เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 01:22:57 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รายงานสถานการณ์ เสื้อแดง ( ริมถ. วิภาวดีรังสิต ).....ภาคต่อ ( 25/11/08 )  (อ่าน 8196 ครั้ง)
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #30 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 01:13:25 AM »

ประกาศๆๆ๐๐

ท่านชายพจน์  หลบบ้านด่วน  มีญาติมารอพบ Grin
พจน์-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 132

« ตอบ #31 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 01:20:34 AM »

ประกาศๆๆ๐๐

ท่านชายพจน์  หลบบ้านด่วน  มีญาติมารอพบ Grin
รับทราบครับพี่หลวง ไหว้

สวัสดีครับ,ขอบคุณครับ,ไม่เป็นไรครับ
+kAriN+
Jr. Member
**

คะแนน 13

« ตอบ #32 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 01:30:33 AM »

ดูเล่นๆ สมมติฐาน จากอีกมุม

(หยิบมาจากเวปอื่น และไม่น่าจะเป็นรูปตัดต่อนะจ๊ะ)
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #33 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 01:36:42 AM »

มั่นใจว่าเป็นเสื้อเหรอคะ และมั่นใจว่าเป็นแดงล้วนด้วยเปล่าคะ...

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #34 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 11:39:02 AM »

อ้าว...เราถามอยู่ตรงนี้ตั้งแต่เมื่อคืน ไม่เห็นมีใครตอบเลย คิก คิก

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #35 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 11:54:39 AM »

ผมเห็นมีสีฟ้าด้วย...

อาจจะเป็นเสื้อแดง

อาจจะเป็นเสื้อฟ้าขริบแดง

อาจจะเป็นธง อาจจะเป็นผ้าขนหนู

อาจจะเป็นเสื้อแดงเอาไว้ใส่หุ่นฟางจะได้เผา

หรืออาจจะเป็นเสื้อแดงเอาไว้สร้างสถานการณ์

คงไม่มีใครรู้ นอกจากคนบนรถ

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #36 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 11:55:40 AM »

หรือเห็นเขาขนเสื้อแดงมาแจก เลยอายัดไว้ก่อน

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
marcross
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 15

ไม่คิดจะยอมแพ้ เราก็ไม่แพ้

« ตอบ #37 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 12:26:01 PM »

ดูเล่นๆ สมมติฐาน จากอีกมุม

(หยิบมาจากเวปอื่น และไม่น่าจะเป็นรูปตัดต่อนะจ๊ะ)

ตอบแทนน๊ะครับ   อันนั้นคือ  ผ้าห่ม   ครับ    ผมเห็นเขาแจกให้พวกการ์ดกันหนาวครับ

มีคนบริจาคมาเป็นของใหม่ยังไม่ได้ใช้  ยังอยู่ในหีบห่อครับ   

เป็นธรรมดาครับ   สิ่งที่เห็น  อาจจะไม่ใช่สิ่งที่คิด
gms
Sr. Member

คะแนน 175

« ตอบ #38 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 01:45:43 PM »

เวลาผมเจอพวกที่สนับสนุน นปก. ผมจะพูดแบบนี้  เค้าเลยเงียบไม่กล้าพูดต่อ  ขำก๊าก

ดีนะที่มีรัฐบาลขายชาติ แบ่งอีสานขาย  คนอยู่ทางใต้เลยสบาย  ได้คนงานเป็นคนอีสานเพียบ  คิก คิก

ก็ใต้มีคนน้อย..ให้คนอีสานไปอยู่ด้วยซิ..เป็นคนงานก็ยอม..คนจีนอพยพ..ก็มาหาบของขายเริ่มต้นไม่น้อย..
ดีออกครับ..แผ่นดินไทย..ไปไหนมาไหนย้ายถิ่นทำมาหากินได้สะดวก...ห่วงแต่ว่า..คนภาคอื่นๆ..ถ้าต้องย้ายไปอยู่อีสาน..
อาจอยู่ไม่ได้...มันอยู่ยากลำบากลำบนหากินฝืดเคืองครับ
มาซิครับยินดีต้อนรับสู่นราธิวาส พอดีคนงานที่สวนผมขาดพอดี แต่ระวังกลับไม่ครบส่วนนะครับเป็นห่วงเพิ่งมาใหม่ๆ.

ไว้ให้ฆ่ากันตายให้ใกล้หมด..แล้วจะพิจารณาว่าจะไปหรือไม่ครับ
อยู่ที่นั่นรักษาเนื้อรักษาตัวด้วยนะครับ..กลัวส่วนอื่นอยู่ครบ..หายไปแต่หัว
เห็นตามหน้าหนังสือพิมพ์แล้วเสียวแทน..ครับ

"หยุดทำร้ายประเทศไทย..หยุดเผด็จการ..หยุดรัฐประหาร"
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #39 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 01:47:29 PM »

เห็นวันนี้เวปประชาไท

ขอแยกประเทศอาณาจักรไปตั้ง อาณาจักร LANSAN แล้วนี่ครับ

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
khaophanom
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 40

« ตอบ #40 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 02:25:26 PM »

ตอบแทนน๊ะครับ   อันนั้นคือ  ผ้าห่ม   ครับ    ผมเห็นเขาแจกให้พวกการ์ดกันหนาวครับ

มีคนบริจาคมาเป็นของใหม่ยังไม่ได้ใช้  ยังอยู่ในหีบห่อครับ  

เป็นธรรมดาครับ   สิ่งที่เห็น  อาจจะไม่ใช่สิ่งที่คิด

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม ชี้แจงได้ แจ่มชัดเจนดี  คิก คิก คิก คิก

C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #41 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 02:48:28 PM »

เวลาผมเจอพวกที่สนับสนุน นปก. ผมจะพูดแบบนี้  เค้าเลยเงียบไม่กล้าพูดต่อ  ขำก๊าก

ดีนะที่มีรัฐบาลขายชาติ แบ่งอีสานขาย  คนอยู่ทางใต้เลยสบาย  ได้คนงานเป็นคนอีสานเพียบ  คิก คิก

ก็ใต้มีคนน้อย..ให้คนอีสานไปอยู่ด้วยซิ..เป็นคนงานก็ยอม..คนจีนอพยพ..ก็มาหาบของขายเริ่มต้นไม่น้อย..
ดีออกครับ..แผ่นดินไทย..ไปไหนมาไหนย้ายถิ่นทำมาหากินได้สะดวก...ห่วงแต่ว่า..คนภาคอื่นๆ..ถ้าต้องย้ายไปอยู่อีสาน..
อาจอยู่ไม่ได้...มันอยู่ยากลำบากลำบนหากินฝืดเคืองครับ
มาซิครับยินดีต้อนรับสู่นราธิวาส พอดีคนงานที่สวนผมขาดพอดี แต่ระวังกลับไม่ครบส่วนนะครับเป็นห่วงเพิ่งมาใหม่ๆ.

ไว้ให้ฆ่ากันตายให้ใกล้หมด..แล้วจะพิจารณาว่าจะไปหรือไม่ครับ
อยู่ที่นั่นรักษาเนื้อรักษาตัวด้วยนะครับ..กลัวส่วนอื่นอยู่ครบ..หายไปแต่หัว
เห็นตามหน้าหนังสือพิมพ์แล้วเสียวแทน..ครับ

ผมเข้าใจว่า ท่านทำหน้าที่รับใช้ประชาชน เสียอีก...

ผมคงเข้าใจผิดไป  Smiley

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
POPPYX - รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 20

ฟ้าลิขิตหรือจะสู้มานะตน

« ตอบ #42 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 02:49:50 PM »

เห็นวันนี้เวปประชาไท

ขอแยกประเทศอาณาจักรไปตั้ง อาณาจักร LANSAN แล้วนี่ครับ

พวกมันรวมกับพวกกลุ่มเสื้อแดง ต้องการให้ทักษิณ กลับมาเป็น ประธานาธิบดีของคนลานนาและคนอีสาน  
มันบังอาจมากครับ  ชักจะเริ่มทนไม่ไหวแล้ว

ถ้าไม่เชื่อมั่น ย่อมแพ้แน่นอน
gms
Sr. Member

คะแนน 175

« ตอบ #43 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 02:51:37 PM »

ผมเข้าใจว่า ท่านทำหน้าที่รับใช้ประชาชน เสียอีก...

ครับ..รับใช้ประชาชน..แต่อยู่คนละซีกของประเทศ
ไม่ได้รับคำสั่งให้ย้ายไปที่ไหน...ถ้าอยู่ที่ไหนก็รับใช้ที่นั่นครับ..

"หยุดทำร้ายประเทศไทย..หยุดเผด็จการ..หยุดรัฐประหาร"
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #44 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 02:54:46 PM »

[/quote]
ครับ..รับใช้ประชาชน..แต่อยู่คนละซีกของประเทศ
ไม่ได้รับคำสั่งให้ย้ายไปที่ไหน...ถ้าอยู่ที่ไหนก็รับใช้ที่นั่นครับ..
[/quote]

เจ้าหน้าที่ คิดอย่างนี้ จริงๆ หรือ ว่า ประชด ครับ

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6
  พิมพ์