เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 11:25:02 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปิดไปแล้วครับสุวรรณภูมิ  (อ่าน 7484 ครั้ง)
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #60 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 08:42:58 AM »

มันถึงเวลา... แล้ว

ให้ไอ่พวกชั่ว ปกครองบ้านเมือง... มันจะไม่เสียแค่เศรษฐกิจ...

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
gms
Sr. Member

คะแนน 175

« ตอบ #61 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 09:04:33 AM »

ให้ไอ่พวกชั่ว ปกครองบ้านเมือง... มันจะไม่เสียแค่เศรษฐกิจ...

กะพวกอันธพาลป่วนเมืองหละครับ..ใครชั่วกว่ากัน

"หยุดทำร้ายประเทศไทย..หยุดเผด็จการ..หยุดรัฐประหาร"
ห ม า ย จั น ท ร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #62 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 09:07:44 AM »

กะพวกอันธพาลป่วนเมืองหละครับ..ใครชั่วกว่ากัน

อย่าลืมพวกป่วนเว็ปด้วย นะพี่ .....คิดถึง..... คิก คิก คิก คิก

jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #63 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 09:31:44 AM »

... The Longest Week ....  Undecided

พรรคไหนก็แล้วแต่ ได้ ส.ส. มาโดยไม่ซื้อเสียง จะเป็นนายกฯ ก็เป็นไปคงไม่มีใครไปห้ามได้

แต่ถ้าเป็นแล้ว ขายสมบัติชาติ เช่น ปตท. ยกดินแดนของไทย ให้กับเขมร แก้กฎหมายให้ตัวเองขายหุ้นโดยไม่ต้องเสียภาษี
พอศาลตัดสินว่าผิด ก็หนี
ถ้าเป็นแบบนี้ ผมมีสิทธิจะไล่ได้อีกมั๊ยครับ

ความเข้าใจของท่านไม่ตรงกับข้อเท็จจริงบางประเด็นครับ ...

ไม่มีการ "แก้กฎหมายให้ตัวเองขายหุ้นโดยไม่ต้องเสียภาษี" .... การขายหุ้นในตลาดหลักทรัพย์ ไม่ต้องเสียภาษีครับ

ฮิวโก้
Hero Member

คะแนน 118

« ตอบ #64 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 09:38:28 AM »

เปิดให้บริการได้ไม่นาน   ทำไมปิดแล้วหล่ะ        สงสัยซ่อมรันเวย์::005::

อย่าคิดว่าตัวเองเก่ง...ยังมีคนที่เก่งกว่าเรานักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริงนะ อึ๊บๆ
puggi
Jr. Member
**

คะแนน 13

« ตอบ #65 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 09:52:37 AM »

... The Longest Week ....  Undecided

พรรคไหนก็แล้วแต่ ได้ ส.ส. มาโดยไม่ซื้อเสียง จะเป็นนายกฯ ก็เป็นไปคงไม่มีใครไปห้ามได้

แต่ถ้าเป็นแล้ว ขายสมบัติชาติ เช่น ปตท. ยกดินแดนของไทย ให้กับเขมร แก้กฎหมายให้ตัวเองขายหุ้นโดยไม่ต้องเสียภาษี
พอศาลตัดสินว่าผิด ก็หนี
ถ้าเป็นแบบนี้ ผมมีสิทธิจะไล่ได้อีกมั๊ยครับ

ความเข้าใจของท่านไม่ตรงกับข้อเท็จจริงบางประเด็นครับ ...

ไม่มีการ "แก้กฎหมายให้ตัวเองขายหุ้นโดยไม่ต้องเสียภาษี" .... การขายหุ้นในตลาดหลักทรัพย์ ไม่ต้องเสียภาษีครับ

ถูกต้องครับ

แต่การโอนหุ้น หลายรอบ ปกปิด ความเป็นเจ้าของที่แท้จริง

โอนห้น จาก แบบ บุคคลธรรมดา มาเป็นนิติบุคคล ซึ่งหากขายตอนเป็นนิติบุคคล ต้องเสียภาษี
เลยโอนกลับมาเป็นแบบบุคคลธรรมดาเพื่อจะได้ขายในตลาดหลักทรัพย์ เพื่อจะได้ไม่เสียภาษี

ผลจากขายหุ้น ทำให้ รับรู้ถึงการ ปกปิดโครงสร้างผู้ถือหุ้น อีกซึ่ง เป็นการผิดกฎกลต

เหลี่ยมบอกว่า แอมเปิ้ล ริช น่ะของ กรู  แต่วินมาร์ท ไม่ใช่  แต่ทั้งสองแห่งเสือกใช้ที่อยู่เดียวกัน

คนทำผิด มักทิ้งร่องรอยให้จับครับ

อ้อ แล้วที่สำคัญ การทำการเลี่ยงเสียภาษีหุ้น คือการแสดงธาตุแท้ทีเห็นแก่ตัว ครับ 
ถามว่าคนทั่วไปก็ทำกัน ทำไมมีปัญหา   ตอนนั้นมันเป็น นายก รัฐมนตรีโว้ย

หากเป็น แค่ ไอ้เหลี่ยม  ไม่มีตำแหน่ง ก็ว่าไปอย่าง  คนเป็นนักการเมือง ต้องมีจริยธรรมสูงกว่าคนทั่วไปหว่ะ
รปศ. PSRU @ รักพระเจ้าอยู่หัว @
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 41

« ตอบ #66 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 09:54:50 AM »

Angry Angry Angry Angry.......ไม่รู้ว่าคนอื่นจะว่ายังไงน่ะครับ แต่ผมว่าทำแบบนี้มีแต่ทำลายประเทศชาติ ไม่มีอะไรดีขึ้นมา มีแต่พังลงไปเรื่อยๆ
ถ้าจะชุมนุมก็ให้ทำอยู่สงบสันติครับ  ทำแบบนี้มีแต่เดือดร้อน คนที่ไม่รู้เรื่องก็เดือดร้อนไปด้วย อีกไม่นานเวียดนามก็คงจะพัฒนาไปมากกว่าเราแน่ครับ ต้องขอโทษด้วยน่ะครับที่ตอบไม่ถูกใจใครบางคน
ปล. ผมไม่ใช่พวกเสือเหลืองและเสื้อแดงครับ ผมเสื้อขาว

พี่น้องที่รักและเคารพทุกท่านครับ  ขอให้ท่านอดทนครับ  เพื่อประเทศและสถาบันที่รักยิ่งของเรา
ผมเชื่อว่า  ฟ้าหลังฝนย่อมสดใสกว่าครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 26, 2008, 09:56:26 AM โดย that-cz » บันทึกการเข้า

เมาเหล้า  มักเสียหลัก
เมารัก      มักเสียใจ
เมาฝิ่น  กัญชา  ยาดำ  ไม่เท่าไร
แต่หนักใจ  เพราะเรา  นั้นเมารัก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

« ตอบ #67 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 10:01:31 AM »

ถูกต้องครับ

แต่การโอนหุ้น หลายรอบ ปกปิด ความเป็นเจ้าของที่แท้จริง

โอนห้น จาก แบบ บุคคลธรรมดา มาเป็นนิติบุคคล ซึ่งหากขายตอนเป็นนิติบุคคล ต้องเสียภาษี
เลยโอนกลับมาเป็นแบบบุคคลธรรมดาเพื่อจะได้ขายในตลาดหลักทรัพย์ เพื่อจะได้ไม่เสียภาษี

ผลจากขายหุ้น ทำให้ รับรู้ถึงการ ปกปิดโครงสร้างผู้ถือหุ้น อีกซึ่ง เป็นการผิดกฎกลต

เหลี่ยมบอกว่า แอมเปิ้ล ริช น่ะของ กรู  แต่วินมาร์ท ไม่ใช่  แต่ทั้งสองแห่งเสือกใช้ที่อยู่เดียวกัน

คนทำผิด มักทิ้งร่องรอยให้จับครับ

อ้อ แล้วที่สำคัญ การทำการเลี่ยงเสียภาษีหุ้น คือการแสดงธาตุแท้ทีเห็นแก่ตัว ครับ 
ถามว่าคนทั่วไปก็ทำกัน ทำไมมีปัญหา   ตอนนั้นมันเป็น นายก รัฐมนตรีโว้ย

หากเป็น แค่ ไอ้เหลี่ยม  ไม่มีตำแหน่ง ก็ว่าไปอย่าง  คนเป็นนักการเมือง ต้องมีจริยธรรมสูงกว่าคนทั่วไปหว่ะ

เรื่องนี้เป็นเรื่องที่ผมเห็นว่าสามารถเอาผิดได้เต็ม ๆ  แต่มีปัญหาอยู่ที่การขอเอกสารหลักฐานจากเอกชน ...

หลังการยึดอำนาจ ประเด็นซับซ้อนเรื่องนี้ ผมไม่ได้ยินการพูดถึงอีกเลย มีแต่การพยายามจะเอาผิดในเงินที่ขายหุ้นในตลาด ...

คดีแรกศาลตัดสินแล้ว ผมก็โมทนาด้วย นี่ก็นั่งรอดูคดีถัด ๆ ไปว่าจะเป็นอย่างไร ....

ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #68 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 10:03:34 AM »

คอรัปชันเชิงนโยบายที่เห็นชัดเจน....

มีการแก้กฎหมายให้ต่างชาติถือหุ้นในกิจการโทรคมนาคม ได้ 49% จากเดิม 25% สองวันก่อน ขายหุ้นให้เทมาเส็กครับ

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #69 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 11:37:46 AM »

มันแล้วแต่มุมมองของแต่ละคนค่ะ เหมือนกับ(แต่ไม่เหมือนเป๊ะ) มีพี่น้อง 2คน
คนโตจิ๊กเงินแม่มาซื้อลูกชิ้นทาน คนเล็กอยากทานบ้าง ก็ไปแย่งจากมือคนพี่ พอแย่งไม่ได้ก็เงื้อมือตีซะเลย...สุดท้ายทะเลาะกัน
หากเป็นพ่อ เป็นแม่จะเลือกตีจะสอนคนไหนดีคะ
อย่าถามว่าโอจะทำไงเพราะโอจะตอบตรงนี้เลยว่า โอลงโทษหมดค่ะ เพราะผิดทุกฝ่าย อยู่ที่ว่าผิดที่ขั้นตอนไหนอ่ะค่ะ Cheesy

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #70 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 11:53:51 AM »

มันแล้วแต่มุมมองของแต่ละคนค่ะ เหมือนกับ(แต่ไม่เหมือนเป๊ะ) มีพี่น้อง 2คน
คนโตจิ๊กเงินแม่มาซื้อลูกชิ้นทาน คนเล็กอยากทานบ้าง ก็ไปแย่งจากมือคนพี่ พอแย่งไม่ได้ก็เงื้อมือตีซะเลย...สุดท้ายทะเลาะกัน
หากเป็นพ่อ เป็นแม่จะเลือกตีจะสอนคนไหนดีคะ
อย่าถามว่าโอจะทำไงเพราะโอจะตอบตรงนี้เลยว่า โอลงโทษหมดค่ะ เพราะผิดทุกฝ่าย อยู่ที่ว่าผิดที่ขั้นตอนไหนอ่ะค่ะ Cheesy

วิญญาณความเป็นแม่เข้าสิง....

เห็นด้วยครับ ควันจาง น้ำใส

ลงโทษอย่างตรงไปตรงมา

ไม่ต้องพรบ. ปรองดอง

คนลงมือ ต้องรับผลจากการกระทำของตน

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
Choro - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #71 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 12:25:56 PM »

ทำอะไรก็ทำได้ครับ...  ทำไปเลย

เพื่อชาติเราละเมิดสิทธิคนอื่นได้ครับ...

เพื่อชาติครับ ยินดีเสียสติทำลายข้าวของของคนอื่นไ ด้ครับ

เพื่อชาติเพื่ออุดมการ เรายิงคนไทยด้วยกันได้ครับ... (ยิงโดนแต่คนเดินผ่านไปผ่านมา)

อยากให้พธม.ที่มาจากใต้กลับบ้านไ ปช่วยคนโ ดนน้้ำท่วมบ้าง

ทางใต้ยังไม่มีใครสนใจอยากรับบริจาคผ้าห่มครับ

ถูกใจครับน้า + 1 ครับ

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

« ตอบ #72 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 12:29:44 PM »

คุณโอน่ารักเสมอ  หลงรัก หลงรัก

๏แก้วเดียวจุก๏รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 381

« ตอบ #73 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 01:12:41 PM »

พระพุทธเจ้า สอนให้มองที่เหตุและหาทางดับทุกข์ที่ต้นเหตุครับ
ส่วนใครผิดมากผิดน้อย ทุกคนต้องโดนลงโทษครับ
  ไม่เอา พรบ.ปรองดองนะครับ มันไม่ใช้สมองเกินไป

สิ้นสุดด้วยความเจ็บปวด ดีกว่าเจ็บปวดไม่สิ้นสุด
lekdusit
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 27

« ตอบ #74 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 01:49:06 PM »

ไม่ด่าหรอกครับ..ผมชื่นชมคนที่มีจุดยืนชัดเจนครับ..
และไม่คิดว่า คุณ david srt เป็นคนที่ยืนยิงบนรถขยายเสียงพธม.ที่ถ.วิภาวดี
คำถามของผมคือ.ถ้านายกสมชาย..ลาออกแล้วเลือกตั้งกลับมาใหม่ได้..
พันธมิตรจะหยุดไหมครับ..

คุณสมชายครับ ลาออกเถิดครับ ไปตั้งหลักเลือกตั้งใหม่ ถ้าดีจริงเดี๋ยวก็กลับมาใหม่

ุ้ถ้าเลวจริง..ผมจะไปเยี่ยมวันพบญาติครับ ซื้อแกงถุงไปฝากด้วย

......รักพันธมิตร (อยากด่าเชิญกครับไม่โกรธ)
ไม่ด่าหรอกครับ..ผมชื่นชมคนที่มีจุดยืนชัดเจนครับ..
และไม่คิดว่า คุณ david srt เป็นคนที่ยืนยิงบนรถขยายเสียงพธม.ที่ถ.วิภาวดี
คำถามของผมคือ.ถ้านายกสมชาย..ลาออกแล้วเลือกตั้งกลับมาใหม่ได้..
พันธมิตรจะหยุดไหมครับ..

การเมืองใหม่ครับ  ก่อนมีการเลือกตั้งใหม่
คนที่สร้างความเดือดร้อนให้กับผู้คน คือคนที่ซื้อเสียงและโกงชาติครับ และที่สำคัญหน้าด้านหน้าทน นักการเมืองสมัยก่อนกินแค่หัวคิว
โกงชาติไม่มากมายขนาดนี้ ไม่เอาสมบัติชาติไปขาย ไม่ ยกพื้นที่รอบๆ ปราสาทเขาพระวิหาร ให้กับเขมร เพื่อแลกกับผลประโยชน์ส่วนตัว
และที่สำคัญนักการเมืองสมัยก่อน ไม่ต้องประท้วงขนาดนี้ก็ยุบสภาฯ หรือไม่ก็ลาออกไปนานแล้ว
ยกตัวอย่าง เช่น บรรหาร หลวงตาจิ๋ว เป็นต้น

ที่ไปชุมนุมพันธมิตรส่วนมาก เป็นคนที่มีการศึกษาทั้งนั้น ลองติดตามข่าวสารมั่ง เช่น สหภาพรัฐวิสาหกิจ การบินไทย การไฟฟ้า การประปา การท่าเรือ
พ่อค้าเจ้าของกิจการ
ไม่เหมือนอีกฝั่งหนึ่ง นานๆ จ้างมาที ถ้าแน่จริง อยู่ยืดเยื้อทุกๆวัน แบบพันธมิตรซิ แล้วจะเชื่อว่าไม่ได้ถูกจ้างมา

คนที่กฎหมู่อยู่เหนือกฎหมายคือ   ไอ้หน้าเหลี่ยมครับ ถูกศาลตัดสินให้ติดคุกแล้วหนีไป แล้วโฟนอิน ขอพวกเสื้อแดงลงชื่อถวายฯฏีกา
พวกใช้ความรุนแรงคือ ตำรวจที่ยิงแก๊สน้ำตาใส่ประชาชนมือเปล่า ที่ไม่มีอาวุธ และพวกเสื้แดงที่ตีพันธมิตรที่อุดรฯ

สร้างความเดือดร้อน..ให้กับผู้คน..
กฏหมู่อยู่เหนือกฏหมาย..ใช้อารมณ์ความรุนแรง..
ทำผิดกฏหมาย..ขอให้ได้รับผลกรรมที่ทำไว้..ไม่ช้าก็เร็ว

ได้ใจครับ
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8
  พิมพ์