เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 14, 2024, 05:16:08 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 6 7 8 [9] 10 11 12 ... 25
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านคิดยังไงกับพันธมิตรยิงคน  (อ่าน 35698 ครั้ง)
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #120 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 03:40:45 PM »

ผมว่ารวมกลุ่มคุยกันแต่พวกเราดีกว่าครับ(รักชาติ)   พวกที่เข้าข้างรัฐบาลขายชาติอย่าไปให้ราคา หรือว่าความสำคัญกับมันเลยครับ

ไม่ต้องไปพูดถึงมัน  ไม่ว่ามันจะเขียนข้อคิดเห็นอย่างไร เราหัวเราะมันแบบนี้อย่างเดียวเลยครับ  คิก คิก ขำก๊าก 

เพราะผมเห็นแล้วว่าพวกพี่ ๆ หรือว่าผมจะพูดให้ตาสว่างอย่างไรก็ไม่สามารถทำให้พวกนี้กลับตัวกลับใจได้เลยครับ

พระพุทธเจ้าบอกว่าบัวมีอยู่ 4 ประเภท คงจะเข้าใจกันนะครับ  ใครเห็นด้วยกับผมก็แสดงรูปไอคอน  คิก คิก หรือ  ขำก๊าก

เท่านั้นพอครับ  ดูซิว่ามันจะมาป่วนยังไง  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
Chayanin-We love the king
ฟ้าสว่างสดใสไร้มลทิน เพียงเมฆินบังเบียดเสนียดฟ้า แกว่งยางยูงปัดป้องท้องนภา ผู้แก่กล้าโปรดอย่าว่าตัวข้าเลย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #121 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 03:46:42 PM »

ชาติเบร๋อ

ไม่อยากเป็นมะเร็ง   ก็ใช่ว่าต้องเป็นโรคหัวใจ
สุขภาพดีเป็นเรื่องไม่ยาก
สุขภาพที่ดีของประเทศไทย   อยู่ที่สภาวะปราศจากโรคร้าย
ไม่ใช่อยู่ที่ต้องเลือกระหว่าง  มะเร็ง  กับ โรคหัวใจ
Tu_cz
หนึ่งนัด หนึ่งชีวิตลิขิตไว้
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 45

คนผจญเพลิง กทม. ห้วยขวาง 2-5

« ตอบ #122 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 03:48:26 PM »

เศร้า...น่าเสียใจจังคนเจ็บคนตายเป็นคนไทยทั้งนั้น..น่าจะเป็นบองเขมรหรือหม่องพม่า....ที่เขากำลังหัวเราะและเฝ้าดูเหมือนตอนที่ไทยเราเสียกรุงศรีอยุธยา.... หัวเราะร่าน้ำตาริน

หัวใจกับไกปืน   คนผจญเพลิง    เหตุ เพลิงไหม้แจ้ง  199
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #123 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 03:49:27 PM »

การช่วยคน ให้หลุดพ้น
ถือว่า กุศลแรง
น้ำหยดลงหินทุกวัน หินมันยังกร่อน
อดทน หน่อยครับ

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
ตี๋ br
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1484

« ตอบ #124 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 03:55:16 PM »

เมื่อไหร่จะเลิกทะเลาะกัน  นับวันเศรษฐกิจจะแย่ลง  เห็นต่างคนต่างบอกว่ารักชาติ ไหว้ ไหว้ เศร้า
deore XT
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #125 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 03:56:41 PM »

น้ำหยดลงหินทุกวัน หินมันยังกร่อน

ขอบคุณ ที่เข้าใจ ยังอดทนอยู่ครับ
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #126 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 03:58:51 PM »

ขำก๊าก...

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #127 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 03:59:25 PM »

บัวอยู่ในตม  รังแต่จะเป็นอาหารของพวกปลากับเต่าครับ  ถ้าเค้าจะหลุดพ้น คงจะหลุดพ้นนานแล้วครับ

เห็นผมที่พวกนี้เข้ามาเว็ปนี้คือมาป่วนอย่างเดียวครับ  ก็เหมือนกับเว็ปอื่น ๆ ที่โดนไป  

ผมว่าความพยายามของคุณ yod คงจะสูญเปล่าครับ  ไหว้

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #128 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 04:00:02 PM »

ตลกฟรีมีบ่อยๆ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
pratom prompugdee
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #129 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 04:01:15 PM »

อาจเป็นเวรกรรมของผมเองที่ตายช้าถึงต้องมารับรู้เรื่องเเบบนี้.....  เเต่บุญกุศลคงเยอะกว่า ถึงได้อยู่บนเเผ่นดินของพระเจ้าอยู่หัว... ขอพระองค์ทรงพระเจริญยิ่งยืนนาน ไหว้
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #130 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 04:01:44 PM »

ทำบุญ พร้อม ดู ตลก...  คิก คิก

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #131 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 04:02:54 PM »

ทำบุญ พร้อม ดู ตลก...  คิก คิก
คิก คิก

yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #132 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 04:07:34 PM »

น่าเสียใจจังคนเจ็บคนตายเป็นคนไทยทั้งนั้น..น่าจะเป็นบองเขมรหรือหม่องพม่า....ที่เขากำลังหัวเราะและเฝ้าดูเหมือนตอนที่ไทยเราเสียกรุงศรีอยุธยา

ประวัติศาสตร์ ก็เกิดจาก คนที่คิดอยากเป็นใหญ่ เห็นแก่ตัว มากกว่าชาติ บ้านเมือง

ชักน้ำเข้าลึก ชักศึกเข้าบ้าน   ขอตัวกูรอดก็พอ  มีเงิน มีอำนาจ

พระราชดำรัสของพระเจ้าอยู่หัว

"เราไม่สามารถที่จะทำให้ทุกคนเป็นคนดีได้ แต่เราสามารถส่งเสริมคนดีให้มีอำนาจ ให้คนดีควบคุมคนไม่ดีไม่ให้มีอำนาจ"

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #133 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 04:13:54 PM »

น่าเสียใจจังคนเจ็บคนตายเป็นคนไทยทั้งนั้น..น่าจะเป็นบองเขมรหรือหม่องพม่า....ที่เขากำลังหัวเราะและเฝ้าดูเหมือนตอนที่ไทยเราเสียกรุงศรีอยุธยา

ประวัติศาสตร์ ก็เกิดจาก คนที่คิดอยากเป็นใหญ่ เห็นแก่ตัว มากกว่าชาติ บ้านเมือง

ชักน้ำเข้าลึก ชักศึกเข้าบ้าน   ขอตัวกูรอดก็พอ  มีเงิน มีอำนาจ

พระราชดำรัสของพระเจ้าอยู่หัว

"เราไม่สามารถที่จะทำให้ทุกคนเป็นคนดีได้ แต่เราสามารถส่งเสริมคนดีให้มีอำนาจ ให้คนดีควบคุมคนไม่ดีไม่ให้มีอำนาจ"

เยี่ยม  ครับ 

ผมไม่อยากให้เมืองไทยเป็นเหมือนราชวงศ์ฮั่นตอนปลาย  หมดจาก ๑๐ ขันที ก็เกิดตั่งโต๊ะ  หมดตั๋งโต๊ะก็เกิดโจโฉ  เศร้า

Boatski
Sr. Member

คะแนน 83

« ตอบ #134 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 05:40:59 PM »

บัวอยู่ในตม  รังแต่จะเป็นอาหารของพวกปลากับเต่าครับ  ถ้าเค้าจะหลุดพ้น คงจะหลุดพ้นนานแล้วครับ

เห็นผมที่พวกนี้เข้ามาเว็ปนี้คือมาป่วนอย่างเดียวครับ  ก็เหมือนกับเว็ปอื่น ๆ ที่โดนไป  

ผมว่าความพยายามของคุณ yod คงจะสูญเปล่าครับ  ไหว้

ถ้าบัวในตม แล้วยังมีก้อนหินมาทับอีกล่ะครับ
คงไม่ได้ผุดได้เกิด  คิก คิก
หน้า: 1 ... 6 7 8 [9] 10 11 12 ... 25
  พิมพ์