เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 11:25:42 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: DIY ศูนย์เรืองแสง ภาค2  (อ่าน 4814 ครั้ง)
แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 09:29:46 PM »

:wink: จากภาค1ที่แต้มพรายน้ำที่ผิวของศูนย์หน้า ปรากฏว่าใช้ไปไม่นานมันก็หลุดได้ครับ น่าจะเป็นเพราะเนื้อพลาสติกที่เป็นตุ่มสีขาวๆ มันผิวลื่นและไม่ได้เปิดผิวก่อน
มาวันนี้เลยเอามันออกซะเลยครับ หุหุหุหุ
อุปกรณ์วันนี้
พรายน้ำ กับ กาวEpoxy  :wink:

ผสมทุกอย่างให้เข้ากัน

แคะจุดขาวออก หยอดส่วนผสมที่เข้าที่แล้วเข้าไป (อันนี้ผมขยายจุดศูนย์หน้าให้ใหญ่ขึ้น  :lol: เพราะอยากได้เหมือนศูนย์XSครับ)

ลองเอามาวางใต้โต๊ะดูซิว่าจะสว่างมั้ย อิอิอิ ใช้ได้

รอประมาณ5นาที Epoxy ก็setตัวเรียบร้อย จับใส่สไลด์ซะเลย อา.......จุดใหญ่สว่างใช้ได้เลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 25, 2008, 09:35:08 PM โดย แมวบ้า » บันทึกการเข้า

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 09:52:23 PM »

เยี่ยมครับ
ขอถามหน่อยพรายน้ำในภาพ 
หาซื้อที่ใหน  ราคาเท่าไหร่
ขอบคุณครับ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 10:01:29 PM »

ซื้อมาจากแถวๆหลัง big C ที่อยู่ตรงข้างกับ worldtrade ครับ
ถ้าจำไม่ผิดซื้อมาพร้อมกาวราคา 900 ครับ

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^

ลิ้นช้าง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 10:07:52 PM »

เป็นแบบสะสมแสงใช่มั๊ยครับ   ถ้าใช่  มันเรืองแสงอยู่ได้นานแค่ไหนครับ

"อันมนุษย์สุดดีอยู่ที่ปาก  จะได้ยากโหยหิวเพราะชิวหา
แม้นพูดดีมีคนเขาเมตตา จะพูดจาจงพิเคราะห์ให้เหมาะความ"
ห ม า ย จั น ท ร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 10:11:42 PM »

แวะไปหาน้าแมวดีกว่า.......คริคริ เยี่ยม

mic8
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 10:13:59 PM »

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
แมวบ้า(น)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 10:19:05 PM »

เป็นแบบสะสมแสงใช่มั๊ยครับ   ถ้าใช่  มันเรืองแสงอยู่ได้นานแค่ไหนครับ

ใช่ครับเป็นพรายน้ำครับ อยู่ได้ไม่นานล่ะครับ เหมือนกับพรายน้ำบนเข็มนาฬิกาครับ  Wink
แวะไปหาน้าแมวดีกว่า.......คริคริ เยี่ยม

มาเลยยยยยยครับพี่  น้ำลายหก น้ำลายหก จากอยุธยาไม่ถึงร้อยโล  น้ำลายหก น้ำลายหก

คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 10:31:37 PM »

จริงด้วย
ราคาแรงเหมือนกัน
แต่ปัญหาจริง ๆ คือซื้อมาแล้วใช้นิดเดียวเอง

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 10:32:03 PM »

มาเลยยยยยยครับพี่  น้ำลายหก น้ำลายหก จากอยุธยาไม่ถึงร้อยโล  น้ำลายหก น้ำลายหก

ค่าแรงเป็นกุ้งแม่น้ำยุดยา น้ำลายหก

แล้วพรายน้ำอายุมันนานแค่ไหนอ่ะ...ตาแมว

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
แมวบ้า(น)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 10:46:26 PM »

จริงด้วย
ราคาแรงเหมือนกัน
แต่ปัญหาจริง ๆ คือซื้อมาแล้วใช้นิดเดียวเอง

ใช่ครับ ใช้แค่นิดเดียวเอง ถ้าซื้อมาเพื่อทำเล่นนี่ยังไงก็ไม่คุ้มครับ  Wink

ค่าแรงเป็นกุ้งแม่น้ำยุดยา น้ำลายหก

แล้วพรายน้ำอายุมันนานแค่ไหนอ่ะ...ตาแมว

Wilson ของเจ๊อีก10ปีถึงจะดับ ไม่ต้องห่วงหรอกครับ  Wink

ส่วนพรายน้ำไม่มีอายุครับ ลักษณะเป็นสารที่เรืองแสงด้วยการถูกกระตุ้นด้วยแสงจากภายนอกครับ  Wink

แมวบ้า(น)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 10:52:51 PM »

อ้อ.....ลืมไปอย่างเจ๊..... ถ้าศูนย์หาย มันก็จะมีอายุแค่ห้าปีเหมือนศุนย์Trugloของใครไม่รู้ หุหุหุหุ  ขำก๊าก ขำก๊าก

ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 11:21:05 PM »

อ้อ.....ลืมไปอย่างเจ๊..... ถ้าศูนย์หาย มันก็จะมีอายุแค่ห้าปีเหมือนศุนย์Trugloของใครไม่รู้ หุหุหุหุ  ขำก๊าก ขำก๊าก

อิอิ...ไม่ใช่ของเจ๊แน่นอน คิก คิก

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
plo-รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 51

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 12:11:28 AM »

เอามาเผื่อผมด้วยนะครับพี่ต่าย... หลงรัก
ฝุ่น-รักในหลวง
.45 8+1
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 456

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 08:05:53 AM »

ค่าแรงก็น้ำลายไหลแล้วครับ

ไม่ทราบว่า รับ  กะหรี่พับ สระบุรี เป็นค่าแรงด้วยไหมครับน้าแมว

พกไปก็โดนจับ ไม่พกก็โดนจี้

http://www.glock-club.com
rucha
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 08:56:55 AM »

นับถือในความคิด
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์