เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 01:23:28 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: DIY ศูนย์เรืองแสง ภาค2  (อ่าน 4824 ครั้ง)
piyakung
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 09:13:57 AM »

:wink: จากภาค1ที่แต้มพรายน้ำที่ผิวของศูนย์หน้า ปรากฏว่าใช้ไปไม่นานมันก็หลุดได้ครับ น่าจะเป็นเพราะเนื้อพลาสติกที่เป็นตุ่มสีขาวๆ มันผิวลื่นและไม่ได้เปิดผิวก่อน
มาวันนี้เลยเอามันออกซะเลยครับ หุหุหุหุ
อุปกรณ์วันนี้
พรายน้ำ กับ กาวEpoxy  :wink:

ผสมทุกอย่างให้เข้ากัน

แคะจุดขาวออก หยอดส่วนผสมที่เข้าที่แล้วเข้าไป (อันนี้ผมขยายจุดศูนย์หน้าให้ใหญ่ขึ้น  :lol: เพราะอยากได้เหมือนศูนย์XSครับ)

ลองเอามาวางใต้โต๊ะดูซิว่าจะสว่างมั้ย อิอิอิ ใช้ได้

รอประมาณ5นาที Epoxy ก็setตัวเรียบร้อย จับใส่สไลด์ซะเลย อา.......จุดใหญ่สว่างใช้ได้เลยครับ

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยมกู๊ดไอเดีย เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เลยครับ

อยากมีมั่งจัง  ไหว้ ไหว้ ไหว้ โอมเพี้ยง 
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 10:01:06 AM »

ไอเดียดีครับ   แต่ลงทุนสูงเหมือนกันครับ   ใช้นิดเดียว  แล้วระยะเวลาของการเรืองแสงนี่มันอยู่ได้นานสักกีปีครับ  คุณแมวบ้า  พอจะทราบไหมครับ....
ลิ้นช้าง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 10:53:07 AM »

แวะไปหาน้าแมวดีกว่า.......คริคริ เยี่ยม

มาเลยยยยยยครับพี่  น้ำลายหก น้ำลายหก จากอยุธยาไม่ถึงร้อยโล  น้ำลายหก น้ำลายหก

ค่าแรงเป็นกุ้งแม่น้ำยุดยา น้ำลายหก

แล้วพรายน้ำอายุมันนานแค่ไหนอ่ะ...ตาแมว

อ้อ.....ลืมไปอย่างเจ๊..... ถ้าศูนย์หาย มันก็จะมีอายุแค่ห้าปีเหมือนศุนย์Trugloของใครไม่รู้ หุหุหุหุ  ขำก๊าก ขำก๊าก

ศูนย์หาย  หรือ สูญหายครับ   ยิ้มีเลศนัย

"อันมนุษย์สุดดีอยู่ที่ปาก  จะได้ยากโหยหิวเพราะชิวหา
แม้นพูดดีมีคนเขาเมตตา จะพูดจาจงพิเคราะห์ให้เหมาะความ"
แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 12:44:26 PM »

ไอเดียดีครับ   แต่ลงทุนสูงเหมือนกันครับ   ใช้นิดเดียว  แล้วระยะเวลาของการเรืองแสงนี่มันอยู่ได้นานสักกีปีครับ  คุณแมวบ้า  พอจะทราบไหมครับ....
ใช่ครับพี่ ถ้าตั้งใจซื้อมาทำเองไม่คุ้มแน่นอน และสารเรืองแสงประเภทนี้ก็คือพรายน้ำในนาฬิกาเนี่ยล่ะครับ ถ้าไม่มีแสงมากระตุ้นมันก็ไม่เรืองแสง
และเมื่อโดนกระตุ้นก็เรืองแสงได้ไม่นาน คิดว่าไม่เกิน 15 นาทีครับ
ส่วนอายุของมัน มันไม่เสื่อมครับ กระตุ้นด้วยแสงเมื่อไรมันก็สว่างเมื่อนั้นครับผม  Cheesy
แวะไปหาน้าแมวดีกว่า.......คริคริ เยี่ยม

มาเลยยยยยยครับพี่  น้ำลายหก น้ำลายหก จากอยุธยาไม่ถึงร้อยโล  น้ำลายหก น้ำลายหก

ค่าแรงเป็นกุ้งแม่น้ำยุดยา น้ำลายหก

แล้วพรายน้ำอายุมันนานแค่ไหนอ่ะ...ตาแมว

อ้อ.....ลืมไปอย่างเจ๊..... ถ้าศูนย์หาย มันก็จะมีอายุแค่ห้าปีเหมือนศุนย์Trugloของใครไม่รู้ หุหุหุหุ  ขำก๊าก ขำก๊าก

ศูนย์หาย  หรือ สูญหายครับ   ยิ้มีเลศนัย

ศูนย์หายครับพี่  คิก คิก เพราะมันหายจริงๆ  คิก คิก Truglo มัน go went gone ไปเลยครับ  ขำก๊าก ขำก๊าก

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 01:14:28 PM »

ไอเดียดีครับ   แต่ลงทุนสูงเหมือนกันครับ   ใช้นิดเดียว  แล้วระยะเวลาของการเรืองแสงนี่มันอยู่ได้นานสักกีปีครับ  คุณแมวบ้า  พอจะทราบไหมครับ....
ใช่ครับพี่ ถ้าตั้งใจซื้อมาทำเองไม่คุ้มแน่นอน และสารเรืองแสงประเภทนี้ก็คือพรายน้ำในนาฬิกาเนี่ยล่ะครับ ถ้าไม่มีแสงมากระตุ้นมันก็ไม่เรืองแสง
และเมื่อโดนกระตุ้นก็เรืองแสงได้ไม่นาน คิดว่าไม่เกิน 15 นาทีครับ
ส่วนอายุของมัน มันไม่เสื่อมครับ กระตุ้นด้วยแสงเมื่อไรมันก็สว่างเมื่อนั้นครับผม  Cheesy

ศูนย์หาย  หรือ สูญหายครับ   ยิ้มีเลศนัย

ศูนย์หายครับพี่  คิก คิก เพราะมันหายจริงๆ  คิก คิก Truglo มัน go went gone ไปเลยครับ  ขำก๊าก ขำก๊าก

ขอบคุณครับคุณแมวบ้า   แต่ดูในรูปแล้วมันน่าจะใช้ได้ดีที่เดียวนะครับ..... เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม  ถ้าอุปกรณ์มีราคาถูกกว่านี้ก็น่าลองทำดูเหมือนกันนะครับ...
sopon7
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 139

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 02:28:39 PM »

ถ้าซื้อมาแบ่ง ๆกันทำคงดีนะ
TOR158
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 38

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 06:43:14 PM »

สุดยอดครับ  เยี่ยมอยากให้มี กระทู้ DIY มากๆครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 29, 2008, 06:45:22 PM โดย TOR158 » บันทึกการเข้า
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 07:03:14 PM »

ลูกโม่หมดสิทธิ์นะครับ พี่แมว

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
prasit homecar a1
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 215

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 07:37:16 PM »

เยี่ยมเลยครับ  ทำได้กับปืนทุกชนิดและลูกโม่ก็ทำได้ครับ  ตอบแทน   Grin  Grin
แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 07:58:59 PM »

คิก คิก ใช่ครับพี่ ทำได้หมดครับถ้าใจอยากลอง  คิก คิก

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^

วสี
นัตถิ ปัญญา สมา อาภา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1178

^_^

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 10:15:10 PM »

ไอเดียวเจ๋งสุดๆเลย  ฝากทำบ้างได้มั้ยคุณแมว...

แมวบ้า(น)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 10:28:47 PM »

ไอเดียวเจ๋งสุดๆเลย  ฝากทำบ้างได้มั้ยคุณแมว...

ส่งมาเลยครับพี่เดี๊ยวจัดให้  Wink

RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #27 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 10:30:06 PM »

พร้อมจ๊า ..........  ว่างวันไหน   ............  อิอิอิ  จะเอารีฯไปฝาก

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
แมวบ้า(น)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

« ตอบ #28 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 10:34:10 PM »

พร้อมจ๊า ..........  ว่างวันไหน   ............  อิอิอิ  จะเอารีฯไปฝาก

พี่รูว่างเมื่อไร แมวก็ว่างเมื่อนั้นหล่ะ  น้ำลายหก
แต่ถ้าพี่รูมา หยิบ แสงมาดีกว่าน๊ะ  น้ำลายหก ไม่ได้กินแสงมานานล่ะ  น้ำลายหก

วสี
นัตถิ ปัญญา สมา อาภา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1178

^_^

« ตอบ #29 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 10:42:09 PM »

ส่งมาเลยครับพี่เดี๊ยวจัดให้  Wink
  งั้นขอบคุณ...คุณแมวไว้ล่วงหน้าเลยและกันนะครับ... เดี๋ยวว่างๆจะไปรบกวนครับ

หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์