เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 15, 2024, 03:21:43 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 13
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เล่นกันเองซะแล้ว ThaiPBS  (อ่าน 18196 ครั้ง)
โจ ™
สมาชิกลำดับที่: 41
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 219

รวมเวลาที่อยู่ในระบบ: 555 วัน 5 ชั่วโมง 55 นาที

« ตอบ #30 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 08:53:31 PM »

แจ้งข่าวพี่ๆทุกท่านครับ ขณะนี้(คืนนี้) มีจุดตรวจ จุดสกัด ของจนท. กว่า 50 จุด ทั่ว กทม. เดินทางไปใหนมาใหน ระมัดระวังตัว เรื่องอาวุธด้วยครับ

บางโพ 5
scott
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #31 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 08:55:08 PM »

เค้าไม่ไปหา M79 มายิงบ้างก็บุญกบาลแล้วละ   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
พจน์-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 132

« ตอบ #32 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 08:59:08 PM »

คนไทยฆ่ากันเองเพราะความคิดแตกต่าง เว๊บจะแตกก็เพราะความเห็นแตกต่าง หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตารินถ้าชาติ,สถาบันจะล่มก็อย่าเสียใจไปเลยเพราะเราคนไทยช่วยกันทำลายกันเอง เพราะคิดว่าสิ่งที่ตนเองคิดและเห็นถูกต้อง(ตัวกูของกู) ไหว้ ไหว้ ไหว้

สวัสดีครับ,ขอบคุณครับ,ไม่เป็นไรครับ
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #33 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 09:02:31 PM »

ได้ดูจากทีวี แต่เป็นการนำเสนอภาพข่าวแค่ช่วงเวลาหนึ่ง ที่ตกไป คือช่วงนี้

เป็นช่วงที่ดักคอยก่อนขบวนพันธมิตรจะเดินทางมาถึง

พอมาถึงก็เป็นแบบนี้

หากมีใครมาดักทำร้ายผมแบบนี้ผมก็ยิงเหมือนกันครับ

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #34 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 09:03:10 PM »

คนไทยฆ่ากันเองเพราะความคิดแตกต่าง เว๊บจะแตกก็เพราะความเห็นแตกต่าง หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตารินถ้าชาติ,สถาบันจะล่มก็อย่าเสียใจไปเลยเพราะเราคนไทยช่วยกันทำลายกันเอง เพราะคิดว่าสิ่งที่ตนเองคิดและเห็นถูกต้อง(ตัวกูของกู) ไหว้ ไหว้ ไหว้

ใครจะล่มสถาบันหรือครับ...
deore XT
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #35 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 09:07:10 PM »

ขอบคุณ คุณkiss686 ครับ

เรื่องพกพาอาวุธปืนในม็อบพันธมิตรก็เป็นที่ชัดเจนแล้วว่ามี
ที่จริง อ่านในบางกระทู้ของบอร์ดนี้ สมาชิกหลายท่านก็แจ้งว่าพกพาอาวุธปืนไปร่วมชุมนุมด้วยครับ

ก็แฟร์ดีครับ เมื่อตาต่อตา ประเดี๋ยวก็ฟันต่อฟัน นั่งติดตามข่าวอยู่บ้านก็ตื่นเต้นดีครับ
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #36 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 09:13:35 PM »

ปืนพกสั้นเทียบไม่ได้กับ M79 หรอกครับ  Cheesy 

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
สราโท
ไม่มีสิ่งใดที่แน่นอน
Full Member

คะแนน 28

ถิ่นภูเขาไฟ

« ตอบ #37 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 09:14:54 PM »

จากช่อง7เสื้อแดงเจ็บ8รถจักรยานยนต์ไหม้สองคัน..ก็สมควรแล้วครับเค้าอยู่ดีๆของเค้า..ก็พากันไปดักทำร้ายเค้า..โดนซะบ้างแค่นี้ยังน้อยไปเมื่อเทียบกับm๗๙
Boatski
Sr. Member

คะแนน 83

« ตอบ #38 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 09:16:27 PM »

เรื่องพกพาอาวุธปืนในม็อบพันธมิตรก็เป็นที่ชัดเจนแล้วว่ามี
ที่จริง อ่านในบางกระทู้ของบอร์ดนี้ สมาชิกหลายท่านก็แจ้งว่าพกพาอาวุธปืนไปร่วมชุมนุมด้วยครับ

ก็แฟร์ดีครับ เมื่อตาต่อตา ประเดี๋ยวก็ฟันต่อฟัน นั่งติดตามข่าวอยู่บ้านก็ตื่นเต้นดีครับ
ก็พวกพี่เล่นเอาอาวุธไปดักตีนี่ครับ
ใครจะโง่เอาศีรษะไปรับไม้หน้าสามของพี่ล่ะครับ?  บู่

เป็นผมก็คงเอาไปแหละ ขับผ่านพวกก็รุมเข้ามาทำร้าย...
Boatski
Sr. Member

คะแนน 83

« ตอบ #39 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 09:18:07 PM »

คงจะมีแหละ เจ๊
เขาเอามา แต่ผล
เหตุ ไม่เอามา
ก่อนการปะทะ มีอะไรเกิดขึ้น

แนวยิง จากบนรถ ไปในทิศทางไหน
เป็นปืนแก็ปหรือเปล่า  เคยเล่นมั้ย  แก็ปวง น่ะ

เกิดไม่ทันค่ะพี่ คิก คิก

ไม่เจื้ออออ  คิก คิก

ขออนุญาตแซวครับ  ไหว้
อิอิ
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #40 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 09:18:36 PM »

เห็นชอบชวนคนอื่นออกไป... แล้วทำไมท่านไม่ออกไปมั่งครับ...
ห ม า ย จั น ท ร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #41 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 09:20:50 PM »

ชุดยังไม่แห้งมั้งครับ .. Grin

พจน์-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 132

« ตอบ #42 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 09:21:33 PM »

ใครจะล่มสถาบันหรือครับ...
ถ้าลูกๆทะเลาะกัน พ่อที่อุตสาห์ทำงานหนักจนสุขภาพเหมือนกับที่ลูกๆเห็น หัวอกคนเป็นพ่อจะคิดยังไงครับ... ไหว้ ไหว้ ไหว้

สวัสดีครับ,ขอบคุณครับ,ไม่เป็นไรครับ
BLUE EAGLE
Jr. Member
**

คะแนน 12

มือปืนเป้าสะอาด

« ตอบ #43 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 09:23:23 PM »

เหตุการนี้ผมประสบมายังตกใจไม่หายเลยครับ คือผมพาลูกไปรับแฟนจอดรออยู่ที่ปั้มเอสโซ่เวลาประมาณ16.30น.ก็เห็นสิ่งผิดปกติคือมีกลุ่มคนเสื้อแดงจำนวนมากมายืนออกันตรงปากซอย3 และก็มีตำรวจยืนคุมเชิงอยู่จำนวนหนึ่ง สักพักครับเห็นรถหกล้อบรรทุกเครื่องขยายเสียงและมีคนเสี้อเหลืองขับมา คนเสื้อแดงรีบวิ่งเอาฝ่ารถถือไม้ก้อนหินขว้างใส่คนเสื้อเหลือง สักพักก็ได้ยินเสียงปืนดังขึ้น(จากรถหกล้ออย่างต่อเนื่อง)ผมจูงแขขลูกได้รีบวิ่งหนีไปในซอยหลังปั้มหลังจากนั้นก็ได้ยินเสียงปืนเป็นระยะ
ข้อสังเกตุ 1.คนเสื้อแดงทำไมต้องมาดักรอ 2.คนเสื้อเหลืองไหนบอกชุมนุมปราศจากอาวุธ
ด้วยความเคารพ

ชีวิตที่เกินทน จะหลอมคนให้ทนทาน
สราโท
ไม่มีสิ่งใดที่แน่นอน
Full Member

คะแนน 28

ถิ่นภูเขาไฟ

« ตอบ #44 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 09:25:18 PM »

มดก็แค่ฮีโร่หลังคีบอร์ด...
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 13
  พิมพ์