เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 15, 2024, 05:19:05 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8 9 10 ... 13
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เล่นกันเองซะแล้ว ThaiPBS  (อ่าน 18316 ครั้ง)
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #90 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 09:01:51 AM »

คนไทยฆ่ากันเองเพราะความคิดแตกต่าง เว๊บจะแตกก็เพราะความเห็นแตกต่าง หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตารินถ้าชาติ,สถาบันจะล่มก็อย่าเสียใจไปเลยเพราะเราคนไทยช่วยกันทำลายกันเอง เพราะคิดว่าสิ่งที่ตนเองคิดและเห็นถูกต้อง(ตัวกูของกู) ไหว้ ไหว้ ไหว้

ใครจะล่มสถาบันหรือครับ...
ถ้าลูกๆทะเลาะกัน พ่อที่อุตสาห์ทำงานหนักจนสุขภาพเหมือนกับที่ลูกๆเห็น หัวอกคนเป็นพ่อจะคิดยังไงครับ... ไหว้ ไหว้ ไหว้

ยังไม่ได้ตอบเลยครับ... ว่าใครจะล้มสถาบันครับ...

ตอบหน่อยเถิด... อยากทราบความเห็นของท่านครับ...
ผมตอบท่านทาง PM แล้วครับ.

ได้รับแล้วครับ... ขอบคุณครับ พวกเดียวกัน...

แต่ไม่เห็นด้วย ที่ให้หยุดข้างเดียวครับ... ต้องหยุดทั้งสองข้างพร้อมกัน...
หากข้างไหนหยุดก่อนเป็นโดนหนักครับ...

หรอย
การไม่เป็นโรค เป็นลาภอันประเสริฐ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 618

« ตอบ #91 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 09:02:53 AM »

เมื่อคืนดูข่าว  เห็นตำรวจสามารถจับรถปิคอัพมิตซูฯ ค้นในรถพบ ปืนกลอูซี่

พร้อมกระสุน ที่ขโมยมาจากทำเนียบครับ
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #92 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 09:06:15 AM »

ไม่เข้าใจว่ายิงกันยังไง  Angry
 ถ้าเป็นผมยิงมีศพแน่นอน  เยาะเย้ย
คนที่แยกแยะไม่ออกว่ายิงขู่ หรือยิงหมายชีวิต ก็อย่าเพิ่งมาวิจารณ์เลยครับ
อย่าลืม ว่าฝ่าย พธม. ต้องเสียวีระชนไปกี่ท่านแล้ว ยังไม่เห็น นปก. เป็นวีระชนสักคน ยิ้มีเลศนัย
และถ้าฝ่ายพธม. เจตนาจะเอาคืนจริงทำไมไม่มีคนเจ็บ-ตาย บอกยิงไปตั้งหลายนัด
แค่ปืนแก็ปไว้ยิงขู่ไล่ เสียมากกว่า กิ๊วก๊าว

สงสัยปืนแก๊บ... ต่อให้ปืนจริงก็ยิงถูกยากครับ ลำกล้องสั้นปานนั้น...

ถ้าเปลี่ยนเป็น 1911 ตัวเต็ม 5 นิ้ว... คงมีงานศพครับ...
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #93 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 09:12:35 AM »

ใช่ จริงหรือ
ที่ว่า เป็นเสื้อแดง

กว่าจะเอาออกมา
กว่าจะถอด
กว่าจะใส่
เสียเวลานาน
สวมทับ ไม่ดีกว่าหรือ

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
kiss686
Jr. Member
**

คะแนน 12

« ตอบ #94 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 09:27:06 AM »

เจตนาแตกต่างกันครับ...

พกปืนไป นี่ผิดแน่ๆเรื่องพกปืนโดยไม่ได้รับอนุญาต... แต่เรื่องยิงปืนนี่ต้องดูว่าป้องกันตัวหรือเปล่าครับ...

เจตนาคนพกไม้หน้าสามไป ตั้งใจจะเอาไปตีคน อาจถึงตายได้ถ้าโดนเหมาะๆ จังๆ... ตั้งใจจะไปตีคน อย่างนี้ได้ตีแน่ๆ และเจตนาตีคน...

พกปืนไปด้วย(ผิดเรื่องพกปืน)... แต่ไม่แน่ว่าจะยิงคนหรือไม่ เพราะถ้าไม่มีใครเอาไม้หน้าสามมาตี ก็ไม่ต้องยิงปืนใส่คน... ต้องดูว่าทำไมยิงปืน ยิงเพราะป้องกันตนเองหรือป้องกันคนอื่นไม่ให้โดนไม้หน้าสามตีจนตายหรือไม่...

ถ้า จขกท. แยกเรื่องนี้ไม่ออกว่าเจตนาใครเป็นอย่างไร ก็ไม่ควรเล่นปืนครับ...

ยังไม่อยากบอกว่าโง่ เพราะอาจรู้อยู่แล้ว... แต่ตั้งใจเกลื่อนประเด็นหลอกให้คนอื่นเขว...
หากเป็นคุณkiss686...จะเตรียมปืนไปเปล่าคะ Grin

คงไม่เอาไปหรอกครับพี่  เสียดายปืน เปล่าๆ หากเกิดพลาดท่า  ตะลุมบอนกันทัดเทียมกว่าครับ

ตรงนี้...

เข้าข่ายโง่แล้วครับ... เพิ่งเห็นครับ...

ฮา... ครับ...

มิได้ครับ ท่านสมชาย   กระผม สามารถแยกแยะเจตนาออกครับ  และไม่เคย คิดว่าตัวเองโง่ หรือว่าฉลาดล้ำเลิศอะไร  เพียงแต่จะชี้ให้เห็นว่า  ที่กลุ่มพธม.พยายามสร้างภาพกันนักหนาว่า เป็นพวกมีการศึกษา ออกมาชุมนุม  ส่วนอีกฝ่าย เป็นพวก ไร้สมอง เป็นผู้ใช้แรงงาน  ไม่มีความคิด   สุดท้าย มันก็ไร้สติ ไม่ต่างกัน........... เรื่องการเมือง มันก็ต้องแก้ด้วยการเมือง มิใช่หรือ
a lone wolf
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 290

« ตอบ #95 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 09:41:47 AM »

ไอ้ห่ะ (อันนี้อุทานด่าลมด่าแล้งนะครับ)
มันจะให้เล่นตามเกมมันตลอดเลยวุ้ย

พฤติกรรมจะเล่นแก้กฏหมายให้ผิดกลายเป็นไม่ผิด  มันก็บอกว่า "ประชาชนเลือกมันมา" แสดงว่าประชาชนสนับสนุนให้มันแก้กฏหมายได้ แลบลิ้น

พฤติกรรมมันเป็นรัฐบาลตัวแทน  เพื่อคนบางตระกูล  แทนที่จะทำเพื่อผลประโยชน์ของชาติ มันก็บอกว่า "ประชาชนเลือกมันมา" แสดงว่าประชาชนอยากให้ตระกูลเหล่านั้นปกครองบ้านเมือง แลบลิ้น

พฤติกรรมมันจะเอาไม้หน้าสามมาตีกระบาลคนที่เขาแสดงออกถึงความคิดความเชื่อของเขา  มันก็บอกว่า "มึงจะชุมนุมต้องปราศจากอาวุธ" แสดงว่าถ้าอยากแสดงสิทธิ์เรียกร้อง  ต้องทำกระโหลกให้แข็งทนทานรับไม้หน้าสามได้ แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น

มีมือมีตีนมีมีดมีปืนมีสมองเหมือนกันนะเฟ้ย
งานนี้ไม่เกี่ยวกับภาพลักษณ์ว่าใครเป็นปัญญาชน ใครเป็นควายดอกครับ
ใครตอบคำถามได้ว่าสิ่งที่ตนเองทำไปนั้น  ทำเพื่ออะไร  ทำเพื่อใคร  ทำเพื่อลูกเพื่อหลาน ทำเพื่อบ้านเพื่อเมือง  คนนั้นตายแล้วนอนตาหลับครับ ไหว้

It's not the years in your life but the life in your years, that counts
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #96 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 09:47:18 AM »

เจตนาแตกต่างกันครับ...

พกปืนไป นี่ผิดแน่ๆเรื่องพกปืนโดยไม่ได้รับอนุญาต... แต่เรื่องยิงปืนนี่ต้องดูว่าป้องกันตัวหรือเปล่าครับ...

เจตนาคนพกไม้หน้าสามไป ตั้งใจจะเอาไปตีคน อาจถึงตายได้ถ้าโดนเหมาะๆ จังๆ... ตั้งใจจะไปตีคน อย่างนี้ได้ตีแน่ๆ และเจตนาตีคน...

พกปืนไปด้วย(ผิดเรื่องพกปืน)... แต่ไม่แน่ว่าจะยิงคนหรือไม่ เพราะถ้าไม่มีใครเอาไม้หน้าสามมาตี ก็ไม่ต้องยิงปืนใส่คน... ต้องดูว่าทำไมยิงปืน ยิงเพราะป้องกันตนเองหรือป้องกันคนอื่นไม่ให้โดนไม้หน้าสามตีจนตายหรือไม่...

ถ้า จขกท. แยกเรื่องนี้ไม่ออกว่าเจตนาใครเป็นอย่างไร ก็ไม่ควรเล่นปืนครับ...

ยังไม่อยากบอกว่าโง่ เพราะอาจรู้อยู่แล้ว... แต่ตั้งใจเกลื่อนประเด็นหลอกให้คนอื่นเขว...
หากเป็นคุณkiss686...จะเตรียมปืนไปเปล่าคะ Grin

คงไม่เอาไปหรอกครับพี่  เสียดายปืน เปล่าๆ หากเกิดพลาดท่า  ตะลุมบอนกันทัดเทียมกว่าครับ

ตรงนี้...

เข้าข่ายโง่แล้วครับ... เพิ่งเห็นครับ...

ฮา... ครับ...

มิได้ครับ ท่านสมชาย   กระผม สามารถแยกแยะเจตนาออกครับ  และไม่เคย คิดว่าตัวเองโง่ หรือว่าฉลาดล้ำเลิศอะไร  เพียงแต่จะชี้ให้เห็นว่า  ที่กลุ่มพธม.พยายามสร้างภาพกันนักหนาว่า เป็นพวกมีการศึกษา ออกมาชุมนุม  ส่วนอีกฝ่าย เป็นพวก ไร้สมอง เป็นผู้ใช้แรงงาน  ไม่มีความคิด   สุดท้าย มันก็ไร้สติ ไม่ต่างกัน........... เรื่องการเมือง มันก็ต้องแก้ด้วยการเมือง มิใช่หรือ

Grin แล้วคิดว่านักการเมืองอย่างที่เห็นในปัจจุบัน จะยอมหรือเปล่าล่ะ บอกว่าเล่นการเมือง แต่ก็วิ่งใต้ดินตั้งแต่การซื้อเสียงแล้ว การเมืองที่นักการเมืองซื้อเสียงเข้าไปผมไม่เรียกว่าเป็นการเมืองครับ Grin

ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #97 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 09:51:08 AM »

การเมือง เรื่องเส็งเคร็งครับ.....

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #98 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 09:51:25 AM »

ตอนหาเสียง
มือ พนม แทบไม่วาง
ยกไหว้ ไปทั่วทิศ

พอเป็นแล้ว มีหัวโขน
ก็ไม่รู้จักกันล่ะ

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #99 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 09:59:25 AM »

ก็ไปดักทําเขาก่อน....

ไอ้ที่เอาหินไปขว้างใส่รถที่วิ่ง...เอาไม้ไปฟาดน่ะ.....ถ้าเป็นวัยรุ่นต่างจังหวัดคงโดนจับข้อหาพยายามฆ่า...หรือฆ่า...ก็มีคนโดนมาแล้ว..

แท็กซี่ทาสทํา....ไม่ผิดหรือครับ....

เป็นผม...ผมก็ยิงครับ...

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
kiss686
Jr. Member
**

คะแนน 12

« ตอบ #100 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 10:01:21 AM »

แล้วถ้า นายสมชาย(นายกฯ) ลาออกแล้ว  จะเป็นอย่างไรต่อครับ    หากยุบสภาฯไปแล้ว  ยังไงต่อครับ  แล้วเลือกตั้งใหม่ พวกหน้าเดิมๆ กลับเข้ามาอีก แล้วจะยังไงต่ออีกครับ.......มันก็ไม่จบไม่สิ้นอยู่ดี  แก้ปัญหาที่ปลายเหตุ  พันธมิตร ก็มีอยู่ทั่วประเทศ ไม่ลองรณรงค์ ในภาคประชาชน ต้านการซื้อเสียงดูล่ะครับ อาจจะช่วยได้บ้าง..........จุดยืน ของพันธมิตร อยู่ตรงไหน กันแน่ครับ  แล้ววิธีการเป็นอย่างไรกัน ครับ
a lone wolf
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 290

« ตอบ #101 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 10:08:33 AM »

คำถามของท่าน จขกท ตอบง่ายมาก
ถึงเลือกตั้งคราวหน้าพวกของทักษิณเข้ามาอีก 
เรื่องมันจะจบก็ต่อเมื่อรัฐบาลทำงานโดยโปร่งใส ถูกต้องตามทำนองคลองธรรม ทำเพื่อผลประโยชน์ของชาติ
ถ้าเป็นแบบนั้น  อีกร้อยพันธมิตร ก็ล้มรัฐบาลไม่ได้ขอรับ

แต่อย่ามาทำดื้อหน้าใส ทำเป็นสงสัยว่า "ถูกต้องตามทำนองคลองธรรม" หมายความว่าอย่างไรนะครับ
รัฐบาลช่วงปีหลังๆนี่มักจะตอบปัญหาที่เราเรียนรู้กันมาตั้งแต่ประถมไม่ค่อยได้แฮะ Cheesy

It's not the years in your life but the life in your years, that counts
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #102 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 10:20:08 AM »

ไอ้ห่ะ (อันนี้อุทานด่าลมด่าแล้งนะครับ)
มันจะให้เล่นตามเกมมันตลอดเลยวุ้ย

พฤติกรรมจะเล่นแก้กฏหมายให้ผิดกลายเป็นไม่ผิด  มันก็บอกว่า "ประชาชนเลือกมันมา" แสดงว่าประชาชนสนับสนุนให้มันแก้กฏหมายได้ แลบลิ้น

พฤติกรรมมันเป็นรัฐบาลตัวแทน  เพื่อคนบางตระกูล  แทนที่จะทำเพื่อผลประโยชน์ของชาติ มันก็บอกว่า "ประชาชนเลือกมันมา" แสดงว่าประชาชนอยากให้ตระกูลเหล่านั้นปกครองบ้านเมือง แลบลิ้น

พฤติกรรมมันจะเอาไม้หน้าสามมาตีกระบาลคนที่เขาแสดงออกถึงความคิดความเชื่อของเขา  มันก็บอกว่า "มึงจะชุมนุมต้องปราศจากอาวุธ" แสดงว่าถ้าอยากแสดงสิทธิ์เรียกร้อง  ต้องทำกระโหลกให้แข็งทนทานรับไม้หน้าสามได้ แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น

มีมือมีตีนมีมีดมีปืนมีสมองเหมือนกันนะเฟ้ย
งานนี้ไม่เกี่ยวกับภาพลักษณ์ว่าใครเป็นปัญญาชน ใครเป็นควายดอกครับ
ใครตอบคำถามได้ว่าสิ่งที่ตนเองทำไปนั้น  ทำเพื่ออะไร  ทำเพื่อใคร  ทำเพื่อลูกเพื่อหลาน ทำเพื่อบ้านเพื่อเมือง  คนนั้นตายแล้วนอนตาหลับครับ ไหว้

โดนใจ.....อย่างนี้ต้องได้แต้ม  .... +1

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Choro - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #103 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 10:24:09 AM »

จะคอยกดคะแนนให้น้าสมชาย ( ฮา )  5 คะแนนครับ  ไหว้  ถูกใจมากครับ

จขกท เอามาแต่ตอนที่โดนเอาคืน ทำไมไม่เอามาทั้งหมดหละ   เป็นลูกผู้ชายหน่อยครับ

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #104 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 10:29:19 AM »

แล้วถ้า นายสมชาย(นายกฯ) ลาออกแล้ว  จะเป็นอย่างไรต่อครับ    หากยุบสภาฯไปแล้ว  ยังไงต่อครับ  แล้วเลือกตั้งใหม่ พวกหน้าเดิมๆ กลับเข้ามาอีก แล้วจะยังไงต่ออีกครับ.......มันก็ไม่จบไม่สิ้นอยู่ดี  แก้ปัญหาที่ปลายเหตุ  พันธมิตร ก็มีอยู่ทั่วประเทศ ไม่ลองรณรงค์ ในภาคประชาชน ต้านการซื้อเสียงดูล่ะครับ อาจจะช่วยได้บ้าง..........จุดยืน ของพันธมิตร อยู่ตรงไหน กันแน่ครับ  แล้ววิธีการเป็นอย่างไรกัน ครับ

เรื่องอื่นท่านอื่นตอบไปแล้ว...

ตอบตรงตัวสีแดงครับ... ว่าจุดยืนคือล้มระบอบทักษิณและนอมินี่ของมัน หรือใครก็ตามที่เป็นรัฐบาลไม่รักษาศีล 5 ครับ...
นายกสมชายนี่ผิดศีลครบ... แม้แต่ศีลข้อ 3 นอนกับเมียคนอื่น เลวสุดๆ...

ขอบคุณท่านที่กดคะแนนให้นายสมชายครับ... เย้

หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8 9 10 ... 13
  พิมพ์