เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 11:32:13 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปิดไปแล้วครับสุวรรณภูมิ  (อ่าน 7536 ครั้ง)
CK ONE
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #75 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 02:03:51 PM »

เอ้า ..... ใครเห็นด้วย ..... ไม่เห็นด้วย .....?
โหวต ...นี้ขอกลางจริงๆ
คุณสมชาย ..... ควร/ไม่ควร ออก
ผมหยากเก็บ ..... สถิติไว้ ..... ขอบคุณ
CK ONE
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #76 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 02:05:49 PM »

เอ้า ..... ใครเห็นด้วย ..... ไม่เห็นด้วย .....?
โหวต ...นี้ขอกลางจริงๆ
คุณสมชาย ..... ควร/ไม่ควร ออก
ผมหยากเก็บ ..... สถิติไว้ ..... ขอบคุณ
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #77 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 02:12:50 PM »

หากจะทำโหวต เปิดกระทู้ใหม่ดีกว่าค่ะ Cheesy

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
ขวัญชัย - รักในหลวง
Full Member

คะแนน 212

« ตอบ #78 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 02:17:09 PM »

ตอบในฐานะที่ไม่ได้เป็นพันธมิตร...แต่เคยไปเยี่ยมเยือนและนับถืออุดมการณ์

ถ้าร้ฐบาลลาออก แล้วเลือกตั้งกลับมาได้ใหม่  จะเลิกต่อต้าน    ถ้า....

- รัฐบาลใหม่ บริหารประเทศเพื่อประโยชน์ของประเทศ  ไม่ใช่เพื่อใครคนหนึ่ง

- ไม่กระเหี้ยนกระหือรือ แก้รัฐธรรมนูญเพื่อฟอกตัวคนผิด

- คณะบริหารมีฝีมือ เป็นที่ยอมรับ  ไม่ใช่พวกต่างตอบแทน

- เอาจริงเอาจังกับพวกคิดร้าย ดูหมิ่นสถาบัน...

เอาแค่นี้ รัฐบาลทำได้หรือเปล่า ??

การต่อต้านรัฐบาล ไม่ใช่เพียงเพราะเป็นนอมินีทักษิณ  แต่มันมีปัจจัยอื่นประกอบ ทำให้จุดติด

ถ้าหลับหูหลับตาต่อต้านโดยไม่มีมูลเหตุร่วม   ม็อบนี้คงไม่ยืนยงจนถึงวันนี้หรอกครับ...

เห็นด้วยครับ เข้ามาแล้วทำเพื่อประเทศชาติประชาชนอย่างแท้จริงใครเค้าจะไปไล่

แต่ถ้าทำเพื่อผลประโยชน์ส่วนตัวและพวกพ้อง เข้ามากี่ทีก็ไล่
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #79 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 02:52:56 PM »

มันถึงเวลา... แล้ว

ให้ไอ่พวกชั่ว ปกครองบ้านเมือง... มันจะไม่เสียแค่เศรษฐกิจ...

กะพวกอันธพาลป่วนเมืองหละครับ..ใครชั่วกว่ากัน

แค่นี้ ยังเปรียบเทียบ ไม่ได้หรือ ครับ...

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
seiya-รักในหลวง
"ทำหน้าที่ของตนเองให้ดีที่สุด"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

to make a friend, be a friend...

« ตอบ #80 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 03:29:35 PM »

อยากรู้จริงๆ พวกที่อยากให้ทักษิณอยู่หรือกลับมาใหญ่อีกครั้ง เป็นเพราะได้ประโยชน์หรือพวกพ้องได้ประโยชน์อะไรจากพวกนี้ หรือเปล่าครับ
หรือเห็นว่าทักษิณรักชาติ รักสถาบันฯ ทำประโยชน์ให้ประเทศเป็นส่วนใหญ่ มากกว่าประโยชน์ตนเองและพวกพ้อง เห็นแบบนี้จริงๆหรือครับ   เศร้า

"Protection" is much better than "Correction".
กรุณารักษา"สิทธิ" ในการปกป้องตนเองและคนที่เรารัก
http://youtu.be/KYGScnPo8HQ
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #81 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 03:32:09 PM »

ตอบในฐานะที่ไม่ได้เป็นพันธมิตร...แต่เคยไปเยี่ยมเยือนและนับถืออุดมการณ์

ถ้าร้ฐบาลลาออก แล้วเลือกตั้งกลับมาได้ใหม่  จะเลิกต่อต้าน    ถ้า....

- รัฐบาลใหม่ บริหารประเทศเพื่อประโยชน์ของประเทศ  ไม่ใช่เพื่อใครคนหนึ่ง

- ไม่กระเหี้ยนกระหือรือ แก้รัฐธรรมนูญเพื่อฟอกตัวคนผิด

- คณะบริหารมีฝีมือ เป็นที่ยอมรับ  ไม่ใช่พวกต่างตอบแทน

- เอาจริงเอาจังกับพวกคิดร้าย ดูหมิ่นสถาบัน...

เอาแค่นี้ รัฐบาลทำได้หรือเปล่า ??

การต่อต้านรัฐบาล ไม่ใช่เพียงเพราะเป็นนอมินีทักษิณ  แต่มันมีปัจจัยอื่นประกอบ ทำให้จุดติด

ถ้าหลับหูหลับตาต่อต้านโดยไม่มีมูลเหตุร่วม   ม็อบนี้คงไม่ยืนยงจนถึงวันนี้หรอกครับ...

เห็นด้วยครับ เข้ามาแล้วทำเพื่อประเทศชาติประชาชนอย่างแท้จริงใครเค้าจะไปไล่

แต่ถ้าทำเพื่อผลประโยชน์ส่วนตัวและพวกพ้อง เข้ามากี่ทีก็ไล่

เห็นด้วยครับถ้าเข้ามาทำชั่วต้องไล่  แลบลิ้น

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #82 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 03:50:32 PM »

เลือกกี่ครั้งนักการเมืองก็หน้าเดิมๆ พรรคเดิมๆ หรือชือพรรคใหม่ คนหน้าเก่า
เข้ามากี่ครั้ง ก็ทำแบบเดิม ทำเพื่อพรรค(พวก) บริหารประเทศเพื่อกระเป๋าตัวเอง
อีก100ปีก็คงไม่เปลี่ยน  ถ้าคนไทยส่วนใหญ่ เชื่อหัวคะแนน และไม่สนใจการเมือง
เรื่องการคอรับชั่นคงไม่เบา หรือหมดไปง่ายๆ จากสังคมการเมืองไทย ไล่อย่างไรก็คงไม่หมด

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #83 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 04:01:12 PM »

ต้องทำให้ประชาชนระดับรากหญ้าฉลาดขึ้นครับ จึงจะเป็นวิธีแก้ที่ถูกทาง  Wink

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #84 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 04:01:20 PM »

....ใกล้จบแล้วครับ...รออีกนิด..ค่อยเปิดใหม่... Wink

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
HogHeaven
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 95

« ตอบ #85 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 06:03:00 PM »

ดีครับปิดไปเถอะ แล้วก็อย่าลืมไปปิดทุกสนามบินทั่วประเทศเลยครับ ประเทศชาติจะได้เจริญๆ ลง....โตๆกันแล้วคิดกันเองไม่เป็น ปล่อยให้ไอ้แกนนำไม่กี่คนมาจูงจมูก อย่างนี้มันเรียกว่าการชุมนุมอย่างสงบตามรัฐธรรมนูญหรือครับ??.... เห็นพวกแกนนำชอบเรียกร้องให้ ตร.เอาตัวพวกที่ทำผิดวันที่ 7 มาลงโทษ ก็น่าจะให้พวกท่านแกนนำทั้งหลายนั่นแหละเดินนำ พาพวกร่วมชุมนุมไปมอบตัวให้หมด พวกตัวเองทำผิดกฏหมายอยู่แท้ๆ ไม่รู้ตัวอีก เวรกรรม!!!
mod.19
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #86 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 06:14:04 PM »

น่าเบื่อสุดๆ ทุกวันนี้จะกินเกลือกันอยู่แล้วยังไม่ยอมกันอีก สาธุพรุ่งนี้ให้โลกแตกไปเลยตายๆกันให้หมด
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #87 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 06:38:45 PM »

เจ้านายน้อยผมมา   TG 677 TOKYO  ข้อมูลการบินว่า Landed : 22:11 ไม่รู้จะกลับบ้านได้ไหม  ขำก๊าก

เมื่อคืนนี้ลูกผมมาถึงบ้านเกือบตี 1 ลงเครื่องมาโทร.เรียกLimoที่จองไว้ไม่มีคนรับสาย ....... รถเข้าสนามบินไม่ได้
เขากระเตงกระเป๋าขึ้นShuttle bus ถูกเอามาทิ้งข้างนอกที่ท่ารถตู้ ไม่มีแท๊กซี่สักคัน......... ก็ลากกระเป๋าขึ้นรถตู้เข้าเมือง
มาต่อแท็กซี่ที่ท่ารถตู้กลับบ้าน ........ ผมรอเปิดประตูบ้านรับลูก

ผมดูสีหน้าลูกว่าจะมีอาการและอารมณ์กับความไม่สะดวกที่เจอมาอย่างไร..........
เขาดีใจที่กลับถึงบ้าน.....หน้าเฉยไม่ติไม่ว่าไม่บ่นกับสิ่งที่เพิ่งผ่านที่สนามบิน....ถามแบบกลางว่า ......ลำบากไหมลูก
เขาตอบว่า.....ไม่เป็นไร...เขาเข้าใจ................ผมภูมิใจในตัวเขาครับ....... Smiley

koi
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 7

« ตอบ #88 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 06:43:10 PM »

ผมมีกำหนดกลับไทยวันที่ 29 ครับ  กำลังเป็นห่วงว่านะกลับได้หรือไม่  ตอนนี้อยู่ญี่ปุ่นครับ

ถ้าปิดสนามบินนานๆ  สถานทูตไทยประจำญี่ปุ่นจะรับเลี้ยงไหมครับนี่

ถ้ามีข่าวเพิ่มเติมขอรายงานด้วยนะครับ   ขอบคุณมากครับ
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #89 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 07:02:47 PM »

เจ้านายน้อยผมมา   TG 677 TOKYO  ข้อมูลการบินว่า Landed : 22:11 ไม่รู้จะกลับบ้านได้ไหม  ขำก๊าก

เมื่อคืนนี้ลูกผมมาถึงบ้านเกือบตี 1 ลงเครื่องมาโทร.เรียกLimoที่จองไว้ไม่มีคนรับสาย ....... รถเข้าสนามบินไม่ได้
เขากระเตงกระเป๋าขึ้นShuttle bus ถูกเอามาทิ้งข้างนอกที่ท่ารถตู้ ไม่มีแท๊กซี่สักคัน......... ก็ลากกระเป๋าขึ้นรถตู้เข้าเมือง
มาต่อแท็กซี่ที่ท่ารถตู้กลับบ้าน ........ ผมรอเปิดประตูบ้านรับลูก

ผมดูสีหน้าลูกว่าจะมีอาการและอารมณ์กับความไม่สะดวกที่เจอมาอย่างไร..........
เขาดีใจที่กลับถึงบ้าน.....หน้าเฉยไม่ติไม่ว่าไม่บ่นกับสิ่งที่เพิ่งผ่านที่สนามบิน....ถามแบบกลางว่า ......ลำบากไหมลูก
เขาตอบว่า.....ไม่เป็นไร...เขาเข้าใจ................ผมภูมิใจในตัวเขาครับ....... Smiley

เยี่ยม เยี่ยม

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8
  พิมพ์