เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 12, 2024, 11:31:24 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เบื่อครับ กับรถบางคันที่ติดไฟซีนอนค่าKสูงๆเเถมตั้งไฟซะสูงอีกครับ  (อ่าน 4888 ครั้ง)
i-TEQ
Jr. Member
**

คะแนน 2

« เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 03:05:24 PM »

ไหว้สวัสดีครับ ไหว้ อ๋อยพี่คิดอย่างผมไหมครับ  เดี้ยวนี้รถประเภทที่ติดไฟซีนอนเเบบนี้เยอะมากครับ(ไม่ใช้ซีนอนโรงงาน)ขับสวนหรือตามหลังมาทีเราหน้ามืดเลยครับ สว่างเกินไปครับ น่าจะมีกฎหมายออกมาควบคุมบางน่าจะดีนะครับ   ไหว้ ผมว่าไฟซีนอนที่มีค่าเกิน6000k น่าจะสร้างความรําคาญหรือรบกวนผู้ใช้รถท่านอื่นๆนะครับ ไหว้
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 03:10:44 PM »

เคยเจอเหมือนกันค่ะ หากมาท้ายโอต้องปรับกระจกมองหลังหนี แต่หากสวนมาก็ทำได้เต็มที่คือหลบสายตาอ่ะค่ะ เศร้า

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 03:12:05 PM »

ขับเก๋ง เจอรถพวกนี้..  มองหาถนนแทบไม่เห็น

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
Choro - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 03:39:55 PM »

รู้สึกเหมือนกันครับพี่ รำคาญมากแสบตา มองไม่เห็นทาง 

** ไหนๆ ก็ขอถามด้วยเลยนะครับ  พวกนี้ผิดกฏหมายหรือไม่

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
ฝุ่น-รักในหลวง
.45 8+1
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 456

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 03:40:33 PM »

เป้นหลอดที่ติดตั้ง ตกแต่งกันเองครับ

แต่ไม่ได้เปลี่ยนโคมฉายให้ตรงรุ่น

คือมองแล้วมันจะฟุ้งมากไม่เป็นแนวเลย

คนใช้ก็มองไม่ชัดเจน คนมองสวนก็ ทรมานทั้งคู่

แต่เนื่องด้วยคิดว่ามันเท่ห์ ก็เลยทนกันไปครับ

ซีนอน จริงๆ ที่ติดจากโรงงานไม่สว่างรบกวนสายตา ถ้าไม่ปรับตั้งเองจนสูงเกินไปนะครับ

พกไปก็โดนจับ ไม่พกก็โดนจี้

http://www.glock-club.com
@สิบฤทัย@
###คาสโนว่า ฆ่าไม่ตาย###
Sr. Member

คะแนน 30

นักบุญคนบาป (ซุ้มเสือโหย)#วิมานดิน#

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 03:45:29 PM »

ผมเองขับรถเก๋งครับ อย่าว่าแต่ซีนอนเลยครับเจอแค่ วีโก้เดิมๆสวนมาผมก็แย่แล้ว รถมันสูงครับแค่ไฟต่ำมันก็จ่อหน้าผมพอดีแล้วครับ

รับซื้อ,ขายที่ดินเขตปริมณฑลและภาคกลาง-ต่างจังหวัดรับซื้อ,ขายเฉพาะเขตเมืองและแหล่งท่องเที่ยว:รับถมที่ในเขตภาคกลาง:รับซื้อ,ขายรถยนต์  สนใจเชิญ PMครับ(ปรีชา)
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 03:48:47 PM »

มอเตอร์ไซด์ก็มีครับ แถวบ้านมี Fino ติดไฟขาวอยู่คัน วันก่อนผมเลี้ยวรถเข้าซอยบ้าน คันนี้สวนมาพอดี ... ผมเลยแตะเบรคขวางปากซอยไว้ ให้มันหาทางหลบเอาเอง .... แก่แล้วมองสวนไฟไม่ไหว Grin Grin Grin

dig5712
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 119

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 03:51:16 PM »

ผมเองขับรถเก๋งครับ อย่าว่าแต่ซีนอนเลยครับเจอแค่ วีโก้เดิมๆสวนมาผมก็แย่แล้ว รถมันสูงครับแค่ไฟต่ำมันก็จ่อหน้าผมพอดีแล้วครับ

ตามนี้เลยครับ ขับตามตอนฝนตกได้ของแถมอีกอย่างคือมองทางไม่เห็นเพราะละอองน้ำฟุ้ง  อ๋อย

ถ้าเจอไฟหน้าแบบนี้ผมทำใจครับหรือไม่ก็พับกระจกมองหลังขึ้นครับ...  Undecided 
Skynavy
Serve navy with pride
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

Old sailor never dies

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 04:13:25 PM »

ผมเจอแบบนี้ทีไรอารมณ์เสียทุกที.... Angry

Boatski
Sr. Member

คะแนน 83

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 04:26:59 PM »

เหมือนกันครับ  หลงรัก
แต่ก็มีอีกประเภทที่เปิดไฟสูงมา ต้องรอให้เห็นเราก่อนแล้วค่อยลดไฟ คือมันทำให้สายตามันล้าน่ะครับ เหมือนมองที่มืดๆแล้วเจอแสงไฟแรงๆเข้า ไม่รู้ท่านอื่นเป็นเหมือนกันหรือเปล่า? (บางรายต้องแว้บไฟสูงเตือนถึงจะยอมลดไปเป็นไฟต่ำ)
กรณีนี้ เวลาผมเห็นลำแสงของไฟหน้ารถคันอื่น ผมก็ลดไปเป็นไฟต่ำแล้ว...   ไหว้
pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

ล้นเกล้าเผ่าไทย

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 04:34:55 PM »

เห็นรถใครที่รู้จักก็บอกกันไปครับ.......เอื้ออาทรเพื่อนร่วมทาง

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 04:43:03 PM »

ผมขับรถกลางคืนแทบทุกวันรถเก๋งปี95ไฟไม่สว่างเลยไปเปลี่ยนเป็นซีนอนแต่ไม่ปรับสูงและปกติรถผมก็หน้าเตี้ยอยู่แล้ว
และติดเฉพาะไฟต่ำแต่ถ้ารถกระบะที่หน้าสูงอยู่แล้วถ้าติดมาจากโรงงานนั้นจะถูกปรับความสูงของลำแสงให้ตกกระทบพื้นระยะ  
ไกล้ก็ไม่รบกวนมากหรอกยกเว้นเจ้าของจะมือซนปรับให้มุมสูงขึ้นและเล่นเปิดตลอดแทนไฟสูงไปเลยหรือบรรทุกหนักจนหน้าเชิด
สำหรับผมที่คิดว่ารบกวนคือรถที่ขับมาจ่อด้านหลังครับโดนกระจกสองหลังเต็มๆและนานๆพร่าไปเลยแต่ถ้าสวนกันและไม่เปิดไฟสูง
ก็ไม่เท่าใหร่ดีตรงที่บ้านเราส่วนมากเกิน4เลนหมดแล้วสวนห่างกันเป็นไม่รู้กี่เมตรไม่เท่าใหร่
  ผมเองก็ไม่ทราบว่าซีนอนมาตรฐานจากโรงงานเขาติดให้กี่ชุดทั้งไฟสูงไฟต่ำหรือต่ำอย่างเดียว

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
flyingkob-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 361

"สุวิชาโน ภวัง โหติ" ผู้รู้ดี เป็นผู้เจริญ

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 05:47:05 PM »

สวนกัน ใช้เหรียญห้าบาทโยนใส่ครับ

ตึกยาวหลังนี้ สอนให้เรารู้สำนึกถึงบุญคุณของแผ่นดิน
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 05:50:10 PM »

สวนกัน ใช้เหรียญห้าบาทโยนใส่ครับ

ด้วยความเคารพครับ

ในรถอาจจะมีเด็ก ผู้หญิง และคนแก่ ครับพี่

4FU
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 06:30:12 PM »

มอเตอร์ไซด์ก็มีครับ แถวบ้านมี Fino ติดไฟขาวอยู่คัน วันก่อนผมเลี้ยวรถเข้าซอยบ้าน คันนี้สวนมาพอดี ... ผมเลยแตะเบรคขวางปากซอยไว้ ให้มันหาทางหลบเอาเอง .... แก่แล้วมองสวนไฟไม่ไหว Grin Grin Grin

อิอิๆๆ
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์