เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 03:15:41 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รายงานสถานการณ์ เสื้อแดง ( ริมถ. วิภาวดีรังสิต ).....ภาคต่อ ( 25/11/08 )  (อ่าน 8218 ครั้ง)
พจน์-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 132

« ตอบ #60 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 07:45:47 PM »

ไว้ให้ฆ่ากันตายให้ใกล้หมด..แล้วจะพิจารณาว่าจะไปหรือไม่ครับ
อยู่ที่นั่นรักษาเนื้อรักษาตัวด้วยนะครับ..กลัวส่วนอื่นอยู่ครบ..หายไปแต่หัว
เห็นตามหน้าหนังสือพิมพ์แล้วเสียวแทน..ครับ

ผมเข้าใจว่า ท่านทำหน้าที่รับใช้ประชาชน เสียอีก...

ผมคงเข้าใจผิดไป  Smiley
ครับ..รับใช้ประชาชน..แต่อยู่คนละซีกของประเทศ
ไม่ได้รับคำสั่งให้ย้ายไปที่ไหน...ถ้าอยู่ที่ไหนก็รับใช้ที่นั่นครับ..
[/quote]

เจ้าหน้าที่ คิดอย่างนี้ จริงๆ หรือ ว่า ประชด ครับ

[/quote]ผมขอยุติการต่อล้อต่อเถียงเพื่อให้อุณหภูมิเว๊บไม่ร้อนเพิ่มขึ้นครับ ถ้าหากผมผิด ขอโทษครับ. ไหว้

สวัสดีครับ,ขอบคุณครับ,ไม่เป็นไรครับ
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #61 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 07:47:57 PM »

โอว่าไม่มีใครผิดหรอกค่ะ เพียงแต่ต่างคนต่างความคิด การแสดงออกทางความคิดออกมาต่างกันเท่านั้นอ่ะค่ะ ไหว้

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #62 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 07:48:39 PM »

วันนี้ ที่หมู่บ้านระวิง เชียงใหม่ แดงยิงเหลือง เจ็บสอง....

พรุ่งนี้ใครจะยิงใครอีก.....

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #63 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 07:53:20 PM »

ผมขอยุติการต่อล้อต่อเถียงเพื่อให้อุณหภูมิเว๊บไม่ร้อนเพิ่มขึ้นครับ ถ้าหากผมผิด ขอโทษครับ. ไหว้

ไหว้...

ถ้าเอาเหตุผล มาพูดกัน มันมีที่ ทาง ของมันอยู่แล้วครับ  Cheesy

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #64 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 07:59:53 PM »

วันนี้ ที่หมู่บ้านระวิง เชียงใหม่ แดงยิงเหลือง เจ็บสอง....

พรุ่งนี้ใครจะยิงใครอีก.....

วิหคเรดิโอ ในหมู่บ้านระมิง อยู่กลางเมืองเชียงใหม่ เป็นซอยลึกซิกแซกเข้าไปราว ๑๐๐ เมตร

เคยเข้าไป ดูการจัดรายการสถานีวิทยุชุมชนแห่งนี้.. เมื่อครู่ ได้ให้เพื่อนทางกรุงเทพฯ โทรประสานไปถึงเพื่อนทางเชียงใหม่ ที่อยู่ใกล้กัน ให้จัดรถพยาบาล เข้าไปรับคนเจ็บแล้วครับ.

ข่าวล่า แจ้งว่า บิดาของ นายเทอดศักดิ์ เจียมกิจวัฒนา(เจ้าของสถานี) ถูกยิงตายหน้าสถานีไปอีก ๑    หัวเราะร่าน้ำตาริน

http://www.manager.co.th/Local/ViewNews.aspx?NewsID=9510000140153
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 26, 2008, 08:21:02 PM โดย Ro@d » บันทึกการเข้า

ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #65 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 08:19:45 PM »

ข่าวล่าสุด เสียชีวิต 1 คนครับ

นายเศรษฐา เจียมกิจวัฒนา อายุ 60 ปี บิดาของนายเทอดศักดิ์ เจียมกิจวัฒนา แกนนำกลุ่มทหารเสือฯ ที่ได้ขับรถฝ่ากลุ่มเสื้อแดงเพื่อเข้าไปบ้านพัก ซึ่งเป็นสถานที่ตั้งสถานีวิทยุด้วย จากนั้นได้ลากตัวนายเศรษฐา ลงมาจากรถ พร้อมกับรุมกระทืบ ก่อนที่จะใช้อาวุธปืนยิงซ้ำจนเสียชีวิตคาที่ พร้อมกับใช้มีดฟันแขนเกือบขาด

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #66 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 08:33:57 PM »

บ้านเมืองใกล้บรรลัยแล้ว......เอิ๊กกๆ เศร้า เศร้า

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #67 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 08:36:47 PM »

ข่าวล่าสุด เสียชีวิต 1 คนครับ

นายเศรษฐา เจียมกิจวัฒนา อายุ 60 ปี บิดาของนายเทอดศักดิ์ เจียมกิจวัฒนา แกนนำกลุ่มทหารเสือฯ ที่ได้ขับรถฝ่ากลุ่มเสื้อแดงเพื่อเข้าไปบ้านพัก ซึ่งเป็นสถานที่ตั้งสถานีวิทยุด้วย จากนั้นได้ลากตัวนายเศรษฐา ลงมาจากรถ พร้อมกับรุมกระทืบ ก่อนที่จะใช้อาวุธปืนยิงซ้ำจนเสียชีวิตคาที่ พร้อมกับใช้มีดฟันแขนเกือบขาด

ดูซะใครจุดชนวน.....สู่สวรรค์นะครับ คุณเศรษฐา เจียมกิจวัฒนา กี่ครั้งแล้วที่ความตายไม่ได้หยุดหัวใจรักชาตืมีแต่จะเพิ่มขึ้นตายสิบเกิดแสน
อาวุธหยุดหัวใจไม่ได้หรอกมีคนพร้อมจะสู้ต่ออีกเยอะผมด้วย

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
puggi
Jr. Member
**

คะแนน 13

« ตอบ #68 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 08:41:21 PM »

เอาละครับเมื่อ เริ่มศพ แรก  กับเค้าก่อน ก็ระวังการโต้คืนนะครับ ศพ ที่ สอง  สาม คงมาเร็วๆนี้

ตอนนี้ สภาพคือ กรูไม่กลัวมึง กันแล้ว

จบแล้วครับ ประเทศไทย

ต้องหาผุ้กล้า ไปยิง ใครบางคนที่ดูไบ เท่านั้น ไม่งั้นไม่จบ
Rootx
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #69 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 09:30:10 PM »

ขอแสดงความเสียใจกับผู้สูญเสียครับ   

ความผิดพลาดทำให้เราเฉียบแหลมขึ้น
Soraphong-รักในหลวง
คุณภาพเยาวชน คือเครื่องยืนยัน ศักยภาพของประเทศ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 14

อย่าเนรคุณแผ่นดิน

« ตอบ #70 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 09:59:22 PM »

ไหว้

กูมีกูหมดอันใดกูหาใหม่กูได้  กูจนกูแก้กูเอง  กูจักก่อเกียรติกูให้กึกก้องเกรียงไกรก่อนตาย
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #71 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 11:49:32 PM »

ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวของคุณเศรษฐา เจียมกิจวัฒนา ด้วยครับ...ไหว้

ท่านเสียชีวิตไปอย่างไม่สมควรอย่างยิ่ง...

ขอประนามไอ้เลวที่ทำเรื่องชั่วๆนี้ครับ...
lekdusit
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 27

« ตอบ #72 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2008, 12:47:28 AM »

ไม่เข้าใจว่าทำไมคนไทยชอบทำร้ายกัน ใช้ปืนยิงเผารถ แล้วยังมีคนพันธมิตรทำร้ายคน ยังจะชื่นชมอีกหรือ เรื่องแบ่งแยกประเทศน่าจะเป็นพวกพันธมิตรมากกว่า

หมามันลอบกัด  โดนมามากแล้ว  บางครั้งมันก็ต้องเอาคืนบ้าง  แค่ยิงไล่ไอ้พวกหมาลอบกัดเท่านั้นครับ
แต่ก็น่าเสียใจครับ  พี่เขาไม่ตั้งใจยิง  หรือว่าพี่เขายิงไม่แม่นหนอ
เมื่อตอนเย็นเห็นว่าช่อง 7 เอาข่าวมาออกมีคนยิงปืนด้วย  น่าจะเป็นเหตุการณ์เดียวกันในซอยที่ พธม. ยิงใส่ครับ  ข่าวอีกด้านนำออกมาเสนอแล้ว  พวกที่บริโภคด้านเดียวน่าจะใช้หลักกาลามศาสตร์นะครับ
fflluukk
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #73 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2008, 01:09:17 AM »

วันที่ 25 พี่ผมก็อยู่บนถนนขณะที่กำลังเกิดเรื่อง

พี่สาวของผมขับรถคนเดียวเจอเหตุการณ์นี่ถึงกับร้องไห้คนเดียวในรถแล้วก็โทรมาเล่าให้ผมฟัง

พี่สาวพูดว่า พวกแดงขว้างอะไรต่างๆนานามาในถนน รถแต่ละคันก็กลัวเลยจอดกันหมดรถติดยาวเยี่ยด แล้วพี่ก็บอกว่ามีรถกระบะมีแค๊ปที่มีแรงงานนั่งมาหลายคน ก็ตกเป็นเป้าเพราะมีคนนั่งกระบะท้ายมาเยอะเหมือนพวกพันธมิตร น่าสงสารแรงงานคนจนก็โดนลูกหลงไปด้วย

ขนาดพี่ผมเคยบ่นรำคาญพันธมิตรที่ชุมนุมกัน ยังด่าพวกเสื้อแดงว่า    ถ่อย

gms
Sr. Member

คะแนน 175

« ตอบ #74 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2008, 06:26:35 AM »

ลามไปถึงเชียงใหม่แล้วครับ....

หมู่บ้านระมิงค์....มีการปะทะกัน

http://www.fm925cm.com/webpage/index.html
ถ้าพันธมิตรยังไม่ยอมหยุด..จะลามไปที่อื่นๆอีกครับ

"หยุดทำร้ายประเทศไทย..หยุดเผด็จการ..หยุดรัฐประหาร"
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6
  พิมพ์