เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 14, 2024, 07:22:25 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 ... 25
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านคิดยังไงกับพันธมิตรยิงคน  (อ่าน 35901 ครั้ง)
Boatski
Sr. Member

คะแนน 83

« ตอบ #60 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 02:01:33 AM »

อิอิ...โอเคยรู้จักกับนักการเมืองอาชีพคนนึงค่ะ เวลาที่มีการเลือกตั้ง เค้าจะได้เงินหลัก10ล้าน (หากจำไม่ผิด20ล้าน จำนวนเงินที่ได้ขึ้นอยู่กับความมีชื่อเสียงของคนๆนั้น) จากพรรคที่เค้าสังกัดเพื่อใช้ในการหาเสียงและแจกหัวคะแนน โดยหัวคะแนนนำไปแจกกับชาวบ้านอีกที แล้วก็ใช้เกินซะด้วย โอเคยถามเค้าว่าไม่แจกไม่ได้เหรอ อย่างนี้ก็ถือว่าเป็นการซื้อเสียงอ่ะสิ เค้าบอกว่าคนอื่นเค้าก็ทำกันทั้งนั้น ถึงจะได้
เนี่ยแหล่ะค่ะ เป็นเหตุผลหลักที่ทำให้มีแต่หน้าเดิมๆเขี้ยวลากดินเข้ามาในสภา Tongue Tongue Tongue
แถวบ้านผมก็มีเช่นกันครับพอถึงเวลาจะมีหัวคะแนนออกมาเพ่นพ่าน
แต่ผมแปลกใจว่าพรรคที่โดนยุบไม่นานมานี้เขาบอกว่ารวย แต่เวลาจัดงานเลี้ยงพรรคชอบมาเซ็นของที่บ้านผมประจำ
แถมต้องให้ไปทวงถึงที่อีก ที่ร้ายกว่านั้นก็คือ พอไปทวง เจ้านายดันไม่อยู่  คิก คิก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 26, 2008, 02:05:00 AM โดย Boatski » บันทึกการเข้า
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #61 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 02:03:38 AM »

เครียดมากไม่ดีครับ โรคภัยจะตามมา ถ้างานการ การค้าการขายมันไม่ดี มีเวลาว่างมาก ก็หิ้วกล้องไปถ่ายรูปกันดีกว่าครับ หลงรัก
หลงรัก หลงรัก กิ๊งๆๆๆ
พอดีเมื่อวาน(25)เพื่อนให้สอนถ่ายรูปให้วันนี้(26) ก็เลยกะจะหิ้วน้องฟูจิไปสอนเพิ่มน่ะครับ
ตอนนี้หาเรื่องไปพระราชวังสนามจันทร์อยู่ ถ้าได้ไปจะถ่ายรูปมาฝากนะครับคุณเบิ้ม

ว้าว...น่าอิจฉา ผมยังไม่ได้เข้าก๊วนเลย  Grin

วันนี้ก็เพิ่งเข้าร้านหนังสือ หาหนังสือถ่ายภาพมาอ่านเอาเอง  หัวเราะร่าน้ำตาริน

อยากซื้อเลนส์ดีๆถ่ายมด ถ่ายปลวก ก็ยังเสียดายเงิน  Cheesy

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
พจน์-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 132

« ตอบ #62 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 02:04:00 AM »

มาถึงตอนนี้ เรื่องมันบานปลายจนแทบกลายเป็นสงครามกลางเมืองไปแล้ว  นับวันยิ่งน่ากลัวมากขึ้น
จนไม่อยากคิดว่าจะคุมกันยังไง  หากมีการใช้กำลังทหาร-ตำรวจก็เสี่ยงต่อการสูญเสีย  หรือปล่อยให้เผชิญหน้ากันระหว่างเสื้อ ๒ สีก็อาจสูญเสียมากขึ้น
สถานการณ์ตอนนี้  ดูแล้ว  ไม่มีใครยอมถอย ทั้งเสื้อเหลือง เสื้อแดง 

ผมพูดจริงๆ ถ้าผมเป็น  ท่านสมชาย  ผมจะยอมเสียสละเพื่อระงับเหตุให้มันเบาบางและสงบลงด้วยการ ยุบสภาไปแล้วครับ
ผมไม่คิดว่าเป็นการยอมแพ้หรอก   เพราะผมคิดว่าถ้าผมแพ้สักคน สักกลุ่ม   ก็ยังดีปล่อยให้ คนไทย  สถาบัน  ชื่อเสียงบ้านเมืองไทย
ทั้งประเทศต้องพ่ายแพ้ไปกันทั้งหมดหรอกครับ 

ส่วนปัญหาที่ว่า เลือกใหม่ แล้วจะกลับมาประท้วงกันอีกหรือไม่
ต้องดูที่ว่า  เลือกคนแบบไหนมา  มีคุณธรรมเพียงพอให้คนส่วนใหญ่ทั้งประเทศเขาเชื่อมั่นไว้ใจได้หรือไม่
ถ้ายังไม่ผ่านยังเคลือบแคลงอยู่  สงสัยจะไปไม่รอดอีกแน่ครับ
อย่าไปกลัวเรื่องการประท้วงครับ  เพราะส่วนใหญ่ประเทศที่เจริญมากๆแล้วทั่งโลก เขาไม่ปิดกั้นสิทธิตรงนี้กัน 

ผมอยากให้บ้านเมืองสงบจริงๆครับ  ด้วยความเคารพ ....
ไหว้ ไหว้ เยี่ยม เยี่ยม

สวัสดีครับ,ขอบคุณครับ,ไม่เป็นไรครับ
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #63 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 02:04:51 AM »

อิอิ...โอเคยรู้จักกับนักการเมืองอาชีพคนนึงค่ะ เวลาที่มีการเลือกตั้ง เค้าจะได้เงินหลัก10ล้าน (หากจำไม่ผิด20ล้าน จำนวนเงินที่ได้ขึ้นอยู่กับความมีชื่อเสียงของคนๆนั้น) จากพรรคที่เค้าสังกัดเพื่อใช้ในการหาเสียงและแจกหัวคะแนน โดยหัวคะแนนนำไปแจกกับชาวบ้านอีกที แล้วก็ใช้เกินซะด้วย โอเคยถามเค้าว่าไม่แจกไม่ได้เหรอ อย่างนี้ก็ถือว่าเป็นการซื้อเสียงอ่ะสิ เค้าบอกว่าคนอื่นเค้าก็ทำกันทั้งนั้น ถึงจะได้
เนี่ยแหล่ะค่ะ เป็นเหตุผลหลักที่ทำให้มีแต่หน้าเดิมๆเขี้ยวลากดินเข้ามาในสภา Tongue Tongue Tongue

เรามาจัดโต๊ะจีนมั้งมั้ยครับ ให้เจ๊โอเลือกภัตคารอร่อยๆ (อันนี้เจ๊โอชำนาญการ อิอิ )  น้ำลายหก

ดูเวปเพื่อนบ้านเค้าจัดงานใหญ่จริงๆ  Grin

กินแบบกลุ่มเล็กๆดีกว่า ครั้งที่แล้วเข็ดอ่ะ คิก คิก

แถวบ้านผมก็มีเช่นกันครับพอถึงเวลาจะมีหัวคะแนนออกมาเพ่นพ่าน
แต่ผมแปลกใจว่าพรรคที่โดนยุบไม่นานมานี้เขาบอกว่ารวย แต่เวลาจัดงานเลี้ยงพรรชอบมาเซ็นของที่บ้านผมประจำ
แถมต้องให้ไปทวงถึงที่อีก ที่ร้ายกว่านั้นก็คือ พอไปทวง เจ้านายดันไม่อยู่  คิก คิก

โอยังโดนยืมเงินแล้วชักดาบเล๊ยยยยยยย ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
Boatski
Sr. Member

คะแนน 83

« ตอบ #64 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 02:10:19 AM »

ว้าว...น่าอิจฉา ผมยังไม่ได้เข้าก๊วนเลย  Grin

วันนี้ก็เพิ่งเข้าร้านหนังสือ หาหนังสือถ่ายภาพมาอ่านเอาเอง  หัวเราะร่าน้ำตาริน

อยากซื้อเลนส์ดีๆถ่ายมด ถ่ายปลวก ก็ยังเสียดายเงิน  Cheesy

ครับ ทั้งกลุ่มมีกันอยู่สองคน  หัวเราะร่าน้ำตาริน
คนอื่นๆไม่มีใครสนเลยครับ

ลืมบอกอีกเรื่อง พอดีมีเพื่อน(หญิง)อยู่คนหนึ่ง ว่าจะลองชวนมาถ่ายแบบพอร์เทรตดู คิดว่าเค้าน่าจะให้ถ่าย
ถ้าได้ถ่ายก็จะเอาไปลงให้ห้องภาพเช่นกันครับ  น้ำลายหก

โอยังโดนยืมเงินแล้วชักดาบเล๊ยยยยยยย ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
คิก คิก
เหนียวทั้งนาย ทั้งบ่าว
นายไม่จ่ายภาษี บ่าวไม่จ่ายเงินที่ยืม  คิก คิก คิก คิก

ขอตัวไปนอนแล้วครับ  พากระทู้เขาออกทะเลไปใหญ่แล้ว...
พี่ๆก็อย่านอนดึกมากนะครับ เดี๋ยวจะเสียสุขภาพ ราตรีสวัสดิ์ครับ
Giant
R- U Ready
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 30

IPSC

« ตอบ #65 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 02:34:41 AM »

พธม. สู้..สู้........สู้..โว้ย...อ้อ...ผมเสื้อเหลือนะ อย่าทำร้ายผมก่อนนะ ผมก็สู้เป็นนะจ๊ะ แบร่ แบร่ แบร่

Diligentia  Vis  Celeritas = แม่นยำ  รุนแรง  รวดเร็ว 

www.ipscthailand.com
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #66 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 05:51:05 AM »

ผมอยากจะบอกคนที่ยิงว่า  ทีหลังให้เอาลูกซองมายิง  ยิงปืนสั้นไม่ถูกเลย  คิก คิก

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #67 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 07:58:08 AM »

คนที่ถูกพันธมิตรยิงตายหรื่อเปล่าครับ ถ้าไม่ตายต้องจับคนยิงมาฝึกใหม่ครับ

คงเห็นปืนวิ่งหนีลงรูก่อนครับ โชคดีที่ไม่มีคนถูกยิงเจ็บหรือตาย
อย่างไรก็ตามไม่เห็นด้วยที่ต้องใช้อาวุธปืนทำร้ายกันในที่สาธารณะหรือชุมชม
เพราะคนเจ็บคนตายอาจจะเป็นคนที่ไม่รู้เรื่องใดๆก็ได้ครับ
แต่ก็ไม่เห็นด้วยที่ดักทำร้ายขว้างปาใส่รถระหว่างขับ แน่จริงก็โบกรถให้จอดข้างทาง
แล้วใส่กันเลยดีกว่า เวลาเขาลงมาอย่าวิ่งหนี นะครับ พวกโง่ ถ่อย ขี้ขลาด

อเสวนา จะ พาลานัง
salin - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1327

« ตอบ #68 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 08:00:30 AM »

คอรัปชั่น
ฉ้อราษฐร์บังหลวง
ล้มล้างสถาบัน
ซื้อเสียง
มอบนโยบายฆ่าตัดตอน
ใช้อำนาจรัฐฆ่าคนมือเปล่ากลางเมือง
หนีคดี ด่าประเทศตัวเอง อ้างอยู่แต่ว่าเป็นผลพวงจากการรัฐประหาร แต่ไม่เคยปฏิเสธได้สักคำว่าหลักฐานเป็นเท็จ

ผิดกฏหมายไหม...ตำรวจก็ทำอะไรไม่ได้เช่นกัน

น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #69 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 08:43:42 AM »

..ไม่ลองไปถาม..สองท่านล่าสุด.ที่โดน.M79.เสียชีวิตล่ะครับ....

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #70 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 08:47:56 AM »

... นิติรัฐ ...

ผมตั้งข้อสงสัยตั้งแต่ตอน PAD เข้ายึด NBT แล้วว่า ... PAD จะยึดอำนาจการปกครองหรือ ....

ถ้าเรายังเชื่อในนิติรัฐ ก็ควรให้เจ้าหน้าที่สอบสวนคนที่กระทำการต่าง ๆ อันขัดกฏหมาย ... จะอ้างว่าป้องกันตัวอย่างไร ก็ต้องพิจารณาจากพยานและหลักฐาน ... ศาลเป็นผู้ตัดสิน ...

การสู้โจร โดยทำตัวเยี่ยงโจร ย่อมแสดงถึงความไม่เคารพกฏหมาย ....

ถ้าเป็นคนชอบปืนต้องจับมาตีก้น ... เพราะคนชอบปืน ต้องเคารพกฏหมายครับ Grin

ปล. ท่านคิดว่าเหตุการณ์เหล่านี้จะพัฒนาไปเป็น "ปรากฏการณ์นักเรียนตีกัน" หรือไม่ ... (ไม่ดูหน้า ใส่เสื้อคนละสี หัวเข็มขัดคนละแบบ ก็ตีกันได้ ... ตีกันแบบให้ถึงตาย ...)

jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #71 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 08:49:27 AM »

อันนี้ก็อีก...

ตอนนี้ต่างชาติเขากำลังมองสถาบันที่รักของเราเป็นอะไร...

เพราะใครชอบอ้างสถาบัน

http://www.reuters.com/article/worldNews/idUSTRE4AO1XM20081125?pageNumber=2&virtualBrandChannel=0&sp=true    

ลัดดาซุบซิบ ซุบซิบจนเป็นเรื่องไหม...

เราสงสารใครดี... ตัวเองดีไหม

... เท่าที่เห็น ...

C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #72 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 08:54:09 AM »

มันไม่ถูกต้อง-ไม่ถูกกฎหมาย หลอกครับ กับการที่เอาปืน ไปยิงใคร... โดยไม่มีเหตุอันควร

กับไอ่พวกเลว ลอบกัด... มันคงต้องโดนบ้าง Smiley

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
krajong
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 453

« ตอบ #73 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 09:10:04 AM »

ผมเอาสถาบันสูงสุดเป็นที่ตั้งครับ ไอ้พวกสถาปนาตนเอง บารมีหางอึ่งอย่าหวังเลย

ความจริงไม่มีวันตาย แต่คนพูดความจริงตายไปหลายแล้ว
๏แก้วเดียวจุก๏รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 381

« ตอบ #74 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 09:15:40 AM »

แต่ยังไงผมดูข่าวแล้วก็เศร้าใจ เมื่อคนไทยมาฆ่าฟันกันเอง ปานนี้เขมร พม่า มันหัวเราะเยาะเย้ยเราแน่นอน
เพราะมันคงคิดว่าโธ่...นี้หรือประเทศที่เป็นหนึ่งในประเทศผู้นำในอาเซียน ผมว่าสรุปสุดท้ายแล้วไม่มีคนที่ชนะหรือแพ้
อย่างแน่นอน มีแต่ประเทศชาติล่มจม แล้วจะชนะไปทำไมในเมื่อไม่มีประเทศชาติให้อยู่

ถ้าการเก็บกวาดคนชั่วมันทำให้เสียหายบ้างก็ต้องยอมครับ
เพื่อที่ต่อไปเราจะได้ลอยขึ้นมาอยู่ในระดับ หรือสูงกว่าประเทศอื่นเสียที
  ไอ้คนหนักแผ่นดิน ให้รู้รสชาดของกรรมบ้างครับ

สิ้นสุดด้วยความเจ็บปวด ดีกว่าเจ็บปวดไม่สิ้นสุด
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 ... 25
  พิมพ์