เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 11:33:25 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 8
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปิดไปแล้วครับสุวรรณภูมิ  (อ่าน 7550 ครั้ง)
2..U
Hero Member

คะแนน 2094

Chumpai Club..

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 11:33:30 PM »

เฮ้อ...เวรกรรมของไทย...ไม่รู้จักจบจักสิ้น.... เศร้า เศร้า

The best way to predict the future is to invent it.
C๐๐LC@T
Hero Member

คะแนน 699

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 11:42:23 PM »

เฮ้อออออ~อ....ประเทศไทย เศร้า เศร้า เศร้า

david srt
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 18

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 11:50:17 PM »

คุณสมชายครับ ลาออกเถิดครับ ไปตั้งหลักเลือกตั้งใหม่ ถ้าดีจริงเดี๋ยวก็กลับมาใหม่

ุ้ถ้าเลวจริง..ผมจะไปเยี่ยมวันพบญาติครับ ซื้อแกงถุงไปฝากด้วย

......รักพันธมิตร (อยากด่าเชิญกครับไม่โกรธ)
gms
Sr. Member

คะแนน 175

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 11:54:49 PM »

คุณสมชายครับ ลาออกเถิดครับ ไปตั้งหลักเลือกตั้งใหม่ ถ้าดีจริงเดี๋ยวก็กลับมาใหม่

ุ้ถ้าเลวจริง..ผมจะไปเยี่ยมวันพบญาติครับ ซื้อแกงถุงไปฝากด้วย

......รักพันธมิตร (อยากด่าเชิญกครับไม่โกรธ)
ไม่ด่าหรอกครับ..ผมชื่นชมคนที่มีจุดยืนชัดเจนครับ..
และไม่คิดว่า คุณ david srt เป็นคนที่ยืนยิงบนรถขยายเสียงพธม.ที่ถ.วิภาวดี
คำถามของผมคือ.ถ้านายกสมชาย..ลาออกแล้วเลือกตั้งกลับมาใหม่ได้..
พันธมิตรจะหยุดไหมครับ..

"หยุดทำร้ายประเทศไทย..หยุดเผด็จการ..หยุดรัฐประหาร"
terry
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 66

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 11:56:26 PM »

คนที่สร้างความเดือดร้อนให้กับผู้คน คือคนที่ซื้อเสียงและโกงชาติครับ และที่สำคัญหน้าด้านหน้าทน นักการเมืองสมัยก่อนกินแค่หัวคิว
โกงชาติไม่มากมายขนาดนี้ ไม่เอาสมบัติชาติไปขาย ไม่ ยกพื้นที่รอบๆ ปราสาทเขาพระวิหาร ให้กับเขมร เพื่อแลกกับผลประโยชน์ส่วนตัว
และที่สำคัญนักการเมืองสมัยก่อน ไม่ต้องประท้วงขนาดนี้ก็ยุบสภาฯ หรือไม่ก็ลาออกไปนานแล้ว
ยกตัวอย่าง เช่น บรรหาร หลวงตาจิ๋ว เป็นต้น

ที่ไปชุมนุมพันธมิตรส่วนมาก เป็นคนที่มีการศึกษาทั้งนั้น ลองติดตามข่าวสารมั่ง เช่น สหภาพรัฐวิสาหกิจ การบินไทย การไฟฟ้า การประปา การท่าเรือ
พ่อค้าเจ้าของกิจการ
ไม่เหมือนอีกฝั่งหนึ่ง นานๆ จ้างมาที ถ้าแน่จริง อยู่ยืดเยื้อทุกๆวัน แบบพันธมิตรซิ แล้วจะเชื่อว่าไม่ได้ถูกจ้างมา

คนที่กฎหมู่อยู่เหนือกฎหมายคือ ไอ้หน้าเหลี่ยมครับ ถูกศาลตัดสินให้ติดคุกแล้วหนีไป แล้วโฟนอิน ขอพวกเสื้อแดงลงชื่อถวายฯฏีกา
พวกใช้ความรุนแรงคือ ตำรวจที่ยิงแก๊สน้ำตาใส่ประชาชนมือเปล่า ที่ไม่มีอาวุธ และพวกเสื้แดงที่ตีพันธมิตรที่อุดรฯ

สร้างความเดือดร้อน..ให้กับผู้คน..
กฏหมู่อยู่เหนือกฏหมาย..ใช้อารมณ์ความรุนแรง..
ทำผิดกฏหมาย..ขอให้ได้รับผลกรรมที่ทำไว้..ไม่ช้าก็เร็ว

david srt
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 18

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 11:57:50 PM »

เลือกอีกทีถ้า ทักกี้กลับมาอีก ต้องยอมแพ้แล้วครับ พันธมิัตรครับ
น้องโด่ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 111

รักนะแต่ไม่แสดงออก

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 11:58:49 PM »

Cry  Cry  Cry
puggi
Jr. Member
**

คะแนน 13

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 11:59:13 PM »

ประเทศไทย คนไทยมัน สบาย  อะไรก้ได้ ไม่เคยเห็นแก่ส่วนรวมจริงๆ  เห็นแก่ความสุขสบายส่วนตัว ประท้วงไปแต่อย่าให้กรูลำบาก กรูไม่ชอบ
ไม่รู้ ว่า รัฐบาล ทำเลวขนาดไหน จะทำให้สิน้ชาติ อยู่แล้ว  สถาบันกษัตริย์ โดนคุกคามอย่างถึงที่สุด  โกงกินอย่างถึงที่สุด

เป็นเมืองนอก หากเหตุการณ์นี้เกิดขึ้น เค้าแรงกว่านี้อีก   ผมเคยเจอมาแล้ว  ดุเดือดเลือดพล่าน

ปิดสนามบิน หยุดงาน  ตัดไฟ ตัดน้ำ  หยุดรถเมล์   ฯลฯ
เยอะไปหมด  

แต่คนเมืองนอก เค้ามีสำนึกสาธารณะ  เพื่อส่วนรวม  และที่สำคัญ รัฐบาลเมืองนอกเค้าไม่หน้าด้าน

แค่วันที่7 มีคนตาย เมืองนอก เค้าก็ลาออกกันแล้ว

ไม่เหมือนนี่  เพื่อเงินพี่เมีย  กรูต้องด้านอยู่

ควรจะไปปิด เวสต์อิน รับรอง ชายน้อย ลาออกแทบไม่ทัน น้ำลายหก
VENDY
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1482

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 12:01:50 AM »

ไม่ด่าหรอกครับ..ผมชื่นชมคนที่มีจุดยืนชัดเจนครับ..
และไม่คิดว่า คุณ david srt เป็นคนที่ยืนยิงบนรถขยายเสียงพธม.ที่ถ.วิภาวดี
คำถามของผมคือ.ถ้านายกสมชาย..ลาออกแล้วเลือกตั้งกลับมาใหม่ได้..

ตอบแทนคนเป็นหมื่นๆไม่ได้อ่ะ 
david srt
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 18

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 12:07:00 AM »

ถามผมคนเดียว ก็ตอบคนเดียวครับพี่ ถ้าทักกี้กลับมาอีกแสดงว่าดีมากกว่าเลวต่อไปจะมองแต่ส่วนดี(หวังว่าคงมีวันนั้นนะ)

gms
Sr. Member

คะแนน 175

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 12:09:46 AM »

งั้นถามให้ชัด..ว่าถ้าคุณ Vendy เป็นพันธมิตรคนหนึ่ง
หากประชาชนส่วนใหญ่เลือกพรรคที่สนับสนุนอดีตนายกทักษิณและได้เป็นรัฐบาล
คุณ Vendy จะหยุดต่อต้านรัฐบาลไหมครับ

"หยุดทำร้ายประเทศไทย..หยุดเผด็จการ..หยุดรัฐประหาร"
ahu
กฎหมายทำให้เสมอภาค ปืนทำให้เท่าเทียม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 162

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 12:12:20 AM »

ดีครับปิดไปก่อน  
เคลียร์ปัญหาในบ้านให้เสร็จ

"เศรษฐกิจพอเพียง"     หนึ่งตำบล.......หนึ่งภรรยา  Grin  Grin

มีไว้    หน้าใหญ่....ใจร้อน    นอนวัด
มีไว้    ปลอดภัย....อุ่นใจ    ไกลคุก
david srt
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 18

« ตอบ #27 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 12:14:40 AM »

วันนี้บอร์ด คึกคักจังเลย มีทั้งสองฝ่าย ดีครับจะได้ถกกันดีกว่าดักตีหัวกัน
VENDY
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1482

« ตอบ #28 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 12:22:45 AM »

งั้นถามให้ชัด..ว่าถ้าคุณ Vendy เป็นพันธมิตรคนหนึ่ง
หากประชาชนส่วนใหญ่เลือกพรรคที่สนับสนุนอดีตนายกทักษิณและได้เป็นรัฐบาล
คุณ Vendy จะหยุดต่อต้านรัฐบาลไหมครับ

เรื่องทุกเรื่องต้องมีจุดจบของมันค่ะ

ตอนนี้ดิฉันอายที่ตัวเองอยู่เฉยๆโดยที่ไม่สู้

เพราะอาจเป็นความขี้ขลาดของตัวเอง

มันทำอะไรที่ไหน  ชั่วแค่ไหน  มีคนเห็นค่ะ    ไหว้

ดิฉันจึงยกย่อง  พี่ ป้า น้อง  ลุง ทั้งหลายเหล่านี้

คุณ gms ก็สามารถแสดงความคิดเห็นของคุณได้

แต่อาจไม่ถูกใจเพราะคนในนี้เค้าเห็นความชั่วของรัฐบาลชุดนี้มากกว่า

ไหว้

deore XT
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #29 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 12:33:04 AM »

ในสนามบินสนุกกันใหญ่
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 8
  พิมพ์