เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 14, 2024, 05:14:59 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 17 18 19 [20] 21 22 23 ... 25
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านคิดยังไงกับพันธมิตรยิงคน  (อ่าน 35673 ครั้ง)
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #285 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 05:10:17 PM »

ตลกย่อมมีเกรดครับ ผมก็ว่าฝืด สู้มดแดงไม่ได้

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #286 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 05:13:53 PM »

มดแดงนั่นเขาโง่สนิทครับ ถ้าไม่หนักหนานักก็น่าเอ็นดูดี อ่านเล่นขำๆ  คิก คิก

พวกที่พื้นเพไม่ได้โง่ แต่ออกลายงี่เง่าถี่จัดจนสมองมึนนี่น่าสมเพช.....ถี่มากๆแล้วมันเหม็นเบื่อ  ยี๊
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #287 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 05:16:21 PM »

แม๊ รู้ได้ยังไงครับว่าไม่สนิท ดูดีมีดีกรีแต่ใช้รอยหยักไปจนหมดแล้วก็ได้นะครับ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
Hommali
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #288 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 05:18:44 PM »

มดแดงนั่นเขาโง่สนิทครับ ถ้าไม่หนักหนานักก็น่าเอ็นดูดี อ่านเล่นขำๆ  คิก คิก

พวกที่พื้นเพไม่ได้โง่ แต่ออกลายงี่เง่าถี่จัดจนสมองมึนนี่น่าสมเพช.....ถี่มากๆแล้วมันเหม็นเบื่อ  ยี๊
คนคิดต่างครับ..พอบอกว่าออกมาขับไล่รัฐบาลใช้กฏหมู่ก็เริ่มไม่เห็นด้วยแต่รับได้..แต่พอใช้กำลัง..บีบบังคับ..ยึด..
ผมยอมงี่เง่าในสายตาคุณ..แต่ผมก็ยืนยันว่า...คิดต่างจากคุณ..ไม่เห็นด้วยกะพันธมิตร..
Hommali
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #289 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 05:19:54 PM »

แม๊ รู้ได้ยังไงครับว่าไม่สนิท ดูดีมีดีกรีแต่ใช้รอยหยักไปจนหมดแล้วก็ได้นะครับ
ไม่เหมือนคุณ Wilhelm Tell ไม่หยักมาตั้งแต่เกิด..(ฮา)
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #290 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 05:20:33 PM »

ผมไม่ได้อยู่ผ่ายแดงหรือฝ่ายเหลือง.....แต่ที่ผมรู้ตอนนี้คือประเทศชาติกำลังเสียหายอย่างหนักกรณีที่ พธม.บุกยึดสนามบิน ผมว่า พธม.งานนี้ทำไม่ถูกอย่างแรงไม่เห็นส่วนรวมของประเทศ ไม่ควรใช้วิธีนี้เลยตอนนี้ความเสียหายประเมินค่าไม่ได้แล้วรวมทั้งชื่อเสียงประเทศไทยก็เสียแบบกู่ไม่กลับแล้ประชาชนเดือดร้อน เศรษฐกิจป่นปี้หมดแล้ว   อย่างนี้ไม่ได้เรียกว่ากู้ชาตินะครับเรียกว่าทำลายชาติมากกว่า.......สมมุติว่าให้มีคนคอรับชั่นอีกซัก 10 ครั้ง 10คราวยังเทียบกับความเสียหายครั้งนี้ไม่ได้เลย ยี๊

ผมไม่เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ...

การคอร์รัปชั่นเหมือนโรคติดต่อครับ...

เริ่มแรกมันอาจจะเริ่มจากคนแค่สองคน คือผู้ให้กับผู้รับ...

ต่อไปมันจะลามขึ้นผู้เคยให้ก็จะให้อีก ผู้เคยรับก็จะเรียกรับจากผู้อื่นอีก...

ผู้เคยให้ก็จะสอนให้ลูกให้หลานใช้การให้ที่ผิดกม.เช่นนี้ในกระบวนการต่างๆเพื่อเอาเปรียบผู้อื่น...

ผู้เคยรับก็จะสอนและหากินโดยให้ผู้น้อยหรือลูกน้องเป็นนายหน้า ซึ่งต่อมาด้วยการกินกันไปหมด...

ดังนั้นการคอร์รัปชั่นจึงเหมือนโรคร้ายที่ลุกลามขึ้นเรื่อยๆแบบทวีคูณ...

ส่งผลเสียต่อเราลูกหลานของเรา ไปจนถึงอนาคตของบ้านเราครับ...
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #291 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 05:23:02 PM »

เยี่ยม...

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #292 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 05:24:37 PM »

ผมเอ่ยชื่อตามรอยหยักในสมองจากน้อยไปหามากนะครับ

น้ำหอมโหลCK1....โง่สุด สะเหร่ออีกต่างหาก

น้องมดแดง  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

คุณหอมมะลิ.....แว่วมาว่ามีอาชีพสอนหนังสือ แต่อ่านๆตรรกะ+การจัดกระบวนการทางความคิดของแกแล้ว....ดูแล้วสู้คนข้างล่าง

gms ไม่ได้ ....
ขานี้ผมดูว่าเป็นคนมีสมอง แต่ในช่วง1สัปดาห์ที่ผ่านมา แกมัวแต่เมามันส์กับการตอบทุกกระทู้/โต้ทุกเม็ดหนักข้อไปหน่อย จนมึน

มึนจัดจนหลังๆชักจะเถียงแบบแถๆบ่อยมาก ถ้ากลับลำมาตั้งสติซักหน่อย อะไรที่ไม่รู้ชัดก็ไม่ต้องไปเอี่ยว อะไรที่แก้ตัวให้ต้นสังกัดไม่ได้ก็หุบๆปากไว้ อย่าแค่นเพื่อแค่ให้ได้พูด....ผมว่าแกน่าสนใจดี

โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #293 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 05:25:49 PM »

เห็นด้วยกับพี่หมอครับ

Hommali
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #294 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 05:26:00 PM »

ผมไม่ได้อยู่ผ่ายแดงหรือฝ่ายเหลือง.....แต่ที่ผมรู้ตอนนี้คือประเทศชาติกำลังเสียหายอย่างหนักกรณีที่ พธม.บุกยึดสนามบิน ผมว่า พธม.งานนี้ทำไม่ถูกอย่างแรงไม่เห็นส่วนรวมของประเทศ ไม่ควรใช้วิธีนี้เลยตอนนี้ความเสียหายประเมินค่าไม่ได้แล้วรวมทั้งชื่อเสียงประเทศไทยก็เสียแบบกู่ไม่กลับแล้ประชาชนเดือดร้อน เศรษฐกิจป่นปี้หมดแล้ว   อย่างนี้ไม่ได้เรียกว่ากู้ชาตินะครับเรียกว่าทำลายชาติมากกว่า.......สมมุติว่าให้มีคนคอรับชั่นอีกซัก 10 ครั้ง 10คราวยังเทียบกับความเสียหายครั้งนี้ไม่ได้เลย ยี๊

ผมไม่เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ...

การคอร์รัปชั่นเหมือนโรคติดต่อครับ...

เริ่มแรกมันอาจจะเริ่มจากคนแค่สองคน คือผู้ให้กับผู้รับ...

ต่อไปมันจะลามขึ้นผู้เคยให้ก็จะให้อีก ผู้เคยรับก็จะเรียกรับจากผู้อื่นอีก...

ผู้เคยให้ก็จะสอนให้ลูกให้หลานใช้การให้ที่ผิดกม.เช่นนี้ในกระบวนการต่างๆเพื่อเอาเปรียบผู้อื่น...

ผู้เคยรับก็จะสอนและหากินโดยให้ผู้น้อยหรือลูกน้องเป็นนายหน้า ซึ่งต่อมาด้วยการกินกันไปหมด...

ดังนั้นการคอร์รัปชั่นจึงเหมือนโรคร้ายที่ลุกลามขึ้นเรื่อยๆแบบทวีคูณ...

ส่งผลเสียต่อเราลูกหลานของเรา ไปจนถึงอนาคตของบ้านเราครับ...

ผมว่าก็ไม่ต่างกันหรอกครับ...ลูกผมจะจบมหาวิทยาลัยในอีกไม่กี่ปีข้างหน้า
ผลพวงความเสียหายที่เกิดกับประเทศมันยาวกว่านั้นแน่..กว่าเศรษฐกิจจะฟื้นตัว
กว่าผู้คนเชื่อมั่นในประเทศไทย..ผมอดทนเห็นพันธมิตรสร้างความเสียหายให้ประเทศ..
ที่ลูกผมต้องมารับผลกรรมที่เกิดขึ้น...ส่วนใครทุจริตคอรั่ปชั่น ขอให้มันได้รับผลกรรมที่ทำไว้..ครับ
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #295 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 05:26:33 PM »

คนคิดต่างครับ..พอบอกว่าออกมาขับไล่รัฐบาลใช้กฏหมู่ก็เริ่มไม่เห็นด้วยแต่รับได้..แต่พอใช้กำลัง..บีบบังคับ..ยึด..
ผมยอมงี่เง่าในสายตาคุณ..แต่ผมก็ยืนยันว่า...คิดต่างจากคุณ..ไม่เห็นด้วยกะพันธมิตร..

ความเห็นในเรื่องนี้ไม่เกี่ยวกับแนวคิด/ฝักฝ่ายทางการเมืองครับ

สมาชิกที่นิยมทักษิณท่านหนึ่งที่ผมเห็นว่าฉลาด คือคุณNakin

แต่แม้แต่ผมที่อ่านข้อความของแกทีไรแล้วมันปรี๊ดดดดทุกที ก็ยังเห็นว่าแก"แถ"น้อยมาก....

มีบ้าง แสบๆทั้งนั้นด้วย แต่ชี้ถามเพื่อนสมาชิกแต่ละคน จะไม่มีใครเห็นว่าแก"โง่ หรือ งี่เง่า"ได้เลย  เยี่ยม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 28, 2008, 05:30:45 PM โดย E_mail » บันทึกการเข้า
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #296 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 05:28:41 PM »

ผมเอ่ยชื่อตามรอยหยักในสมองจากน้อยไปหามากนะครับ

น้ำหอมโหลCK1....โง่สุด สะเหร่ออีกต่างหาก

น้องมดแดง  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

คุณหอมมะลิ.....แว่วมาว่ามีอาชีพสอนหนังสือ แต่อ่านๆตรรกะ+การจัดกระบวนการทางความคิดของแกแล้ว....ดูแล้วสู้คนข้างล่าง

ขานี้ผมดูว่าเป็นคนมีสมอง แต่ในช่วง1สัปดาห์ที่ผ่านมา แกมัวแต่เมามันส์กับการตอบทุกกระทู้/โต้ทุกเม็ดหนักข้อไปหน่อย จนมึน

มึนจัดจนหลังๆชักจะเถียงแบบแถๆบ่อยมาก ถ้ากลับลำมาตั้งสติซักหน่อย อะไรที่ไม่รู้ชัดก็ไม่ต้องไปเอี่ยว อะไรที่แก้ตัวให้ต้นสังกัดไม่ได้ก็หุบๆปากไว้ อย่าแค่นเพื่อแค่ให้ได้พูด....ผมว่าแกน่าสนใจดี

นี่.. นี่.. นี่ !!! มัน ฉบับรวมเล่มพร้อมสรุป... ขออนุญาต save  และ +1... ครับ   ขำก๊าก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 28, 2008, 05:32:25 PM โดย JongRakN » บันทึกการเข้า

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
Hommali
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #297 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 05:30:27 PM »

ไม่เลย..ไม่ต้องการที่จะได้พูดๆๆ อย่างที่คุณคิด..
บ้านเมืองลุกเป็นไฟเพราะฝีมือพันธมิตร..กับพวกคุณที่คอยสนับสนุน
ก็ต้องโวยวายกันหน่อย..ลูกหลานจะได้รู้ว่าใครเผาบ้านเมือง..

บอกคนอื่นหุบปาก..อย่าลืมบอกตัวเอง...หุบปาก...บ้างครับ...
เดี๋ยวจะเป็นอย่างพันธมิตรไปหมด..บอกคนอืนเคารพกฏหมาย ..แต่ตัวเอง..ผิดกฏหมายตลอด...
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1892

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #298 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 05:34:08 PM »

นี่.. นี่.. นี่ !!! มัน ฉบับรวมเล่มพร้อมสรุป... ขออนุญาติ save  และ +1... ครับ   ขำก๊าก
รวม Super Heroes หรือ Stupid  Bastards ครับท่าน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 28, 2008, 05:36:05 PM โดย chew » บันทึกการเข้า
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1892

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #299 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 05:35:11 PM »

ไม่เลย..ไม่ต้องการที่จะได้พูดๆๆ อย่างที่คุณคิด..
บ้านเมืองลุกเป็นไฟเพราะฝีมือพันธมิตร..กับพวกคุณที่คอยสนับสนุน
ก็ต้องโวยวายกันหน่อย..ลูกหลานจะได้รู้ว่าใครเผาบ้านเมือง..

บอกคนอื่นหุบปาก..อย่าลืมบอกตัวเอง...หุบปาก...บ้างครับ...
เดี๋ยวจะเป็นอย่างพันธมิตรไปหมด..บอกคนอืนเคารพกฏหมาย ..แต่ตัวเอง..ผิดกฏหมายตลอด...
คุณงงระหว่าง พธม. กับ หน้าเหลี่ยมและโคตรมันหรือเปล่าครับ ฮา
หน้า: 1 ... 17 18 19 [20] 21 22 23 ... 25
  พิมพ์