เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 14, 2024, 07:19:12 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 25
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านคิดยังไงกับพันธมิตรยิงคน  (อ่าน 35848 ครั้ง)
ห ม า ย จั น ท ร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 10:17:06 PM »

พวกใครเชียร์ใครก็เข้าช้างฝ่ายนั้น  เลวทั้งคู่ ครับ ในความคิดเห็นของผม

10 เดือนทีผ่านมาได้รับข่าวสารบ้างไหมครับ ท่าน

Pter
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 42

ธมฺโม หเว รกฺขติ ธมฺจาริํ

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 10:19:27 PM »

อ้างถึง
"..... ท่านคิดว่าทำอย่างงี้มันชั่วมะ โกงโน่นกินนี่ไปทั่ว บ้านเมืองเป็นไงกูไม่สน (ก็กูจะเป็นนายก กูไม่ยอมออกอ่ะ) มีแต่ความรุนแรงไร้สำนึก ...."

แบร่ แบร่ กิ๊วก๊าว อ๋อย ยิ้มีเลศนัย

พวกใครเชียร์ใครก็เข้าช้างฝ่ายนั้น  เลวทั้งคู่ โดยเฉพาะไอ้หัวแถว เล่นกันจน คนไทยต้องมาฆ่ากันเอง  เอาความตายของคนมาเป็นเครื่องมือ แล้วอย่างนี้ยังจะเลือกข้างกันอีก  เซ็งครับ

ครับ พ่อคุณคนดี๊ดี..............................................
beer66
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 21

เมื่อไหร่จะเบื่อเสียที

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 10:22:48 PM »

พวกใครเชียร์ใครก็เข้าช้างฝ่ายนั้น  เลวทั้งคู่ ครับ ในความคิดเห็นของผม

10 เดือนทีผ่านมาได้รับข่าวสารบ้างไหมครับ ท่าน
คงเป็นฝ่ายที่ไม่ทำอะไรเลย   ไม่สนใจอะไรเลย ไม่รับรู้อะไรเลย   ตกใจ

BLUE ZONE66
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 10:24:49 PM »

พวกใครเชียร์ใครก็เข้าช้างฝ่ายนั้น  เลวทั้งคู่ โดยเฉพาะไอ้หัวแถว เล่นกันจน คนไทยต้องมาฆ่ากันเอง  เอาความตายของคนมาเป็นเครื่องมือ แล้วอย่างนี้ยังจะเลือกข้างกันอีก  เซ็งครับ

ท่านรู้ตัวอยู่หรือเปล่าว่าถูกหลอกให้ล้มสถาบันครับ...
เขาหลอกท่านว่าเป็นเรื่องคนสองคนทะเลาะกัน...

แต่ที่จริงเขาหลอกท่านครับ... ลองอ่านข้างล่างนี้...

ลองอ่านในสองลิ้งก์นี้ดูครับ...

อันแรกจากโอเคเนชั่น... http://www.oknation.net/blog/print.php?id=354149

อันที่สองจากเว็บประชาไท... http://www.prachatai.com/webboard/wbtopic.php?id=747733

นายสมชายบอกอยู่เสมอว่าพลพรรคเสื้อแดงมีอยู่ 2 กลุ่มโตๆ คือกลุ่มฉลาดและหลอกใช้คนโง่ กลุ่มนี้รันเว็บไซต์ใหญ่สองแห่งคือประชาไท และฟ้าเดียวกัน... นายทุนคือทักษิณและกลุ่มทุนของมันฯ... กลุ่มนี้ใช้สมองวางแผนการใหญ่...

กลุ่มที่สองคือคนโง่ เถื่อนและถ่อย... ถูกหลอกใช้ด้วยอารมณ์ที่บ้าคลั่ง ถูกหลอกให้เชื่อว่าเรื่องราวครั้งนี้เป็นแค่คนสองคนทะเลาะกันระหว่างสนธิกับทักษิณฯ... กลุ่มนี้โง่ชนิดที่ฝังอยู่ในสาย DNA ถูกธรรมชาติสร้างมาเพื่อให้เกิดมาไม่ฉลาด คิดการต่างๆ เพื่อมุ่งมั่นสองเรื่องคือความโง่และมุทะลุเจ้าอารมณ์เป็นสรณะ...
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 10:27:08 PM »

ผมไม่เห็นด้วยครับ ถ้าเริ่มจากการตามล่า ตามยิงกัน........ หลีกเลี่ยงได้ ก็เลี่ยงไป

แต่ถ้ามาล้อมรถผม  มาทำร้ายร่างกายหรือทรัพย์สินของผม ผมก็ยิง....
.
.
.

สมานฉันท์คงอีกนาน......

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 10:33:30 PM »

ก็ว่ากันไปครับ  อย่าลืมคำว่า"ถูก"กับ"ผิด"ก็แล้วกัน

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 10:34:47 PM »

แสดงว่าคุณสามารถแยกแยะถูกผิดชั่วดีได้ถึงฟันธงลงไปว่าชั่วทั้งคู่งั้นบอกผมหน่อยพ่อคู้ณ..ว่ามาตรฐานตัดสินชั่วดีของคุณเป็นยังไงทำยังไงถึงจะดีในสายตาคุณ
เผื่อมาตรฐานคุณดีผมจะได้เอาไปใช้มั่ง......ไม่เอ๊ะใจบ้างเหรอว่าทำไมคนหลายแสนถึงมาอยูทำเนียบกันนาน2นานมีใครหลอกผู้คนเหล่านี้มารึ.....คนเหล่านี้มีทั้งหมอ..วิศวกร รัฐวิสาหกิจ เจ้าของกิจการ ชาวบ้าน...ฯลฯ หลอก 1 คนไม่ยาก หลอก 1 กลุ่มไม่ยาก.....หลอกทีเดียวเป็นแสน...นานเป็นหลายๆเดือน....ใครกันทีทำแบบนี้ได้..มันต้องใช้จิตวิทยาขั้นไหนถึงจะทำให้คนเหล่านั้นเชื่อได้......บอกมาซิถ้าของคุณดีจริงบางทีคนเหล่านั้นอาจเก็บฃองกลับบ้านพรุ่งนี้ก็ได้

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 10:37:55 PM »

อย่าลืมคำว่า"ถูก"กับ"ผิด"ก็แล้วกัน

บอกผมหน่อย นะครับ

เผื่อว่า ผม จะได้รู้  ไม่ลืมกับ  คำว่า"ถูก"กับ"ผิด"

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
คนแปลกหน้า - รักในหลวง
" ลุกปืน สั่งให้ไปได้แต่สั่งให้หยุดและเรียกกลับไม่ได้ "
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 126

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 10:40:29 PM »

จขกท.ถามว่า "คิดยังไงกับพันธมิตรยิงคน" 
   ตอบ   ถ้าเป็นคนชั่วเป็นอันธพาลที่มาคอยดักทำร้ายคนอื่นก็สมควรครับ อยากให้ยิงแม่นๆด้วยถือเป็นการขจัดขยะสังคม
อู๋ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 10:49:03 PM »

คิก คิก คิก คิก คิก คิก  ฝ่ายไหนมีช้างด้วยหรอครับ   คิก คิก คิก คิก คิก คิก

Life was like a box of chocolate. You never know what You're gonna get.
A B A C U S รั ก ใ น ห ล ว ง
สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 10:50:19 PM »

น้ำลายหก
ครับ
มีแต่เด็กๆทั้งน้านที่ลงมือกัน
น่าสงสารจริง
ไอ้หัวโจกนั่งรอผลบุญเหมือนเปรตนรก
ทั้งหมดนี้จะเข้ารูปรอยเดิม เตะหมูเข้าปากหมา
ทุกอย่างสงบก้อออกมายกมือไหว้ไปทั่ว หมา แมวเดินอยู่ ก้อได้รับการไหว้ไปด้วย

น้ำลายหก

สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 10:59:46 PM »

อย่าลืมคำว่า"ถูก"กับ"ผิด"ก็แล้วกัน

บอกผมหน่อย นะครับ

เผื่อว่า ผม จะได้รู้  ไม่ลืมกับ  คำว่า"ถูก"กับ"ผิด"

เอาแล้วผมว่าแล้ว  จริงแล้วใจผมๆไม่อยากตอบเลยกระทู้ที่เกี่ยวข้องกับเรื่องแบบนี้  แต่ที่ผมตอบเพราะเห็นว่าจะมีสมาชิกชื่อใหม่ๆเข้ามาตั้งกระทู้ถามบ่อยๆ  และคำตอบที่ผมตอบก็ไม่ได้อะไรลึกซึ้งมากมายที่ยากจนจะต้องมาอธิบายกัน
ที่ผมตอบผมตอบเจ้าของกระทู้ครับ  ให้พิจารณาแยกแยะเรื่องที่เกิดขึ้นอยู่ในปัจจุบันนี้  ผมไม่ได้มาตอบเพราะผมเข้าข้างฝ่ายหนึ่งฝ่ายใด   ผมถามจริงๆเถอะครับมีคำพูดผมตรงไหนที่ผมตอบไปแล้วมันลำบากใจท่าน  ผมเป็นสมาชิกแสดงการมีตัวตนจริงและผมเองก็เคยพบปะสังสรรค์กับสมาชิกในเวปนี้หลายๆท่าน  ซึ่งล้วนแล้วต่างก็รักและนับถือกันเป็นพี่เป็นน้อง  ถ้าการที่ผมเข้ามาตอบเพียงแค่ให้รู้จักกับว่า"ถูก"กับ"ผิด"  แค่นี้ท่านyod ไม่เข้าใจผมก็จนใจครับที่อธิบาย  ถามน้อง  4FU(ของอภัยน้องรักที่เอ่ยนาม)  ได้ครับว่าผมเป็นคนยังไง
  ถ้าผมจะบอกกับท่านyodตรงๆว่าผมคือคนที่ยิงท่านจะเชื่อผมไหม

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
gms
Sr. Member

คะแนน 175

« ตอบ #27 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 11:02:58 PM »

ท่านคิดยังไงกับพันธมิตรยิงคน ท่านคิดว่าทำอย่างงี้มันชั่วมะ ยึดโน่นยึดนี่ไปทั่วบ้านเมืองเป็นไงกูไม่สน มีแต่ความรุนแรงไร้สำนึก แกนนำมันบอกว่าคนยิงไม่ใช่พันธมิตร หึหึ แต่มันยืนยิงบนรถกระจายเสียง Huh
  ถ้ามาดักทำร้ายกันอย่างนี้ เป็นผมก็ยิงครับ

อ้าว..พกปืนไปชุมนุมด้วยหรือ..
ในบอกว่าชุมนุมตามรัฐธรรมนูญ...ไม่ใช้กำลัง..ไม่ใช้อาวุธ..
ที่เห็นๆก็มีดไม้..ด้ามธง..
ที่เพิ่งจับได้ที่ดินแดง..ก็ปืนกล..ปืนสั้น..ประทัด..เพียบ...
การ์ดพันธมิตรครับ..

"หยุดทำร้ายประเทศไทย..หยุดเผด็จการ..หยุดรัฐประหาร"
beer66
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 21

เมื่อไหร่จะเบื่อเสียที

« ตอบ #28 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 11:12:31 PM »

ท่านคิดยังไงกับพันธมิตรยิงคน ท่านคิดว่าทำอย่างงี้มันชั่วมะ ยึดโน่นยึดนี่ไปทั่วบ้านเมืองเป็นไงกูไม่สน มีแต่ความรุนแรงไร้สำนึก แกนนำมันบอกว่าคนยิงไม่ใช่พันธมิตร หึหึ แต่มันยืนยิงบนรถกระจายเสียง Huh
  ถ้ามาดักทำร้ายกันอย่างนี้ เป็นผมก็ยิงครับ

ในบอกว่าชุมนุมตามรัฐธรรมนูญ...ไม่ใช้กำลัง..ไม่ใช้อาวุธ..
ที่เพิ่งจับได้ที่ดินแดง..ก็ปืนกล..ปืนสั้น..ประทัด..เพียบ...
ก็อย่างที่บอกครับ   ให้พวกกุ๊ยข้างถนนมาดักทำร้ายฝ่ายเดียวหรือครับ มันทำร้ายหมดไม่ว่าผู้หญิงหรือเด็ก  ตำรวจก็เห็นอยู่แต่ไม่ทำอะไรเลย    มันก็ต้องถึงคราวที่ต้องป้องกันตัวเองครับ  ถ้าเป็นผมยังยืนยันคำเดิม  เป็นผมก็ยิงครับ   

BLUE ZONE66
gms
Sr. Member

คะแนน 175

« ตอบ #29 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 11:18:45 PM »

ก็อย่างที่บอกครับ   ให้พวกกุ๊ยข้างถนนมาดักทำร้ายฝ่ายเดียวหรือครับ มันทำร้ายหมดไม่ว่าผู้หญิงหรือเด็ก  ตำรวจก็เห็นอยู่แต่ไม่ทำอะไรเลย    มันก็ต้องถึงคราวที่ต้องป้องกันตัวเองครับ  ถ้าเป็นผมยังยืนยันคำเดิม  เป็นผมก็ยิงครับ   
โชคดีที่อีกฝ่ายไม่ได้พกปืนมา..ไม่งั้นคงยิงกันสนั่นไปแล้ว..
ที่ผมถามก็คือ..พกปืนไปชุมนุมด้วยหรือ..
มีใบอนุญาตพกพาหรือเปล่า..
พกไปยิงไป..อย่าลืมคุกนะครับ..
ส่วนตำรวจ..ทำอะไรได้หละครับ..
ยึดทำเนียบ..ยึดสนามบินก็ผิดกฏหมาย
ตำรวจก็ทำอะไรไม่ได้เช่นกัน..

"หยุดทำร้ายประเทศไทย..หยุดเผด็จการ..หยุดรัฐประหาร"
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 25
  พิมพ์