เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 11:32:10 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 ... 8
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปิดไปแล้วครับสุวรรณภูมิ  (อ่าน 7535 ครั้ง)
indojeen@รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 364

« เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 10:27:36 PM »

[ปิดไปแล้วครับสุวรรณภูมิ รถกว่าพันคัน  คนหลายหมื่นคน  คาดว่าพรุ่งนี้อาจถึงแสนคน
ความจริงโดยส่วนตัวไม่อยากให้เกิดเหตุการณ์แบบนี้  แต่ทำไงได้ครับ ดื้อจริง ๆ  สมชาย  หน้าหม้อ
เศร้า เศร้า เศร้า หัวเราะร่าน้ำตาริน ยิ้มีเลศนัย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 25, 2008, 10:31:28 PM โดย indojeen » บันทึกการเข้า
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 10:33:17 PM »

ปิดแล้ว เดี๋ยวก็เปิดครับ

ช่วงนี้ ขออภัยในความไม่สะดวก ครับ

เพราะบางคน มีหัวโขน  แต่ไม่สามารถถอดได้

ทั้ง ๆ ที่ปากเบี้ยว ๆ ก็บอก ผมไม่ยึดติดกับอำนาจ

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 10:45:43 PM »

โชคดีที่ผมกลับมาก่อน1วัน  Grin

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 10:49:33 PM »

ถ้า พี่บุญ ติด คงจะต้อง อยู่ ยาว ครับผม   คิก คิก

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 10:52:41 PM »

เจ้านายน้อยผมมา   TG 677 TOKYO  ข้อมูลการบินว่า Landed : 22:11 ไม่รู้จะกลับบ้านได้ไหม  ขำก๊าก
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 10:53:36 PM »

ข่าวล่าสุด คือ ขาเข้าเปิดเหมือนเดิม....

ขาออก เลื่อนไม่มีกำหนดตั้งแต่ 21:00

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
beer66
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 21

เมื่อไหร่จะเบื่อเสียที

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 10:56:53 PM »

ปิดแล้ว เดี๋ยวก็เปิดครับ

ช่วงนี้ ขออภัยในความไม่สะดวก ครับ

เพราะบางคน มีหัวโขน  แต่ไม่สามารถถอดได้

ทั้ง ๆ ที่ปากเบี้ยว ๆ ก็บอก ผมไม่ยึดติดกับอำนาจ

ครับต้องเสียสละครับ  แฟนผมก็ยังกลับบ้านไม่ได้  แต่พนักงานที่อยู่ที่นั้นก็เข้าใจดีครับ  ว่ายอมเสียสละนิดหน่อย เพื่ออนาคตของประเทศ

BLUE ZONE66
CT_Pro4
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 11:01:53 PM »

...ด้วยความเคารพ ผมไม่อยากให้เหตุการณ์เกิดอย่างนี้ขึ้นเลยครับ ที่แน่ๆ เมื่อไม่ถึงสิบนาทีที่ผ่านมา เพื่อนร่วมงานผมในภูมิภาคเอเชียเพิ่งโทรหาผมแจ้งยกเลิกประชุมในวันพฤหัสฯ และศุกร์นี้ เนื่องจากที่ประเทศเขามี travel warning ที่ออกโดย security office เรื่องการเดินทางมาประเทศไทยครับ...

Every problem contains the seeds of its own solution.- Stanley Arnold
truman
"ถึงม้วยดินสิ้นฟ้ามหาสมุทร ไม่สิ้นสุดความรักสมัครสมาน แม้เกิดในใต้ฟ้าสุธาธาร ขอพบพานพิศวาสมิคลาดคลา"
Sr. Member

คะแนน 24

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 11:09:04 PM »

Angry Angry Angry Angry.......ไม่รู้ว่าคนอื่นจะว่ายังไงน่ะครับ แต่ผมว่าทำแบบนี้มีแต่ทำลายประเทศชาติ ไม่มีอะไรดีขึ้นมา มีแต่พังลงไปเรื่อยๆ
ถ้าจะชุมนุมก็ให้ทำอยู่สงบสันติครับ  ทำแบบนี้มีแต่เดือดร้อน คนที่ไม่รู้เรื่องก็เดือดร้อนไปด้วย อีกไม่นานเวียดนามก็คงจะพัฒนาไปมากกว่าเราแน่ครับ ต้องขอโทษด้วยน่ะครับที่ตอบไม่ถูกใจใครบางคน

ปล. ผมไม่ใช่พวกเสือเหลืองและเสื้อแดงครับ ผมเสื้อขาว

C:\Documents and Settings\Nong\My Documents\My Pictures\index.png
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 11:14:00 PM »

อีกไม่นานเวียดนามก็คงจะพัฒนาไปมากกว่าเราแน่ครับ

เขาพัฒนา ไปไกลกว่าแล้วครับ
รถไฟหัวกระสุน ก็มีวิ่งแล้ว
ของเรา ถึงก็ช่างไม่ถึงก็ช่าง

เรามีศักภาพดี แต่ต้องคุยเรื่องผลประโยชน์ของตัว
มากกว่าประเทศชาติ

โครงการดีดีหลายโครงการ ถูกพับ
เพราะไม่สามารถสนองตอบต่อผู้อนุมัติได้...

boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 11:15:12 PM »

ถ้า พี่บุญ ติด คงจะต้อง อยู่ ยาว ครับผม   คิก คิก
ตามตั๋วผมต้องกลับวันที่25 แต่ลูกสาวโทรมาบอกให้กลับก่อนก็เลยเลื่อนตั๋วเป็นวันที่24
ถ้าตามกำหนดเดิมคงได้อยู่เมืองไทยอีกวันสองวัน Grin

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
โมโม่153
Hero Member

คะแนน 2013

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 11:17:35 PM »

โชคดีของพี่บุญค่ะ.... Grin

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 11:27:06 PM »

ขาออกมีแต่ต่างชาติมากกว่าคนไทย Grin Grin Grin เวลาต่างชาติกลับไปเขาคงเชิญชวนให้คนมาเที่ยวบ้านเราเพิ่มขึ้นแน่นอน

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
A B A C U S รั ก ใ น ห ล ว ง
สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 11:28:45 PM »

น้ำลายหก
ครับ
อยากเห็น สส.ทั้งหมดไปห้ามทัพ
เป็นไปได้มั้ย
 น้ำลายหก

gms
Sr. Member

คะแนน 175

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 11:32:25 PM »

สร้างความเดือดร้อน..ให้กับผู้คน..
กฏหมู่อยู่เหนือกฏหมาย..ใช้อารมณ์ความรุนแรง..
ทำผิดกฏหมาย..ขอให้ได้รับผลกรรมที่ทำไว้..ไม่ช้าก็เร็ว

"หยุดทำร้ายประเทศไทย..หยุดเผด็จการ..หยุดรัฐประหาร"
หน้า: [1] 2 3 4 ... 8
  พิมพ์