เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 14, 2024, 05:15:26 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 20 21 22 [23] 24 25
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านคิดยังไงกับพันธมิตรยิงคน  (อ่าน 35683 ครั้ง)
lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #330 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 09:00:30 PM »

เข้ามาอ่านครับสนุกดีรัฐบาลนี้ดีครับ   ทนทานดีหนาดี

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #331 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 09:46:46 PM »

ผมไม่ได้อยู่ผ่ายแดงหรือฝ่ายเหลือง.....แต่ที่ผมรู้ตอนนี้คือประเทศชาติกำลังเสียหายอย่างหนักกรณีที่ พธม.บุกยึดสนามบิน ผมว่า พธม.งานนี้ทำไม่ถูกอย่างแรงไม่เห็นส่วนรวมของประเทศ ไม่ควรใช้วิธีนี้เลยตอนนี้ความเสียหายประเมินค่าไม่ได้แล้วรวมทั้งชื่อเสียงประเทศไทยก็เสียแบบกู่ไม่กลับแล้ประชาชนเดือดร้อน เศรษฐกิจป่นปี้หมดแล้ว   อย่างนี้ไม่ได้เรียกว่ากู้ชาตินะครับเรียกว่าทำลายชาติมากกว่า.......สมมุติว่าให้มีคนคอรับชั่นอีกซัก 10 ครั้ง 10คราวยังเทียบกับความเสียหายครั้งนี้ไม่ได้เลย ยี๊

ผมไม่เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ...

การคอร์รัปชั่นเหมือนโรคติดต่อครับ...

เริ่มแรกมันอาจจะเริ่มจากคนแค่สองคน คือผู้ให้กับผู้รับ...

ต่อไปมันจะลามขึ้นผู้เคยให้ก็จะให้อีก ผู้เคยรับก็จะเรียกรับจากผู้อื่นอีก...

ผู้เคยให้ก็จะสอนให้ลูกให้หลานใช้การให้ที่ผิดกม.เช่นนี้ในกระบวนการต่างๆเพื่อเอาเปรียบผู้อื่น...

ผู้เคยรับก็จะสอนและหากินโดยให้ผู้น้อยหรือลูกน้องเป็นนายหน้า ซึ่งต่อมาด้วยการกินกันไปหมด...

ดังนั้นการคอร์รัปชั่นจึงเหมือนโรคร้ายที่ลุกลามขึ้นเรื่อยๆแบบทวีคูณ...

ส่งผลเสียต่อเราลูกหลานของเรา ไปจนถึงอนาคตของบ้านเราครับ...

ผมว่าก็ไม่ต่างกันหรอกครับ...ลูกผมจะจบมหาวิทยาลัยในอีกไม่กี่ปีข้างหน้า
ผลพวงความเสียหายที่เกิดกับประเทศมันยาวกว่านั้นแน่..กว่าเศรษฐกิจจะฟื้นตัว
กว่าผู้คนเชื่อมั่นในประเทศไทย..ผมอดทนเห็นพันธมิตรสร้างความเสียหายให้ประเทศ..
ที่ลูกผมต้องมารับผลกรรมที่เกิดขึ้น...ส่วนใครทุจริตคอรั่ปชั่น ขอให้มันได้รับผลกรรมที่ทำไว้..ครับ

กลับมาต่อนะครับ...

ผมไม่เห็นด้วยกับคุณหอมฯ...

ผมมองว่าการกระทำของพันธมิตรเหมือนกับการผ่าตัดเพื่อรักษาโรค...

มันเจ็บ มันเสียเลือด มันอาจตามมาด้วยการสูญเสียอวัยวะ...

หรือแม้แต่ชีวิต ถ้าผ่าตัดไม่สำเร็จ...

แต่หากการผ่าตัดผ่านไปด้วยดี...

หลังการผ่าตัด ย่อมต้องมีการพักฟื้น ต้องมีการทำกายภาพ อาจหนักถึงต้องใส่อวัยวะเทียม...

แต่ยังมีความหวัง ที่จะทุเลาไปจนถึงหายขาด เพื่อที่จะมีชีวิตต่อไปครับ...
๏แก้วเดียวจุก๏รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 381

« ตอบ #332 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 10:08:35 PM »

ผมไม่ได้อยู่ผ่ายแดงหรือฝ่ายเหลือง.....แต่ที่ผมรู้ตอนนี้คือประเทศชาติกำลังเสียหายอย่างหนักกรณีที่ พธม.บุกยึดสนามบิน ผมว่า พธม.งานนี้ทำไม่ถูกอย่างแรงไม่เห็นส่วนรวมของประเทศ ไม่ควรใช้วิธีนี้เลยตอนนี้ความเสียหายประเมินค่าไม่ได้แล้วรวมทั้งชื่อเสียงประเทศไทยก็เสียแบบกู่ไม่กลับแล้ประชาชนเดือดร้อน เศรษฐกิจป่นปี้หมดแล้ว   อย่างนี้ไม่ได้เรียกว่ากู้ชาตินะครับเรียกว่าทำลายชาติมากกว่า.......สมมุติว่าให้มีคนคอรับชั่นอีกซัก 10 ครั้ง 10คราวยังเทียบกับความเสียหายครั้งนี้ไม่ได้เลย ยี๊

การคอร์รัปชั่นเหมือนโรคติดต่อครับ...

เริ่มแรกมันอาจจะเริ่มจากคนแค่สองคน คือผู้ให้กับผู้รับ...

ต่อไปมันจะลามขึ้นผู้เคยให้ก็จะให้อีก ผู้เคยรับก็จะเรียกรับจากผู้อื่นอีก...

ผู้เคยให้ก็จะสอนให้ลูกให้หลานใช้การให้ที่ผิดกม.เช่นนี้ในกระบวนการต่างๆเพื่อเอาเปรียบผู้อื่น...

ผู้เคยรับก็จะสอนและหากินโดยให้ผู้น้อยหรือลูกน้องเป็นนายหน้า ซึ่งต่อมาด้วยการกินกันไปหมด...

ดังนั้นการคอร์รัปชั่นจึงเหมือนโรคร้ายที่ลุกลามขึ้นเรื่อยๆแบบทวีคูณ...

ส่งผลเสียต่อเราลูกหลานของเรา ไปจนถึงอนาคตของบ้านเราครับ...

ผมว่าก็ไม่ต่างกันหรอกครับ...ลูกผมจะจบมหาวิทยาลัยในอีกไม่กี่ปีข้างหน้า
ผลพวงความเสียหายที่เกิดกับประเทศมันยาวกว่านั้นแน่..กว่าเศรษฐกิจจะฟื้นตัว
กว่าผู้คนเชื่อมั่นในประเทศไทย..ผมอดทนเห็นพันธมิตรสร้างความเสียหายให้ประเทศ..
ที่ลูกผมต้องมารับผลกรรมที่เกิดขึ้น...ส่วนใครทุจริตคอรั่ปชั่น ขอให้มันได้รับผลกรรมที่ทำไว้..ครับ

ผมมองว่าการกระทำของพันธมิตรเหมือนกับการผ่าตัดเพื่อรักษาโรค...

มันเจ็บ มันเสียเลือด มันอาจตามมาด้วยการสูญเสียอวัยวะ...

หรือแม้แต่ชีวิต ถ้าผ่าตัดไม่สำเร็จ...

แต่หากการผ่าตัดผ่านไปด้วยดี...

หลังการผ่าตัด ย่อมต้องมีการพักฟื้น ต้องมีการทำกายภาพ อาจหนักถึงต้องใส่อวัยวะเทียม...

แต่ยังมีความหวัง ที่จะทุเลาไปจนถึงหายขาด เพื่อที่จะมีชีวิตต่อไปครับ...

เห็นด้วยอย่างแรงกับพี่หมอครับ

ลูกคุณหอมมะลิต้องมารับกรรมจาก พธม. เลยรับไม่ได้

แล้วได้แต่สาปแช่งพวกทุจริตคอรั่ปชั่นให้รับกรรม  ใครที่ต้องรับกรรมก่อนละครับ ไม่ใช่คุณ ผม ลูกคุณ ลูกผมหรอกหรือ

พธม. ทำสำเร็จ ล้างโคตรพวกชั่วได้ สังคมไทยได้รับการเยียวยา ก็จะดีขึ้นเอง ดีขึ้นอย่างเข้มแข็งด้วย ก็จะไม่มีใครต้องมารับกรรมกันอีก

แต่ถ้าทำไม่สำเร็จ พวกทุจริตคอรั่ปชั่น  ยังอยู่และหยั่งรากลึกลงเรื่อยๆ คนไทยจะรับกรรมกันไม่มีที่สิ้นสุด

คุณจะเลือกอย่างไหน  ไหว้ ขนาดมันถวายสัตย์มาแล้วมันยังไม่กลัวผิดคำ แล้วมันคงจะกลัวคำสาปแช่งหรอกนะ

สิ้นสุดด้วยความเจ็บปวด ดีกว่าเจ็บปวดไม่สิ้นสุด
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #333 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 11:40:03 PM »

ขนาดมันถวายสัตย์มาแล้วมันยังไม่กลัวผิดคำ แล้วมันคงจะกลัวคำสาปแช่งหรอกนะ เยี่ยม

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #334 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 03:20:37 AM »

ผมรักหัวหน้าแผนกศัลยกรรมจังครับ  หลงรัก
VENDY
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1482

« ตอบ #335 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 03:24:11 AM »

ผมรักหัวหน้าแผนกศัลยกรรมจังครับ  หลงรัก

อ๊ะ...ไม่อยากจะคุยนะพี่จ้าว  อจ  นะ พี่น้องสถาบันเดียวกะเอ๋เลยนะ   ยิ้มีเลศนัย
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #336 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 03:28:16 AM »

คุณเอ๋อ่านย้อนหลังไปซัก3หน้า จะได้เจอตลกชุดใหญ่ครับ

นิทานเรื่องนี้สอนให้รู้ว่า Ph.Dเกรียนๆก็เสียมวยเป็น  คิก คิก
VENDY
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1482

« ตอบ #337 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 03:32:35 AM »

คุณเอ๋อ่านย้อนหลังไปซัก3หน้า จะได้เจอตลกชุดใหญ่ครับ

นิทานเรื่องนี้สอนให้รู้ว่า Ph.Dเกรียนๆก็เสียมวยเป็น  คิก คิก

เพี้ยงในสามใบอย่าให้มี มหิดล เลย เพี้ยง....... แบร่
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #338 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 03:40:14 AM »

ไม่มีครับ อันนี้เป็นสะเหร่ออินเตอร์ฯ

ส่งตรงมาจากวาเซดะ  คิก คิก

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
VENDY
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1482

« ตอบ #339 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 03:46:32 AM »

ไม่มีครับ อันนี้เป็นสะเหร่ออินเตอร์ฯ

ส่งตรงมาจากวาเซดะ  คิก คิก

ป่านนี้ถ้าดูอยู่เอากาต้มน้ำมาวางบนหน้าผากรับรองน้ำเดือด ปุ๊ดๆ   คิก คิก
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #340 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 04:01:25 AM »

คิก คิก คิก คิก คิก คิก

VENDY
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1482

« ตอบ #341 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 04:05:39 AM »

คิก คิก คิก คิก คิก คิก

สวัสดีอาเป้าค่ะ   ไหว้
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #342 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 04:09:51 AM »

คิก คิกสวัสดีครับน้องVENDY ....ทำงานหรือครับ....ได้โปรด ...เรียกพี่เหอะ คิก คิก คิก คิก คิก คิก

E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #343 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 04:12:13 AM »

คุณหอมมะลิโกรธแทนคุณgms หรือโกรธที่ผมออกความเห็นว่าฉลาดสู้คุณgmsไม่ได้ครับ?

หรือมึนจัดจนลำดับข้อความไม่ออก ว่าคำว่า"หุบๆปากไว้"ผมพูดถึงคุณgms ไม่ใช่คุณ.....

อยากชิงตำแหน่งกับนายน้ำหอมโหลCK1นักเหรอเนี่ย?

เออ...คุณพี่ E-mail ครับ..หุบนาน...............ไม่ไหวแล้ว...เดี๋ยวเข้าใจกันผิดครับ ขอบานบ้าง (ฮา)
ผมไม่กล้าเทียบกับคุณพี่หอมฯหรอก อย่าเอาผมไปเทียบเลย...ให้พี่เขาไปเถอะ..ผมยอม (ถ้าไม่ท้อง...) (ฮา)

รบกวนคุณgmsกลับไปเริ่มอ่านที่หน้า20นะครับ แล้วจะทราบว่าผมพูดถึงคุณไว้ว่า....

ผมเอ่ยชื่อตามรอยหยักในสมองจากน้อยไปหามากนะครับ

น้ำหอมโหลCK1....โง่สุด สะเหร่ออีกต่างหาก

น้องมดแดง  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

คุณหอมมะลิ.....แว่วมาว่ามีอาชีพสอนหนังสือ แต่อ่านๆตรรกะ+การจัดกระบวนการทางความคิดของแกแล้ว....ดูแล้วสู้คนข้างล่าง

gms ไม่ได้ ....
ขานี้ผมดูว่าเป็นคนมีสมอง แต่ในช่วง1สัปดาห์ที่ผ่านมา แกมัวแต่เมามันส์กับการตอบทุกกระทู้/โต้ทุกเม็ดหนักข้อไปหน่อย จนมึน

มึนจัดจนหลังๆชักจะเถียงแบบแถๆบ่อยมาก ถ้ากลับลำมาตั้งสติซักหน่อย อะไรที่ไม่รู้ชัดก็ไม่ต้องไปเอี่ยว อะไรที่แก้ตัวให้ต้นสังกัดไม่ได้ก็หุบๆปากไว้ อย่าแค่นเพื่อแค่ให้ได้พูด....ผมว่าแกน่าสนใจดี

ดันมีคนยอมไม่ได้ที่ถูกหาว่าฉลาดน้อยกว่า

อ.แกคงแยกไม่ออก ว่าระหว่างความรู้กับความฉลาด/ความสามารถในการใช้สมองมันคนละเรื่องกัน  คิก คิก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 29, 2008, 04:14:21 AM โดย E_mail » บันทึกการเข้า
gms
Sr. Member

คะแนน 175

« ตอบ #344 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 06:30:08 AM »

ไม่จริงครับ...พันธมิตรไม่ได้ผ่าตัดรักษาโรค...พันธมิตรกำลังคว้านท้องตัวเองครับ
จะกำจัดมะเร็งซักก้อน..เอามีดคว้านท้องเลย..ผมเสียจากมะเร็งไม่รู้ว่าจะเป็นอย่างไร
แต่คว้านท้องทำลายตับไตไส้พุง..เอาให้พังทั้งระบบ...ผ่าตัดรักษาต้องใช้เวลา
ปัญหาการเมืองของคนหมู่มากต้องใช้เวลา..ไม่ใช่ฆ่าตัวตาย..
ผมยืนยันว่าพันธมิตร..คว้านท้องฆ่าประเทศไทย..ให้ตาย...ทั้งประเทศครับ

"หยุดทำร้ายประเทศไทย..หยุดเผด็จการ..หยุดรัฐประหาร"
หน้า: 1 ... 20 21 22 [23] 24 25
  พิมพ์