เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 15, 2024, 03:19:45 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 7 8 9 [10] 11 12 13
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เล่นกันเองซะแล้ว ThaiPBS  (อ่าน 18172 ครั้ง)
kiss686
Jr. Member
**

คะแนน 12

« ตอบ #135 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 04:54:30 PM »

ปกติผมจะไม่ค่อยยุ่งเรื่องความคิดเห็นของคนอื่นมากนัก ถ้าไม่เกินไป...สรุปแล้วตามความคิดเห็นคุณ  เอาเป็นว่าผมไม่เปิดใจ แล้วกันครับ  ให้เพื่อนสมาชิก ช่วยกันพิจารณาแล้วกัน

คำถาม... "ท่านดีกว่าพวกเขาเหล่านั่นตรงไหน? หรือครับ "   ท่าน kiss686 อยากทราบจริงๆครับ... Wink

ผมดีกว่าพวกเขาเหล่านั้นตรงไหน  ตรงนี้ตอบยากครับ  ก็เพราะผมไม่รู้ว่าเขาเหล่านั้น มีดีกว่าผมแค่ไหน  เอาเป็นว่า ผมดีตรงที่อะไรเกิดขึ้นก็แล้วแต่  ผมยอมรับกติกาสังคม ยอมรับกฎหมาย ใครมันทำอะไรไว้ มันก็ต้องได้รับผลกรรมนั้นตามกฎหมาย  เสียดายคนที่อ้างว่ามีความรู้  กลับไม่ใช้ความรู้ตัวเองในทางที่ควร  แต่เลือกออกมาเรียกร้องในสิ่งที่ไม่มีกติกา สากลยอมรับ  สร้างความเดือดร้อน ไปทุกหย่อมหญ้า  แต่กลับไม่เคยโทษตัวเอง กลับโทษแต่ฝ่ายรัฐที่ไม่ยอมรับข้อเสนอตัวเอง  ความเสียหายเพิ่มเป็นวงกว้าง  แต่ไม่มีใครออกมารับผิดชอบการกระทำของตัวเอง  ทุกอย่างต้องไปแก้กันในสภาฯ  ทุกอย่างมันมีทางออกเสมอ................คงทราบแล้วนะครับ   ขอถามกลับบ้าง  แล้วความคิดเห็น ผม เกินไปตรงไหน  หรือไม่ถูกใจ กันแน่ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 26, 2008, 08:07:04 PM โดย kiss686 » บันทึกการเข้า
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #136 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 04:59:35 PM »

ทุกอย่างต้องไปแก้กันในสภาฯ 

Grin...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 26, 2008, 05:01:18 PM โดย JongRakN » บันทึกการเข้า

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
kiss686
Jr. Member
**

คะแนน 12

« ตอบ #137 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 05:03:57 PM »

Grin...

ถูกต้อง  จะยุบสภา ก็ต้อง ทำในสภา    จะประกาศ ยุบสภาใต้ต้นโพธิ์  ก็ไม่ใช่น๊า  Cheesy
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #138 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 05:06:07 PM »

Grin...

ถูกต้อง  จะยุบสภา ก็ต้อง ทำในสภา    จะประกาศ ยุบสภาใต้ต้นโพธิ์  ก็ไม่ใช่น๊า  Cheesy

ขำก๊าก...

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #139 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 05:06:55 PM »

สภา คือ ที่บริหาร การเงิน ของเหล่า สส.
ไม่ใช่เพื่อการแก้ปัญหา ของประชาชน
ประชาชน เดือดร้อน ซ้ำซาก อย่างไร ก็อย่างนั้น
ไม่ได้รับการแก้ไข
อ้างแต่ งบประมาณ ไม่พอ
คนเราน้อย ทำอะไร ไม่ได้มาก
แต่... ไปอยู่ กับ ใคร   คงจะไม่ต้องพูด ให้เปลืองน้ำลาย

เข้าไปประชุมกัน เช้ายันดึก มีอะไร ใหม่ ๆ บ้าง
ยกมือประท้วง ให้ถอนคำพูด    ท่านประธานครับ
ท่านประธานครับ  ท่านประธานที่เคารพ
วกไปวนมา  จบไปอีกคืน   ได้อะไร
มันไม่ก้าวหน้า  มันเหมือนพายเรือในอ่าง

คุณธรรม จริยธรรม   มีกันหรือเปล่า   ที่ไป นั่ง ๆ กันอยู่ นะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 26, 2008, 07:04:48 PM โดย yod » บันทึกการเข้า

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
ตึก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 150

บิดามารดาคือพระประจำตัวลูก

« ตอบ #140 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 05:21:21 PM »

อันนี้พูดตามตรงผิดทั้งสองฝ่าย.....แดงก็โง่หาเรื่องเจ็บตัว ทำตัวเหมือนจิ๊กโก๋บ้านนอกพอ เจอของจริงเข้าก็วิ่งหนีหางจุกก้น

เหลืองก็ทำเกินกว่าเหตุเล่นใช้อาวุธปืนยิงใส่คนเลย น่าจะหมัดต่อหมัดไม้ต่อไม้พอ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #141 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 05:40:12 PM »

น่าจะหมัดต่อหมัดไม้ต่อไม้พอ

ผมเลือกชิงความได้เปรียบ
 โดยไม่บาดเจ็บ จะดีกว่า ครับ

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
SA-KE
เมื่อเดินผิด ย่อมมิใช่มนุษย์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 702

เรารักในหลวง

« ตอบ #142 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 06:28:38 PM »

ปกติผมจะไม่ค่อยยุ่งเรื่องความคิดเห็นของคนอื่นมากนัก ถ้าไม่เกินไป...สรุปแล้วตามความคิดเห็นคุณ  เอาเป็นว่าผมไม่เปิดใจ แล้วกันครับ  ให้เพื่อนสมาชิก ช่วยกันพิจารณาแล้วกัน

คำถาม... "ท่านดีกว่าพวกเขาเหล่านั่นตรงไหน? หรือครับ "   ท่าน kiss686 อยากทราบจริงๆครับ... Wink

ผมดีกว่าพวกเขาเหล่านั้นตรงไหน  ตรงนี้ตอบยากครับ  ก็เพราะผมไม่รู้ว่าเขาเหล่านั้น มีดีกว่าผมแค่ไหน  เอาเป็นว่า ผมดีตรงที่อะไรเกิดขึ้นก็แล้วแต่  ผมยอมรับกติกาสังคม ยอมรับกฎหมาย ใครมันทำอะไรไว้ มันก็ต้องได้รับผลกรรมนั้นตามกฎหมาย  เสียดายคนที่อ้างว่ามีความรู้  กลับไม่ใช้ความรู้ตัวเองในทางที่ควร  แต่เลือกออกมาเรียกร้องในสิ่งที่ไม่มีกติกา สากลยอมรับ  สร้างความเดือดร้อน ไปทุกหย่อมหญ้า  แต่กลับไม่เคยโทษตัวเอง กลับโทษแต่ฝ่ายรัฐที่ไม่ยอมรับข้อเสนอตัวเอง  ความเสียหายเพิ่มเป็นวงกว้าง  แต่มีใครออกมารับผิดชอบการกระทำของตัวเอง  ทุกอย่างต้องไปแก้กันในสภาฯ  ทุกอย่างมันมีทางออกเสมอ................คงทราบแล้วนะครับ   ขอถามกลับบ้าง  แล้วความคิดเห็น ผม เกินไปตรงไหน  หรือไม่ถูกใจ กันแน่ครับ

ขอบคุณหลายๆ ...  ไหว้    สำหรับสิ่งที่คุณคิดว่าคุณดีกว่าเขาเหล่านั่น ผมคงไปเปลี่ยนความคิดคุณไม่ได้ ถ้าคุณยังเชื่ออย่างนั่นโดยหลักการ  ผมเน้นนะครับโดยหลักการเพราะถ้าจะแสดงความคิดเห็นให้เป็นรูปธรรมหรือแย้งความคิดเห็นคุณโดยหลักการที่คุณอ้างถึง ผมว่าเราต้องถกย้อนหลังกันเหนื่อย แค่คำว่า " กติกาสังคม  ยอมรับกฎหมาย " ก็เหนื่อยแล้วครับ  ขอยกตัวอย่างครับ ..โดยส่วนตัวถ้าพูดถึงในหลักการ ผมค่อนข้างชอบอ่าน ความคิดเห็นของท่านสมาชิกหลายๆท่าน แต่ที่เห็นง่าย ผมยกให้  " คุณ Jakrit "   ( ขออภัยด้วยครับที่อ้างชื่อ... ไหว้ ) ที่ให้น้ำหนักทั้งสองฝั่งได้ค่อนข้างใกล้เคียงและสรุปในลักษณะของคนที่น่าจะแลกเปลี่ยนความคิดเห็นได้ค่อนข้างดี  อย่างนั่นล่ะครับที่พวกเราชอบพูดว่า "แตกต่างแต่ไม่แตกแยก " ครับ  และนักวิชาการ ที่ให้ความคิดเห็นโดยหลักการและให้ข้อมูลได้ใกล้เคียงมากและเด่นชัดเช่นกัน ผมชอบ " อ.ปณิธาน วัฒนางกูร"   ซึ่งผมคิดว่าไม่ใช่ประเภทกลางกลวงหรือกลางลวง แน่นอน  สำหรับเรื่องอื่นๆ ถูก ผิด ดี ชั่ว ท่านคิดเองแล้วกันครับ  สำหรับผม ผมยังคงยืนยันว่าเลือกข้างครับ และเลือกข้างที่ไม่เอาระบอบทักษิณ 

ที่นี้ในส่วนคำถามที่คุณถามผม  ผมขอตอบเป็นความคิดเห็นส่วนตัว  ก่อนที่ผมจะเขียนถามคุณ ผมอ่านกระทู้ในหัวข้อนี้ของคุณ คิดว่าน่าจะอ่านเกือบทุกกระทู้ทั้งหมดของคุณ  ผมเลยได้ข้อสรุปตามที่เขียนถาม สำหรับผมแล้วมันไม่ใช่แค่เพียงเหตุการ์ณที่คุณเห็นแล้วนำมาประเด็นโพส เพื่อจะดิสเครดิต คนใด คนหนึ่ง หรือกลุ่มใด กลุ่มหนึ่ง คุณลองกลับไปอ่านสิ่งที่คุณตั้งกระทู้ ที่# 1 ที่ผมอ้างอิงดู ว่าเจตนาที่คุณโพสและใช้ภาษา ในหัวข้อนี้คืออะไร? ถ้าสิ่งที่ผมคิด ตามตัวหนังสือที่คุณเขียนหรือแสดงออกอีกหลายๆกระทู้ถัดมา ไม่ใช่ตัวตนที่แท้จริงของคุณและผมอาจจะเข้าใจคุณผิด ผมยินดีที่จะขอโทษ และจะลบกระทู้ผมก่อนหน้านี้ในหัวข้อนี้ทั้งหมด  ที่สำคัญคุณเองยังไม่รู้เลยว่าคนเหล่านั่นมีดีกว่าคุณอย่างไร? แล้วไฉน จึงไปกล่าวหาเขาเช่นนั่น  สิ่งที่คุณเห็นแค่เสี้ยวหนึ่ง หรือสิ่งที่คุณรู้และรับทราบในแบบของคุณ แค่ด้านหนึ่ง หรือด้านเฉพาะที่คุณอยากรู้ นั่นคือความถ่อยของคนเหล่านั่นตามความเข้าใจของคุณหรือ? 

ประเด็นเมื่อวันที่ 24 -25 พฤศจิกายน ที่เกิดขึ้นที่  ถนนวิภาวดี ซอย 3  ผมอยากให้คุณแยกเป็น 2 ช่วง กับสิ่งที่คุณรับรู้ แยกระหว่างคำพูดที่ " คุณสมศักดิ์ กับคุณปานเทพ " กล่าวถึง แล้วนำข้อมูลที่อัพเดทที่สุด มาคุยกันดีกว่า คุณจะทราบว่าสิ่งที่คุณพูดถูกต้องเพียงไร?  ภาพที่คุณเห็นยังคงหาดูได้ไม่ยากหรอกครับ ผมเองยังดูอยู่หลายครั้ง  การที่เอาประเด็นหรือเสี้ยวหนึ่งของเหตุการ์ณมากล่าวถึงและละเลยข้อมูลส่วนหนึ่ง ซึ่งเป็นแกนและเหตุของข้อมูล เพื่อผลประโยชน์ของกลุ่มตัวเอง ผมถือว่าเป็นการบิดเบือน และกล่าวหาใส่ร้ายผู้อื่น การกระทำเช่นนี้มันไม่ต่างกับเหตุการ์ณ เมื่อวันที่ 7 ตุลาคม  ที่มีคนจงใจเผยแพร่เน้นเฉพาะภาพที่ ตำรวจถูกทำร้ายฝ่ายเดียวนั่นแหล่ะครับ .....

โทษทีครับ..มัวตามข่าวด่วนเลยช้าไปหน่อย.... Cheesy

คนต่างกับสัตว์ที่ "ความคิด"  ,  คนต่างกับมนุษย์ที่ "ศีลธรรม"
kiss686
Jr. Member
**

คะแนน 12

« ตอบ #143 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2008, 09:18:43 AM »

ขอบคุณหลายๆ ...  ไหว้    สำหรับสิ่งที่คุณคิดว่าคุณดีกว่าเขาเหล่านั่น ผมคงไปเปลี่ยนความคิดคุณไม่ได้ ถ้าคุณยังเชื่ออย่างนั่นโดยหลักการ  ผมเน้นนะครับโดยหลักการเพราะถ้าจะแสดงความคิดเห็นให้เป็นรูปธรรมหรือแย้งความคิดเห็นคุณโดยหลักการที่คุณอ้างถึง ผมว่าเราต้องถกย้อนหลังกันเหนื่อย แค่คำว่า " กติกาสังคม  ยอมรับกฎหมาย " ก็เหนื่อยแล้วครับ  ขอยกตัวอย่างครับ ..โดยส่วนตัวถ้าพูดถึงในหลักการ ผมค่อนข้างชอบอ่าน ความคิดเห็นของท่านสมาชิกหลายๆท่าน แต่ที่เห็นง่าย ผมยกให้  " คุณ Jakrit "   ( ขออภัยด้วยครับที่อ้างชื่อ... ไหว้ ) ที่ให้น้ำหนักทั้งสองฝั่งได้ค่อนข้างใกล้เคียงและสรุปในลักษณะของคนที่น่าจะแลกเปลี่ยนความคิดเห็นได้ค่อนข้างดี  อย่างนั่นล่ะครับที่พวกเราชอบพูดว่า "แตกต่างแต่ไม่แตกแยก " ครับ  และนักวิชาการ ที่ให้ความคิดเห็นโดยหลักการและให้ข้อมูลได้ใกล้เคียงมากและเด่นชัดเช่นกัน ผมชอบ " อ.ปณิธาน วัฒนางกูร"   ซึ่งผมคิดว่าไม่ใช่ประเภทกลางกลวงหรือกลางลวง แน่นอน  สำหรับเรื่องอื่นๆ ถูก ผิด ดี ชั่ว ท่านคิดเองแล้วกันครับ  สำหรับผม ผมยังคงยืนยันว่าเลือกข้างครับ และเลือกข้างที่ไม่เอาระบอบทักษิณ 

ที่นี้ในส่วนคำถามที่คุณถามผม  ผมขอตอบเป็นความคิดเห็นส่วนตัว  ก่อนที่ผมจะเขียนถามคุณ ผมอ่านกระทู้ในหัวข้อนี้ของคุณ คิดว่าน่าจะอ่านเกือบทุกกระทู้ทั้งหมดของคุณ  ผมเลยได้ข้อสรุปตามที่เขียนถาม สำหรับผมแล้วมันไม่ใช่แค่เพียงเหตุการ์ณที่คุณเห็นแล้วนำมาประเด็นโพส เพื่อจะดิสเครดิต คนใด คนหนึ่ง หรือกลุ่มใด กลุ่มหนึ่ง คุณลองกลับไปอ่านสิ่งที่คุณตั้งกระทู้ ที่# 1 ที่ผมอ้างอิงดู ว่าเจตนาที่คุณโพสและใช้ภาษา ในหัวข้อนี้คืออะไร? ถ้าสิ่งที่ผมคิด ตามตัวหนังสือที่คุณเขียนหรือแสดงออกอีกหลายๆกระทู้ถัดมา ไม่ใช่ตัวตนที่แท้จริงของคุณและผมอาจจะเข้าใจคุณผิด ผมยินดีที่จะขอโทษ และจะลบกระทู้ผมก่อนหน้านี้ในหัวข้อนี้ทั้งหมด  ที่สำคัญคุณเองยังไม่รู้เลยว่าคนเหล่านั่นมีดีกว่าคุณอย่างไร? แล้วไฉน จึงไปกล่าวหาเขาเช่นนั่น  สิ่งที่คุณเห็นแค่เสี้ยวหนึ่ง หรือสิ่งที่คุณรู้และรับทราบในแบบของคุณ แค่ด้านหนึ่ง หรือด้านเฉพาะที่คุณอยากรู้ นั่นคือความถ่อยของคนเหล่านั่นตามความเข้าใจของคุณหรือ? 

ประเด็นเมื่อวันที่ 24 -25 พฤศจิกายน ที่เกิดขึ้นที่  ถนนวิภาวดี ซอย 3  ผมอยากให้คุณแยกเป็น 2 ช่วง กับสิ่งที่คุณรับรู้ แยกระหว่างคำพูดที่ " คุณสมศักดิ์ กับคุณปานเทพ " กล่าวถึง แล้วนำข้อมูลที่อัพเดทที่สุด มาคุยกันดีกว่า คุณจะทราบว่าสิ่งที่คุณพูดถูกต้องเพียงไร?  ภาพที่คุณเห็นยังคงหาดูได้ไม่ยากหรอกครับ ผมเองยังดูอยู่หลายครั้ง  การที่เอาประเด็นหรือเสี้ยวหนึ่งของเหตุการ์ณมากล่าวถึงและละเลยข้อมูลส่วนหนึ่ง ซึ่งเป็นแกนและเหตุของข้อมูล เพื่อผลประโยชน์ของกลุ่มตัวเอง ผมถือว่าเป็นการบิดเบือน และกล่าวหาใส่ร้ายผู้อื่น การกระทำเช่นนี้มันไม่ต่างกับเหตุการ์ณ เมื่อวันที่ 7 ตุลาคม  ที่มีคนจงใจเผยแพร่เน้นเฉพาะภาพที่ ตำรวจถูกทำร้ายฝ่ายเดียวนั่นแหล่ะครับ .....

โทษทีครับ..มัวตามข่าวด่วนเลยช้าไปหน่อย.... Cheesy

ท่านก็มีความเชื่อ ของท่าน ผมก็เคารพความคิดท่าน  ผมก็มีความเชื่อของผม และไม่คิดว่าจะมีใครเปลี่ยนข้างกันง่ายๆ   และผมยังเชื่อว่า การบังคับใช้กฏหมายอย่างจริงจัง ต่อผู้กระทำความผิด  แก้ไขสถานะการได้แน่ครับ
        ย้ำอีกครั้ง การที่ผมได้ตั้งกระทู้นี้ขึ้นมา เพื่อจะชี้ให้เห็นว่า ถึงเวลาที่พันธมิตร ควรจะมองตัวเองได้แล้ว ว่าบัดนี้การกระทำการอันใดก็แล้วแต่ อย่าคิดว่าแม้แต่พวกเดียวกันก็ยังเห็นชอบด้วย ประชาชนทั้งประเทศเค้าจับตาดูอยู่  ว่าตอนนี้ พันธมิตร ได้สร้างความเดือดร้อนกับประเทศนี้ มากขนาดไหน  และผมเชื่อว่า อีกไม่นานครับ เหตุการณ์ยุติแน่
       ส่วนคำที่เน้นสีแดงนั้น รายละเอียดผมไม่จำเป็นต้องนำเสนอประเด็นทั้งหมดเพราะผมพยายามจะชี้ให้เห็น ตามหัวข้อกระทู้    ผมไม่ได้ทำเพื่อประโยชน์ของกลุ่มตัวเอง  เพราะผมไม่ใช่กลุ่มเสื้อแดง  ไม่ใช่สมาชิกพรรคร่วมรัฐบาล  ทักษิณไม่ใช่พ่อผม  และระบอบทักษิณเป็นอย่างไร  ผมก็ไม่เคยสนใจ  และยังไม่เข้าใจอีกว่า กลัวอะไรกันนักกันหนากับ คน คนเดียว หากมันมีอำนาจมากล้นขนาดนั้น  ก็ยกประเทศให้มันไปเถอะ....กระผมเป็นแค่คนที่ยอมรับกติกาสังคม ยอมรับกฏหมาย  ไม่ยอมรับกฎหมู่   และไม่ชอบการกระทำของพันธมิตรในหลายๆเรื่อง และผมเชื่อว่าในนี้มีอีกหลายท่าน ที่มีความเห็นเดียวกับผม แต่ไม่แสดงตัว(บางท่านคนในเวปก็รู้จักดี)  แต่อยู่เฉยๆ เพื่อรักษาความเพื่อนเพื่อนร่วมเวป ไว้(คุยกันทาง PM)..............พันธมิตรจะผิดหรือถูกอย่างไร ไม่ใช่แค่คนในเวปนี้หรอกครับ ที่คอยตัดสิน  แต่เป็นคนทั้งประเทศ  และทั้งโลกด้วยซ้ำไป ที่กำลังจับจ้องประเทศนี้อยู่ครับ    ด้วยความเคารพ

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #144 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2008, 10:31:54 AM »

ท่านก็มีความเชื่อ ของท่าน ผมก็เคารพความคิดท่าน  ผมก็มีความเชื่อของผม และไม่คิดว่าจะมีใครเปลี่ยนข้างกันง่ายๆ   และผมยังเชื่อว่า การบังคับใช้กฏหมายอย่างจริงจัง ต่อผู้กระทำความผิด  แก้ไขสถานะการได้แน่ครับ
        ย้ำอีกครั้ง การที่ผมได้ตั้งกระทู้นี้ขึ้นมา เพื่อจะชี้ให้เห็นว่า ถึงเวลาที่พันธมิตร ควรจะมองตัวเองได้แล้ว ว่าบัดนี้การกระทำการอันใดก็แล้วแต่ อย่าคิดว่าแม้แต่พวกเดียวกันก็ยังเห็นชอบด้วย ประชาชนทั้งประเทศเค้าจับตาดูอยู่  ว่าตอนนี้ พันธมิตร ได้สร้างความเดือดร้อนกับประเทศนี้ มากขนาดไหน  และผมเชื่อว่า อีกไม่นานครับ เหตุการณ์ยุติแน่
       ส่วนคำที่เน้นสีแดงนั้น รายละเอียดผมไม่จำเป็นต้องนำเสนอประเด็นทั้งหมดเพราะผมพยายามจะชี้ให้เห็น ตามหัวข้อกระทู้    ผมไม่ได้ทำเพื่อประโยชน์ของกลุ่มตัวเอง  เพราะผมไม่ใช่กลุ่มเสื้อแดง  ไม่ใช่สมาชิกพรรคร่วมรัฐบาล  ทักษิณไม่ใช่พ่อผม  และระบอบทักษิณเป็นอย่างไร  ผมก็ไม่เคยสนใจ  และยังไม่เข้าใจอีกว่า กลัวอะไรกันนักกันหนากับ คน คนเดียว หากมันมีอำนาจมากล้นขนาดนั้น  ก็ยกประเทศให้มันไปเถอะ....กระผมเป็นแค่คนที่ยอมรับกติกาสังคม ยอมรับกฏหมาย  ไม่ยอมรับกฎหมู่   และไม่ชอบการกระทำของพันธมิตรในหลายๆเรื่อง และผมเชื่อว่าในนี้มีอีกหลายท่าน ที่มีความเห็นเดียวกับผม แต่ไม่แสดงตัว(บางท่านคนในเวปก็รู้จักดี)  แต่อยู่เฉยๆ เพื่อรักษาความเพื่อนเพื่อนร่วมเวป ไว้(คุยกันทาง PM)..............พันธมิตรจะผิดหรือถูกอย่างไร ไม่ใช่แค่คนในเวปนี้หรอกครับ ที่คอยตัดสิน  แต่เป็นคนทั้งประเทศ  และทั้งโลกด้วยซ้ำไป ที่กำลังจับจ้องประเทศนี้อยู่ครับ    ด้วยความเคารพ

ที่แน่ๆ... แปลกแต่จริง...

พันธมิตรเพลี่ยงพล้ำ... หุ้นตก...
พันธมิตรยึดสนามบิน... หุ้นเลิกตกครับ...

เมื่อวานนี้ ผบ.ทบ. บอกให้ยุบสภาฯ... หุ้นขึ้น ดัชนีปิดเขียว...

นายกบอกไม่ยุบสภา... เวลานี้ 10.30 น. Set ลบแค่ 1 กว่าๆครับ ไม่ลงหนัก ทั้งที่สถานการณ์เดือดๆ...

ตอบคำถามไงครับ... ว่าเศรษฐกิจของไทย และนักลงทุนทั้งในและต่างประเทศมองเหตุการณ์นี้อย่างไร...
เมื่อวานนี้มีคนขายหุ้นทิ้งตั้งแยะ เพราะคิดว่าแย่... แต่เอาเข้าจริงนักลงทุนชอบ เพราะจะจบเรื่องแล้ว...
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #145 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2008, 10:51:16 AM »

นั่นสิครับ.....

สวนทาง แบบ เห็น ๆ

ออกไป  ทุกอย่าง ดีดขึ้น

กลับมา  ทุกอย่าง ห้อยขา

ฮิวโก้
Hero Member

คะแนน 118

« ตอบ #146 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2008, 10:55:09 AM »

อย่างน้อยเขาก็ดีกว่าสื่อช่องอื่นๆเยอะเลยครับ Grin

อย่าคิดว่าตัวเองเก่ง...ยังมีคนที่เก่งกว่าเรานักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริงนะ อึ๊บๆ
Soraphong-รักในหลวง
คุณภาพเยาวชน คือเครื่องยืนยัน ศักยภาพของประเทศ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 14

อย่าเนรคุณแผ่นดิน

« ตอบ #147 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2008, 11:00:08 AM »

กฎหมายไม่ได้มีไว้แค่เคารพกราบไหว้  ถึงทุกๆฝ่ายครับกรณีนี้

กูมีกูหมดอันใดกูหาใหม่กูได้  กูจนกูแก้กูเอง  กูจักก่อเกียรติกูให้กึกก้องเกรียงไกรก่อนตาย
สุกรจากโลกันต์
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 68

« ตอบ #148 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2008, 11:02:43 AM »

อยางดูสีข้างนายสมชายจัง ผบทบ. เขาแถลงการณ์เชิญให้ลาออกแล้วยัง แถไม่ยอมออกบอกว่าตัวเองมาจากการเลือกตั้ง
ผมไม่ผิด  ยี๊
นายกที่มาจากการเลือกตั้งคือป๋าหมัก ตะหาก แค่นายสมชายขึ้นมาเป็นนายกหุ่นเชิด ดูจากเจตนาก็ผิดแล้วครับ
กรรมการ(ประชาชน) ถึงให้ใบแดง เชิญออกจากสนามอยู่นี่ไง
 แบร่
อะไร อะไร ก็ประชาธิปไตย ประชาธิปไตย ไม่ใช่ของนักการเมือง ไม่ใช่ของทักษิน ไม่ใช่ของสนธิและจำลอง
แต่เป็นของประชาชนชาวไทยทุกคนโดยมีพระมหากษัตริย์เป็นประมุข ทรงใช้อำนาจอธิปไตยผ่าน รัฐสภา
มันผู้ใดที่คิดล้มล้างพระมหากษัตริย์ เท่ากับล้มล้างอำนาจอธิปไตย ไม่มีสิทธิ์ที่จะกล่าวคำว่าประชาธิปไตย ไหว้

ปล. ผิดถูกอย่างไร ผู้รู้ช่วยแก้ไขด้วยครับ

สีใหนก็ช่าง ถึงยังไงก็เป็นคนไทย อยู่ใต้เบื้องพระยุคลบาท
ถือเป็นมงคลแห่งชีวิต
ยังรักสาวขเมร จะเจ็บอีกกี่ทีก็ยอม
สุกรจากโลกันต์
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 68

« ตอบ #149 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2008, 11:03:37 AM »

อีกอย่างไทยพีบีเอส เขาดูเป็นกลางกว่าเอ็นบีทีเยอะ

สีใหนก็ช่าง ถึงยังไงก็เป็นคนไทย อยู่ใต้เบื้องพระยุคลบาท
ถือเป็นมงคลแห่งชีวิต
ยังรักสาวขเมร จะเจ็บอีกกี่ทีก็ยอม
หน้า: 1 ... 7 8 9 [10] 11 12 13
  พิมพ์