เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 15, 2024, 03:22:06 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 ... 13
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เล่นกันเองซะแล้ว ThaiPBS  (อ่าน 18204 ครั้ง)
Boatski
Sr. Member

คะแนน 83

« ตอบ #45 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 09:26:03 PM »

เหตุการนี้ผมประสบมายังตกใจไม่หายเลยครับ คือผมพาลูกไปรับแฟนจอดรออยู่ที่ปั้มเอสโซ่เวลาประมาณ16.30น.ก็เห็นสิ่งผิดปกติคือมีกลุ่มคนเสื้อแดงจำนวนมากมายืนออกันตรงปากซอย3 และก็มีตำรวจยืนคุมเชิงอยู่จำนวนหนึ่ง สักพักครับเห็นรถหกล้อบรรทุกเครื่องขยายเสียงและมีคนเสี้อเหลืองขับมา คนเสื้อแดงรีบวิ่งเอาฝ่ารถถือไม้ก้อนหินขว้างใส่คนเสื้อเหลือง สักพักก็ได้ยินเสียงปืนดังขึ้น(จากรถหกล้ออย่างต่อเนื่อง)ผมจูงแขขลูกได้รีบวิ่งหนีไปในซอยหลังปั้มหลังจากนั้นก็ได้ยินเสียงปืนเป็นระยะ
ข้อสังเกตุ 1.คนเสื้อแดงทำไมต้องมาดักรอ 2.คนเสื้อเหลืองไหนบอกชุมนุมปราศจากอาวุธ
ด้วยความเคารพ
ตอบข้อหนึ่ง มาดักทำร้ายไงครับ
ตอบข้อสอง โปรดอ่านข้อหนึ่ง  เยาะเย้ย
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #46 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 09:34:47 PM »

ขอบคุณ คุณkiss686 ครับ
เรื่องพกพาอาวุธปืนในม็อบพันธมิตรก็เป็นที่ชัดเจนแล้วว่ามี
ที่จริง อ่านในบางกระทู้ของบอร์ดนี้ สมาชิกหลายท่านก็แจ้งว่าพกพาอาวุธปืนไปร่วมชุมนุมด้วยครับ
ก็แฟร์ดีครับ เมื่อตาต่อตา ประเดี๋ยวก็ฟันต่อฟัน นั่งติดตามข่าวอยู่บ้านก็ตื่นเต้นดีครับ
เห็นชอบชวนคนอื่นออกไป... แล้วทำไมท่านไม่ออกไปมั่งครับ...
คิก คิก

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
yommatood
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 1

« ตอบ #47 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 09:35:40 PM »

เรื่องอาวุธก้อมีกันทั้งสองฝ่ายนั่นแหล่ะ  ทีเอ็งข้าไม่ว่า ทีข้าบ้างเอ็งเสือกโวย
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #48 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 09:40:19 PM »

อยากมาดักทำร้ายกันก่อนนี่  โดนซะบ้างก็สมควรแล้ว

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
แมวน้ำ
Jr. Member
**

คะแนน 18

« ตอบ #49 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 09:41:26 PM »

เห็นภาพจะๆมันชั่วได้ใจจริงๆ ไอ้หนอนเอ้ย
foxbat.....รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 81

« ตอบ #50 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 09:44:12 PM »

คนไทยฆ่ากันเองเพราะความคิดแตกต่าง เว๊บจะแตกก็เพราะความเห็นแตกต่าง หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตารินถ้าชาติ,สถาบันจะล่มก็อย่าเสียใจไปเลยเพราะเราคนไทยช่วยกันทำลายกันเอง เพราะคิดว่าสิ่งที่ตนเองคิดและเห็นถูกต้อง(ตัวกูของกู) ไหว้ ไหว้ ไหว้

ใครจะล่มสถาบันหรือครับ...
ถ้าลูกๆทะเลาะกัน พ่อที่อุตสาห์ทำงานหนักจนสุขภาพเหมือนกับที่ลูกๆเห็น หัวอกคนเป็นพ่อจะคิดยังไงครับ... ไหว้ ไหว้ ไหว้
                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                            ก็มันมีไอ้ลูกทรพีอยู่คนหนึ่ง  ลูกๆคนอื่นทนไม่ไหวก็เลยต้องช่วยกันรุมกระทืบสั่งสอนมันหน่อยให้มันสำนึกในพระคุณของบิดาที่ชุบเลี้ยงมันมาให้เติบใหญ่
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #51 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 09:44:36 PM »

เห็นภาพจะๆมันชั่วได้ใจจริงๆ ไอ้หนอนเอ้ย
..แล้วเหตุการณ์ที่ไล่ตีพันธมิตรที่อุดรธานีแหละท่าน ชั่วเท่าๆกันไหม อย่างโบราณท่านว่า."ที่เอ็งข้าไม่ว่า ที่ข้าเอ็งอย่าโวย".. เยี่ยม

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
Boatski
Sr. Member

คะแนน 83

« ตอบ #52 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 09:48:14 PM »

เอาแบบนี้
      ...ในประมาณ พ.ศ. 1742 กองทัพมุสลิมเติรกส์ได้ยกมารุกรานรบชนะกษัตริย์แห่งชมพูทวีปฝ่ายเหนือ และเข้าครอบครองดินแดงโดยลำดับ กองทัพมุสลิมเติรกส์ได้เผาผลาญทำลายวัดและปูชนียสถานในพุทธศาสนาลงแทบทั้งหมด และสังหารผู้ที่ไม่ยอมเปลี่ยนศาสนา นาลันทามหาวิหารก็ถูกเผาผลาญทำลายลงในช่วงระยะเวลานั้นด้วย มีบันทึกของนักประวัติศาสตร์ชาวมุสลิมเล่าว่า ที่นาลันทา พระภิกษุถูกสังหารแทบหมดสิ้น(โดยที่พระสงฆ์ไม่ได้ตอบโต้ ได้เพียงแต่นั่งสมาธิอย่างสงบ)  และมหาวิทยาลัยนาลันทาก็ได้ถึงความพินาศสูญสิ้นลงแต่บัดนั้นมา...
     ขนาดมันรู้ว่า พธม ประท้วงอย่างสงบ อหิงสา ก็ยังเตรียมอาวุธมาดักตี ถ้า พธม บอกว่าจะขนอาวุธไปเต็มที่ พี่แกจะไม่ไปขโมยรถถังออกมายิงเลยเหรอครับ?
พี่มดก็ตาสว่างเถอะครับ คนดีมีที่ไหนอยู่ดีๆถืออาวุธไปดักตีคนอื่น  ถ้าพี่ชังใครสุดๆมิเอาปืนไปยิงเขาแล้วหรือ?

หากผมพูดไม่ถูก ก็ขออนุญาติให้ RO ลบออกได้ตามความเหมาะสมเลยครับ
deore XT
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #53 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 09:49:48 PM »

เรื่องพกพาอาวุธปืนในม็อบพันธมิตรก็เป็นที่ชัดเจนแล้วว่ามี
ที่จริง อ่านในบางกระทู้ของบอร์ดนี้ สมาชิกหลายท่านก็แจ้งว่าพกพาอาวุธปืนไปร่วมชุมนุมด้วยครับ
ก็แฟร์ดีครับ เมื่อตาต่อตา ประเดี๋ยวก็ฟันต่อฟัน นั่งติดตามข่าวอยู่บ้านก็ตื่นเต้นดีครับ
เห็นชอบชวนคนอื่นออกไป... แล้วทำไมท่านไม่ออกไปมั่งครับ...
คิก คิก

จะให้ผมออกไปไหนหรือครับคุณ ผมไม่เคยคิดว่าจะออกไปกะข้างไหนนี่ครับ

แต่อย่างพวกท่านมัวทำอะไรอยู่หรือครับ ประเดี๋ยวโดนคุณอัญชลีเหน็บอีกหรอกว่าเป็น "พวกกู้ชาติหน้าจอ" ครับ (ฮา)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #54 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 09:50:14 PM »

พวกรับจ้างมาตี  คิก คิก  เอาให้ 9kp ซัก 2 คน 3 คนแล้วมันจะรู้ว่าเล่นกับอะไร  คิก คิก

mambo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 65

Gripen RTAF

« ตอบ #55 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 09:50:46 PM »

...........................อยากฆ่ากันขนาดนี้.น่าจับเอาทั้งสองฝ่ายเอามามัดเชือกติดกันให้ต่อยกันจนฝ่ายหนึ่งตายไปเลย ถ้าอีกฝ่ายไม่ตาย ก็ตายทั้งคู่................. ....
beer66
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 21

เมื่อไหร่จะเบื่อเสียที

« ตอบ #56 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 09:55:12 PM »

ไม่ทราบท่านเพื่งรับรู้ข่าวสารเหรอครับ  ก่อนหน้านี้อีกฝ่ายเสียชีวิตไปกี่คนแล้ว   แล้วที่โดนนี้ก็มาดักเพื่อจะทำร้ายเขาก่อน  ก็สมควรที่จะโดนแล้ว

BLUE ZONE66
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #57 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 09:59:04 PM »

อยากฆ่ากันขนาดนี้.น่าจับเอาทั้งสองฝ่ายเอามามัดเชือกติดกันให้ต่อยกันจนฝ่ายหนึ่งตายไปเลย ถ้าอีกฝ่ายไม่ตาย ก็ตายทั้งคู่

เสี้ยมเขาควายชนกัน

กระเหี้ยนกระหือรืน ขนาดนี้ กันเชียวหรือ

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
Glock36
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #58 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 09:59:55 PM »

คนดีถ้าจะสู้กับคนชั่วๆ ต้องมีความฉลาดด้วย  ทุกคนมีสิทธิป้องกันตัว ถ้านรกป่วนกรุงไม่บุกเข้ามาก่อนแบบนั้นก็ไม่โดนสวน ใครจะไปรู้ว่านรกป่วนกรุงเข้ามามันจะเอาถึงตายหรือไม่และดูท่าทางพวกมันก็เข้ามาแบบกร่างสุดๆ เก่งแต่กับคนไม่มีอาวุธ พอโดนสวนเข้าหน่อยก็วิ่งหางจุกก้นเหมื่อนหมา แล้วก็มาเที่ยวโพทนาเหมือนตอนเด็กๆที่ต่อยสู้เพื่อนไม่ได้ก็กลับมาฟ้องแม่ที่บ้าน

ที่พันธมิตรตายเอาๆ เพราะลูกระเบิดไม่เห็นหน้าไหนออกมาทวงถามความเป็นธรรม
foxbat.....รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 81

« ตอบ #59 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 10:00:59 PM »

คิก คิก

จะให้ผมออกไปไหนหรือครับคุณ ผมไม่เคยคิดว่าจะออกไปกะข้างไหนนี่ครับ

แต่อย่างพวกท่านมัวทำอะไรอยู่หรือครับ ประเดี๋ยวโดนคุณอัญชลีเหน็บอีกหรอกว่าเป็น "พวกกู้ชาติหน้าจอ" ครับ (ฮา)
                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                 ออกจากกะลาไงจ๊ะ
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 ... 13
  พิมพ์