เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 15, 2024, 05:20:09 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 ... 13
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เล่นกันเองซะแล้ว ThaiPBS  (อ่าน 18324 ครั้ง)
Boatski
Sr. Member

คะแนน 83

« ตอบ #60 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 10:02:29 PM »

ออกจากกะลาไงจ๊ะ
โดนใจโจ๋
จิ้มให้ +1 จ้า   เยี่ยม
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #61 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 10:07:57 PM »

ขอบคุณ คุณkiss686 ครับ
เรื่องพกพาอาวุธปืนในม็อบพันธมิตรก็เป็นที่ชัดเจนแล้วว่ามี
ที่จริง อ่านในบางกระทู้ของบอร์ดนี้ สมาชิกหลายท่านก็แจ้งว่าพกพาอาวุธปืนไปร่วมชุมนุมด้วยครับ
ก็แฟร์ดีครับ เมื่อตาต่อตา ประเดี๋ยวก็ฟันต่อฟัน นั่งติดตามข่าวอยู่บ้านก็ตื่นเต้นดีครับ
เห็นชอบชวนคนอื่นออกไป... แล้วทำไมท่านไม่ออกไปมั่งครับ...
คิก คิก

จะให้ผมออกไปไหนหรือครับคุณ ผมไม่เคยคิดว่าจะออกไปกะข้างไหนนี่ครับ

แต่อย่างพวกท่านมัวทำอะไรอยู่หรือครับ ประเดี๋ยวโดนคุณอัญชลีเหน็บอีกหรอกว่าเป็น "พวกกู้ชาติหน้าจอ" ครับ (ฮา)
                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                 ออกจากกะลาไงจ๊ะ
ขำก๊าก

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #62 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 10:10:51 PM »

สำหรับผมคงได้แต่เฝ้ามองอยู่ไกลๆ และหวังว่าประเทศชาติ คงได้อะไรดีๆกลับมาบ้าง จากการกระทำของทั้งสองฝ่าย

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
beer66
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 21

เมื่อไหร่จะเบื่อเสียที

« ตอบ #63 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 10:11:47 PM »

สำหรับผมคงได้แต่เฝ้ามองอยู่ไกลๆ และหวังว่าประเทศชาติ คงได้อะไรดีๆกลับมาบ้าง จากการกระทำของทั้งสองฝ่าย

สวัสดีครับพี่  เดินทางถึงแล้วหรือครับผม

BLUE ZONE66
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #64 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 10:17:55 PM »

เรื่องอาวุธก้อมีกันทั้งสองฝ่ายนั่นแหล่ะ  ทีเอ็งข้าไม่ว่า ทีข้าบ้างเอ็งเสือกโวย

โอ้ว...ท่านยมฯมาเองเลย ไหว้

พี่บุญอ่ะ ยังไม่ได้พาพี่เที่ยวเลย หนีกลับซะแระ เศร้า

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #65 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 10:18:07 PM »

เรื่องพกพาอาวุธปืนในม็อบพันธมิตรก็เป็นที่ชัดเจนแล้วว่ามี
ที่จริง อ่านในบางกระทู้ของบอร์ดนี้ สมาชิกหลายท่านก็แจ้งว่าพกพาอาวุธปืนไปร่วมชุมนุมด้วยครับ
ก็แฟร์ดีครับ เมื่อตาต่อตา ประเดี๋ยวก็ฟันต่อฟัน นั่งติดตามข่าวอยู่บ้านก็ตื่นเต้นดีครับ
เห็นชอบชวนคนอื่นออกไป... แล้วทำไมท่านไม่ออกไปมั่งครับ...
คิก คิก

จะให้ผมออกไปไหนหรือครับคุณ ผมไม่เคยคิดว่าจะออกไปกะข้างไหนนี่ครับ

แต่อย่างพวกท่านมัวทำอะไรอยู่หรือครับ ประเดี๋ยวโดนคุณอัญชลีเหน็บอีกหรอกว่าเป็น "พวกกู้ชาติหน้าจอ" ครับ (ฮา)

นี่ไง... สมองมดเคยชวนคนอื่นออกไป...

ยังเล่น net ไม่ออกไปกู้ชาติกับเขามั่งหรือครับ พี่น้อง

สงสัยสมองมดจำไม่ได้... เพราะยังลังเลว่าจะเป็นสมองมดหรือเป็นเสี้ยนตำเท้าดี...
อุตส่าห์เอารูปมดแดงมาอวดว่ามีสมองเท่านี้... แต่เคยบอกคนอื่นว่าขอเป็นเสี้ยนน้อยๆ คอยตำเท้า...

สมองมดก็คอยแต่ตอดโน่นนิด ตอดนี่หน่อย แขวะคนอื่นไปทั่วจนตัวเองจำไม่ได้ว่าแขวะใครมั่ง...
เพราะสมองมีเท่ามด เลยจำได้ไม่หมด... และแม้แต่จะคิดจะกินหญ้าอย่างไร ก็ทำไม่ได้...
เพราะปากมดมันเล็ก กินหญ้าไม่ได้... ดังนั้นแม้แต่เป็นตัวมีเขากินหญ้ายังไม่มีปัญญา...

แต่ตัวมีเขากินหญ้ามันขี้เสร็จแล้ว พอใกล้แห้งชอบมีมดตอมขี้... สมองมดชอบตอมขี้ควายอ่ะ...
ตอมไปตอมมา... นึกว่านี่แหละหวา พาสุขสันต์...

นั่งอ่านกระทู้เก่าๆแล้วก็ไม่เห็นมีอะไรเป็นแก่นสารได้มากไปกว่าขี่จักรยาน...
สมองมดก็รู้ได้แค่นั้น ไม่เคยมีอะไรไกลเกินเท้าตัวเอง... ปั่นจักรยาน ปั่นเข้าไป...

เลยนึกอะไรไม่ออกว่าเป็นอะไรดี ขอเป็นเสี้ยนตำเท้า... ฮา...
เพราะมันพอดี พอดี... ที่เท้า พอเหมาะเจาะ เหมาะเป็นเสี้ยน... ที่เท้า...

ฮาน่ะ... ฮา สามที(ซ้อนๆ)...
indojeen@รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 364

« ตอบ #66 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 10:24:34 PM »

ตอนนี้กรุงเทพฯ หนาวมากครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน

wisit ( เอก ) - รักในหลวง
อย่าทำร้ายคนไทยด้วยกันเองเลย ผมไหว้ล่ะ !!!
Full Member

คะแนน 31

« ตอบ #67 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 10:27:50 PM »

ชุดยังไม่แห้งมั้งครับ .. Grin

สงสัยจะเป็นกระโปรงแน่เลย

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #68 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 10:30:29 PM »

คนไทยฆ่ากันเองเพราะความคิดแตกต่าง เว๊บจะแตกก็เพราะความเห็นแตกต่าง หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตารินถ้าชาติ,สถาบันจะล่มก็อย่าเสียใจไปเลยเพราะเราคนไทยช่วยกันทำลายกันเอง เพราะคิดว่าสิ่งที่ตนเองคิดและเห็นถูกต้อง(ตัวกูของกู) ไหว้ ไหว้ ไหว้

ใครจะล่มสถาบันหรือครับ...
ถ้าลูกๆทะเลาะกัน พ่อที่อุตสาห์ทำงานหนักจนสุขภาพเหมือนกับที่ลูกๆเห็น หัวอกคนเป็นพ่อจะคิดยังไงครับ... ไหว้ ไหว้ ไหว้

ยังไม่ได้ตอบเลยครับ... ว่าใครจะล้มสถาบันครับ...

ตอบหน่อยเถิด... อยากทราบความเห็นของท่านครับ...
deore XT
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #69 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 10:33:28 PM »

คิก คิก

นี่ไง... สมองมดเคยชวนคนอื่นออกไป...

ยังเล่น net ไม่ออกไปกู้ชาติกับเขามั่งหรือครับ พี่น้อง

สงสัยสมองมดจำไม่ได้... เพราะยังลังเลว่าจะเป็นสมองมดหรือเป็นเสี้ยนตำเท้าดี...
อุตส่าห์เอารูปมดแดงมาอวดว่ามีสมองเท่านี้... แต่เคยบอกคนอื่นว่าขอเป็นเสี้ยนน้อยๆ คอยตำเท้า...

สมองมดก็คอยแต่ตอดโน่นนิด ตอดนี่หน่อย แขวะคนอื่นไปทั่วจนตัวเองจำไม่ได้ว่าแขวะใครมั่ง...
เพราะสมองมีเท่ามด เลยจำได้ไม่หมด... และแม้แต่จะคิดจะกินหญ้าอย่างไร ก็ทำไม่ได้...
เพราะปากมดมันเล็ก กินหญ้าไม่ได้... ดังนั้นแม้แต่เป็นตัวมีเขากินหญ้ายังไม่มีปัญญา...

แต่ตัวมีเขากินหญ้ามันขี้เสร็จแล้ว พอใกล้แห้งชอบมีมดตอมขี้... สมองมดชอบตอมขี้ควายอ่ะ...
ตอมไปตอมมา... นึกว่านี่แหละหวา พาสุขสันต์...

นั่งอ่านกระทู้เก่าๆแล้วก็ไม่เห็นมีอะไรเป็นแก่นสารได้มากไปกว่าขี่จักรยาน...
สมองมดก็รู้ได้แค่นั้น ไม่เคยมีอะไรไกลเกินเท้าตัวเอง... ปั่นจักรยาน ปั่นเข้าไป...

เลยนึกอะไรไม่ออกว่าเป็นอะไรดี ขอเป็นเสี้ยนตำเท้า... ฮา...
เพราะมันพอดี พอดี... ที่เท้า พอเหมาะเจาะ เหมาะเป็นเสี้ยน... ที่เท้า...

ฮาน่ะ... ฮา สามที(ซ้อนๆ)...

แฟนพันธุ์แท้deore XT มาแล้ววว สวัสดีครับ
Glock36
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #70 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 10:35:17 PM »

เค้าไม่ไปหา M79 มายิงบ้างก็บุญกบาลแล้วละ   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
นั่นนะซิครับ เห็นผู้ใหญ่ของตำรวจมาบอกว่าหาซื้อได้ไม่ยาก
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #71 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 10:36:48 PM »

สงสัย โรนิน จะเจอนินจา.....

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
A B A C U S รั ก ใ น ห ล ว ง
สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #72 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 10:41:27 PM »

ได้ดูจากทีวี แต่เป็นการนำเสนอภาพข่าวแค่ช่วงเวลาหนึ่ง ที่ตกไป คือช่วงนี้

เป็นช่วงที่ดักคอยก่อนขบวนพันธมิตรจะเดินทางมาถึง

พอมาถึงก็เป็นแบบนี้

หากมีใครมาดักทำร้ายผมแบบนี้ผมก็ยิงเหมือนกันครับ

ครับ
ดูแล้วน่าเศร้าจริง
มีแต่เด็กๆ ทำกันเอง
ไอ้หัวโจกรอผลบุญทั้งนั้น
นี่แหละที่ผมเรียกว่า เตะหมูเข้าปากหมา

ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #73 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 11:02:53 PM »

สงสัย โรนิน จะเจอนินจา.....

สงสัยเจอ .38 มั้งครับท่าน

puggi
Jr. Member
**

คะแนน 13

« ตอบ #74 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 11:44:48 PM »

เขาเรียกว่า อหิงสวน ครับ Cool

โดนมาตลอดหลายเดือน

ไอ้พวกเสื้อแดงเลยนึกว่า พธม งวดนี้คงเคี้ยวง่าย เหมือนเดิม

แต่คราวนี้คงรู้ว่าของจริงเป็นไงแล้ว และคงไม่มีใครยอมใครอีกแล้

ปล ส่วนตัว ผมว่าพธม จะแพ้ครับ แต่ ไม่เป็น ไร ชาวบ้านบางระจัน ก็แพ้เหมือนกัน แต่ก็สู้เพื่อความถูกต้อง ไหว้
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 ... 13
  พิมพ์