เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 15, 2024, 05:16:16 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8 9 ... 13
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เล่นกันเองซะแล้ว ThaiPBS  (อ่าน 18304 ครั้ง)
พจน์-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 132

« ตอบ #75 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 11:52:21 PM »

คนไทยฆ่ากันเองเพราะความคิดแตกต่าง เว๊บจะแตกก็เพราะความเห็นแตกต่าง หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตารินถ้าชาติ,สถาบันจะล่มก็อย่าเสียใจไปเลยเพราะเราคนไทยช่วยกันทำลายกันเอง เพราะคิดว่าสิ่งที่ตนเองคิดและเห็นถูกต้อง(ตัวกูของกู) ไหว้ ไหว้ ไหว้

ใครจะล่มสถาบันหรือครับ...
ถ้าลูกๆทะเลาะกัน พ่อที่อุตสาห์ทำงานหนักจนสุขภาพเหมือนกับที่ลูกๆเห็น หัวอกคนเป็นพ่อจะคิดยังไงครับ... ไหว้ ไหว้ ไหว้

ยังไม่ได้ตอบเลยครับ... ว่าใครจะล้มสถาบันครับ...

ตอบหน่อยเถิด... อยากทราบความเห็นของท่านครับ...
ผมตอบท่านทาง PM แล้วครับ.

สวัสดีครับ,ขอบคุณครับ,ไม่เป็นไรครับ
david srt
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 18

« ตอบ #76 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 11:55:43 PM »

ไปดักตีเขาก่อน พอโดนบ้างก็โวย

ขออนุญาติตอบว่าไม่ชอบความคิดเจ้าของกระทู้ครับ
terry
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 66

« ตอบ #77 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 12:08:39 AM »

1 คะแนนครับ
ไม่รู้จริงรึป่าวนะ
แต่ที่แน่ๆ ในรูป พวกเสื้อแดงหาเรื่องก่อนแน่ๆ ตั้งแต่เมื่อวาน

ได้ดูจากทีวี แต่เป็นการนำเสนอภาพข่าวแค่ช่วงเวลาหนึ่ง ที่ตกไป คือช่วงนี้

เป็นช่วงที่ดักคอยก่อนขบวนพันธมิตรจะเดินทางมาถึง

พอมาถึงก็เป็นแบบนี้

งั้นไอ้พวก ที่อยู่หน้าปากซอย 3 คงมีการศึกษาสูงนะเหรอ .ถ้ามีภาพมีหลักฐานไปเอามาโพสให้ดูก่อนแล้วค่อยว่ากันใหม่ แบร่ แบร่ แบร่ แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น

สุกรจากโลกันต์
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 68

« ตอบ #78 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 12:11:36 AM »

ไม่เข้าใจว่ายิงกันยังไง  Angry
 ถ้าเป็นผมยิงมีศพแน่นอน  เยาะเย้ย
คนที่แยกแยะไม่ออกว่ายิงขู่ หรือยิงหมายชีวิต ก็อย่าเพิ่งมาวิจารณ์เลยครับ
อย่าลืม ว่าฝ่าย พธม. ต้องเสียวีระชนไปกี่ท่านแล้ว ยังไม่เห็น นปก. เป็นวีระชนสักคน ยิ้มีเลศนัย
และถ้าฝ่ายพธม. เจตนาจะเอาคืนจริงทำไมไม่มีคนเจ็บ-ตาย บอกยิงไปตั้งหลายนัด
แค่ปืนแก็ปไว้ยิงขู่ไล่ เสียมากกว่า กิ๊วก๊าว

สีใหนก็ช่าง ถึงยังไงก็เป็นคนไทย อยู่ใต้เบื้องพระยุคลบาท
ถือเป็นมงคลแห่งชีวิต
ยังรักสาวขเมร จะเจ็บอีกกี่ทีก็ยอม
mambo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 65

Gripen RTAF

« ตอบ #79 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 12:12:18 AM »

http://www.youtube.com/watch?v=KNhLI3LDgzQ
boom boom
Full Member

คะแนน 27

ดุจดังขุนเขา หรือจะไปสน ต่อลมฝน ฟ้าดิน

« ตอบ #80 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 12:17:06 AM »

ฮา  จริงๆ  ถ่ายได้เต็มๆเลย  พวกมีการศึกษา ยืนยิงปืน อยู่บนรถหกล้อ   แล้วแกนนำยังหน้าด้านบอกว่า ไม่ใช่พวกพันธมิตร อีก การศึกษาสูงจริงๆ เอาสมองส่วนไหนคิด..........มันก็ ถ่อย พอๆกัน ทั้งคู่แหละ น๊อ

ใครมีภาพ สนับสนุนด่วน จ้า Grin Grin Grin

อยากเรียนถามท่านเจ้าของกระทู้บ้างว่า ถ้าท่านโดนดักทำร้าย แบบนั้นบ้าง
แบบว่า มาเป็นสิบ มีเหล็ก มีไม้เป็นอาวุธ (เหมือนในรูป) วิ่งกรูเข้ามาหาท่านเพื่อ....
อยากทราบว่าท่านจะทำอย่างไรครับ...ถ้าท่านอยู่ในเหตุการณ์นั้น....
ท่านจะรู้สึก ฮา จริงๆ แบบที่ท่านนั่งดูข่าว ดู ทีวี อยู่บ้านหรือเปล่าครับ
...คือว่าผมอยากรู้ครับ...

ดุจดังขุนเขา หรือจะไปสน ต่อลมฝน ฟ้าดิน
สมศักดิ์ : รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1152

« ตอบ #81 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 12:22:24 AM »

ใช้เถาถั่วต้มถั่วจนถั่วสุก                          ถั่วทนทุกข์สะอื้นไห้อยู่ในหม้อ

ถั่วหรือเถาอื่นไกลใช่ต่างกอ                     ไฉนหนอจึงมัวเมาเผากันเอง

สุภาษิตโบราณ

nick
Hero Member

คะแนน 12

« ตอบ #82 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 12:51:43 AM »

555 พวกหางแดงหนีไปไหนหมดเนี่ย

ขำไปอีก 3 วัน

555+
+kAriN+
Jr. Member
**

คะแนน 13

« ตอบ #83 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 01:42:05 AM »

สีแดงหายหมด มีแต่เสื้อเหลืองแอ๊บแดง.. กิ๊วๆ

Sticker
Hero Member

คะแนน 90

« ตอบ #84 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 02:02:47 AM »

ไม่อยากให้โทษกันไปโทษกันมา ระหว่างเสื้อเหลือง - เสื้อแดง เลยครับ
เพราะไม่มีวันหยุดหรอก  ถ้างัดเรื่องแบบนี้ขึ้นมา มันก็พลาดด้วยกันทั้ง ๒ ฝ่าย
ว่ากันได้ โต้กันได้ทั้งคู่ ไม่มีวันยอมกันหรอก เพราะต่างฝ่าย ต่างก็เคยทำอดีตให้แก่กันไว้

ถ้าจะโทษ ว่าเขาทำผิดกฎหมาย   ขอให้โทษเฉพาะส่วนตัวคนที่ยิง  คนที่ใช้ คนที่สนับสนุน ให้ยิง
ส่วน พธม. คนอื่นที่ไม่ได้ ร่วมเจตนาจะยิงด้วย  เขาอาจตกกระไดพลอยโจรไปด้วย

อารมณ์ในขณะนั้น ตอนนั้น มันพาไป แล้วก็เกิดอย่างที่เห็น ใครทำคนนั้นต้องรับผิดไป

บุกรุกเอย ยิงคนเอย   มันผิดกฎหมายอาญา แน่ๆ ทุกคนรู้ดี

แต่จะทำยังไงครับ ที่จะทำให้เลิกเป็นแบบนี้เสียที เข้าสู่ความสงบ
ขอให้ท่านสมชาย ...เสียสละเพื่อ  สถาบัน ชาติ  บ้านเมือง เถอะครับ ...ขอร้องละ..

ความจำสั้น     แต่รักฉันยาว ...
พจน์-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 132

« ตอบ #85 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 02:05:49 AM »

ไม่อยากให้โทษกันไปโทษกันมา ระหว่างเสื้อเหลือง - เสื้อแดง เลยครับ
เพราะไม่มีวันหยุดหรอก  ถ้างัดเรื่องแบบนี้ขึ้นมา มันก็พลาดด้วยกันทั้ง ๒ ฝ่าย
ว่ากันได้ โต้กันได้ทั้งคู่ ไม่มีวันยอมกันหรอก เพราะต่างฝ่าย ต่างก็เคยทำอดีตให้แก่กันไว้

ถ้าจะโทษ ว่าเขาทำผิดกฎหมาย   ขอให้โทษเฉพาะส่วนตัวคนที่ยิง  คนที่ใช้ คนที่สนับสนุน ให้ยิง
ส่วน พธม. คนอื่นที่ไม่ได้ ร่วมเจตนาจะยิงด้วย  เขาอาจตกกระไดพลอยโจรไปด้วย

อารมณ์ในขณะนั้น ตอนนั้น มันพาไป แล้วก็เกิดอย่างที่เห็น ใครทำคนนั้นต้องรับผิดไป

บุกรุกเอย ยิงคนเอย   มันผิดกฎหมายอาญา แน่ๆ ทุกคนรู้ดี

แต่จะทำยังไงครับ ที่จะทำให้เลิกเป็นแบบนี้เสียที เข้าสู่ความสงบ
ขอให้ท่านสมชาย ...เสียสละเพื่อ  สถาบัน ชาติ  บ้านเมือง เถอะครับ ...ขอร้องละ..
ไหว้ ไหว้ เยี่ยม เยี่ยม

สวัสดีครับ,ขอบคุณครับ,ไม่เป็นไรครับ
Boatski
Sr. Member

คะแนน 83

« ตอบ #86 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 02:11:47 AM »

ถ้าจะโทษ ว่าเขาทำผิดกฎหมาย   ขอให้โทษเฉพาะส่วนตัวคนที่ยิง  คนที่ใช้ คนที่สนับสนุน ให้ยิง

บุกรุกเอย ยิงคนเอย   มันผิดกฎหมายอาญา แน่ๆ ทุกคนรู้ดี

นับถือครับ  ไหว้ ไหว้
Giant
R- U Ready
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 30

IPSC

« ตอบ #87 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 02:20:06 AM »

ขอบคุณเจ้าของกระทู้ที่นำภาพมาให้ดู..และทุกคนได้ดูแล้วมองไม่ผิดว่าเป็นปืน..แต่ถามว่า ใครจะยอมให้โดนรักแกอยู่ฝ่ายเดียว เสียหายมาเท่าไรแล้ว ให้ไอ้พวกหน้าโง่เสื้อแดงโดนซะมั้งจะได้รู้รสชาติ ขนาดหมาแมวถูกรังแกมันยังสู้จนสุดชีวิตแต่นี้เราเป็นคน ก็ไม่ได้ต่างอะไรที่จะเอาตัวรอดจากการเจตนาทำร้ายร่างกายหรือเอาถึงตาย ดอก แบร่ แบร่ แบร่ แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น คิก คิก คิก คิก คิก คิก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

Diligentia  Vis  Celeritas = แม่นยำ  รุนแรง  รวดเร็ว 

www.ipscthailand.com
kiss686
Jr. Member
**

คะแนน 12

« ตอบ #88 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 08:49:43 AM »

ฮา  จริงๆ  ถ่ายได้เต็มๆเลย  พวกมีการศึกษา ยืนยิงปืน อยู่บนรถหกล้อ   แล้วแกนนำยังหน้าด้านบอกว่า ไม่ใช่พวกพันธมิตร อีก การศึกษาสูงจริงๆ เอาสมองส่วนไหนคิด..........มันก็ ถ่อย พอๆกัน ทั้งคู่แหละ น๊อ

ใครมีภาพ สนับสนุนด่วน จ้า Grin Grin Grin

อยากเรียนถามท่านเจ้าของกระทู้บ้างว่า ถ้าท่านโดนดักทำร้าย แบบนั้นบ้าง
แบบว่า มาเป็นสิบ มีเหล็ก มีไม้เป็นอาวุธ (เหมือนในรูป) วิ่งกรูเข้ามาหาท่านเพื่อ....
อยากทราบว่าท่านจะทำอย่างไรครับ...ถ้าท่านอยู่ในเหตุการณ์นั้น....
ท่านจะรู้สึก ฮา จริงๆ แบบที่ท่านนั่งดูข่าว ดู ทีวี อยู่บ้านหรือเปล่าครับ
...คือว่าผมอยากรู้ครับ...

มันขึ้นอยู่กับ สถานะการณ์ ครับ  ทั้งที่รู้อยู่แล้วว่า ออกไป จะมีการกระทบกระทั่งกันแน่ๆ  แล้วก็ตีกันจริงๆ จะอ้างป้องกันตัวไม่ได้ หรอก..............แต่ถ้าอีกแบบ  ผมอยู่ของผมดีๆ แล้วมีคนมารุมทำร้ายผม ผมก็ไม่ปล่อยไว้หรอกครับ
ห ม า ย จั น ท ร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #89 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 09:00:04 AM »

สีแดงหายหมด มีแต่เสื้อเหลืองแอ๊บแดง.. กิ๊วๆ

น่าสงสารบางคน  ผ่าเหล่าผ่ากอ   

ปล่อยผู้เฒ่าผู้แก่ พ่อแม่ตัวเองออกไป

ตัวเอง มาทำเก๋า อยู่หน้าคีย์บอร์ด แยกแยะไม่ออก 
  แลบลิ้น

หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8 9 ... 13
  พิมพ์