เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 05:21:11 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ผมว่า..เราจัดมิสติ้งกันสักครั้ง..ดีกว่ามั๊ยครับ..?  (อ่าน 5871 ครั้ง)
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 09:31:40 AM »

การพบปะพูดคุย กินข้าว กินเหล้ากันเฉยๆคงไม่สนุก เพราะจะคุยกันได้ไม่ทั่วถึง โดยมากจะคุยแต่กลุ่มใครกลุ่มมัน
อยากแนะนำว่า ถ้ามีการนัดมีทติ้งกัน ควรจัดให้มีกิจกรรมร่วมด้วย เช่นการแข่งขันยิงปืน หรืออื่นๆ เพื่อนๆจะได้ใกล้ชิด สนิทกันมากขึ้น

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 09:40:15 AM »

มิส ( miss) ก็ นางสาว
ถ้า misting การทำละอองน้ำ
meeting มีทติ้ง หรือ มีทดิ้ง( สำเนียงเมกัน)  การนัดพบ  พบปะ ประชุม
meeting มีทติ้ง หรือ มีทดิ้ง( สำเนียงเมกัน)  การนัดพบ  พบปะ ประชุม

missting น่าจะแปลว่า ทำให้เป็นสาว นะครับพี่ ie. Mr. goes missting / Mrs. goes missting.

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 09:59:13 AM »

ไปสนามยิงปืนที่มีคนไปยิงเยอะ แบบงานพบปะกัน ...............

ผมใส่เสื้อสีแดงครับ ................ ชัดเจนที่แนวยิงทั้งเวลาทำการยิง และไปติดเป้า

พี่โหน่งไม่กลัวพวกพันธมิตรเข้าใจผิดหรอครับ......  เดี๋ยวโดนส่องนะครับ..... ขำก๊าก

อ๋อ ........... ไม่กลัวหรอกครับ

ยิงกันเปะปะ..............ไม่โดนผมหรอก ผมวิ่งไปไกลแล้ว

แล้วสวนด้วยปืนBBติดกล้อง........... คิก คิก

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 11:03:18 AM »

ไปสนามยิงปืนที่มีคนไปยิงเยอะ แบบงานพบปะกัน ...............

ผมใส่เสื้อสีแดงครับ ................ ชัดเจนที่แนวยิงทั้งเวลาทำการยิง และไปติดเป้า

พี่โหน่งไม่กลัวพวกพันธมิตรเข้าใจผิดหรอครับ......  เดี๋ยวโดนส่องนะครับ..... ขำก๊าก

อ๋อ ........... ไม่กลัวหรอกครับ

ยิงกันเปะปะ..............ไม่โดนผมหรอก ผมวิ่งไปไกลแล้ว

แล้วสวนด้วยปืนBBติดกล้อง........... คิก คิก

เดี๋ยวพวกสามเกลอหัวขวด....เห็นแล้วเข้าใจผิดคิดว่าเป็นพวกเดียวกันมาชวนไปรวมก๊วนหรอก ยิ้มีเลศนัย
  ไหว้

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 11:06:55 AM »

missting น่าจะแปลว่า ทำให้เป็นสาว นะครับพี่ ie. Mr. goes missting / Mrs. goes missting.
เหอะ เหอะ เหอะ
.Nok.
.........
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 51

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 11:31:08 AM »

ตกลงจะมีจริงมั้ยครับ ผมขอห้อยท้ายไปด้วยคน กิ๊วก๊าว
POM_II
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 34

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 11:44:22 AM »

ดีครับไปด้วย

แต่เรื่องเสื้อ ตอนผมเป็นทหาร หากใครยิงได้คะแนนต่ำเขาจะให้ใส่เสื้อแดงวิ่งล่อเป้าครับ  คิก คิก คิก คิก คิก คิก [ไม่เกี่ยวการเมือง แต่ไม่ได้หมายความว่าไม่รักชาติครับ]  เยี่ยม
@สิบฤทัย@
###คาสโนว่า ฆ่าไม่ตาย###
Sr. Member

คะแนน 30

นักบุญคนบาป (ซุ้มเสือโหย)#วิมานดิน#

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 11:48:21 AM »

เอาสาวๆม้ยครับ ไว้คอยเสิร์ฟน้ำ

รับซื้อ,ขายที่ดินเขตปริมณฑลและภาคกลาง-ต่างจังหวัดรับซื้อ,ขายเฉพาะเขตเมืองและแหล่งท่องเที่ยว:รับถมที่ในเขตภาคกลาง:รับซื้อ,ขายรถยนต์  สนใจเชิญ PMครับ(ปรีชา)
หนังตะลุง
แค้นต้องชำระ
Full Member

คะแนน 8

บุญคุณต้องทดแทน แค้นต้องชำระ

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 11:49:56 AM »

อยากมีส่วนร่วมด้วยจัง งานนี้รับเด็กไหม เหอะๆๆ

โต้ง
c.tong - รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 205

ป่าต้นน้ำ คือ ชีวิต

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 11:50:37 AM »

ข่าวด่วน..
ตอนแรกผมว่าจะจัดที่แปดริ้ว..
แต่ตอนนี้..ผมอยากไปจัดที่อุบลแล้วครับ..
เพื่อนสมาชิกอวป.ท่านนึง..(ขอสงวนนาน)
อ้างว่า..สามารถจัดโคโย้ตี้..ได้ถึงสิบคนครับ.. น้ำลายหก ยิ้มีเลศนัย

พูด...อาไร...ออก...ไป  กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว
มีทติ้งกี่มีทติ้งที่ทาง เว็บ อวป. จัดขึ้นผมก็ไปไม่ได้
เพราะอยู่ไกลและไม่ตรงกับวันว่าง
แต่ถ้ามาจัดอยู่ใกล้บ้าน ไม่มีทางที่ผมจะพลาด
เคยมีจัดที่ อุบล ครั้งหนึ่งแต่ก็ล้มไปเพราะเวลาว่างไม่ตรงกัน
ยังไงเอาใจช่วยให้มีงานมีทติ้งเกิดขึ้น จะผ่านไปด้วยดีครับ  เยี่ยม เยี่ยม

" ไม่มีความสุขใด ดีไปกว่าการใช้ชีวิต อย่างพอประมาณ "

รวมพล คนคบ .38 SUPER
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=61789.0
todsagun
Sr. Member

คะแนน 57

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 12:23:17 PM »

เรียน..เพื่อนสมาชิกอวป..ทุกท่าน..
กิจกรรมยิงปืนมีแน่นอน..
โดยใช้สนามค่ายศรีโสธร..อ.เมือง..จ.ฉะเชิงเทราครับ..
อยู่ห่างจากวัดหลวงพ่อโสธร..สามร้อยเมตร..
ที่ผมคิดได้ในตอนนี้..คือ..
ในช่วงสาย..จัดให้สมาชิกทุกท่าน..ไปทำบุญ..ไหว้พระขอพร..จากองค์หลวงพ่อ..
ช่วงเที่ยง..แนะนำสถานที่หาอาหารอร่อยๆ..ที่ขึ้นชื่อ..ของจังหวัดฉะเชิงเทรา..
จากนั้น..พาไปเที่ยวตลาดร้อยปีบ้านใหม่..
ซึ่งเป็นสถานที่..ถ่ายทำภาพยนต์ในเมืองไทยหลายๆเรื่อง...
ไหว้ขอพร..ตำหนักเจ้าแม่กวนอิมลอยน้ำ..
ก่อนจะมาแข่งขันยิงปืน..ที่สนามค่ายศรีโสธร..
ส่วนกติกาในการแข่งขัน..
ผมขอให้เพื่อนๆ..ร่วมกันเสนอความคิดเห็น..เพื่อหาขอสรุปโดยรวมร่วมกัน..ครับ
(ปล.กิจกรรมทุกอย่างที่ทำ..อยู่ในรัศมี..7กิโลเมตรครับ..)

คุยเล่น เน้นฮา สาระไม่มี..ครับผม..
todsagun
Sr. Member

คะแนน 57

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 12:50:50 PM »

ผมขอคะแนนโหวตจากเพื่อนๆสมาชิก..
ถ้ามีผู้ยืนยัน..มาร่วมงานเกินห้าสิบท่าน..
ผมจะเริ่มดำเนินการ..
ประสานกับพี่จ่าที่คุมสนามยิงปืนค่ายศรีโสธรทันทีครับ..
ส่วนกำหนดการ..
จะรวบรวมจากความสะดวกของเพื่อนสมาชิกหมู่มาก..
เป็นมติในการกำหนดวันจัดงานครับ..

คุยเล่น เน้นฮา สาระไม่มี..ครับผม..
kann
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #27 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 09:40:12 PM »

จัดที่อุดรใส่เสื้อเหลืองครับ
LSD
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 10

PSYCHEDELIC

« ตอบ #28 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 09:57:51 PM »

ยังไงๆ ถ้าสำเร็จ.........
ก็ถ่ายรูปมาแบ่งกันชมนะครับ ไหว้
เพราะคงไปร่วมไม่ได้(แต่อยากไปร่วมด้วยมาก)

ปล.ต้องเลี้ยงลูกครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ฉันจะเดินทางไปทั่วโลก เพื่อเก็บฝันของชาวโลก
มาสร้างให้เป็นจริงแล้วฉันจะนำมากำนัลแด่เธอ
ถ้าเธอต้องการ ฉันจะร้องให้คร่ำครวญ
เพื่อใช้น้ำตาของฉันชะล้างรอยเปื้อนบนเท้าเธอ
และถ้าเธอต้องการ  ฉันจะควักดวงใจที่เปี่ยมล้น
ไปด้วยรักของฉันนำออกมาแบ่งเป็นสองซีก
เพื่อทำรองเท้าให้เธอสวม เธอต้องการอะไรอีกไหม
chang555-รักในหลวง
Newbie
*

คะแนน 3

« ตอบ #29 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 10:47:18 PM »

เรื่องเสื้อ ผมว่าทำทั้งสีเหลืองสีแดงนั้นแหละครับ...

เสื้อสีเหลือง  หลังเสื้อจะเขียนว่า "เสื้อตัวนี้สีแดง"

เสื้อสีแดง     หลังเสื้อจะเขียนว่า  "เสื้อตัวนี้สีเหลือง"
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์