เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 03:23:04 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รายงานสถานการณ์ เสื้อแดง ( ริมถ. วิภาวดีรังสิต ).....ภาคต่อ ( 25/11/08 )  (อ่าน 8271 ครั้ง)
a lone wolf
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 290

« ตอบ #45 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 03:09:05 PM »

ฮ่า ฮ่า ฮ่า
ใครที่แสดงตัวว่าจะแบ่งประเทศนี่  ถือว่านายกล้ามาก
ดีครับ  เผยตัวออกมาเลย
คนที่เขาจะพิทักษ์รัฐธรรมนูญมาตราที่ 1 เขาจะได้ไม่ต้องลังเลมากนักเวลาตัดสินใจทำอะไรลงไป

It's not the years in your life but the life in your years, that counts
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #46 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 03:17:20 PM »

ไม่เข้าใจว่าทำไมคนไทยชอบทำร้ายกัน ใช้ปืนยิงเผารถ แล้วยังมีคนพันธมิตรทำร้ายคน ยังจะชื่นชมอีกหรือ เรื่องแบ่งแยกประเทศน่าจะเป็นพวกพันธมิตรมากกว่า

เหลวไหล. Angry..ไปได้ยินมาจากไหนไม่เคยมี พธม. ที่ไหนพูดอย่างนี้เขามีแต่ยอมพลีเพื่อปกป้องสถาบันและประเทศชาติ
พวกไหนปลอมตัวมาอีกเนี่ย ล็อกอินครั้งแรก กระทู้แรก ก็เอาเลยนะ

What wood you will come?
 คุณจะมาไม้ไหน ยิ้มีเลศนัย

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
+kAriN+
Jr. Member
**

คะแนน 13

« ตอบ #47 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 03:29:00 PM »

ไม่เข้าใจว่าทำไมคนไทยชอบทำร้ายกัน ใช้ปืนยิงเผารถ แล้วยังมีคนพันธมิตรทำร้ายคน ยังจะชื่นชมอีกหรือ เรื่องแบ่งแยกประเทศน่าจะเป็นพวกพันธมิตรมากกว่า

เหลวไหล. Angry..ไปได้ยินมาจากไหนไม่เคยมี พธม. ที่ไหนพูดอย่างนี้เขามีแต่ยอมพลีเพื่อปกป้องสถาบันและประเทศชาติ
พวกไหนปลอมตัวมาอีกเนี่ย ล็อกอินครั้งแรก กระทู้แรก ก็เอาเลยนะ

เขาอาจจะหมายถึงแบ่งเป็นเหลือง เป็นแดง เป็นขาว ล่ะมัง (วันนี้ผมเป็นเขียว อิอิ)

ป.ล. คุณ Gunchon ใชฺ้ BUL เหรอครับ...  .38super เป็นยังงัยบ้างครับ.. ชอบ Bul ครับ แต่ยังไม่มีบุญตังค์
POPPYX - รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 20

ฟ้าลิขิตหรือจะสู้มานะตน

« ตอบ #48 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 03:30:15 PM »

Smileyมาตรา ๑ ประเทศไทยเป็นราชอาณาจักรอันหนึ่งอันเดียว จะแบ่งแยกมิได้ Wink

ถ้าไม่เชื่อมั่น ย่อมแพ้แน่นอน
รปศ. PSRU @ รักพระเจ้าอยู่หัว @
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 41

« ตอบ #49 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 03:42:54 PM »

หมามันลอบกัด  โดนมามากแล้ว  บางครั้งมันก็ต้องเอาคืนบ้าง  แค่ยิงไล่ไอ้พวกหมาลอบกัดเท่านั้นครับ
แต่ก็น่าเสียใจครับ  พี่เขาไม่ตั้งใจยิง  หรือว่าพี่เขายิงไม่แม่นหนอ

เมาเหล้า  มักเสียหลัก
เมารัก      มักเสียใจ
เมาฝิ่น  กัญชา  ยาดำ  ไม่เท่าไร
แต่หนักใจ  เพราะเรา  นั้นเมารัก
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #50 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 04:02:59 PM »

เขาอาจจะหมายถึงแบ่งเป็นเหลือง เป็นแดง เป็นขาว ล่ะมัง (วันนี้ผมเป็นเขียว อิอิ)

ป.ล. คุณ Gunchon ใชฺ้ BUL เหรอครับ...  .38super เป็นยังงัยบ้างครับ.. ชอบ Bul ครับ แต่ยังไม่มีบุญตังค์

เพื่อมิเป็นการชี้โพรงให้กระรอกมากไปผมตอบทาง PM เช็คด้วยครับ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #51 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 04:38:08 PM »

ลามไปถึงเชียงใหม่แล้วครับ....

หมู่บ้านระมิงค์....มีการปะทะกัน

http://www.fm925cm.com/webpage/index.html

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
STeelShoTS
Mossy Oak Duck Blind
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #52 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 04:44:22 PM »

ทักกี้กับลูกสาวเดินห้างชอปปิ้งสบายใจเฉิบอยู่ในดูไบ... ขณะที่คนไทยกำลังรบราฆ่าฟันกัน.......
            ...ชั่วได้ใจจริงๆ ทักษิณ เอ้ย....

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #53 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 04:54:18 PM »

คนไทยหลายๆคนเบื่อพันธมิตร    ไม่คิดรักทักษิณ   คนๆเดียวสร้างความแตกแยกได้เกินคาด

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #54 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 05:04:55 PM »

คนไทยหลายๆคนเบื่อพันธมิตร    ไม่คิดรักทักษิณ   คนๆเดียวสร้างความแตกแยกได้เกินคาด

โทษเฮียคนเดียวไม่ได้หลอกครับ  ต้องโทษคนอยากได้ตังส์เฮียด้วย...

พวกนี้.. ก็โคตรเลว..

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #55 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 05:05:56 PM »

ผมโทษหัว และ ลิ่วล้อครับ...

ปชช เป็นเพียงผู้ถูกหลอกใช้

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #56 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 05:07:28 PM »

ครับ.. ผมก็คิดแบบนี้...

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
nin
เป็นวัยรุ่นมันเหนื่อย
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 17

« ตอบ #57 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 06:38:09 PM »

ครับ.. ผมก็คิดแบบนี้...

พี่ๆ จำเพลงเพลง "รู้ว่าเขาหลอก" ของคุณสิรินทรา นิยากร ได้ไหมครับ

มีอีก version หนึ่งที่น้าหงาเอามาร้อง ไม่แน่ใจว่าอยู่ในชุดลุงไม้ไทย หรือ คาถา 2540

จากเพลงรักก็กลายเป็นเพลงสะท้อนภาพการเมืองไป
 เศร้า เศร้า เศร้า

วักน้ำเข้ามา  น้ำไหลออกไป
  ผลักน้ำออกไป  น้ำไหลเข้ามา

ดร.เทียม โชควัฒนา
ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #58 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 07:24:54 PM »

อันนี้หน้าเก่าแต่หัว ใหม่หรือเปล่าครับ

ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #59 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 07:39:29 PM »

อันนี้หน้าเก่าแต่หัว ใหม่หรือเปล่าครับ

สงสัยโดนจูงมาจากเวบอื่น คิก คิก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 26, 2008, 07:41:37 PM โดย ozero » บันทึกการเข้า

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6
  พิมพ์