เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 15, 2024, 03:22:32 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 8 9 10 [11] 12 13
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เล่นกันเองซะแล้ว ThaiPBS  (อ่าน 18208 ครั้ง)
SA-KE
เมื่อเดินผิด ย่อมมิใช่มนุษย์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 702

เรารักในหลวง

« ตอบ #150 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2008, 10:00:19 PM »

.........................

ท่านก็มีความเชื่อ ของท่าน ผมก็เคารพความคิดท่าน  ผมก็มีความเชื่อของผม และไม่คิดว่าจะมีใครเปลี่ยนข้างกันง่ายๆ   และผมยังเชื่อว่า การบังคับใช้กฏหมายอย่างจริงจัง ต่อผู้กระทำความผิด  แก้ไขสถานะการได้แน่ครับ
        ย้ำอีกครั้ง การที่ผมได้ตั้งกระทู้นี้ขึ้นมา เพื่อจะชี้ให้เห็นว่า ถึงเวลาที่พันธมิตร ควรจะมองตัวเองได้แล้ว ว่าบัดนี้การกระทำการอันใดก็แล้วแต่ อย่าคิดว่าแม้แต่พวกเดียวกันก็ยังเห็นชอบด้วย ประชาชนทั้งประเทศเค้าจับตาดูอยู่  ว่าตอนนี้ พันธมิตร ได้สร้างความเดือดร้อนกับประเทศนี้ มากขนาดไหน  และผมเชื่อว่า อีกไม่นานครับ เหตุการณ์ยุติแน่
       ส่วนคำที่เน้นสีแดงนั้น รายละเอียดผมไม่จำเป็นต้องนำเสนอประเด็นทั้งหมดเพราะผมพยายามจะชี้ให้เห็น ตามหัวข้อกระทู้    ผมไม่ได้ทำเพื่อประโยชน์ของกลุ่มตัวเอง  เพราะผมไม่ใช่กลุ่มเสื้อแดง  ไม่ใช่สมาชิกพรรคร่วมรัฐบาล  ทักษิณไม่ใช่พ่อผม  และระบอบทักษิณเป็นอย่างไร  ผมก็ไม่เคยสนใจ  และยังไม่เข้าใจอีกว่า กลัวอะไรกันนักกันหนากับ คน คนเดียว หากมันมีอำนาจมากล้นขนาดนั้น  ก็ยกประเทศให้มันไปเถอะ....กระผมเป็นแค่คนที่ยอมรับกติกาสังคม ยอมรับกฏหมาย  ไม่ยอมรับกฎหมู่   และไม่ชอบการกระทำของพันธมิตรในหลายๆเรื่อง และผมเชื่อว่าในนี้มีอีกหลายท่าน ที่มีความเห็นเดียวกับผม แต่ไม่แสดงตัว(บางท่านคนในเวปก็รู้จักดี)  แต่อยู่เฉยๆ เพื่อรักษาความเพื่อนเพื่อนร่วมเวป ไว้(คุยกันทาง PM)..............พันธมิตรจะผิดหรือถูกอย่างไร ไม่ใช่แค่คนในเวปนี้หรอกครับ ที่คอยตัดสิน  แต่เป็นคนทั้งประเทศ  และทั้งโลกด้วยซ้ำไป ที่กำลังจับจ้องประเทศนี้อยู่ครับ    ด้วยความเคารพ

เข้ามารับทราบครับ... แค่อยากรู้และอยากดึงบางอย่างในตัวคุณออกมาให้ชัดเจนแค่นั่นเอง    ถ้ามีโอกาสคงได้พบกันใหม่นะครับ ขอให้เริ่มต้นอย่างนี้น่ะครับ .. ...  Wink

คนต่างกับสัตว์ที่ "ความคิด"  ,  คนต่างกับมนุษย์ที่ "ศีลธรรม"
gms
Sr. Member

คะแนน 175

« ตอบ #151 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2008, 10:39:10 PM »

อีกอย่างไทยพีบีเอส เขาดูเป็นกลางกว่าเอ็นบีทีเยอะ
ไม่จริงครับ..เข้าข้างพันธมิตรเห็น ๆ ดูที่มาที่ไปก่อนครับ...ผลงานชิ้นโบว์ดำของรัฐบาลยุคคมช.
ยึดทีวีเอกชนมาแล้ว..เป็นกระบอกเสียงรัฐบาลทหาร..ต่อยาวมาช่วยพันธมิตร..ครับ

"หยุดทำร้ายประเทศไทย..หยุดเผด็จการ..หยุดรัฐประหาร"
wit 7 see
Newbie
*

คะแนน 3

« ตอบ #152 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2008, 10:56:01 PM »

ความจริงเท่าที่ทราบ ใครถูกจับว่ามีอาวุธในครอบครองก็อ้างว่าไล่ออกไปแล้ว คนที่ยิงโดนไล่ออกไปแล้ว
สรุปพันธมิตรไม่มีใครทำผิดเลยครับ ปิดสนามบินก็บอกว่าไม่ได้ปิดการท่าประกาศปิดเอง เห็นไหมครับไม่เคยทำผิดสักนิด
สรุปใครเชื่อคุณจำลองก็เชื่อไปผมเคยตรมทำข่าวคุณจำลองสมัยกลุ่มรวมพลังจนเป็นพลังธรรมเห็นมาหมดแล้วทุกประการ
กินผักใช่จะไม่พูดปด ส่วนคุณสนธิผมไม่เคยรู้จักและใกล้ชิดเขาไกลเกินเอื้อม ส่วนเจ้ปองนั้นเป็นคนเดียวที่ช่อง7เคยไล่ออก
เพราะก่อให้เกิดความแตกแยกในองค์กร เท่านี้ครับที่รู้มา ตกใจ
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #153 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2008, 11:02:44 PM »

อีกอย่างไทยพีบีเอส เขาดูเป็นกลางกว่าเอ็นบีทีเยอะ
ไม่จริงครับ..เข้าข้างพันธมิตรเห็น ๆ ดูที่มาที่ไปก่อนครับ...ผลงานชิ้นโบว์ดำของรัฐบาลยุคคมช.
ยึดทีวีเอกชนมาแล้ว..เป็นกระบอกเสียงรัฐบาลทหาร..ต่อยาวมาช่วยพันธมิตร..ครับ

คิดได้แค่นี้เอง เหลอครับ...

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
gms
Sr. Member

คะแนน 175

« ตอบ #154 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2008, 11:04:31 PM »

ครับ..แต่ต้องขอแก้หน่อยนะครับ..."เหรอครับ" ไม่ใช่ "เหลอครับ"

"หยุดทำร้ายประเทศไทย..หยุดเผด็จการ..หยุดรัฐประหาร"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

« ตอบ #155 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2008, 11:13:17 PM »

ขอบคุณ คุณ gms  ครับ

มองโลกในแง่ดีบ้าง... นะครับ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #156 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2008, 11:14:32 PM »

ข้อนี้ผมขอแย้งครับ .............

คุณต้องบอกสาเหตุด้วยว่า ............ ITV ถูกยึดเพราะอะไร  เพราะกลุ่มชิน นั่นแหละ ตัวต้นเหตุ

ITV เริ่มแรกจากกลุ่มนักธุรกิจกลุ่มหนึ่ง ขอสัมปทานคลื่น TV ซึ่ง ณ เวลานั้น เป็นคลื่นAnalog ............ซึ่งความถี่จะแน่นมาก .............. โดยขอแหวกออกทาง UHF  ซึ่ง ช่องอื่นๆ ออกทาง VHF ........... และยอมที่จะจ่ายค่าสัมปทานคลื่นให้แก่รัฐ ในราคาที่สูง ....และทำสัญญาด้วยว่าจะเป็น TV ข่าว โดยผังรายการแบ่งเป็น ข่าว 70% บันเทิง 30%...............ถ้าจำไม่ผิด ตั้งแต่สมัยรัฐบาลท่านบรรหารฯ

กลุ่มธุรกิจกลุ่มนี้ ไม่มีปัญญาทำ TV ข่าว .......เลยให้เนชั่นมาทำ (สรยุทธกับสุภาพก็ได้แจ้งเกิด ด้วยการสนับสนุนจาก สุทธิชัย หยุ่น และ เทพชัย หย่อง) ...........

ITV โดยเนชั่น .............ทำข่าวแรง และฉีกแนวตลอด เกิดกรณีกับรัฐบาลหลายครั้ง โดนบีบจากฝ่ายการเมืองให้ไล่บรรณาธิการข่าวที่ด่ารัฐบาล ทรท.ออก หลายคน ..........จนเกิดขบถ บก. ฟ้องศาลแรงงาน จนต้องจ่ายค่าทดแทนที่ไล่ออกโดยไม่เป็นธรรมกันหูตูบ (นายพิศาล ที่ถูกชูวิทย์ชก ก็อยู่ในกลุ่มนี้) ...............

ต่อมาการพัฒนาคลื่น TV จาก Analog มาเป็นDigitalเกิดขึ้น ..............ชองสัญญาณก็ขยายขึ้น .............. รวมทั้ง ผังรายการ 70/30 ทำให้ อยู่ไม่ได้ เพราะการทำข่าว ต้นทุนสูงมาก และ เนชั่นก็ใช้เงินในการดำเนินการสูงมาก .............ค่าสัมปทานที่ตกลงกับรัฐไว้ ก็สูงมาก

เนชั่นก็กระเด็น............ (สรยุทธเลยไปอยู่ช่อง 3 พวกนายหยุ่น ก็กลับไปช่องเนชั่นของตัวเองเป็นเคเบิล ไป)...................

นาย 23 เลยโดดเข้ามาซื้อเป็นหุ้นใหญ่ ตอนนั้นถ้าจำกันได้ นายไตรภพ ยังทิ้งช่อง 3 วิ่งมาเลย .................แล้วก็เริ่มระยำ คือ เบี้ยวค่าสัมปทานมันซะ...............แล้วปล่อยคาราคาซังมาแบบเงียบๆ ............... ด้วยความที่กลุ่มชินถือหุ้นใหญ่ ITV แล้วไม่จ่ายเงินให้รัฐ ............

เสร็จแล้วก็เริ่มโกย ด้วยการปรับผังรายการจากสัดส่วน ข่าว 70 บันเทิง 30 .............และค่อยๆเพิ่มสัดส่วนบันเทิงขึ้นมาเรื่อยๆ...............และขยายเวลาเป็นออกอากาศ เต็ม 24 ชม. เพื่อหารายได้จากโฆษณารายการบันเทิงที่สูงกว่ารายการข่าวมาก ................

นาย 23 ใช้อำนาจหน้าที่ โดยไม่ชำระเงินค่าสัมปทานให้แก่รัฐ .............. ผังรายการก็ผิดสัญญาที่ทำกับรัฐ..............เบี้ยวรายได้ของรัฐมาเรื่อยๆ..................

ระหว่างนั้นก็กอบโกยรายได้เข้ากระเป๋า ............ ควบคุมการทำข่าวให้สนับสนุนตัวเอง

สุดท้าย พอ ITV เน่าเต็มที่...............ก็ลอยแพผู้จัดรายการ และ พนักงาน ขายหุ้นทิ้ง............

หนี้สินก็พอกพูนเป็นหมื่นล้าน  .......... ITV จึงถูกยึด ในสมัยรัฐบาล พล.อ.สุรยุทธ ซึ่งเป็นไปตามสัญญาที่ทำไว้กับรัฐตั้งแต่เริ่มแรก.............และแปรสภาพเป็น TV ของรัฐคือ TPBS ....เครื่องมือ อุปกรณ์ทั้งหมด ถูกย้ายไปอยู่กับ สทท.11 (NBT) ...........

จะสังเกตได้ว่า ............. คนหัวแข็งจะอยู่ TPBS คนที่หัวอ่อน จะไปอยู่ NBT ..............ส่วนคนที่มีฝีมือดี จะไปอยู่ช่องอื่นๆ...............

เพราะฉะนั้น ที่คุณกล่าว ว่าเป็นผลงานรัฐบาล คมช.นั้น .......... มั่วทั้งหมดครับ

ITV พินาศฉิบหาย เพราะกลุ่มนาย 23 ครับ ...................เพียงแต่มาสุกงอม และเน่าในสมัย รัฐบาล คมช.

หาข้อมูลให้เยอะๆหน่อยครับ ................ไม่รู้จริงแล้ว อย่ามั่วโยนขี้ให้ฝ่ายที่ไม่รู้เรื่อง

TPBS มีคนข่าว ที่รู้เช่นเห็นชาติว่า ทรท.เลวระยำอย่างไร .............. เมื่อกรมประชาฯให้นายเทพชัย มาเป็น ผอ. .............และให้อิสระการทำข่าว...............ก็เลยเป็นอย่างที่เห็นๆ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 28, 2008, 07:48:53 AM โดย มะขิ่น » บันทึกการเข้า

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #157 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2008, 11:20:40 PM »

ครับ..แต่ต้องขอแก้หน่อยนะครับ..."เหรอครับ" ไม่ใช่ "เหลอครับ"

เหรอ, เหรอะ (ปาก) คำที่มีเสียงเพี้ยนมาจากคำว่า หรือ.

เหลอ [เหฺลอ] ว. ทำหน้าเซ่อ ๆ ทำนองว่าไม่รู้เรื่อง เช่น ทำหน้าเหลอ.

Grin

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #158 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2008, 11:23:16 PM »

ข้อนี้ผมขอแย้งครับ .............

ITV เริ่มแรกจากกลุ่มนักธุรกิจกลุ่มหนึ่ง ขอสัมปทานคลื่น TV ซึ่ง ณ เวลานั้น เป็นคลื่นไดอาล็อค ............ซึ่งความถี่จะแน่นมาก .............. โดยขอแหวกออกทาง USF  ซึ่ง ช่องอื่นๆ ออกทาง VSF ........... และยอมที่จะจ่ายค่าสัมปทานคลื่นให้แก่รัฐ ในราคาที่สูง ....และทำสัญญาด้วยว่าจะเป็น TV ข่าว โดยผังรายการแบ่งเป็น ข่าว 70% บันเทิง 30%...............ถ้าจำไม่ผิด ตั้งแต่สมัยรัฐบาลท่านบรรหารฯ

กลุ่มธุรกิจกลุ่มนี้ ไม่มีปัญญาทำ TV ข่าว .......เลยให้เนชั่นมาทำ (สรยุธกับสุภาพก็ได้แจ้งเกิด ด้วยการสนับสนุนจาก สุทธิชัย หยุ่น และ เทพชัย หย่อง) ...........

ITV โดยเนชั่น .............ทำข่าวแรง และฉีกแนวตลอด เกิดกรณีกับรัฐบาลหลายครั้ง โดนบีบจากฝ่ายการเมืองให้ไล่บรรณาธิการข่าวที่ด่ารัฐบาล ทรท.ออก หลายคน ..........จนเกิดขบถ บก. ฟ้องศาลแรงงาน จนต้องจ่ายค่าทดแทนที่ไล่ออกโดยไม่เป็นธรรมกันหูตูบ (นายพิศาล ที่ถูกชูวิทย์ชก ก็อยู่ในกลุ่มนี้) ...............

ต่อมาการพัฒนาคลื่น TV จาก ไดอาล็อค มาเป็นดิจิตอลเกิดขึ้น ..............ชองสัญญาณก็ขยายขึ้น .............. รวมทั้ง ผังรายการ 70/30 ทำให้ อยู่ไม่ได้ เพราะการทำข่าว ต้นทุนสูงมาก และ เนชั่นก็ใช้เงินในการดำเนินการสูงมาก .............ค่าสัมปทานที่ตกลงกับรัฐไว้ ก็สูงมาก

เนชั่นก็กระเด็น............ (สรยุทธเลยไปอยู่ช่อง 3 พวกนายหยุ่น ก็กลับไปช่องเนชั่นของตัวเองเป็นเคเบิล ไป)...................

นาย 23 เลยโดดเข้ามาซื้อเป็นหุ้นใหญ่ ตอนนั้นถ้าจำกันได้ นายไตรภพ ยังทิ้งช่อง 3 วิ่งมาเลย .................แล้วก็เริ่มระยำ คือ เบี้ยวค่าสัมปทานมันซะ...............แล้วปล่อยคาราคาซังมาแบบเงียบๆ ............... ด้วยความที่กลุ่มชินถือหุ้นใหญ่ ITV แล้วไม่จ่ายเงินให้รัฐ ............

เสร็จแล้วก็เริ่มโกย ด้วยการปรับผังรายการจากสัดส่วน ข่าว 70 บันเทิง 30 .............และค่อยๆเพิ่มสัดส่วนบันเทิงขึ้นมาเรื่อยๆ...............และขยายเวลาเป็ยออกอากาศ เต็ม 24 ชม. เพื่อหารายได้จากโฆษณารายการบันเทิงที่สูงกว่ารายการข่าวมาก ................

นาย 23 ใช้อำนาจหน้าที่เงินค่าสัมปทานไม่จ่าย .............. ผังรายการก็ผิดสัญญาที่ทำกับรัฐ..............เบี้ยวรายได้ของรัฐมาเรื่อยๆ..................

ระหว่างนั้นก็กอบโกยรายได้เข้ากระเป๋า ............ ควบคุมการทำข่าวให้สนับสนุนตัวเอง

สุดท้าย พอ ITV เน่าเต็มที่...............ก็ลอยแพผู้จัดรายการ และ พนักงาน ขายหุ้นทิ้ง............

หนี้สินก็พอกพูนเป็นหมื่นล้าน  .......... ITV จึงถูกยึด ในสมัยรัฐบาล พล.อ.สุรยุทธ ซึ่งเป็นไปตามสัญญาที่ทำไว้กับรัฐตั้งแต่เริ่มแรก.............และแปรสภาพเป็น TV ของรัฐคือ TPBS ....เครื่องมือ อุปกรณ์ทั้งหมด ถูกย้ายไปอยู่กับ สทท.11 (NBT) ...........

จะสังเกตได้ว่า ............. คนหัวแข็งจะอยู่ TPBS คนที่หัวอ่อน จะไปอยู่ NBT ..............ส่วนคนที่มีฝีมือดี จะไปอยู่ช่องอื่นๆ...............

เพราะฉะนั้น ที่คุณกล่าว ว่าเป็นผลงานรัฐบาล คมช.นั้น .......... มั่วทั้งหมดครับ

ITV พินาศฉิบหาย เพราะกลุ่มนาย 23 ครับ ...................เพียงแต่มาสุกงอม และเน่าในสมัย รัฐบาล คมช.

หาข้อมูลให้เยอะๆหน่อยครับ ................อย่ามั่วโยนขี้ให้ฝ่ายที่ไม่รู้เรื่อง

TPBS มีคนข่าว ที่รู้เช่นเห็นชาติว่า ทรท.เลวระยำอย่างไร .............. เมื่อกรมประชาฯให้นายเทพชัย มาเป็น ผอ. .............และให้อิสระการทำข่าว...............ก็เลยเป็นอย่างที่เห็นๆ ไงครับ

ไม่รู้จริงแล้ว อย่ามั่วข้อมูล โยนขี้ให้คนอื่น

น่าจะเป็นคลื่น อนาล็อค นะครับท่านผู้การ ไหว้

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #159 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2008, 11:24:43 PM »

ขอบคุณครับ ผมพิมพ์ผิดไปจริงๆ

อนาล็อค ครับ ...........

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

« ตอบ #160 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2008, 11:29:44 PM »

ขอบคุณ ท่านผู้การ  ไหว้

ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #161 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2008, 11:34:28 PM »

อย่างนี้นี่เอง..........ขอบคุณเสธฯมะขิ่นครับ  ไหว้
GiG_Glock
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 59

« ตอบ #162 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 12:35:18 AM »

สรุป  งานนี้  ถึง พธม. พกปืน  แต่ถ้าไม่มีคนวิ่งมาตีหัว  คงไม่มีใครชักปืนออกมายิงแน่......

แต่ถ้าเสื้อแดงแค่ถือไม้  ถือมีด    พธม.แก่ๆ  เดินผ่าน   สงสัยคงกลายเป็นเศษเนื้อแน่ๆเลย

ไม่ว่าปืน  หรือมีด  หรือไม้  มันจะอันตรายเสมอ หากอยู่ในมือคนที่ใจชั่ว.....
a lone wolf
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 290

« ตอบ #163 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 07:26:07 AM »

Cheesy
สนับสนุนข้อมุลของผู้การมะขิ่นเต็มที่
ท่านเขียนได้อย่างใจผมเลยครับ

ส่วนเรื่องคุณภาพข่าวของ TPBS กับของ NBT นั้น
ฝีมืออาจไม่ห่างกันเท่าใด  แต่หัวจิตหัวใจรวมถึงจรรยาบรรณของผู้บริหารสถานีห่างกันเป็นลี้

It's not the years in your life but the life in your years, that counts
kiss686
Jr. Member
**

คะแนน 12

« ตอบ #164 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 08:51:52 AM »

ข้อมูลคุณมะขิ่น ถูกต้องเกือบทุกอย่างครับ   ยกเว้น เครื่องมือ อุปกรณ์ทั้งหมดครับ ยังใช้งานอยู่ที่เดิมแทบทุกชิ้นครับ เพียงแต่เปลี่ยนมาเป็นชื่อ ThaiPBS  และกลุ่มคนทำงานเปลี่ยนไปเท่านั้นครับ:) Smiley
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 28, 2008, 08:55:42 AM โดย kiss686 » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 ... 8 9 10 [11] 12 13
  พิมพ์