เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 05:27:06 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ผมว่า..เราจัดมิสติ้งกันสักครั้ง..ดีกว่ามั๊ยครับ..?  (อ่าน 5880 ครั้ง)
todsagun
Sr. Member

คะแนน 57

« เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 11:46:17 PM »

เพื่อจะได้เปิดโอกาส..
ให้ชาวอวป..
พบปะสังสรรค์แลกเปลี่ยนประสบการณ์..
และทำความคุ้นเคยกันในฐานะ..กลุ่มบุคคลที่รักในสิ่งเดียวกัน..
ส่วนรายละเอียด..
ให้เพื่อนๆ..ช่วยกันออกความเห็นถึงความสะดวกของแต่และคน..
เพื่อมาหาจุดลงตัว..ในการจัดมิสติ้ง..ในครั้งนี้น่ะครับ..
(ปล.ถ้ากระทู้ผมผิดข้อบังคับของเว็ป..สามารถลบได้ทันทีเลยครับ)

คุยเล่น เน้นฮา สาระไม่มี..ครับผม..
todsagun
Sr. Member

คะแนน 57

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 11:55:08 PM »

ข่าวด่วน..
ตอนแรกผมว่าจะจัดที่แปดริ้ว..
แต่ตอนนี้..ผมอยากไปจัดที่อุบลแล้วครับ..
เพื่อนสมาชิกอวป.ท่านนึง..(ขอสงวนนาน)
อ้างว่า..สามารถจัดโคโย้ตี้..ได้ถึงสิบคนครับ.. น้ำลายหก ยิ้มีเลศนัย

คุยเล่น เน้นฮา สาระไม่มี..ครับผม..
kann
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 11:59:31 PM »

น่าจะดีครับ แต่เราจะใส่เสื้อสี อะไรไปงานครับ
todsagun
Sr. Member

คะแนน 57

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 12:01:56 AM »

ใครมีความเห็นเรื่องสีเสื้อที่จะใส่ไปงานมิสติ้ง..เพิ่มเติมมั๊ยครับ..

สุกรจากโลกันต์
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 68

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 12:42:18 AM »

ใส่สีขาวครับเป็นกลางดี
แต่ถ้าผมเป็นคนตัดสินใจจะให้ใส่สีดำ ไว้ทุกข์ให้กับคนที่เสียชีวิตจาก .... และไว้ทุกให้... กลับมาตายบนแผ่นดินไทย

สีใหนก็ช่าง ถึงยังไงก็เป็นคนไทย อยู่ใต้เบื้องพระยุคลบาท
ถือเป็นมงคลแห่งชีวิต
ยังรักสาวขเมร จะเจ็บอีกกี่ทีก็ยอม
ROJ.KT
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 11

รักประเทศไทย

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 01:00:20 AM »

1 เสืยงครับ เสื้อสีดำเลย รูปแบบเป็นอย่างไรแจ้งด้วยครับ ท่าน..............

.......สิ่งที่สอน . คนเราไม่ใด้  ก็คือ " สามัญสำนึก "  

พอใจเท่าที่มี    ยินดีเท่าที่ใด้
todsagun
Sr. Member

คะแนน 57

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 02:36:10 AM »

เอ่อ..จัดงานมีทติ้งครับ..
ไม่ใช่มิสแอนด์กรี๊สส์..
แล้วตามความเห็นผมนะครับ..
สำหรับบางคน..
ถ้ากลับมาแล้วเกิดอะไรขึ้นกับคนผู้นั้น..
ผมว่าอย่าใส่ชุดดำเลยครับ..
เพราะถือว่า..เป็นเรื่องมงคล..!
และที่สำคัญกว่าสำคัญอีกทีก็คือ..
จะได้กลับมาเป็นอะไร..ในแผ่นดินที่เกิดหรือปล่าว..ยังไม่รู้?
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 26, 2008, 03:05:10 AM โดย todsagun » บันทึกการเข้า

USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 02:53:09 AM »

มิส ( miss) ก็ นางสาว
ถ้า misting การทำละอองน้ำ
meeting มีทติ้ง หรือ มีทดิ้ง( สำเนียงเมกัน)  การนัดพบ  พบปะ ประชุม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 26, 2008, 02:55:25 AM โดย .40 S&W » บันทึกการเข้า
todsagun
Sr. Member

คะแนน 57

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 02:59:18 AM »

ผมใช้สำเนียง..ฉะเชิงเทราครับ..

USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 03:06:03 AM »

เชิญมิสติ้งตามสบายครับ
todsagun
Sr. Member

คะแนน 57

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 03:12:53 AM »

ผมได้ทำการแก้ไข..ในบางส่วนแล้วครับ..
แต่ชื่อกระทู้ยังหาวิธีแก้ไขไม่ถูกครับ..
ขอบคุณครับ..
สำหรับวิทยาทาน..
ที่ท่านได้ชี้จุดบกพร่องให้กระผมได้ทราบ..
ครั้งต่อไป..
ผมจะระวังเรื่องคำไทยที่ทับศัพท์ภาษาต่างประเทศให้มากขึ้นกว่าเดิมครับ..

มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 06:46:03 AM »

ไปสนามยิงปืนที่มีคนไปยิงเยอะ แบบงานพบปะกัน ...............

ผมใส่เสื้อสีแดงครับ ................ ชัดเจนที่แนวยิงทั้งเวลาทำการยิง และไปติดเป้า

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 07:20:28 AM »

ผมชอบสีส้ม   แสบดี

ชัดเจนมั้ย   ชัดเจนเปลี่ยน..

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
bunnavit รักในหลวงยิ่งชีพ
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 08:14:18 AM »

แดง บวก เหลือง เป็นสีส้มครับ เพราะเราไม่เลือกข้าง อยู่ตรงกลาง เลือกในสิ่งที่ถูกต้องครับ
รักกันไว้เถิด จะได้ไม่เสียกรุงครั้งที่ ๓
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 09:08:57 AM »

ไปสนามยิงปืนที่มีคนไปยิงเยอะ แบบงานพบปะกัน ...............

ผมใส่เสื้อสีแดงครับ ................ ชัดเจนที่แนวยิงทั้งเวลาทำการยิง และไปติดเป้า

พี่โหน่งไม่กลัวพวกพันธมิตรเข้าใจผิดหรอครับ......  เดี๋ยวโดนส่องนะครับ..... ขำก๊าก

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์