เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 11:25:26 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปิดไปแล้วครับสุวรรณภูมิ  (อ่าน 7490 ครั้ง)
VENDY
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1482

« ตอบ #45 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 01:21:24 AM »

ตอนนี้พันธมิตรที่ไปปิดสนามบินกำลังจะจัดชุดไล่ล่าผู้ว่าการท่า และผู้ว่าจังหวัดสมุทรปราการแล้วครับ

โอ้..พรุ้งนี้โรงบาลเรางานเข้าแน่เลย...
+kAriN+
Jr. Member
**

คะแนน 13

« ตอบ #46 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 01:25:52 AM »

ทำอะไรก็ทำได้ครับ...  ทำไปเลย

เพื่อชาติเราละเมิดสิทธิคนอื่นได้ครับ...

เพื่อชาติครับ ยินดีเสียสติทำลายข้าวของของคนอื่นไ ด้ครับ

เพื่อชาติเพื่ออุดมการ เรายิงคนไทยด้วยกันได้ครับ... (ยิงโดนแต่คนเดินผ่านไปผ่านมา)

อยากให้พธม.ที่มาจากใต้กลับบ้านไ ปช่วยคนโ ดนน้้ำท่วมบ้าง
Sticker
Hero Member

คะแนน 90

« ตอบ #47 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 01:48:43 AM »

ถ้าจะถามว่า พธม. ทำแรงไปไหมในตอนนี้
ผมอยากตอบตามความเห็นส่วนตัวว่า แรงไปครับ

แต่สถานการณ์ถึงขณะนี้ ตอนนี้  ไม่มีใครคุมได้  เพราะไม่ฟังกันแล้ว
มีแต่ต้องใช้กำลัง ทหาร-ตำรวจเข้าจัดการเท่านั้น  ซึ่งเสี่ยงต่อการสูญเสียมากๆ
และเมื่อได้ประเมินแล้วสถานการณ์มันเลยขั้นตอน ที่จะเข้าจัดการแบบนั้นได้อีกแล้ว  ดังจะเห็นได้จากทั้ง ทหาร-ตำรวจ ต่างก็ยอมลดลาวาศอกให้เพราะกลัวจะแรงไปแล้วเกิดการสูญเสีย ....  กันขึ้น

เพราะกลุ่มพลังประชาชน ทั้ง ๒ ฝ่าย เหลือง-แดง มันมากเหลือเกิน  ที่จะเข้าคุมได้
ไม่มีใครกล้าเอากลุ่มพลังประชาชนที่มีจำนวนมากมายมหาศาลขนาดนั้น  มาเป็นเป้าหมายเข้าจัดการให้เป็นไปตามที่คิดไว้ได้
มันเสี่ยงเกินไป  .... มันมากเกินไปแล้ว ที่จะทำแบบที่คิดได้

ดังนั้น  วิธีการที่ดีที่สุด คือ ชนกลุ่มหนึ่ง ต้องเสียสละ  ท่านสมชาย ต้องยอมยุบสภาครับ 
จึงน่าจะเป้นทางออกในตอนนี้ แม้จะไม่ใช่ทางออกที่ดีที่สุดก็ตาม ...

ความจำสั้น     แต่รักฉันยาว ...
พจน์-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 132

« ตอบ #48 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 02:36:05 AM »

ถ้าจะถามว่า พธม. ทำแรงไปไหมในตอนนี้
ผมอยากตอบตามความเห็นส่วนตัวว่า แรงไปครับ

แต่สถานการณ์ถึงขณะนี้ ตอนนี้  ไม่มีใครคุมได้  เพราะไม่ฟังกันแล้ว
มีแต่ต้องใช้กำลัง ทหาร-ตำรวจเข้าจัดการเท่านั้น  ซึ่งเสี่ยงต่อการสูญเสียมากๆ
และเมื่อได้ประเมินแล้วสถานการณ์มันเลยขั้นตอน ที่จะเข้าจัดการแบบนั้นได้อีกแล้ว  ดังจะเห็นได้จากทั้ง ทหาร-ตำรวจ ต่างก็ยอมลดลาวาศอกให้เพราะกลัวจะแรงไปแล้วเกิดการสูญเสีย ....  กันขึ้น

เพราะกลุ่มพลังประชาชน ทั้ง ๒ ฝ่าย เหลือง-แดง มันมากเหลือเกิน  ที่จะเข้าคุมได้
ไม่มีใครกล้าเอากลุ่มพลังประชาชนที่มีจำนวนมากมายมหาศาลขนาดนั้น  มาเป็นเป้าหมายเข้าจัดการให้เป็นไปตามที่คิดไว้ได้
มันเสี่ยงเกินไป  .... มันมากเกินไปแล้ว ที่จะทำแบบที่คิดได้

ดังนั้น  วิธีการที่ดีที่สุด คือ ชนกลุ่มหนึ่ง ต้องเสียสละ  ท่านสมชาย ต้องยอมยุบสภาครับ 
จึงน่าจะเป้นทางออกในตอนนี้ แม้จะไม่ใช่ทางออกที่ดีที่สุดก็ตาม ...
ไหว้ เยี่ยม เยี่ยมนับถือความคิดให้ 1 คะแนนครับ

สวัสดีครับ,ขอบคุณครับ,ไม่เป็นไรครับ
Giant
R- U Ready
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 30

IPSC

« ตอบ #49 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 02:38:09 AM »

คุณสมชายครับ ลาออกเถิดครับ ไปตั้งหลักเลือกตั้งใหม่ ถ้าดีจริงเดี๋ยวก็กลับมาใหม่

ุ้ถ้าเลวจริง..ผมจะไปเยี่ยมวันพบญาติครับ ซื้อแกงถุงไปฝากด้วย

......รักพันธมิตร (อยากด่าเชิญกครับไม่โกรธ)
ไม่ด่าหรอกครับ..ผมชื่นชมคนที่มีจุดยืนชัดเจนครับ..
และไม่คิดว่า คุณ david srt เป็นคนที่ยืนยิงบนรถขยายเสียงพธม.ที่ถ.วิภาวดี
คำถามของผมคือ.ถ้านายกสมชาย..ลาออกแล้วเลือกตั้งกลับมาใหม่ได้..พันธมิตรจะหยุดไหมครับ..

ถ้ามันคิดว่าพวกมันดีจริง...สุจริตจริง...ที่ชอบอ้างว่ามาจากการเลือกตั้ง...รอบหน้าลองไม่แจกเงินซื้อเสียงพวกคนระดับล่างดู...แล้ดูซิว่าพวกมันจะได้กลับมาจริงหรือป่าว...เหอะ...เหอะ...แหวะ แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 26, 2008, 02:40:30 AM โดย Giant » บันทึกการเข้า

Diligentia  Vis  Celeritas = แม่นยำ  รุนแรง  รวดเร็ว 

www.ipscthailand.com
R2D2
ท้าเยาะเย้ยทุกข์ยากขวากหนามลำเค็ญ
Hero Member

คะแนน 366

« ตอบ #50 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 02:47:06 AM »

พันธมิตรขึ้นหลังเสือซะแล้ว ผมละหนักใจแทน
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #51 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 02:57:36 AM »

ทำอะไรก็ทำได้ครับ...  ทำไปเลย

เพื่อชาติเราละเมิดสิทธิคนอื่นได้ครับ...

เพื่อชาติครับ ยินดีเสียสติทำลายข้าวของของคนอื่นไ ด้ครับ

เพื่อชาติเพื่ออุดมการ เรายิงคนไทยด้วยกันได้ครับ... (ยิงโดนแต่คนเดินผ่านไปผ่านมา)

อยากให้พธม.ที่มาจากใต้กลับบ้านไ ปช่วยคนโ ดนน้้ำท่วมบ้าง

ทางใต้ยังไม่มีใครสนใจอยากรับบริจาคผ้าห่มครับ
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #52 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 03:23:44 AM »

ตำรวจ จะต้องวางตัวให้ถูกทาง ขืนใช้กำลังปราบปราม เมื่อไหร่
ส่วนหัวของพวกเขา..  หยังเขียดเมื่อนั้น.

นาย ๒๖  ถึงลาออก หรือยุบสภา อาจไม่ใช่้ทางออกอีกต่อไป.เพียงเป็นการลดกระแส
แล้วเปิดทาง ให้ก้าวล่วง เข้าสู่ วิถีชำระล้าง กำจัด นักการเมืองที่เลว ที่ถูกปูนแดง หมายหัวไว้  เยี่ยม

JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 386

« ตอบ #53 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 04:12:27 AM »

การกระทำบางอย่างเพื่อเปลี่ยนแปลงบ้านเมือง
อาจไม่ถูกใจคนทั้งหมด
แต่เวลาจะเป็นเครื่องพิสูจน์เอง ว่าสิ่งที่พวกเค้าทำไปนั้น "ถูกต้อง" ครับ
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #54 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 07:51:05 AM »

เจ๊ ไปได้ หรือ ได้ไป

ก็............  จุดเทียนเล่มน้อย.......

ผ่าน.....

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #55 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 08:21:11 AM »

ตอนนี้พันธมิตรที่ไปปิดสนามบินกำลังจะจัดชุดไล่ล่าผู้ว่าการท่า และผู้ว่าจังหวัดสมุทรปราการแล้วครับ

ช่วยแจ้งแหล่งข่าวหน่อย พ่อมด 
ส่วนคลิปรูปทำไมไม่ส่งตอนคนในสนามบินไปด่าพธมและจะตีเขาก่อนด้วยละ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 26, 2008, 08:33:47 AM โดย bigbang » บันทึกการเข้า

อเสวนา จะ พาลานัง
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #56 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 08:25:12 AM »

ไม่มีประโยชน์.......จัดชุดไล่ล่า ไปมือยิงเอ็มดีกว่า

หรือให้ดี จัดชุดไล่ล่า ไอ้พวกหมิ่นสถาบัน

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #57 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 08:28:03 AM »

..เป็นไปตามคาด...ไม่งั้นไม่จบ.... Wink

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
กาสะลอง
Hero Member

คะแนน 255

ย่อง

« ตอบ #58 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 08:39:11 AM »

วันนี้ ลูกค้า เจ้าใหญ่ ยกเลิก กำหนด การมาเยือน แบบ กระทันหัน  เศร้า   หัวเราะร่าน้ำตาริน 
SOAP47 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #59 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 08:41:57 AM »

โอ้..พรุ้งนี้โรงบาลเรางานเข้าแน่เลย...
วันนี้ที่ทำงานผม งานเข้า  ไม่มีเครื่องลง Divert ไปลงที่อื่นหมด เลยนั่งอยู่แต่ใน ออฟฟิซ

THIS IS MY STEYR.
THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8
  พิมพ์