เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 15, 2024, 05:16:14 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 6 7 8 [9] 10 11 12 13
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เล่นกันเองซะแล้ว ThaiPBS  (อ่าน 18303 ครั้ง)
a lone wolf
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 290

« ตอบ #120 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 01:37:30 PM »

Grin
ชีวิตคนเรามันก็ต้องการความชัดเจนน่ะฮะ
เบลอๆบ้างบางครั้งมันก็ดี  แต่ถ้าเบลอตลอด  ระยะยาวมันก็ไม่ดีนะ...ผมว่า
มีปัญหาเราไม่ควรซุกไว้ใต้พรม  ควรปัดกวาดทำความสะอาดบ้านกันเป็นระยะๆ

It's not the years in your life but the life in your years, that counts
kiss686
Jr. Member
**

คะแนน 12

« ตอบ #121 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 01:38:25 PM »

ไม่ได้ฮา ตรงที่คนตีกันไม่ใช่สิ  ยิงกันครับ   แต่ฮาตรงที่  ความภาพมันฟ้อง ว่าชุมนุมโดยปราศจากอาวุธ  มันไม่มีจริง คับ   ฮาที่สอง แกนนำดันเสือกให้ข่าว ว่า ที่ยิงนั้น ไม่ใช่กลุ่มพันธมิตร ดูเค้าทำ ก็มันยืนยิง บนรถหกล้อของมันแท้ๆ  และฮาที่ สาม นึกไม่ถึงว่าฝ่ายข่าว จะเอาภาพออกอากาศ    นี่แหละครับที่ฮา  คนทำร้ายกันผมก็ไม่อยากเห็นหรอก  แต่ที่ ร้ายที่สุด มีการเจรจาเชิงข่มขู่  จะมาเอาภาพที่ถ่ายซะด้วย  เก่งกันจริงๆ Cheesy Cheesy
ก่อนมีเหตุการณ์  เกือบทั้งวันทำไมไม่กล่าวถึง  นำเอาเฉพาะตอนที่มีการยิงกัน  ก่อนหน้านั้นที่ชุดแดงกระทำอะไรไปทำไมไม่ลำดับเหตุการณ์เล่าครับ  ตำรวจก็ทราบน่าจะมีการจัดกำลังมาคุมสถานะการณ์  ผลที่เกิดก็คือ  เขาถูกทำร้ายเขาก็ป้องกันตัว  เป็นผม  พึ่งตำรวจไม่ได้  ผมก็เลือกที่จะป้องกันตัวเอง  อย่าพยายามชี้แนะข้างเดียวครับ  ได้โปรดพิจารณาดูด้วยว่า ถ้า พธม  เดินทางไปดีๆ  ไม่มีคนดักทำร้ายเขาละมาไล่ยิงทำไม  
หากมองเห็น  พธม  เป็นกลุ่มคนพาล  ทำไมเล่าเมื่อขบวนผ่านไปที่ต่างๆ  เขาจึงไม่ไปไล่ยิงไล่ตีใคร

อย่าหลงประเด็น  ต่างจากกระทู้ครับท่าน   ที่ไม่นำเสนอเพราะ ปกติ ช่องนี้ จะถือหาง พันธมิตรฯอยู่  ผมตั้งกระทู้เพื่อชี้ให้เห็นว่า ในสถานี ก็ไม่ได้เข้าข้าง พันธมิตรฯ ซะหมด

ขอแถมอีกนิดนึง  tpbs  โปรดอย่าลืมว่านักข่าวบางคน  มาจากสังกัด  ITV เก่า  ทาสรับใช้ทักกี้ยังมีอยู่  วานคุณ " หย่อง "  ตรวจสอบข่าวด้วย  ไหนว่าเสนอข่าวทั้งสองฝ่ายไม่ใช่มุ่งประโยชน์ฝ่ายเดียว  การรายงานข่าวควรกล่าวหาที่มาที่ไปของเหตุด้วย  ไม่ใช่  เอาเหตุการณ์มาใส่สีตีข่าว  ครับ   ก่อนหน้านั้นเกิดอะไร  เพราะอะไรจึงเกิด  ทำไม  เพราะตำรวจเฉย พึ่งพาไม่ได้  ก็เท่านั้น 

การเสนอข่าว นั้น ถ้าจะวาน คุณหย่อง ให้ตรวจสอบข่าวล่ะก็  ให้ตรวจสอบข่าวที่ สถานีฯนำเสนอซะก่อนเถอะครับ ว่า เป็นกลางจริงๆหรือไม่  เพราะผู้บริหาร ที่มีอำนาจ มาจากเครือเนชั่น ทั้งนั้น และฝ่ายข่าว ส่วนใหญ่ ก็มาจาก ASTV ซึ่งกลุ่มนี้ จะอยู่ฝั่งสถานี(คงไม่ต้องบอกชั้นที่ตั้งนะครับ)  ส่วน ฝ่ายที่มาจาก ITV เดิม ก็เหลืออยู่น้อยนิด ซึ่งกลุ่มนี้จะอยู่ทาง ฝั่ง Tower ....... การนำเสนอข่าวที่ เป็นประเด็นนี้ ก็เป็นการบ่งชี้ได้ว่า การที่จะเสนอข่าว ตามที่ผู้บริหารวาง นโยบายมานั้น บางทีมันก็มีการต่อต้านอยู่เหมือนกัน  ทุกวันนี้ชะตากรรม คนที่ นำเสนอข่าวเป็นยังไงบ้างก็ไม่รู้ คงต้องคุยกันอีกยาว..........ชัดเจนนะครับ
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #122 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 01:39:13 PM »

สิ่งที่คุณเห็น ที่คุณคิดว่ารู้ อาจจะไม่ใช่สิ่งที่มันเป็นก็ได้

แต่สิ่งที่ผมเห็น มันเป็นไปตามนั้น  จากสิ่งที่ไม่รู้ไม่เห็น

ถ้าคิดว่า ตัวเองดีจริง  ก็คืนอำนาจมาสิครับ

คืนอำนาจให้ประชาชน  เพื่อที่ประชาชน จะได้ตัดสินใจ

ผมจำได้   ว่าคนที่พูดออกสื่อ ว่า ตัวเองไม่ยึดติดกับอำนาจ

แต่กลับมาบอกว่า ประชาชนเลือกผม

มันหมายความว่าอย่างไร

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
สราโท
ไม่มีสิ่งใดที่แน่นอน
Full Member

คะแนน 28

ถิ่นภูเขาไฟ

« ตอบ #123 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 01:41:34 PM »

M๗๙..RPG..ค๖๐..ต่อไปก็คงจะเป็นเครื่องยิงจรวดต่อสู้รถถังมั้ง...
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #124 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 01:43:03 PM »

สิ่งที่คุณเห็น ที่คุณคิดว่ารู้ อาจจะไม่ใช่สิ่งที่มันเป็นก็ได้

แต่สิ่งที่ผมเห็น มันเป็นไปตามนั้น  จากสิ่งที่ไม่รู้ไม่เห็น

ถ้าคิดว่า ตัวเองดีจริง  ก็คืนอำนาจมาสิครับ

คืนอำนาจให้ประชาชน  เพื่อที่ประชาชน จะได้ตัดสินใจ

ผมจำได้   ว่าคนที่พูดออกสื่อ ว่า ตัวเองไม่ยึดติดกับอำนาจ

แต่กลับมาบอกว่า ประชาชนเลือกผม

มันหมายความว่าอย่างไร

เขาบอกว่าต้องให้คนทั้งประเทศไล่เขาถึงจะยอมลาออกครับพี่

555

lekdusit
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 27

« ตอบ #125 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 02:05:00 PM »

ไม่ได้ฮา ตรงที่คนตีกันไม่ใช่สิ  ยิงกันครับ   แต่ฮาตรงที่  ความภาพมันฟ้อง ว่าชุมนุมโดยปราศจากอาวุธ  มันไม่มีจริง คับ   ฮาที่สอง แกนนำดันเสือกให้ข่าว ว่า ที่ยิงนั้น ไม่ใช่กลุ่มพันธมิตร ดูเค้าทำ ก็มันยืนยิง บนรถหกล้อของมันแท้ๆ  และฮาที่ สาม นึกไม่ถึงว่าฝ่ายข่าว จะเอาภาพออกอากาศ    นี่แหละครับที่ฮา  คนทำร้ายกันผมก็ไม่อยากเห็นหรอก  แต่ที่ ร้ายที่สุด มีการเจรจาเชิงข่มขู่  จะมาเอาภาพที่ถ่ายซะด้วย  เก่งกันจริงๆ Cheesy Cheesy
ก่อนมีเหตุการณ์  เกือบทั้งวันทำไมไม่กล่าวถึง  นำเอาเฉพาะตอนที่มีการยิงกัน  ก่อนหน้านั้นที่ชุดแดงกระทำอะไรไปทำไมไม่ลำดับเหตุการณ์เล่าครับ  ตำรวจก็ทราบน่าจะมีการจัดกำลังมาคุมสถานะการณ์  ผลที่เกิดก็คือ  เขาถูกทำร้ายเขาก็ป้องกันตัว  เป็นผม  พึ่งตำรวจไม่ได้  ผมก็เลือกที่จะป้องกันตัวเอง  อย่าพยายามชี้แนะข้างเดียวครับ  ได้โปรดพิจารณาดูด้วยว่า ถ้า พธม  เดินทางไปดีๆ  ไม่มีคนดักทำร้ายเขาละมาไล่ยิงทำไม  
หากมองเห็น  พธม  เป็นกลุ่มคนพาล  ทำไมเล่าเมื่อขบวนผ่านไปที่ต่างๆ  เขาจึงไม่ไปไล่ยิงไล่ตีใคร

อย่าหลงประเด็น  ต่างจากกระทู้ครับท่าน   ที่ไม่นำเสนอเพราะ ปกติ ช่องนี้ จะถือหาง พันธมิตรฯอยู่  ผมตั้งกระทู้เพื่อชี้ให้เห็นว่า ในสถานี ก็ไม่ได้เข้าข้าง พันธมิตรฯ ซะหมด 

ตรงนี้ OK ผมอาจหลงครับ
ขอแถมอีกนิดนึง  tpbs  โปรดอย่าลืมว่านักข่าวบางคน  มาจากสังกัด  ITV เก่า  ทาสรับใช้ทักกี้ยังมีอยู่  วานคุณ " หย่อง "  ตรวจสอบข่าวด้วย  ไหนว่าเสนอข่าวทั้งสองฝ่ายไม่ใช่มุ่งประโยชน์ฝ่ายเดียว  การรายงานข่าวควรกล่าวหาที่มาที่ไปของเหตุด้วย  ไม่ใช่  เอาเหตุการณ์มาใส่สีตีข่าว  ครับ   ก่อนหน้านั้นเกิดอะไร  เพราะอะไรจึงเกิด  ทำไม  เพราะตำรวจเฉย พึ่งพาไม่ได้  ก็เท่านั้น 

การเสนอข่าว นั้น ถ้าจะวาน คุณหย่อง ให้ตรวจสอบข่าวล่ะก็  ให้ตรวจสอบข่าวที่ สถานีฯนำเสนอซะก่อนเถอะครับ ว่า เป็นกลางจริงๆหรือไม่  เพราะผู้บริหาร ที่มีอำนาจ มาจากเครือเนชั่น ทั้งนั้น และฝ่ายข่าว ส่วนใหญ่ ก็มาจาก ASTV ซึ่งกลุ่มนี้ จะอยู่ฝั่งสถานี(คงไม่ต้องบอกชั้นที่ตั้งนะครับ)  ส่วน ฝ่ายที่มาจาก ITV เดิม ก็เหลืออยู่น้อยนิด ซึ่งกลุ่มนี้จะอยู่ทาง ฝั่ง Tower ....... การนำเสนอข่าวที่ เป็นประเด็นนี้ ก็เป็นการบ่งชี้ได้ว่า การที่จะเสนอข่าว ตามที่ผู้บริหารวาง นโยบายมานั้น บางทีมันก็มีการต่อต้านอยู่เหมือนกัน  ทุกวันนี้ชะตากรรม คนที่ นำเสนอข่าวเป็นยังไงบ้างก็ไม่รู้ คงต้องคุยกันอีกยาว..........ชัดเจนนะครับ

ส่วนรายละเอียดภายในสถานีเบื้องลึกไม่รู้  แต่ภายนอกสัมผัสได้จากข่าว  และเนื้อข่าวครับ
เช่น  เน้นข่าวเกี่ยวกับความเดือดร้อนของผู้โดยสาร  ( อันนี้เรื่องจริงเดือดร้อน  )  แต่เนื้อข่าว  ความข่าวมักจะเน้นเจาะจง  ชี้ให้เห็น  กรณีนักข่าวรายงานสดครับ  ข่าวภายในสถานี ก็โอเค.
ผิดถูกอย่างไร  ก็ขออภัยด้วยครับ
รปศ. PSRU @ รักพระเจ้าอยู่หัว @
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 41

« ตอบ #126 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 02:14:30 PM »

ไม่ได้ฮา ตรงที่คนตีกันไม่ใช่สิ  ยิงกันครับ   แต่ฮาตรงที่  ความภาพมันฟ้อง ว่าชุมนุมโดยปราศจากอาวุธ  มันไม่มีจริง คับ   ฮาที่สอง แกนนำดันเสือกให้ข่าว ว่า ที่ยิงนั้น ไม่ใช่กลุ่มพันธมิตร ดูเค้าทำ ก็มันยืนยิง บนรถหกล้อของมันแท้ๆ  และฮาที่ สาม นึกไม่ถึงว่าฝ่ายข่าว จะเอาภาพออกอากาศ    นี่แหละครับที่ฮา  คนทำร้ายกันผมก็ไม่อยากเห็นหรอก  แต่ที่ ร้ายที่สุด มีการเจรจาเชิงข่มขู่  จะมาเอาภาพที่ถ่ายซะด้วย  เก่งกันจริงๆ Cheesy Cheesy

ผมขออนุญาตฮาด้วยคนนะครับ  ฮาที่ 1 เขาไล่ยิงไอ้พวกหมาลอบกัดครับ  ฮาที่ 2 ไอ้พวกหมาลอบกัดวิ่งหนีหางจุกตูดเลยครับ
แต่ก็เป็นที่น่าเสียใจไม่มีฮาที่ 3  คนยิงไม่ค่อยแม่น

เมาเหล้า  มักเสียหลัก
เมารัก      มักเสียใจ
เมาฝิ่น  กัญชา  ยาดำ  ไม่เท่าไร
แต่หนักใจ  เพราะเรา  นั้นเมารัก
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #127 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 02:41:01 PM »

หากเป็นคุณkiss686...จะเตรียมปืนไปเปล่าคะ Grin

คงไม่เอาไปหรอกครับพี่  เสียดายปืน เปล่าๆ หากเกิดพลาดท่า  ตะลุมบอนกันทัดเทียมกว่าครับ

ตรงนี้...

เข้าข่ายโง่แล้วครับ... เพิ่งเห็นครับ...

ฮา... ครับ...

อันนี้... ตรง  เยี่ยม

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
Quart
Sr. Member

คะแนน 9

« ตอบ #128 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 02:46:42 PM »

โดนทำร้ายก่อน ก็ต้องมีตอบโต้บ้าง ไม่งั้นจะได้จัย
biggo
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #129 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 03:43:58 PM »

สนับสนุนเจ้าของกระทู้
SA-KE
เมื่อเดินผิด ย่อมมิใช่มนุษย์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 702

เรารักในหลวง

« ตอบ #130 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 04:15:52 PM »

ฮา  จริงๆ  ถ่ายได้เต็มๆเลย  พวกมีการศึกษา ยืนยิงปืน อยู่บนรถหกล้อ   แล้วแกนนำยังหน้าด้านบอกว่า ไม่ใช่พวกพันธมิตร อีก การศึกษาสูงจริงๆ เอาสมองส่วนไหนคิด..........มันก็ ถ่อย พอๆกัน ทั้งคู่แหละ น๊อ

ใครมีภาพ สนับสนุนด่วน จ้า Grin Grin Grin

ท่านคิดว่า ท่านดีกว่าคนเหล่านั่นอย่างไรหรือ  ??    ตอบผมหน่อยซิ กำลังรอคำตอบ...อยากจะสนทนาด้วย ?  เรื่องอะไร?ก็ได้ครับ
    ผมว่า ถ้าทุกคนทำตามหน้าที่ รู้จักหน้าที่ของตัวเองดีพอ ไม่ใช่สักแต่จะปฎิญาณ พล่อย ๆ   ประเทศมันคงไม่เป็นอย่างนี้หรอก...

ผมเห็นด้วยกับพันธมิตร ในหลายๆเรื่องๆ  .......แต่เมื่อเข้าสู้กระบวนการยุติธรรมในชั้นศาล ผมไม่เคยเห็นแย้ง...ผมขอถามหน่อยเถอะ
   ถ้าคิดได้แค่ข้างต้นนี้ ผมขอถามเช่นเดียวกัน คุณใช้สมองส่วนไหน?คิดหรือ....ขออนุญาตนะครับที่ก้าวล่วง..ขอสนุกด้วยคน เพราะดูแล้วเหลือขอจริงๆ

คนต่างกับสัตว์ที่ "ความคิด"  ,  คนต่างกับมนุษย์ที่ "ศีลธรรม"
kiss686
Jr. Member
**

คะแนน 12

« ตอบ #131 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 04:26:38 PM »

ฮา  จริงๆ  ถ่ายได้เต็มๆเลย  พวกมีการศึกษา ยืนยิงปืน อยู่บนรถหกล้อ   แล้วแกนนำยังหน้าด้านบอกว่า ไม่ใช่พวกพันธมิตร อีก การศึกษาสูงจริงๆ เอาสมองส่วนไหนคิด..........มันก็ ถ่อย พอๆกัน ทั้งคู่แหละ น๊อ

ใครมีภาพ สนับสนุนด่วน จ้า Grin Grin Grin

ท่านคิดว่า ท่านดีกว่าคนเหล่านั่นอย่างไรหรือ  ??    ตอบผมหน่อยซิ กำลังรอคำตอบ...อยากจะสนทนาด้วย ?  เรื่องอะไร?ก็ได้ครับ
    ผมว่า ถ้าทุกคนทำตามหน้าที่ รู้จักหน้าที่ของตัวเองดีพอ ไม่ใช่สักแต่จะปฎิญาณ พล่อย ๆ   ประเทศมันคงไม่เป็นอย่างนี้หรอก...

ผมเห็นด้วยกับพันธมิตร ในหลายๆเรื่องๆ  .......แต่เมื่อเข้าสู้กระบวนการยุติธรรมในชั้นศาล ผมไม่เคยเห็นแย้ง...ผมขอถามหน่อยเถอะ
   ถ้าคิดได้แค่ข้างต้นนี้ ผมขอถามเช่นเดียวกัน คุณใช้สมองส่วนไหน?คิดหรือ....ขออนุญาตนะครับที่ก้าวล่วง..ขอสนุกด้วยคน เพราะดูแล้วเหลือขอจริงๆ

จะก้าวล่วง หรือเจตนา ด่า หรืออะไรก็แล้วสุดแต่จะเรียก ........... ถ้าท่านอ่านกระทู้ที่ผมได้ตอบไปแล้ว  เจตนากระผมก็มิได้นึกสนุก กับการตีกัน หรือยิงกัน อ่านให้ดี ........คนเหลือขอไม่น่าจะใช่ผมนะ  เปิดใจหน่อย

อย่าหลงประเด็น  ต่างจากกระทู้ครับท่าน   ที่ไม่นำเสนอเพราะ ปกติ ช่องนี้ จะถือหาง พันธมิตรฯอยู่  ผมตั้งกระทู้เพื่อชี้ให้เห็นว่า ในสถานี ก็ไม่ได้เข้าข้าง พันธมิตรฯ ซะหมด

kiss686
Jr. Member
**

คะแนน 12

« ตอบ #132 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 04:33:26 PM »

ไม่ได้ฮา ตรงที่คนตีกันไม่ใช่สิ  ยิงกันครับ   แต่ฮาตรงที่  ความภาพมันฟ้อง ว่าชุมนุมโดยปราศจากอาวุธ  มันไม่มีจริง คับ   ฮาที่สอง แกนนำดันเสือกให้ข่าว ว่า ที่ยิงนั้น ไม่ใช่กลุ่มพันธมิตร ดูเค้าทำ ก็มันยืนยิง บนรถหกล้อของมันแท้ๆ  และฮาที่ สาม นึกไม่ถึงว่าฝ่ายข่าว จะเอาภาพออกอากาศ    นี่แหละครับที่ฮา  คนทำร้ายกันผมก็ไม่อยากเห็นหรอก  แต่ที่ ร้ายที่สุด มีการเจรจาเชิงข่มขู่  จะมาเอาภาพที่ถ่ายซะด้วย  เก่งกันจริงๆ Cheesy Cheesy

ผมขออนุญาตฮาด้วยคนนะครับ  ฮาที่ 1 เขาไล่ยิงไอ้พวกหมาลอบกัดครับ  ฮาที่ 2 ไอ้พวกหมาลอบกัดวิ่งหนีหางจุกตูดเลยครับ
แต่ก็เป็นที่น่าเสียใจไม่มีฮาที่ 3  คนยิงไม่ค่อยแม่น

นี่ก็ฟังไม่ได้ศัพท์ จับไปกระเดียด.........เฮ้อ  
   เจตนาการตั้งกระทู้ก็ได้บอกไปแล้ว    กลับไปตีความเข้าข้างตัวกัน  พอโดนใจเข้า ก็เริ่มแสดงความก้าวร้าว  อย่าให้เสียคอนเซป  พันธมิตรเป็นผู้มีความรู้  เป็นผู้มีการศึกษาสิครับ   เปิดใจกันหน่อยครับพี่น้อง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 26, 2008, 04:39:13 PM โดย kiss686 » บันทึกการเข้า
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #133 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 04:34:27 PM »

..ทนๆหน่อยครับ.พี่น้อง.ใกล้จบเต็มทีแล้ว... หลงรัก

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
SA-KE
เมื่อเดินผิด ย่อมมิใช่มนุษย์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 702

เรารักในหลวง

« ตอบ #134 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 04:34:41 PM »

ปกติผมจะไม่ค่อยยุ่งเรื่องความคิดเห็นของคนอื่นมากนัก ถ้าไม่เกินไป...สรุปแล้วตามความคิดเห็นคุณ  เอาเป็นว่าผมไม่เปิดใจ แล้วกันครับ  ให้เพื่อนสมาชิก ช่วยกันพิจารณาแล้วกัน

คำถาม... "ท่านดีกว่าพวกเขาเหล่านั่นตรงไหน? หรือครับ "   ท่าน kiss686 อยากทราบจริงๆครับ... Wink

คนต่างกับสัตว์ที่ "ความคิด"  ,  คนต่างกับมนุษย์ที่ "ศีลธรรม"
หน้า: 1 ... 6 7 8 [9] 10 11 12 13
  พิมพ์