เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 15, 2024, 03:27:07 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 9 10 11 [12] 13
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เล่นกันเองซะแล้ว ThaiPBS  (อ่าน 18254 ครั้ง)
kiss686
Jr. Member
**

คะแนน 12

« ตอบ #165 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 08:54:24 AM »

.........................

ท่านก็มีความเชื่อ ของท่าน ผมก็เคารพความคิดท่าน  ผมก็มีความเชื่อของผม และไม่คิดว่าจะมีใครเปลี่ยนข้างกันง่ายๆ   และผมยังเชื่อว่า การบังคับใช้กฏหมายอย่างจริงจัง ต่อผู้กระทำความผิด  แก้ไขสถานะการได้แน่ครับ
        ย้ำอีกครั้ง การที่ผมได้ตั้งกระทู้นี้ขึ้นมา เพื่อจะชี้ให้เห็นว่า ถึงเวลาที่พันธมิตร ควรจะมองตัวเองได้แล้ว ว่าบัดนี้การกระทำการอันใดก็แล้วแต่ อย่าคิดว่าแม้แต่พวกเดียวกันก็ยังเห็นชอบด้วย ประชาชนทั้งประเทศเค้าจับตาดูอยู่  ว่าตอนนี้ พันธมิตร ได้สร้างความเดือดร้อนกับประเทศนี้ มากขนาดไหน  และผมเชื่อว่า อีกไม่นานครับ เหตุการณ์ยุติแน่
       ส่วนคำที่เน้นสีแดงนั้น รายละเอียดผมไม่จำเป็นต้องนำเสนอประเด็นทั้งหมดเพราะผมพยายามจะชี้ให้เห็น ตามหัวข้อกระทู้    ผมไม่ได้ทำเพื่อประโยชน์ของกลุ่มตัวเอง  เพราะผมไม่ใช่กลุ่มเสื้อแดง  ไม่ใช่สมาชิกพรรคร่วมรัฐบาล  ทักษิณไม่ใช่พ่อผม  และระบอบทักษิณเป็นอย่างไร  ผมก็ไม่เคยสนใจ  และยังไม่เข้าใจอีกว่า กลัวอะไรกันนักกันหนากับ คน คนเดียว หากมันมีอำนาจมากล้นขนาดนั้น  ก็ยกประเทศให้มันไปเถอะ....กระผมเป็นแค่คนที่ยอมรับกติกาสังคม ยอมรับกฏหมาย  ไม่ยอมรับกฎหมู่   และไม่ชอบการกระทำของพันธมิตรในหลายๆเรื่อง และผมเชื่อว่าในนี้มีอีกหลายท่าน ที่มีความเห็นเดียวกับผม แต่ไม่แสดงตัว(บางท่านคนในเวปก็รู้จักดี)  แต่อยู่เฉยๆ เพื่อรักษาความเพื่อนเพื่อนร่วมเวป ไว้(คุยกันทาง PM)..............พันธมิตรจะผิดหรือถูกอย่างไร ไม่ใช่แค่คนในเวปนี้หรอกครับ ที่คอยตัดสิน  แต่เป็นคนทั้งประเทศ  และทั้งโลกด้วยซ้ำไป ที่กำลังจับจ้องประเทศนี้อยู่ครับ    ด้วยความเคารพ

เข้ามารับทราบครับ... แค่อยากรู้และอยากดึงบางอย่างในตัวคุณออกมาให้ชัดเจนแค่นั่นเอง    ถ้ามีโอกาสคงได้พบกันใหม่นะครับ ขอให้เริ่มต้นอย่างนี้น่ะครับ .. ...  Wink

ยินดีครับท่าน.......และขอบพระคุณ ท่านที่สนทนาด้วยเหตุและผล ครับ ไหว้
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #166 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 08:55:27 AM »

ข้อมูลคุณมะขิ่น ถูกเกือบทุกอย่างครับ   ยกเว้น เครื่องมือ อุปกรณ์ทั้งหมดครับ ยังใช้งานอยู่ที่เดิมแทบทุกชิ้นครับ เพียงแต่เปลี่ยนมาเป็นชื่อ ThaiPBS  และกลุ่มคนทำงานเปลี่ยนไปเท่านั้นครับ:) Smiley

ผมทราบมาว่า อาคารชินเดิม ที่เป็นที่ตั้งของ ITV ก้หมดสัญญาเช่าไป ..........

ทางกรมประชาฯ จึงย้ายทั้งสถานีคือทั้งออฟฟิศ ห้องส่ง ต่างๆ มาที่ สทท.11 ด้านหลัง ซึ่งเดิมที สทท.11 จะใช้เป็นอาคารห้องส่งของ สทท.11  และตั้งเป็น TPBS ............ไม่ทราบว่าข้อมูลของผมตรงหรือไม่ครับ...................

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
kiss686
Jr. Member
**

คะแนน 12

« ตอบ #167 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 09:01:37 AM »

ข้อมูลคุณมะขิ่น ถูกเกือบทุกอย่างครับ   ยกเว้น เครื่องมือ อุปกรณ์ทั้งหมดครับ ยังใช้งานอยู่ที่เดิมแทบทุกชิ้นครับ เพียงแต่เปลี่ยนมาเป็นชื่อ ThaiPBS  และกลุ่มคนทำงานเปลี่ยนไปเท่านั้นครับ:) Smiley

ผมทราบมาว่า อาคารชินเดิม ที่เป็นที่ตั้งของ ITV ก้หมดสัญญาเช่าไป ..........

ทางกรมประชาฯ จึงย้ายทั้งสถานีคือทั้งออฟฟิศ ห้องส่ง ต่างๆ มาที่ สทท.11 ด้านหลัง ซึ่งเดิมที สทท.11 จะใช้เป็นอาคารห้องส่งของ สทท.11  และตั้งเป็น TPBS ............ไม่ทราบว่าข้อมูลของผมตรงหรือไม่ครับ...................

ยังตั้งอยู่ที่เดิม ทุกประการ ครับ ท่านมะขิ่น ส่วนจะเป็นสัญญาแบบไหน ตรงนี้ผมไม่มีข้อมูลแล้วครับ  แต่ทราบว่า สถานีฯ มีสถานะแค่ผู้เช่าเท่านั้นเอง......การย้ายสถานีส่ง และตั้งสถานีใหม่ ไม่ใช่เรื่องง่ายครับ และใช้เงินมหาศาล  รัฐคงคิดว่าไม่คุ้มครับ เลยต้องให้อยู่ที่เดิม  ยกตัวอย่างเมื่อครั้งที่ ย้ายจาก ไทยพานิชย์พาร์ค มา ตึกชินฯ ใช้เงินไม่ใช่น้อยครับพี่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 28, 2008, 10:13:43 AM โดย kiss686 » บันทึกการเข้า
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #168 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 10:11:00 AM »

ขอบพระคุณครับ ..........

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
gms
Sr. Member

คะแนน 175

« ตอบ #169 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 03:45:59 PM »

อีกอย่างไทยพีบีเอส เขาดูเป็นกลางกว่าเอ็นบีทีเยอะ
ไม่จริงครับ..เข้าข้างพันธมิตรเห็น ๆ ดูที่มาที่ไปก่อนครับ...ผลงานชิ้นโบว์ดำของรัฐบาลยุคคมช.
ยึดทีวีเอกชนมาแล้ว..เป็นกระบอกเสียงรัฐบาลทหาร..ต่อยาวมาช่วยพันธมิตร..ครับ

ข้อนี้ผมขอแย้งครับ .............

คุณต้องบอกสาเหตุด้วยว่า ............ ITV ถูกยึดเพราะอะไร  เพราะกลุ่มชิน นั่นแหละ ตัวต้นเหตุ

ITV เริ่มแรกจากกลุ่มนักธุรกิจกลุ่มหนึ่ง ขอสัมปทานคลื่น TV ซึ่ง ณ เวลานั้น เป็นคลื่นAnalog ............ซึ่งความถี่จะแน่นมาก .............. โดยขอแหวกออกทาง UHF  ซึ่ง ช่องอื่นๆ ออกทาง VHF ........... และยอมที่จะจ่ายค่าสัมปทานคลื่นให้แก่รัฐ ในราคาที่สูง ....และทำสัญญาด้วยว่าจะเป็น TV ข่าว โดยผังรายการแบ่งเป็น ข่าว 70% บันเทิง 30%...............ถ้าจำไม่ผิด ตั้งแต่สมัยรัฐบาลท่านบรรหารฯ

กลุ่มธุรกิจกลุ่มนี้ ไม่มีปัญญาทำ TV ข่าว .......เลยให้เนชั่นมาทำ (สรยุทธกับสุภาพก็ได้แจ้งเกิด ด้วยการสนับสนุนจาก สุทธิชัย หยุ่น และ เทพชัย หย่อง) ...........

ITV โดยเนชั่น .............ทำข่าวแรง และฉีกแนวตลอด เกิดกรณีกับรัฐบาลหลายครั้ง โดนบีบจากฝ่ายการเมืองให้ไล่บรรณาธิการข่าวที่ด่ารัฐบาล ทรท.ออก หลายคน ..........จนเกิดขบถ บก. ฟ้องศาลแรงงาน จนต้องจ่ายค่าทดแทนที่ไล่ออกโดยไม่เป็นธรรมกันหูตูบ (นายพิศาล ที่ถูกชูวิทย์ชก ก็อยู่ในกลุ่มนี้) ...............

ต่อมาการพัฒนาคลื่น TV จาก Analog มาเป็นDigitalเกิดขึ้น ..............ชองสัญญาณก็ขยายขึ้น .............. รวมทั้ง ผังรายการ 70/30 ทำให้ อยู่ไม่ได้ เพราะการทำข่าว ต้นทุนสูงมาก และ เนชั่นก็ใช้เงินในการดำเนินการสูงมาก .............ค่าสัมปทานที่ตกลงกับรัฐไว้ ก็สูงมาก

เนชั่นก็กระเด็น............ (สรยุทธเลยไปอยู่ช่อง 3 พวกนายหยุ่น ก็กลับไปช่องเนชั่นของตัวเองเป็นเคเบิล ไป)...................

นาย 23 เลยโดดเข้ามาซื้อเป็นหุ้นใหญ่ ตอนนั้นถ้าจำกันได้ นายไตรภพ ยังทิ้งช่อง 3 วิ่งมาเลย .................แล้วก็เริ่มระยำ คือ เบี้ยวค่าสัมปทานมันซะ...............แล้วปล่อยคาราคาซังมาแบบเงียบๆ ............... ด้วยความที่กลุ่มชินถือหุ้นใหญ่ ITV แล้วไม่จ่ายเงินให้รัฐ ............

เสร็จแล้วก็เริ่มโกย ด้วยการปรับผังรายการจากสัดส่วน ข่าว 70 บันเทิง 30 .............และค่อยๆเพิ่มสัดส่วนบันเทิงขึ้นมาเรื่อยๆ...............และขยายเวลาเป็นออกอากาศ เต็ม 24 ชม. เพื่อหารายได้จากโฆษณารายการบันเทิงที่สูงกว่ารายการข่าวมาก ................

นาย 23 ใช้อำนาจหน้าที่ โดยไม่ชำระเงินค่าสัมปทานให้แก่รัฐ .............. ผังรายการก็ผิดสัญญาที่ทำกับรัฐ..............เบี้ยวรายได้ของรัฐมาเรื่อยๆ..................

ระหว่างนั้นก็กอบโกยรายได้เข้ากระเป๋า ............ ควบคุมการทำข่าวให้สนับสนุนตัวเอง

สุดท้าย พอ ITV เน่าเต็มที่...............ก็ลอยแพผู้จัดรายการ และ พนักงาน ขายหุ้นทิ้ง............

หนี้สินก็พอกพูนเป็นหมื่นล้าน  .......... ITV จึงถูกยึด ในสมัยรัฐบาล พล.อ.สุรยุทธ ซึ่งเป็นไปตามสัญญาที่ทำไว้กับรัฐตั้งแต่เริ่มแรก.............และแปรสภาพเป็น TV ของรัฐคือ TPBS ....เครื่องมือ อุปกรณ์ทั้งหมด ถูกย้ายไปอยู่กับ สทท.11 (NBT) ...........

จะสังเกตได้ว่า ............. คนหัวแข็งจะอยู่ TPBS คนที่หัวอ่อน จะไปอยู่ NBT ..............ส่วนคนที่มีฝีมือดี จะไปอยู่ช่องอื่นๆ...............

เพราะฉะนั้น ที่คุณกล่าว ว่าเป็นผลงานรัฐบาล คมช.นั้น .......... มั่วทั้งหมดครับ

ITV พินาศฉิบหาย เพราะกลุ่มนาย 23 ครับ ...................เพียงแต่มาสุกงอม และเน่าในสมัย รัฐบาล คมช.

หาข้อมูลให้เยอะๆหน่อยครับ ................ไม่รู้จริงแล้ว อย่ามั่วโยนขี้ให้ฝ่ายที่ไม่รู้เรื่อง

TPBS มีคนข่าว ที่รู้เช่นเห็นชาติว่า ทรท.เลวระยำอย่างไร .............. เมื่อกรมประชาฯให้นายเทพชัย มาเป็น ผอ. .............และให้อิสระการทำข่าว...............ก็เลยเป็นอย่างที่เห็นๆ

ขอบคุณครับคุณมะขิ่น..ว่าจะเข้ามาตอบกะเช้าแล้ว..แต่หาไม่เจอว่าอยู่กระทู้ไหน..จนตกไปแล้วสองหน้า..
ข้อมูลหลายส่วนคุณมะขิ่นผมเห็นด้วย..แต่ทีเป็นสีแดง..ไม่เห็นด้วย..เพราะเป็นการคาดการณ์ ..แต่ผมก็ยอมรับได้
ค่าปรับแสนล้าน..ที่ทำไอทีวีทรุดก็เกิดในรัฐบาลคมช. สปน.คำนวณค่าปรับแบบนี้มีธุรกิจไหนบ้างจะอยู่รอด
ด้วยความเชื่อฝังใจว่าไอทีวีเป็นกระบอกเสียงรัฐบาลทักษิณ..คมช.โดย.สนช.ออกพรบ.ยึดทีไอทีวี ไปเป็นทีวีสาธารณะ
รัฐบาลที่มาจากคม่ช.จะได้มีกระบอกเสียงบ้าง

แล้วที่ผมทดลองง่ายๆ.. ดูข่าวเที่ยง TPBS 5 นาที เป็นข่าวพันธมิตรเกือบ 4 นาที เจอหน้าพี่เคราขาวเต็มๆ แทบอ้วก..ครับ
ข่าวตอนเย็น..มีของพันธมิตรเกือบ 10 นาที..รายงานแม้กระทั่งข้อควรระวังเมื่อเจอแกสน้ำตา..คงกลัวพันธมิตรเสียหายหนัก

อย่างไรก็ตามข่าวจาก TPBS ยังดีกว่าของ astv มาก..จริงๆของ astv ไม่น่าเรียกข่าวหรอกครับ...โฆษณาชวนเชื่อยุยงปั่นหัว ต่างหาก..

"หยุดทำร้ายประเทศไทย..หยุดเผด็จการ..หยุดรัฐประหาร"
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

« ตอบ #170 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2008, 06:00:49 AM »

ข้อความสีแดงที่ผมเน้น ............. ไม่ใช่การคาดการครับ ท่านgms

เป็นข้อมูลจริงๆ ที่เกิด ตั้งแต่ กลุ่ม บก.ข่าวและนักข่าว/พิธีกร เสนอข่าวการบริหารบ้านเมืองของนาย 23 ว่าเริ่มมีกลิ่นไม่ชอบมาพากล .............. ก็ถูกผู้บริหารห้ามและให้เสนอข่าวกลับทาง ............. พอประท้วงและไม่ยอม ก็ เล่นงานเรื่องวินัย และสุดท้ายก็ปลดออก ............... คนกลุ่มนี้เลยฟ้องศาลแรงงาน ............สุดท้ายได้ค่าชดเชยไปหลายล้าน..............

กลุ่มชิน ............ ไม่ชำระเงินสัมปทาน "ตามที่ตกลง"กับรัฐ.......... มีการทวงถามหลายครั้ง ตอนหลังก็เงียบไม่กล้าทวงอีก ปล่อย ITV บริหารไปเรื่อยๆ ........... ที่ไม่ทวงเพราะ นาย 23 ให้ปล่อยไปก่อน ...........

ITV เน่า เพราะ ไม่มีเงินจ่ายค่าสัมปทาน และ จ่ายเงินเดือนรวมทั้งบริหารสถานีครับ.........เพราะกลุมชิน ขายหุ้นทิ้ง ทุนหมด เงินไม่เข้า เพราะปรับสัดส่วนผังรายการไม่ได้ ............เรตติ้งก็ตก

ข้อมูลผมไม่คลาดเคลื่อนหรอกครับ คุณgms ..............

คุณเอียงมากกว่า .............

อย่าโทษ รัฐบาล คมช.ครับ ................. เอกชนเป็นหนี้รัฐเป็นหมื่นล้าน(ที่คุณกล่าวว่าแสนล้าน ไม่ถูกครับ แก้ไขด้วย) เพราะไปทำสัญญาเอง ............. ถ้ารัฐบาลตอนนั้นไม่ดำเนินการ ก็ละเว้นครับ  ถ้า ณ เวลานี่ ITV พึ่งมาเน่า รัฐบาลนี้ก็ต้องทำครับ ..............

รัฐบาล คมช.ตอนนั้นไม่จำเป็นต้อง รีบหรือ รวบ ITV มาเป็นกระบอกเสียงหรอกครับ ............ตอนนั้น มีหลายสถานีที่เป็นกระบอกเสียงรัฐบาลได้ ...............รวมทั้ง NBT ด้วย ..........

มีข้อมูลมาแย้งไหมครับ ..............

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 30, 2008, 07:33:30 AM โดย มะขิ่น » บันทึกการเข้า

มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

« ตอบ #171 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2008, 06:25:45 AM »

อ้อ ..... ไหนๆมาคุยกันเรื่องสื่อ TV ในกระทู้นี้แล้ว ผมจะบอกข้อมูลให้คุณ gms ทราบสักหน่อยนะครับ

เกี่ยวกับเรื่องการคุกคามสื่อ ของนาย 23 ...............

ช่วงนาย 23 เป็นหัวหน้า............ถ้ามีกิจกรรมใดๆ ที่ สทท.11 เอารถถ่ายทอดออก .......... ช่องอื่น ทั้ง 3 5 7 9 ITV ต้องตาแหก จัดทีมข่าว ทั้ง บก.ข่าวสนามและ รถถ่ายทอด ไปด้วยนะครับ ...........

เพราะทุกๆครั้ง จะมีคนผมขาวทั้งหัวในทีมของนาย 23 มาเดินนับยอด รถถ่ายทอดของทุกช่อง ว่ามาครบหรือเปล่า ................... ถ้ายังไม่เห็นช่องไหนมา ก็จะโทรสายตรงไปยัง Boss ของช่องนั้นๆ ว่า .........รถทำไมมาช้า จะลองของหรือ .........

หลายครั้งที่รถถ่ายทอดบางช่องไปช้า แต่ต้องไปเพราะ"ใบสั่ง" ..............  จะถูกข่มขู่ หรือ จะเรียกว่าอะไรดีล่ะ จากนายหัวขาวคนนี้ ทำนองว่า ............. ระวังตัวกันหน่อยนะ บอกนายเอ็งด้วย ระวังหลุดจากตำแหน่ง ........... มาช้ากันบ่อยๆ ระวังไม่มีอาชีพนะ  ............

ผมบอกได้เลยว่า ในช่วงนาย23 อยู่เป็นแบบนี้จริงๆ............. ช่วงคนอื่นเป็นก็มีบ้างที่ถามหาและขอให้รถถ่ายทอดมา........ แต่ไม่เคยคุกคามและข่มขู่............

และล่าสุด ..............

ขนาดนาย 23 กลับประเทศ ...........วันที่มากราบแผ่นดินหน้าสนามบินน่ะ............ คนผมขาวยังเดินนับรถถ่ายทอดอยู่เลย ............ และยังข่มขู่เช่นเคยว่า ไม่มาก็ระวังนะ กลับมาใหญ่อีกคราวหน้าถ้าไม่กลัวลำบาก ก็ลองดู..............

ทั้งงานแถลงข่าวที่ตัวเองเป็นนายกชมรมกอล์ฟอะไรนั่น .............. คนผมขาว ก็เดินนับรถถ่ายทอดและขู่เหมือนเดิม...................

ท่านgms ทราบข้อมูลนี้ไหมครับ ........... เกี่ยวกับการคุกคามสื่อ

นี่ผมยังไม่บอกเรื่องให้คนใกล้ชิดโทรมาขู่โดยตรงที่สถานี่ต่างๆนะครับ

C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #172 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2008, 07:36:35 AM »

ขอบคุณเสธฯ ครับ  ไหว้

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
ManStopper
Hero Member

คะแนน 89

« ตอบ #173 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2008, 07:42:51 AM »

ขอบคุณครับ เสธ.  ข้อมูลชัดเจนและแจ่มแจ้งจริงๆ.. เยี่ยม เยี่ยม Grin Grin
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1892

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #174 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2008, 08:34:49 AM »

หากเป็นคุณkiss686...จะเตรียมปืนไปเปล่าคะ Grin

คงไม่เอาไปหรอกครับพี่  เสียดายปืน เปล่าๆ หากเกิดพลาดท่า  ตะลุมบอนกันทัดเทียมกว่าครับ
ตะลุมบอนกับผู้หญิง  เด็กและคนแก่ นี่นะ  พอเจอบ้างก็นอนยาวไป 11 คนเลย
ผมเห็นอย่างนั้นถ้ามีปืนผมก็ยิงครับ
gms
Sr. Member

คะแนน 175

« ตอบ #175 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2008, 11:26:40 AM »

อ้อ ..... ไหนๆมาคุยกันเรื่องสื่อ TV ในกระทู้นี้แล้ว ผมจะบอกข้อมูลให้คุณ gms ทราบสักหน่อยนะครับ

เกี่ยวกับเรื่องการคุกคามสื่อ ของนาย 23 ...............

ช่วงนาย 23 เป็นหัวหน้า............ถ้ามีกิจกรรมใดๆ ที่ สทท.11 เอารถถ่ายทอดออก .......... ช่องอื่น ทั้ง 3 5 7 9 ITV ต้องตาแหก จัดทีมข่าว ทั้ง บก.ข่าวสนามและ รถถ่ายทอด ไปด้วยนะครับ ...........

เพราะทุกๆครั้ง จะมีคนผมขาวทั้งหัวในทีมของนาย 23 มาเดินนับยอด รถถ่ายทอดของทุกช่อง ว่ามาครบหรือเปล่า ................... ถ้ายังไม่เห็นช่องไหนมา ก็จะโทรสายตรงไปยัง Boss ของช่องนั้นๆ ว่า .........รถทำไมมาช้า จะลองของหรือ .........

หลายครั้งที่รถถ่ายทอดบางช่องไปช้า แต่ต้องไปเพราะ"ใบสั่ง" ..............  จะถูกข่มขู่ หรือ จะเรียกว่าอะไรดีล่ะ จากนายหัวขาวคนนี้ ทำนองว่า ............. ระวังตัวกันหน่อยนะ บอกนายเอ็งด้วย ระวังหลุดจากตำแหน่ง ........... มาช้ากันบ่อยๆ ระวังไม่มีอาชีพนะ  ............

ผมบอกได้เลยว่า ในช่วงนาย23 อยู่เป็นแบบนี้จริงๆ............. ช่วงคนอื่นเป็นก็มีบ้างที่ถามหาและขอให้รถถ่ายทอดมา........ แต่ไม่เคยคุกคามและข่มขู่............

และล่าสุด ..............

ขนาดนาย 23 กลับประเทศ ...........วันที่มากราบแผ่นดินหน้าสนามบินน่ะ............ คนผมขาวยังเดินนับรถถ่ายทอดอยู่เลย ............ และยังข่มขู่เช่นเคยว่า ไม่มาก็ระวังนะ กลับมาใหญ่อีกคราวหน้าถ้าไม่กลัวลำบาก ก็ลองดู..............

ทั้งงานแถลงข่าวที่ตัวเองเป็นนายกชมรมกอล์ฟอะไรนั่น .............. คนผมขาว ก็เดินนับรถถ่ายทอดและขู่เหมือนเดิม...................

ท่านgms ทราบข้อมูลนี้ไหมครับ ........... เกี่ยวกับการคุกคามสื่อ

นี่ผมยังไม่บอกเรื่องให้คนใกล้ชิดโทรมาขู่โดยตรงที่สถานี่ต่างๆนะครับ
ขอบคุณที่เล่าให้ฟังครับ..ผมไม่มีข้อมูลเชิงลึกส่วนบุคคลแบบนี้
แต่ขออนุญาตเชื่อครึ่งไม่เชื่อครึ่งนะครับ..ให้ผมรู้ักคุณมะขินมากกว่านี้จะเพิ่มความน่าเชื่อถืออีกได้ครับ
ไม่ได้ยวนนะครับ.."การคุกคามสื่อ"เป็นคำที่เกิดจากการตีความของผู้เห็น
คำในเชิงบวกอาจเป็น "การบริหารจัดการ" เพื่อให้เกิดผลออกมาในทางที่เป็นบวกมากขึ้นได้นะครับ

สมาชิกท่านอื่นๆ ..อย่างเพิ่งด่านะครับ..ชอบคุณมะขิ่นที่ให้ข้อมูลดี..และสุภาพครับ

"หยุดทำร้ายประเทศไทย..หยุดเผด็จการ..หยุดรัฐประหาร"
Bird
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 600

Ordinary Man on Earth

« ตอบ #176 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2008, 11:58:29 AM »

...ขอบคุณพี่มะขิ่นครับ...

ข่าวสารที่แพร่ไปในสังคมใดๆ  จะมีคนเชื่อ คนไม่เชื่อ คนเชื่อครึ่งไม่เชื่อครี่ง...

ผมเคยเจอพี่มะขิ่นครั้งสองครั้ง

และผมเชื่อพี่มะขิ่น...

นับถือครับ   ไหว้

สู้กับผู้อื่นให้น้อยลง ......สู้กับจิตตนให้มากขึ้น
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

« ตอบ #177 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2008, 12:08:02 PM »

ขอบคุณที่เล่าให้ฟังครับ..ผมไม่มีข้อมูลเชิงลึกส่วนบุคคลแบบนี้
แต่ขออนุญาตเชื่อครึ่งไม่เชื่อครึ่งนะครับ..ให้ผมรู้ักคุณมะขินมากกว่านี้จะเพิ่มความน่าเชื่อถืออีกได้ครับ
ไม่ได้ยวนนะครับ.."การคุกคามสื่อ"เป็นคำที่เกิดจากการตีความของผู้เห็น
คำในเชิงบวกอาจเป็น "การบริหารจัดการ" เพื่อให้เกิดผลออกมาในทางที่เป็นบวกมากขึ้นได้นะครับ

สมาชิกท่านอื่นๆ ..อย่างเพิ่งด่านะครับ..ชอบคุณมะขิ่นที่ให้ข้อมูลดี..และสุภาพครับ

ไม่เป็นไรครับ .............. เป็นสิทธิของคุณที่จะพิจารณาเอาเองครับ

ในเรื่องการคุกคามสื่อ ที่คุณกล่าวว่าเป็นการตีความของผู้เห็น ........ อันนี้ถูกครับ เพราะผู้เห็น อาจจะตีความเอง พอมาเล่า ก็เป็นสิทธิอันชอบธรรมของ ผู้ฟัง ที่พิจารณาเอง ............

อย่างคนที่อยู่หน้าห้องนายกฯ โทรมาบอก บก.ข่าว ว่า .............. ข่าวนี้อย่าออกนะ ถ้าไม่อยากเปลี่ยนงาน

เรียกว่าคุกคามสื่อไหมครับ

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #178 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2008, 12:16:59 PM »

ชักอยากรู้ซะแล้วซิ..คนหัวขาว...เป็นใครกันนะ....แล้วตอนนี้เขาทำอาชีพอะไรอยู่ที่ไหน

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #179 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2008, 12:52:44 PM »

...........  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

หน้า: 1 ... 9 10 11 [12] 13
  พิมพ์