เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 15, 2024, 03:19:15 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 5 6 7 [8] 9 10 11 ... 13
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เล่นกันเองซะแล้ว ThaiPBS  (อ่าน 18165 ครั้ง)
C.45
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 1

แก่อย่างไรก็ย้งเป็นม้า

« ตอบ #105 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 10:32:04 AM »

เสื้อแดงกับเสื้อเหลืองรบกันยังไม่น่ากลัวเท่าคนในเวฟเรารบกันโป้งเป็นร่วง โป้งเป็นร่วง น่ากลัวคิดแล้วเสียว ตกใจ ตกใจ ตกใจ
dusit_thp
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #106 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 10:37:19 AM »

ขอฟ้งด้วยคน

[URL=http://g.ima
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 26, 2008, 10:41:47 AM โดย dusit_thp » บันทึกการเข้า
+kAriN+
Jr. Member
**

คะแนน 13

« ตอบ #107 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 10:50:29 AM »

สีแดงหายหมด มีแต่เสื้อเหลืองแอ๊บแดง.. กิ๊วๆ

น่าสงสารบางคน  ผ่าเหล่าผ่ากอ  

ปล่อยผู้เฒ่าผู้แก่ พ่อแม่ตัวเองออกไป

ตัวเอง มาทำเก๋า อยู่หน้าคีย์บอร์ด แยกแยะไม่ออก 
  แลบลิ้น

อ๊ะๆ ไม่ได้เก๋า

แต่แม่ไม่ได้ออกไปแล้ว... ขู่ไว้ ว่าแม่ออก ผมออกบ้าง... เลยต้องมานั่งพิมพ์ที่นี่แหละ

ดีกว่าที่เวป manager ไม่เข้าพวก มันลบเลย...

สันดานสื่อ propaganda จริงๆ
kiss686
Jr. Member
**

คะแนน 12

« ตอบ #108 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 10:56:28 AM »

จะคอยกดคะแนนให้น้าสมชาย ( ฮา )  5 คะแนนครับ  ไหว้  ถูกใจมากครับ

จขกท เอามาแต่ตอนที่โดนเอาคืน ทำไมไม่เอามาทั้งหมดหละ   เป็นลูกผู้ชายหน่อยครับ

อยากได้ทั้งหมด ก็มีให้ดูหลายกระทู้นี่ครับ  ทำความเข้าใจกระทู้ให้ดี "เล่นกันเองซะแล้ว ThaiPBS"   ก่อนที่จะเอาคำที่เหมาะกับตัวเอง มายัดเยียดให้คนอื่น  เยาะเย้ย
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #109 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 10:59:00 AM »

อิอิ  อันนี้เป็นการเคลียร์จุดสกัดธรรมดาๆครับ  ไม่มีอะไรมากมาย  ตามข่าวไม่มีการลงมายิงผู้บาดเจ็บซ้ำที่หัวนี่ครับ  

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
ฝุ่น-รักในหลวง
.45 8+1
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 456

« ตอบ #110 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 11:50:37 AM »

สำหรับผมคงได้แต่เฝ้ามองอยู่ไกลๆ และหวังว่าประเทศชาติ คงได้อะไรดีๆกลับมาบ้าง จากการกระทำของทั้งสองฝ่าย

สวัสดีครับพี่  เดินทางถึงแล้วหรือครับผม

สวัสดีครับพี่บุญ หายเหนื่อยหรือยังครับ ไหว้

นี่ถ้าพี่บุญกลับช้าอีกวัน สงสัยต้องอยู่ต่ออีกหลายวันแน่เลยครับ

พกไปก็โดนจับ ไม่พกก็โดนจี้

http://www.glock-club.com
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #111 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 12:23:17 PM »

แต่แม่ไม่ได้ออกไปแล้ว... ขู่ไว้ ว่าแม่ออก ผมออกบ้าง... เลยต้องมานั่งพิมพ์ที่นี่แหละ

ดีกว่าที่เวป manager ไม่เข้าพวก มันลบเลย...

คนที่จริงใจกัน ก็อยู่กันได้นานครับ ....

รูปนี้ดูมาหลายกระทู้ .... เห็นชัด ๆ ว่าคนเขียนข้อความเห็นแค่รูปก็วิเคราะห์ให้เข้ากับข่าวที่ตัวเองต้องการแล้ว ....

เรื่องการโฆษณาชวนเชื่อ เรื่องนั่งเทียน หรือเรื่องเชื่อตามที่อยากเชื่อ หรือเรื่องคาดการณ์เอาเอง ... ผมเห็นบ่อยครับ

รูปนี้ก็เป็นอีกตัวอย่าง ..

ห ม า ย จั น ท ร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #112 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 12:34:38 PM »

ปล่อยผู้เฒ่าผู้แก่ พ่อแม่ตัวเองออกไป

ตัวเอง มาทำเก๋า อยู่หน้าคีย์บอร์ด แยกแยะไม่ออก 
  แลบลิ้น
[/quote]

[/quote]

ผมก็เชื่ออย่างนั้น......ว่าไม่เก๋าหรอก   เพราะที่นี่ไม่ลบ ถ้ามีเหตุผล

และ รับฟังแลกเปลี่ยน  สิ่งที่คุณไม่รู้ก็รับไปมั่ง  ไม่รับข้อมูลฝ่ายเดียว

supsavaipol
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #113 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 12:53:54 PM »

ก็แค่เอาคืนเท่านั้นอย่าคิดมากครับ
lekdusit
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 27

« ตอบ #114 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 12:54:27 PM »

ไม่ได้ฮา ตรงที่คนตีกันไม่ใช่สิ  ยิงกันครับ   แต่ฮาตรงที่  ความภาพมันฟ้อง ว่าชุมนุมโดยปราศจากอาวุธ  มันไม่มีจริง คับ   ฮาที่สอง แกนนำดันเสือกให้ข่าว ว่า ที่ยิงนั้น ไม่ใช่กลุ่มพันธมิตร ดูเค้าทำ ก็มันยืนยิง บนรถหกล้อของมันแท้ๆ  และฮาที่ สาม นึกไม่ถึงว่าฝ่ายข่าว จะเอาภาพออกอากาศ    นี่แหละครับที่ฮา  คนทำร้ายกันผมก็ไม่อยากเห็นหรอก  แต่ที่ ร้ายที่สุด มีการเจรจาเชิงข่มขู่  จะมาเอาภาพที่ถ่ายซะด้วย  เก่งกันจริงๆ Cheesy Cheesy
ก่อนมีเหตุการณ์  เกือบทั้งวันทำไมไม่กล่าวถึง  นำเอาเฉพาะตอนที่มีการยิงกัน  ก่อนหน้านั้นที่ชุดแดงกระทำอะไรไปทำไมไม่ลำดับเหตุการณ์เล่าครับ  ตำรวจก็ทราบน่าจะมีการจัดกำลังมาคุมสถานะการณ์  ผลที่เกิดก็คือ  เขาถูกทำร้ายเขาก็ป้องกันตัว  เป็นผม  พึ่งตำรวจไม่ได้  ผมก็เลือกที่จะป้องกันตัวเอง  อย่าพยายามชี้แนะข้างเดียวครับ  ได้โปรดพิจารณาดูด้วยว่า ถ้า พธม  เดินทางไปดีๆ  ไม่มีคนดักทำร้ายเขาละมาไล่ยิงทำไม  
หากมองเห็น  พธม  เป็นกลุ่มคนพาล  ทำไมเล่าเมื่อขบวนผ่านไปที่ต่างๆ  เขาจึงไม่ไปไล่ยิงไล่ตีใคร
lekdusit
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 27

« ตอบ #115 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 12:58:23 PM »

ขอแถมอีกนิดนึง  tpbs  โปรดอย่าลืมว่านักข่าวบางคน  มาจากสังกัด  ITV เก่า  ทาสรับใช้ทักกี้ยังมีอยู่  วานคุณ " หย่อง "  ตรวจสอบข่าวด้วย  ไหนว่าเสนอข่าวทั้งสองฝ่ายไม่ใช่มุ่งประโยชน์ฝ่ายเดียว  การรายงานข่าวควรกล่าวหาที่มาที่ไปของเหตุด้วย  ไม่ใช่  เอาเหตุการณ์มาใส่สีตีข่าว  ครับ   ก่อนหน้านั้นเกิดอะไร  เพราะอะไรจึงเกิด  ทำไม  เพราะตำรวจเฉย พึ่งพาไม่ได้  ก็เท่านั้น 
hare
Hero Member

คะแนน 1785

มีแล้วไม่ต้องใช้ ดีกว่าจะใช้แล้วไม่มี

« ตอบ #116 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 01:09:12 PM »

แล้วถ้า นายสมชาย(นายกฯ) ลาออกแล้ว  จะเป็นอย่างไรต่อครับ    หากยุบสภาฯไปแล้ว  ยังไงต่อครับ  แล้วเลือกตั้งใหม่ พวกหน้าเดิมๆ กลับเข้ามาอีก แล้วจะยังไงต่ออีกครับ.......มันก็ไม่จบไม่สิ้นอยู่ดี  แก้ปัญหาที่ปลายเหตุ  พันธมิตร ก็มีอยู่ทั่วประเทศ ไม่ลองรณรงค์ ในภาคประชาชน ต้านการซื้อเสียงดูล่ะครับ อาจจะช่วยได้บ้าง..........จุดยืน ของพันธมิตร อยู่ตรงไหน กันแน่ครับ  แล้ววิธีการเป็นอย่างไรกัน ครับ

เรื่องอื่นท่านอื่นตอบไปแล้ว...

ตอบตรงตัวสีแดงครับ... ว่าจุดยืนคือล้มระบอบทักษิณและนอมินี่ของมัน หรือใครก็ตามที่เป็นรัฐบาลไม่รักษาศีล 5 ครับ...
นายกสมชายนี่ผิดศีลครบ... แม้แต่ศีลข้อ 3 นอนกับเมียคนอื่น เลวสุดๆ...

ขอบคุณท่านที่กดคะแนนให้นายสมชายครับ... เย้

เอาไปอีก 1 ครับ เยี๊ยฮู่  ขำก๊าก  ขำก๊าก  ขำก๊าก

hare
Hero Member

คะแนน 1785

มีแล้วไม่ต้องใช้ ดีกว่าจะใช้แล้วไม่มี

« ตอบ #117 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 01:22:36 PM »

แก็สน้ำตาจากเมืองจีน บาดเจ็บ ตาย  หัวเราะร่าน้ำตาริน
M 79 บาดเจ็บ ตาย  หัวเราะร่าน้ำตาริน
ได้ยินมาว่าจะมี ค. 60 อีก  ตกใจ
คน ๆ เดียว แค่คน ๆ เดียว ก็จบปัญหาไม่วุ่นวาย คีย์ออกมาเป็นเพลงซะเลย  คิก คิก  ขำก๊าก

+kAriN+
Jr. Member
**

คะแนน 13

« ตอบ #118 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 01:26:39 PM »

แลบลิ้น

[/quote]

ผมก็เชื่ออย่างนั้น......ว่าไม่เก๋าหรอก   เพราะที่นี่ไม่ลบ ถ้ามีเหตุผล

และ รับฟังแลกเปลี่ยน  สิ่งที่คุณไม่รู้ก็รับไปมั่ง  ไม่รับข้อมูลฝ่ายเดียว

[/quote]

ครับ รับไปหลายดอกแล้วอ่ะ...

มาหลายทิศทางเหลือเกิน

ขณะเดียวกัน... ก็อยากให้พวกพี่ๆ ได้รับความคิดทางอื่นบ้าง...

อย่างน้อยก็มีคนที่ไม่เห็นด้วยกับสิ่งที่พี่คิดกัน ทำกัน เข้าใจกันอยู่อย่างนี้ เยอะพอสมควร

อะไรที่ปักใจกันไป ยึดติดกับความเกลียดชังกับอะไร กับใครกันอยู่ ก็ลองทบทวนเป็นระยะๆ ดีไหมครับ

ว่าวินาทีนี้ เราอยู่ในขอบเขต อยู่บนเหตุผลที่คนที่มี "สติ" ควรจะทำหรือเปล่า

อย่า "ยึดติด" กับอะไรมากไปนะครับ...

สิ่งที่คุณเห็น ที่คุณคิดว่ารู้ อาจจะไม่ใช่สิ่งที่มันเป็นก้อได้

เมื่อวานเพิ่งได้ดู  อรหันต์ซัมเมอร์ --- หนังน่ารักดีครับ ดูไปอมยิ้มไป --- อย่าให้จินตนาการมันก้าวไปมากกว่าปัญญานะครับ

บุญรักษา อ่ะ...
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #119 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 01:35:32 PM »

ขำก๊าก

หน้า: 1 ... 5 6 7 [8] 9 10 11 ... 13
  พิมพ์