เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 12, 2024, 09:32:39 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ต๊อแต๊!เมื่อพึ่งใครไม่ได้  (อ่าน 2306 ครั้ง)
looknoi
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 35

อย่าอยู่อย่างอยาก

« เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 11:02:33 AM »

หัวเราะร่าน้ำตารินทำไมหนอกฎหมายบ้านเราถึงมีไว้เล่นคนดีแบบถึงที่สุด แต่กับคนเลวไม่เห็นจะมีความน่าเกรงกลัวเลย
ผมอยากทราบว่าคดีลักทรัพย์ที่เกิดขึ้น ร้อยละ 99 จนท.ไม่สามารถตามคดีให้เจ้าทุกข์ได้ใช่ไหมครับ ผมเองอดสงสัยไม่ได้ว่าทำไมเวลาเกิดเหตุ จนท.ทำได้แค่เก็บรอยนิ้วมือแฝงเอาไปตรวจสอบกับแฟ้มคดีคนร้ายเท่านั้นเอง ไม่เห็นจะหาหลักฐานอะไรอื่นอีกนอกจากลายนิ้วมือ  ไปแจ้งให้จนท.สายตรวจช่วยวิ่งมาตรวจก็ไม่เห็นแม้แต่เงาเลย หรือว่าผมต้องมีค่าเบี้ยขยัน+ค่าน้ำมันถึงจะช่วยให้มีการมาตรวจ

คำขอโทษไม่ได้มีไว้ใช้พร่ำเพรือ เพราะทุกครั้งที่ขอโทษก็จะทำให้มิตรลดลง
olea รักในหลวง
ยิงลูกกรด กลุ่มลูกซอง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 11:07:20 AM »

ต้องทำใจจริงๆครับ ผมเองเมื่อสัปดาห์ที่แล้วของหายเหมือนกัน มูลค่ากว่าหมื่น แต่ขโมยมันขายได้ไม่เกินสามพัน แจ้งตร.ก็ลงประจำวันเท่านั้น

เกิดใต้ร่มพระบรมโพธิสมภาร..ไม่ต้องมาถามว่ารักในหลวงเพียงใด
iii>ท่านขุน<iii
Full Member

คะแนน 55

***501***

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 11:27:12 AM »

Cry เป็นยังงี้แหละครับ  สังคมเลว  เพราะ  คนดีท้อแท้  ไหว้ ไหว้

ชีวิตนี้  เพื่อครอบครัวอันเป็นที่รัก
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 11:44:55 AM »

คนดีหาตัวง่ายแถมยังเคารพกฎมาย
คนเลวหาตัวไม่ค่อยเจอ แถมไม่ยำเกรงกฎหมาย

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 12:05:55 PM »

ยุคสมัยนี้ต้องพึ่งตนเองให้มากที่สุดครับ   รอให้เจ้าหน้าทีมาช่วยตามจับนั้นนะหรือยากครับ   และยื่งถ้าเจ้าทุกข์ไม่ได้เป็นคนใหญ่คนโตด้วยแล้ว   เรื่องเงียบหายจ้อย....แต่ถ้าเป็นพวกนักการเมือง   คนใหญ่คนโตซิ....เออ...ไม่อยากพูด ยี๊ ยี๊ ยี๊
2..U
Hero Member

คะแนน 2094

Chumpai Club..

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 12:16:49 PM »

กรรมของประชาชนสุจริตที่เคารพกฎหมาย... เศร้า

คิดๆแล้วเสียดายภาษี.. Angry

The best way to predict the future is to invent it.
@สิบฤทัย@
###คาสโนว่า ฆ่าไม่ตาย###
Sr. Member

คะแนน 30

นักบุญคนบาป (ซุ้มเสือโหย)#วิมานดิน#

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 12:28:08 PM »

ตำรวจเขาบอก(อ้าง)ว่างานเยอะครับ

รับซื้อ,ขายที่ดินเขตปริมณฑลและภาคกลาง-ต่างจังหวัดรับซื้อ,ขายเฉพาะเขตเมืองและแหล่งท่องเที่ยว:รับถมที่ในเขตภาคกลาง:รับซื้อ,ขายรถยนต์  สนใจเชิญ PMครับ(ปรีชา)
ภูกามยาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 128

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 12:39:04 PM »

หัวเราะร่าน้ำตารินทำไมหนอกฎหมายบ้านเราถึงมีไว้เล่นคนดีแบบถึงที่สุด แต่กับคนเลวไม่เห็นจะมีความน่าเกรงกลัวเลย
ผมอยากทราบว่าคดีลักทรัพย์ที่เกิดขึ้น ร้อยละ 99 จนท.ไม่สามารถตามคดีให้เจ้าทุกข์ได้ใช่ไหมครับ ผมเองอดสงสัยไม่ได้ว่าทำไมเวลาเกิดเหตุ จนท.ทำได้แค่เก็บรอยนิ้วมือแฝงเอาไปตรวจสอบกับแฟ้มคดีคนร้ายเท่านั้นเอง ไม่เห็นจะหาหลักฐานอะไรอื่นอีกนอกจากลายนิ้วมือ  ไปแจ้งให้จนท.สายตรวจช่วยวิ่งมาตรวจก็ไม่เห็นแม้แต่เงาเลย หรือว่าผมต้องมีค่าเบี้ยขยัน+ค่าน้ำมันถึงจะช่วยให้มีการมาตรวจ
ทำได้แค่นั้นจริงๆครับ ส่วนของผมลายนิ้วมือเต็มๆ ให้ไปก็เท่านั้นแหล่ะครับคนพวกนี้ Wink
ภูปทุม-รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 89

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 12:47:52 PM »

สังคมเมืองปัจจุบันหาน้ำใจได้ยากเต็มที  เศร้า ตนเป็นที่พึ่งแห่งตนครับ  เยี่ยม
เอาใจช่วยครับ  ไหว้

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด
.
วุธ อุดร -รักในหลวง~
เชื่อเขา เราเจริญ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 198

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 01:22:43 PM »

พึ่งตัวเองก่อน ก่อนจะพึ่งผู้อื่นครับ

ลูกต้นแม่น้ำเจ้าพระยา  มาติดปลาร้าอยู่อุดร
Hatyai
Sr. Member

คะแนน 23

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 01:33:15 PM »

คนดีอย่างเราพกปืนไปเห็นตำรวจคิดว่าน่าจะไม่มีอะไร...
แต่โจรพกปืนเห็นตำรวจก็หนีไม่กล้าเข้าใก้ล...
จึงทำให้ตำรวจจับโจรไม่ได้สักที่...
เลยจับคนดีที่พกปืนป้องกันตัวได้บ่อย... หัวเราะร่าน้ำตาริน
pb&glock19
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 33

"ฟ้าหลังฝน ย่อมสดใสเสมอ"

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 02:15:57 PM »

ต้องพึ่งตัวเองครับ

ดูคนดี...ดูที่...การกระทำ
ดูผู้นำ...ดูที่...การเสียสละ
คนดี... คิดดี... สังคมดี
hare
Hero Member

คะแนน 1785

มีแล้วไม่ต้องใช้ ดีกว่าจะใช้แล้วไม่มี

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 02:30:44 PM »

พระท่านว่า ตนเป็นที่พึ่งแห่งตน ครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน

looknoi
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 35

อย่าอยู่อย่างอยาก

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 03:15:46 PM »

เห็นท่าน่าจะต้องอัตตาหิ อัตตโนนาโถ อย่างที่พี่สมาชิกทุกท่านบอก เสียภาษีแล้วได้จนท.มาดูแลก็ยังพอไหว  แต่เสียใจที่จนท.ไม่ว่างมาโดยเหตุผลแค่ไม่มีจนท.เพราะว่าไปอยู่ที่ม๊อบกัน อ๋อย อาชีพตร.เวลาเข้าก็ยากเย็นต้องมีเส้น  แต่อาชีพขโมยไม่ต้องใช้เส้นเลย ถึงได้เป็นกันมากช่วงนี้ต้องระแวงและระวัง เศร้า

คำขอโทษไม่ได้มีไว้ใช้พร่ำเพรือ เพราะทุกครั้งที่ขอโทษก็จะทำให้มิตรลดลง
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 03:32:01 PM »

... Grin....... Cheesy........ หัวเราะร่าน้ำตาริน

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
หน้า: [1] 2
  พิมพ์