06 AM »

ต้องให้คุณทักษิน ยอมรับความผิดก่อน (ซึ่งนั่นคงต้องรอชาติหน้า) โดนชก
แล้วฝ่ายคุณสนธิกับท่านจำลองก็ไม่มีเหตุผลที่จะต้องต่อสู้อีกต่อไป
และผู้รักชาติ รักในหลวง จะได้กลับไปใช้ชีวิตปกติสักที ไหว้

สีใหนก็ช่าง ถึงยังไงก็เป็นคนไทย อยู่ใต้เบื้องพระยุคลบาท
ถือเป็นมงคลแห่งชีวิต
ยังรักสาวขเมร จะเจ็บอีกกี่ทีก็ยอม
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 11:22:02 AM »

.เอาน่าเอาน่า ความคิดที่แตกต่างกัน กรุณาไปใส่กันหลังจอได้ไหม มาดูนี้ดีกว่า เผื่ออะไรๆจะได้เย็นลง..มิตรภาพของเพื่อนร่วมโลก.. เยี่ยม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 25, 2008, 11:29:13 AM โดย พญาจงอาง » บันทึกการเข้า

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
หน้า: [1] 2
  พิมพ์