เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 14, 2024, 07:26:20 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 8 9 10 [11] 12 13 14 ... 25
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านคิดยังไงกับพันธมิตรยิงคน  (อ่าน 35977 ครั้ง)
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #150 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 09:47:51 PM »

อยากให้ทั้งสองฝ่าย  ติดอาวุธครบมือ แล้วรบพุ่งใส่กัน  โดยที่ฝ่ายไหนฆ่าฝ่ายตรงข้ามได้มากกว่า เหลือพลเมืองฝ่ายตัวเองมากกว่า  ก็ได้สิทธิ์ในการครอบครองประเทศไป  ฝ่ายแพ้ที่เหลือน้อยกว่าก็ตกเป็นทาส รอวันรวมพลกู้ชาติใหม่ในวันข้างหน้า  

ในเมื่อกฎหมายและประชาธิปไตยใช้ไม่ได้ในประเทศไทย

ย้อนยุคไปเหมือน 1000-2000 ปีก่อน น่าจะเป็นวิธีการแก้ปัญหาที่เหมาะสมที่สุดครับ  ไหว้

คงไม่เหมาะกระมังครับ

ถ้าจะทำแบบที่ว่า คัดแม่ทัพมาฝ่ายละคน รบกัน เป็น ยุทธกรีฑา พนันเอาบ้านเอาเมือง คงพอดูได้

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #151 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 09:56:27 PM »

อยากให้ทั้งสองฝ่าย  ติดอาวุธครบมือ แล้วรบพุ่งใส่กัน  โดยที่ฝ่ายไหนฆ่าฝ่ายตรงข้ามได้มากกว่า เหลือพลเมืองฝ่ายตัวเองมากกว่า  ก็ได้สิทธิ์ในการครอบครองประเทศไป  ฝ่ายแพ้ที่เหลือน้อยกว่าก็ตกเป็นทาส รอวันรวมพลกู้ชาติใหม่ในวันข้างหน้า  

ในเมื่อกฎหมายและประชาธิปไตยใช้ไม่ได้ในประเทศไทย

ย้อนยุคไปเหมือน 1000-2000 ปีก่อน น่าจะเป็นวิธีการแก้ปัญหาที่เหมาะสมที่สุดครับ  ไหว้
มันไม่เป็นประชาธิปไตยนะสิครับ  Wink

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
^-^ภูพาน~รักพ่อหลวง^-^
มีภัย มีเรา biw199
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 224

« ตอบ #152 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 09:58:39 PM »

เป็นไรมิได้ครับ  ผมก็แค่ใช้ภาษาถิ่นกับน้องชายผม  oloภูพานolo   "ปึกแป้นปีก"  จะแปลตามตัวภาษาอิสานเป็นภาษากลางคือ"กระโหลกหนา"ครับ แป้นปีกคือปีกไม้ที่ถูกเปิดก่อนแปรรูปเป็นไม้ฝาไม้กระดาน
      ไหว้
     ไม้แป้นปีกหรือไม้หลังเต่ายังพอเอาไปทำประโยชน์ได้ครับแต่คนนี้ซิ เศร้า
 ผมไปเข้าเวรที่ บ.ชน ภายในนะครับพวกบอร์ดภาพในนะครับติดรูปตำรวจโดนม๊อปทำร้าย
 แต่ในเวปmanagerมีแต่ม๊อปโดนทำร้ายเมื่อต่างฝ่ายต่างปลูกฝังให้คนของฝ่ายตนคิดแบบที่
 ตนอยากให้คิดมันก็..ไม่จบครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 26, 2008, 10:23:35 PM โดย oloภูพานolo » บันทึกการเข้า

พายุยิ่งพัดอื้อ....................ราวป่าหรือราบทั้งแดน
อิศานนับแสนแสน..............สิจะพ่ายผู้ใดเหนอ?
lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #153 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 10:02:29 PM »

ศูนย์ข่าวเชียงใหม่ – ด่วน! “รักเชียงใหม่51” งัดปืน – มีด รุมถล่มพ่อแกนนำกลุ่มทหารเสือพระราชาตายคาที่ หน้าสถานีวิทยุวิหคเรดิโอ แถมขวางทางไม่ให้รถพยาบาลเข้าถึงที่เกิดเหตุอีก ขณะที่ล่าสุดทหารจาก มทบ.33 ตรึงสถานการณ์แต่ยังไม่สามารถเข้าถึงที่เกิดเหตุได้

รายงานข่าวจากจังหวัดเชียงใหม่ แจ้งถึงความคืบหน้ากรณีกลุ่มเสื้อแดง-รักเชียงใหม่ 51 ยกกำลังพลพร้อมอาวุธครบมือ ไม่ว่าจะเป็นมีด ไม้ ปืน ระเบิด เข้าปิดล้อมถล่มกลุ่มทหารเสือพระราชา ที่สถานีวิทยุวิหคเรดิโอ คลื่น 89.0 เมกกะเฮิร์ต หมู่บ้านระมิงค์นิเวน์ ต.หายยา อ.เมือง จ.เชียงใหม่ ตั้งแต่เวลาประมาณ 16.00 น.เป็นต้นมาจนถึงขณะนี้นั้น

ล่าสุดกลุ่มเสื้อแดง ได้รุมตีนายเศรษฐา เจียมกิจวัฒนา อายุ 60 ปี บิดาของนายเทอดศักดิ์ เจียมกิจวัฒนา แกนนำกลุ่มทหารเสือฯ ที่ได้ขับรถฝ่ากลุ่มเสื้อแดงเพื่อเข้าไปบ้านพัก ซึ่งเป็นสถานที่ตั้งสถานีวิทยุด้วย จากนั้นได้ลากตัวนายเศรษฐา ลงมาจากรถ พร้อมกับรุมกระทืบ ก่อนที่จะใช้อาวุธปืนยิงซ้ำจนเสียชีวิตคาที่ พร้อมกับใช้มีดฟันแขนเกือบขาด

ขณะที่นายเทอดศักดิ์ เปิดเผยว่า เขาได้พยายามฝ่าเข้าไปช่วยพ่อ แต่ก็ไม่ทัน สุดท้ายได้แต่แย่งร่างที่ไร้วิญญาณของพ่อมาได้เท่านั้น ซึ่งทางกลุ่มคนเสื้อแดง ไม่ยอมให้รถพยายบาลเข้าไปที่เกิดเหตุด้วย

รายงานข่าวแจ้งต่อว่า ล่าสุดขณะนี้ทาง มทบ.33 ได้ส่งกำลังทหาร เข้าไปในพื้นที่แล้ว เพียงแต่ยังไม่สามารถเข้าถึงที่เกิดเหตุได้ ทำได้เพียงคุมพื้นที่รอบนอกเท่านั้น

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #154 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 10:08:09 PM »

ศูนย์ข่าวเชียงใหม่ – ด่วน! “รักเชียงใหม่51” งัดปืน – มีด รุมถล่มพ่อแกนนำกลุ่มทหารเสือพระราชาตายคาที่ หน้าสถานีวิทยุวิหคเรดิโอ แถมขวางทางไม่ให้รถพยาบาลเข้าถึงที่เกิดเหตุอีก ขณะที่ล่าสุดทหารจาก มทบ.33 ตรึงสถานการณ์แต่ยังไม่สามารถเข้าถึงที่เกิดเหตุได้

รายงานข่าวจากจังหวัดเชียงใหม่ แจ้งถึงความคืบหน้ากรณีกลุ่มเสื้อแดง-รักเชียงใหม่ 51 ยกกำลังพลพร้อมอาวุธครบมือ ไม่ว่าจะเป็นมีด ไม้ ปืน ระเบิด เข้าปิดล้อมถล่มกลุ่มทหารเสือพระราชา ที่สถานีวิทยุวิหคเรดิโอ คลื่น 89.0 เมกกะเฮิร์ต หมู่บ้านระมิงค์นิเวน์ ต.หายยา อ.เมือง จ.เชียงใหม่ ตั้งแต่เวลาประมาณ 16.00 น.เป็นต้นมาจนถึงขณะนี้นั้น

ล่าสุดกลุ่มเสื้อแดง ได้รุมตีนายเศรษฐา เจียมกิจวัฒนา อายุ 60 ปี บิดาของนายเทอดศักดิ์ เจียมกิจวัฒนา แกนนำกลุ่มทหารเสือฯ ที่ได้ขับรถฝ่ากลุ่มเสื้อแดงเพื่อเข้าไปบ้านพัก ซึ่งเป็นสถานที่ตั้งสถานีวิทยุด้วย จากนั้นได้ลากตัวนายเศรษฐา ลงมาจากรถ พร้อมกับรุมกระทืบ ก่อนที่จะใช้อาวุธปืนยิงซ้ำจนเสียชีวิตคาที่ พร้อมกับใช้มีดฟันแขนเกือบขาด

ขณะที่นายเทอดศักดิ์ เปิดเผยว่า เขาได้พยายามฝ่าเข้าไปช่วยพ่อ แต่ก็ไม่ทัน สุดท้ายได้แต่แย่งร่างที่ไร้วิญญาณของพ่อมาได้เท่านั้น ซึ่งทางกลุ่มคนเสื้อแดง ไม่ยอมให้รถพยายบาลเข้าไปที่เกิดเหตุด้วย

รายงานข่าวแจ้งต่อว่า ล่าสุดขณะนี้ทาง มทบ.33 ได้ส่งกำลังทหาร เข้าไปในพื้นที่แล้ว เพียงแต่ยังไม่สามารถเข้าถึงที่เกิดเหตุได้ ทำได้เพียงคุมพื้นที่รอบนอกเท่านั้น

พวกนี้ต้องให้ถูกลูกปืนซะบ้าง
หากมาฆ่าพ่อผม ผมจะให้มันไม่มีดินกลบหลุมศพ  Angry

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #155 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 10:12:28 PM »

ท่านคิดยังไงกับพันธมิตรยิงคน ท่านคิดว่าทำอย่างงี้มันชั่วมะ ยึดโน่นยึดนี่ไปทั่วบ้านเมืองเป็นไงกูไม่สน มีแต่ความรุนแรงไร้สำนึก แกนนำมันบอกว่าคนยิงไม่ใช่พันธมิตร หึหึ แต่มันยืนยิงบนรถกระจายเสียง Huh

คิก คิก  ผมว่ายิงไม่แม่นครับ....... ขำก๊าก

ผมว่าปืนมันแปลกๆยังไงก็ไม่รู้ ยังกะปืนแก็ปวงที่ผมเคยเล่นตอนเด็กๆ   Tongue
ยิงแล้วไม่เห็นมีรีคอยล์ หรือคนยิงข้อแข็งมือโปรจริงๆ  Shocked
ดูหลายรอบแล้ว ก็ยังงง .............  อ๋อย

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #156 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 10:17:05 PM »

นายกชั่วแถลงข่าวเมื่อกี้

นายสมชาย แถลงข่าวว่าจะรักษาประชาธิปไตย(ที่โกงการเลือกตั้งมา)ไว้อย่างเหนียวแน่นที่สุด  และไม่ยอมลาออก  แลบลิ้น

C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #157 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 10:20:38 PM »

นายกชั่วแถลงข่าวเมื่อกี้

นายสมชาย แถลงข่าวว่าจะรักษาประชาธิปไตย(ที่โกงการเลือกตั้งมา)ไว้อย่างเหนียวแน่นที่สุด  และไม่ยอมลาออก  แลบลิ้น

มันเลว... จริงๆ

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
INTERCEPTER - รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 155

ไปช้าๆ.... มองโลกได้เยอะขึ้น

« ตอบ #158 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2008, 12:13:58 AM »

ตอนนี้ผมนึกถึงเพลงนี้ครับ....
    แค่สีเสื้อไม่เหมือน คำสอนแต่ปางไหน นั่นสีใคร โน่นสีมึง นี่สีกู  ...... เห้อ
ขอให้เมืองไทยสงบเร็วๆ   
♀♣♥♠Jack Label♠♥♣♀ We Love King
♥ข้าจะจงรักภักดีต่อชาติ♥
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 32

« ตอบ #159 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2008, 12:31:19 AM »

ยิงไปไม่เห็นจะโดนจับเลยครับ....... คนกลุ่มนี้ใหญ่โตกันจริง..ตามจับยาก หรือไม่ตามจับกันแน่ เหมือนเหตุการณ์ผ่านไปแล้วก็ผ่านไป.... จะเจ็บกันหลายตายก็เยอะมีใครรับผิดชอบบาง ดูไม่ออกว่าใครดีหรือไม่ดีเลยครับ
(ส่วนก็ไม่เห็นมีใครดี) ยึดกันแหลกตีกันกระจาย

อย่า อยู่ อย่างเป็ด
เพราะเป็ด
บินได้...ไม่เท่านก
ว่ายน้ำได้...ไม่เท่าปลา
ขันได้...ไม่เหมือนไก่
เดินได้...ไม่เหมือนคน
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #160 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2008, 12:43:54 AM »

เป็นไรมิได้ครับ  ผมก็แค่ใช้ภาษาถิ่นกับน้องชายผม  oloภูพานolo   "ปึกแป้นปีก"  จะแปลตามตัวภาษาอิสานเป็นภาษากลางคือ"กระโหลกหนา"ครับ แป้นปีกคือปีกไม้ที่ถูกเปิดก่อนแปรรูปเป็นไม้ฝาไม้กระดาน
      ไหว้
     ไม้แป้นปีกหรือไม้หลังเต่ายังพอเอาไปทำประโยชน์ได้ครับแต่คนนี้ซิ เศร้า
 ผมไปเข้าเวรที่ บ.ชน ภายในนะครับพวกบอร์ดภาพในนะครับติดรูปตำรวจโดนม๊อปทำร้าย
 แต่ในเวปmanagerมีแต่ม๊อปโดนทำร้ายเมื่อต่างฝ่ายต่างปลูกฝังให้คนของฝ่ายตนคิดแบบที่
 ตนอยากให้คิดมันก็..ไม่จบครับ

พี่อยู่ทั้งคนน้องสบายใจได้(ในด้านกำลังใจในฐานะพี่ชายและกำลังกายที่พร้อมจะยืนเคียงข้างน้อง)  ใครถูกใครผิดเดี๋ยวก็รู้กัน  สำคัญว่าพวกแกล้งทำตัวฉลาดแต่ขี้ขลาดแถมโง่มันเจอพี่แน่น้องรัก 

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
KENG 92FS
"คาวบอยแม่โจ้"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 66

« ตอบ #161 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2008, 12:46:01 AM »

มันไม่เป็นประชาธิปไตยนะสิครับ  Wink

ผมประชดน่ะครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน  

รู้สึกหดหู่  จะเอาไง ก็ไม่เอาสักที

เป็นผม ผมลาออกไปนานแล้ว  นอนตีพุงใช้เงินเดือนแสนกว่า ไหนจะได้จากอย่างอื่นอีก เก็บตัวต่างประเทศไปเลย ไม่มาออกทีวีแล้ว..............

รอเลือกตั้งใหม่ดีกว่า  ถ้าดีจริง คนก็เลือกเข้ามาใหม่เอง (ถ้าไม่โกงนะ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 27, 2008, 12:48:31 AM โดย keng_maejo(เก่ง แม่โจ้) » บันทึกการเข้า

NRA.#98 / SPD.#11 / 105UNIT#2
nick
Hero Member

คะแนน 12

« ตอบ #162 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2008, 12:55:15 AM »

ท่านคิดยังไงกับพันธมิตรยิงคน ท่านคิดว่าทำอย่างงี้มันชั่วมะ ยึดโน่นยึดนี่ไปทั่วบ้านเมืองเป็นไงกูไม่สน มีแต่ความรุนแรงไร้สำนึก แกนนำมันบอกว่าคนยิงไม่ใช่พันธมิตร หึหึ แต่มันยืนยิงบนรถกระจายเสียง Huh

คิก คิก  ผมว่ายิงไม่แม่นครับ....... ขำก๊าก

ผมว่าปืนมันแปลกๆยังไงก็ไม่รู้ ยังกะปืนแก็ปวงที่ผมเคยเล่นตอนเด็กๆ   Tongue
ยิงแล้วไม่เห็นมีรีคอยล์ หรือคนยิงข้อแข็งมือโปรจริงๆ  Shocked
ดูหลายรอบแล้ว ก็ยังงง .............  อ๋อย

ผมว่าเจอรี่ ยังอาย
สราโท
ไม่มีสิ่งใดที่แน่นอน
Full Member

คะแนน 28

ถิ่นภูเขาไฟ

« ตอบ #163 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2008, 01:04:03 AM »

เห็นบ้านเราวันนี้คิดถึงเมื่อครั้งที่ติมอร์แตกแยกขอภาวนาอย่าให้เป็นเช่นนั้นเลยครับ
Joey_ba-รักในหลวง
Jr. Member
**

คะแนน 7

« ตอบ #164 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2008, 02:11:15 AM »

พรุ่งนี้เสื้อแดงจะนัดปิดช่องเจ็ด สิบโมงเช้า เหตุไม่พอใจข่าวและดาราในสังกัดเข้าร่วม พธม ฟังจาก fm94.75 ครับคลื่นนี้ชอบเล่นของสูงครับ ถ้าใด้ฟังแล้วอยากไปหาที่สถานีจัง
หน้า: 1 ... 8 9 10 [11] 12 13 14 ... 25
  พิมพ์