เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 14, 2024, 05:17:44 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 15 16 17 [18] 19 20 21 ... 25
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านคิดยังไงกับพันธมิตรยิงคน  (อ่าน 35734 ครั้ง)
gms
Sr. Member

คะแนน 175

« ตอบ #255 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2008, 09:26:57 PM »

อายุสั้น  คิดยาว   อายุยาว   คิดสั้นๆ   อยู่ไปก็รกโลก
มีท่านที่ฉลาดมาอายุสั้นกับผมแล้ว ๑ คน  คิก คิก
อย่าเพิ่งตีตนไปก่อนไข้เลยครับ..รอดูอาการนานๆหน่อย
ฉลาดๆก็อยู่นานช่วยเหลือประเทศชาติต่อไปจะดีกว่าครับ

"หยุดทำร้ายประเทศไทย..หยุดเผด็จการ..หยุดรัฐประหาร"
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #256 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2008, 09:34:27 PM »

อายุสั้น  คิดยาว   อายุยาว   คิดสั้นๆ   อยู่ไปก็รกโลก
มีท่านที่ฉลาดมาอายุสั้นกับผมแล้ว ๑ คน  คิก คิก

+1 ทั้งสองท่านครับ...เยี่ยม

+1 ให้เช่นกันครับ 

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
รักเธอประเทศไทย
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #257 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2008, 11:07:37 PM »

กระทู้อันร้อนแรง *ความคิดที่แตกต่าง แต่ไม่ควรแตกแยกกันครับท่านสมาชิกชาว เวป อวป.*(รักใครชอบใครก็เชียร์เบาๆนะครับ) พันธมิตร สู้ สู้

*อยู่กับสิ่งที่มี ไม่ใช่สิ่งที่ฝัน และทำวันนี้ให้ดีที่สุด*
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #258 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 02:53:58 PM »

อย่าเพิ่งตีตนไปก่อนไข้เลยครับ..รอดูอาการนานๆหน่อย
ฉลาดๆก็อยู่นานช่วยเหลือประเทศชาติต่อไปจะดีกว่าครับ
ผมอยู่ช่วยเหลือประเทศชาติอยู่แล้วครับ  คิก คิก

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
Ninja 19 + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #259 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 03:13:05 PM »

.............  อ๋อย  เรื่องแบบนี้ไม่น่าเกิดในเมืองไทย ครับ...ถ้าไม่มีคนมักใหญ่ใฝ่สูงคิดล้มล้างสถาบันเบื่องสูง....( แต่ก็ยังมีพวกโง่ๆ ไม่รู้เรื่อง )   เศร้า

............... แบร่  ถ้าไม่มีพวกโง่ๆ ฟังรายการวิทยุปัญาอ่อน จนเชื่อว่า พธม. คือพวกทำชาติวุ่นวาย..............  แล้วไปรวมตัวกัน รอดักตี พวกเขาจนได้รับบาดเจ็บ   พอเขามาเล่นด้วย  เลือกวิ่งหนีทำไม่ละ ... ....................  เยี่ยม เยี่ยม 

......................  กิ๊วก๊าว  ผมขอตำนิ พี่คนที่ยิงหน่อย  ทำไม่รีบยิงจัง ไม่รอให้มันวิ่งมาใกล้ๆก่อน ...ฮิๆๆๆ   เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
Chayanin-We love the king
ฟ้าสว่างสดใสไร้มลทิน เพียงเมฆินบังเบียดเสนียดฟ้า แกว่งยางยูงปัดป้องท้องนภา ผู้แก่กล้าโปรดอย่าว่าตัวข้าเลย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #260 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 03:22:33 PM »

ก็อย่างที่ผมพูด  แหละ  คุณ ข้าวหอมมะลิ
ลองสังเกตุดู
พันธมิตรชุมนุม   จะให้มืดฟ้ามัวดินแค่ไหน   หากไม่มี  ตำรวจเลว  หรือ กุ๊ยเสื้อแดง  มาป่วนก็จะไม่มีเหตุรุนแรง

ก่อนปฏิวัติ  ลูกจ้างป่าไม้สองคนไปจุดปะทัดยักษ์ในสวนลุม ซึ่งพันธมิตรชุมนุมอยู่
ที่ธรรมศาสตร์ก็เอาก้อนหินไปขว้างปาเขาเอาอึ เอาหนังติ๊กไปยิงเขา
25 พ.ค. 51 ก้ไปลอบกัดท้ายขบวนเขา  โดยมีหมาสีกากีเดินนำ
12 สิงหาก็จ้างแก๊งจักรยานยนต์
และดำเนินเรื่อยมา  จนวันที่ 29 โดยตำรวจเข้ามาปิดหมายศาลจนคนบาดเจ็บไปหลายคน
2 ก.ย.  พวกเสื้อแดงก็มาบุกมัฆวาน จนมีคนเจ็บคนตาย  
7 ต.ค. ก็มีหมาดำมายิงระเบิดใส่คนที่ไม่มีทางสู้
เสร็จแล้ว หลังจากนั้น ก็ลอบกัด  ด้วยระเบิด  
คนอย่างพวกคุณ   แค่อยู่เฝ้าเหย้าเฝ้าเรือนรับรองความรุนแรงไม่เกิดหรอก
พวกตำรวจก็ไม่จำเป็นต้องมาจัดการม็อบ พธม.หรอกแค่ไปคุมผับ คุมบ่อน ตามวิถีเดิมก็พอแล้ว
หากสองจำพวกนี้มาเฉียดใกล้พันธมิตรเมื่อไหร่ ความเดือดร้อนมาหาพวกเราทันที
เจ้านายพวกคุน  จำนนต่อเหตุผลและความจริงทั้งปวง   แต่ยังดื้อด้าน  เพราะมีเงิน  และเมืองไทยยังมีคนหิวเงิน
ผมมไม่รู้นะ   คนที่หิวเงินแค่ไม่กี่บาท  จนทำให้ยอมทำร้าย  ฆ่าผู้อื่นนี่   ปากมันจะเล็กสักแค่ไหน  เล็กกว่าเปรตหรือเปล่าก็ไม่รู้สิ

ไม่อยากเป็นมะเร็ง   ก็ใช่ว่าต้องเป็นโรคหัวใจ
สุขภาพดีเป็นเรื่องไม่ยาก
สุขภาพที่ดีของประเทศไทย   อยู่ที่สภาวะปราศจากโรคร้าย
ไม่ใช่อยู่ที่ต้องเลือกระหว่าง  มะเร็ง  กับ โรคหัวใจ
foxbat.....รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 81

« ตอบ #261 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 03:27:48 PM »

สุภาษิตไทยๆครับ.."รกคนดีกว่ารกหญ้า"
                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                            "รกคนโง่แล้วขยันมันก็เหมือนกันกับรกหญ้า"    ต้องถางแล้วเผา คิก คิก
Hommali
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #262 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 03:37:02 PM »

ก็อย่างที่ผมพูด  แหละ  คุณ ข้าวหอมมะลิ
พันธมิตรชุมนุม   จะให้มืดฟ้ามัวดินแค่ไหน   หากไม่มี  ตำรวจเลว  หรือ กุ๊ยเสื้อแดง  มาป่วนก็จะไม่มีเหตุรุนแรง

ไม่จริงครับ..พันธมิตรยึดทำเนียบก็รุนแรงแล้ว..ยึดสถานที่ราชการ..ทำลายข้าวของ...ขโมยทรัพย์สิน
หัวโจกอาจไม่ทำ..แต่คนจำนวนมากคุมได้หรือ...บุกทำลาย NBT ก็สุดทนแล้วครับ...คนอื่นก็คิดต่อ
ในเมื่อพันธมิตรทำได้..แล้วคนอื่นทำบ้าง..ก็อย่าตีโพยตีพาย.. อย่าเพิ่งค้านครับ...ดูอีกตัวอย่าง...พันธมิตรยกขบวนป่วนเมือง
ได้.ก็มีคนไม่พอใจ..ดักทำร้าย พันธมิตรก็ชักปืนยิง..บอกว่าป้องกันตัว..แล้วใครเริ่มรุนแรงก่อนหละครับ

[/quote]

ก่อนปฏิวัติ  ลูกจ้างป่าไม้สองคนไปจุดปะทัดยักษ์ในสวนลุม ซึ่งพันธมิตรชุมนุมอยู่
ที่ธรรมศาสตร์ก็เอาก้อนหินไปขว้างปาเขาเอาอึ เอาหนังติ๊กไปยิงเขา
25 พ.ค. 51 ก้ไปลอบกัดท้ายขบวนเขา  โดยมีหมาสีกากีเดินนำ
และดำเนินเรื่อยมา  จนวันที่ 29 โดยตำรวจเข้ามาปิดหมายศาลจนคนบาดเจ็บไปหลายคน
2 ก.ย.  พวกเสื้อแดงก็มาบุกมัฆวาน จนมีคนเจ็บคนตาย  
7 ต.ค. ก็มีหมาดำมายิงระเบิดใส่คนที่ไม่มีทางสู้
เสร็จแล้ว หลังจากนั้น ก็ลอบกัด  ด้วยระเบิด  
คนอย่างพวกคุณ    แค่อยู่เฝ้าเหย้าเฝ้าเรือนรับรองความรุนแรงไม่เกิดหรอก
พวกตำรวจก็ไม่จำเป็นต้องมาจัดการม็อบ พธม.หรอกแค่ไปคุมผับ คุมบ่อน ตามวิถีเดิมก็พอแล้ว
หากสองจำพวกนี้มาเฉียดใกล้พันธมิตรเมื่อไหร่ ความเดือดร้อนมาหาพวกเราทันที
เจ้านายพวกคุน  จำนนต่อเหตุผลและความจริงทั้งปวง   แต่ยังดื้อด้าน  เพราะมีเงิน  และเมืองไทยยังมีคนหิวเงิน
ผมมไม่รู้นะ   คนที่หิวเงินแค่ไม่กี่บาท  จนทำให้ยอมทำร้าย  ฆ่าผู้อื่นนี่   ปากมันจะเล็กสักแค่ไหน  เล็กกว่าเปรตหรือเปล่าก็ไม่รู้สิ

[/quote]

อย่าเหมารวมครับ..ผมไม่ใช่พวกนั้น..และเจ้านายของผมก็ไม่ใช่คนที่คุณบอก..อย่าเดาและอย่าเหมาครับ
ชอบพันธมิตรก็ส่งเสริมกันไป..อย่าดูถูกคนอื่นครับ..ผมทำมาหากินของผมได้..และก็มีความคิดของตัวเองครับ
ฟ้าสว่างสดใสไร้มลทิน เพียงเมฆินบังเบียดเสนียดฟ้า แกว่งยางยูงปัดป้องท้องนภา ผู้แก่กล้าโปรดอย่าว่าตัวข้าเลย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #263 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 03:39:03 PM »

ผมเห็นด้วยกับ  พธม.รุ่น อหิงสา  ก็ในเรื่องของ การเห็นแก่ความสงบ  และมุ่งเปิดหูเปิดตาคนที่ไปร่วมชุมนุม  และฟังจากที่บ้าน
หากเหตุการณ์เปลี่ยน   การรบที่ชอบธรรมก็ต้องเปลี่ยนกระบวนยุทธ์  แต่สิ่งที่เทิดทูนไว้ยังคงเดิม   นี่แค่ห้าแกนนำรุ่น 1
ก็สะท้านไปถึงทรวงแล้ว

ไม่อยากเป็นมะเร็ง   ก็ใช่ว่าต้องเป็นโรคหัวใจ
สุขภาพที่ดีของประเทศไทย   อยู่ที่สภาวะปราศจากโรคร้าย
ไม่ใช่อยู่ที่ต้องเลือกระหว่าง  มะเร็ง  กับ โรคหัวใจ
Hommali
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #264 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 03:39:11 PM »

สุภาษิตไทยๆครับ.."รกคนดีกว่ารกหญ้า"
                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                         "รกคนโง่แล้วขยันมันก็เหมือนกันกับรกหญ้า"    ต้องถางแล้วเผา คิก คิก
คิดแบบฮิตเลอร์นะครับ...เห็นคน (ที่สำคัญคนไทยด้วยกัน) เป็นหญ้า..ต้องถางและเผาทิ้ง
มิน่าถึงได้สนับสนุนพันธมิตร..เห็นคนไทยฝ่ายตรงกันข้ามเป็นศัตรูต้องทำลายให้สิ้นซาก
น่าเศร้านะครับ.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #265 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 03:43:44 PM »

เรื่องแบบนี้ไม่น่าเกิดในเมืองไทย ครับ...ถ้าไม่มีคนมักใหญ่ใฝ่สูงคิดล้มล้างสถาบันเบื่องสูง....( แต่ก็ยังมีพวกโง่ๆ ไม่รู้เรื่อง )

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #266 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 03:44:17 PM »

ไม่แน่ใจว่าความจำผมถูกหรือไม่....

ช่วงแรกของการชุมนุม ไม่มีการ์ดอาสา...

การ์ดอาสา เริ่มหลังจาก พธม. ถูกรุมตีที่ อุดร...

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
foxbat.....รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 81

« ตอบ #267 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 03:47:35 PM »

คิดแบบฮิตเลอร์นะครับ...เห็นคน (ที่สำคัญคนไทยด้วยกัน) เป็นหญ้า..ต้องถางและเผาทิ้ง
มิน่าถึงได้สนับสนุนพันธมิตร..เห็นคนไทยฝ่ายตรงกันข้ามเป็นศัตรูต้องทำลายให้สิ้นซาก
น่าเศร้านะครับ.....
                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                        ถ้าเป็นคนไทยด้วยกันมันไม่จ้องล้มล้างสถาบันฯหรอกพี่   คนเนรคุณคนมันก็ไม่สมควรเป็นคนอยู่แล้ว  แต่นี่มันเนรคุณแผ่นดินถ้าพี่ไม่เคยได้ยินก็คอยฟังโฟนอินเที่ยวหน้า(ถ้ามีนะ)ก็แล้วกัน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #268 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 03:49:31 PM »

ไม่แน่ใจว่าความจำผมถูกหรือไม่....

ช่วงแรกของการชุมนุม ไม่มีการ์ดอาสา...

การ์ดอาสา เริ่มหลังจาก พธม. ถูกรุมตีที่ อุดร...

............ Grin Grin ที่ทราบๆมา ช่วงแรกๆมีแค่หน้าที่คอย ยกข้าว ยกของ ตั้งเต้นต์  แจกข้าว  เก็บขยะ    Grin Grin

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #269 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 04:02:20 PM »

ไม่จริงครับ..พันธมิตรยึดทำเนียบก็รุนแรงแล้ว..ยึดสถานที่ราชการ..ทำลายข้าวของ...ขโมยทรัพย์สิน
หัวโจกอาจไม่ทำ..แต่คนจำนวนมากคุมได้หรือ...บุกทำลาย NBT ก็สุดทนแล้วครับ...คนอื่นก็คิดต่อ
ในเมื่อพันธมิตรทำได้..แล้วคนอื่นทำบ้าง..ก็อย่าตีโพยตีพาย.. อย่าเพิ่งค้านครับ...ดูอีกตัวอย่าง...พันธมิตรยกขบวนป่วนเมือง
ได้.ก็มีคนไม่พอใจ..ดักทำร้าย พันธมิตรก็ชักปืนยิง..บอกว่าป้องกันตัว..แล้วใครเริ่มรุนแรงก่อนหละครับ

คนอย่างพวกคุณ    แค่อยู่เฝ้าเหย้าเฝ้าเรือนรับรองความรุนแรงไม่เกิดหรอก

[/quote]

อย่าเหมารวมครับ..ผมไม่ใช่พวกนั้น..และเจ้านายของผมก็ไม่ใช่คนที่คุณบอก..อย่าเดาและอย่าเหมาครับ
ชอบพันธมิตรก็ส่งเสริมกันไป..อย่าดูถูกคนอื่นครับ..ผมทำมาหากินของผมได้..และก็มีความคิดของตัวเองครับ

[/quote]

ผมเข้าใจกระบวนการตอบสนองต่อข่าวสารของคุณ
พันธมิตรเข้าไปทีหลัง  หลังจากที่  เจ้าหน้าที่  ทำเนียบ และ ตำรวจ 
ตึกที่มีปัญหาที่ผมทราบ    ตึกสปน. เป็นแนวกั้นระหว่างตำรวจและ พธม.  และหลายตึกที่อยู่ฝั่งตำรวจ   ส่วนตึก สันติไมตรี  และไทยคู่ฟ้าผมไม่ทราบ(แต่อาจจะมีความเสียหาย   ผมเคยโพสต์ความเป็นไปได้ในกระทู้หนึ่งหลายวันมาแล้ว)
คนที่ขึ้นไปตรวจ  คนที่ไปติดต่อขอเอาเครื่องราชของตนเพื่อใส่ไปร่วมพิธี  เล่าให้ฟังว่า  สภาพในตึก เช่นตึก สปน.งัดเกือบหมด  รื้อค้นกระจุยกระจาย   
คนรับผิดต้องมี   พยานหลักฐาน  พยานบุคคล  คนที่เป็นสาย  คนที่รู้เห็น  คนรับซื้อของโจร   เอามาผสมกัน  ก็จับโจรมาลงโทษได้ไม่ช้าก้เร็ว
การประท้วง  แล้วอีกฝ่ายไม่พอใจไปดักทำร้าย   การแสดงออกแบบนั้น  ฝ่ายที่ดักทำร้ายนั้นใช้ไม่ได้ครับ  แย่

ป่วนเมือง  กับ การประท้วง  ไม่เหมือนกันครับ   ปริมณฑลของความรุนแรง  พวกคุณ ล้ำเส้นตลอด   เคยมีไหมที่พันธมิตรไม่พอใจ นปก. สนามหลวง แล้วเอาปืน  เอา  เอ็ม 79 ไปยิง   ถ้าพวกเราป่วนจริงๆ   เหตุการณ์คงไม่ใช่อย่างที่เห็นแบบนี้หรอกครับ
การที่เรายังเป็นฝ่ายตั้งรับ  ไม่คิดล้างแค้น  เพื่อให้พวกคุณเข้าใจแนวทางการชุมนุมของพวกเรา   ไม่ใช่ยังโง่ย่ามใจว่ายังไงก็ได้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 28, 2008, 04:08:15 PM โดย Chayanin » บันทึกการเข้า

หน้า: 1 ... 15 16 17 [18] 19 20 21 ... 25
  พิมพ์