เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 12, 2024, 07:28:09 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ต๊อแต๊!เมื่อพึ่งใครไม่ได้  (อ่าน 2292 ครั้ง)
telekbook - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1124

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 03:33:41 PM »

ปีหน้า 2552  เศรฐกิจจะตกต่ำลง  ขโมยจะมากขึ้น  ต้องระมัดระวังให้มากครับ
dig5712
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 119

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 05:15:39 PM »

เรื่องเศร้าของประเทศไทยครับ.. ขอแสดงความเสียใจด้วย
pratom prompugdee
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 07:55:05 PM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
E21ZUC + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 18

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 08:26:28 PM »

ท้อแท้เหมือนกันครับ รถน้าผมโดนทุบกระจกโดนไปเป็นแสนกล้องวงจรปิดถ่ายไว้ชัดเจนไม่เห็น ตร ทำอะไรได้
สมาชิกจอดรถ ระวังด้วยนะครับเดี๋ยวนี้ โจรมันชุมยิ่งคืนไหนมีการถ่ายทอดสดบอล Angry

D-MAX   สีดำ  ขึ้นลำ   ลดนก
kann
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 10:07:10 PM »

ตำรวจเขาไม่ดี??? แล้วอาชีพไหนมีคนดี100%บ้างครับ ที่ประเทศเราเป็นอีแบบนี้ เพราะคนกลุ่มนั้นเขาหาคนดี100%อยู่ใช่ไหมครับผมว่าเผาเมืองหาก็ไม่เจอหรอกครับ หรือกำลังเผาหาคนที่มันแสนจะเลวเวลาเดินผ่านกระจกหยุดพักแล้วดูหน้าตัวเองในกระจกบ้างหรือเปล่าครับ
looknoi
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 35

อย่าอยู่อย่างอยาก

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2008, 07:11:07 AM »

ตำรวจเขาไม่ดี??? แล้วอาชีพไหนมีคนดี100%บ้างครับ ที่ประเทศเราเป็นอีแบบนี้ เพราะคนกลุ่มนั้นเขาหาคนดี100%อยู่ใช่ไหมครับผมว่าเผาเมืองหาก็ไม่เจอหรอกครับ
ผมก็ไม่ได้ว่าอาชีพนี้ไม่ดี เพียงแต่ว่าเราไม่ดีเองที่ไปหวังพึ่งมากเกินไป  จนลืมระวังด้วยตัวเองให้มาก
แต่เวลาตั้งด่านตรวจเนี่ยเห็นกำลังพลเยอะจริงๆ แถมยังปฏิบัติหน้าที่แบบเต็มกำลังไม่มีการหย่อนกำลังเลยหล่ะครับต้องขอชมเชย เยี่ยม

คำขอโทษไม่ได้มีไว้ใช้พร่ำเพรือ เพราะทุกครั้งที่ขอโทษก็จะทำให้มิตรลดลง
คนบ้านเดียวกัน
Guns is my life
Full Member

คะแนน 20

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2008, 07:38:03 AM »

ภาวะอย่างนี้เหตุการณ์อย่างนี้พึ่งตัวเองเถอะครับ...อย่าหวังพึ่งคนอื่นเลย แค่ผมนั่งอยู่บ้านเฉยเฉยผมยังเสียวเสียวยังไงไม่รู้
ลิ้นช้าง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2008, 08:55:02 AM »

... Grin....... Cheesy........ หัวเราะร่าน้ำตาริน

ส่วนผม     หัวเราะร่าน้ำตาริน   หัวเราะร่าน้ำตาริน   หัวเราะร่าน้ำตาริน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 27, 2008, 09:00:30 AM โดย ลิ้นช้าง » บันทึกการเข้า

"อันมนุษย์สุดดีอยู่ที่ปาก  จะได้ยากโหยหิวเพราะชิวหา
แม้นพูดดีมีคนเขาเมตตา จะพูดจาจงพิเคราะห์ให้เหมาะความ"
ลูกหมุน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 22

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2008, 08:59:04 AM »

คนดีหาตัวง่ายแถมยังเคารพกฎมาย
คนเลวหาตัวไม่ค่อยเจอ แถมไม่ยำเกรงกฎหมาย

เยี่ยม เยี่ยม ไหว้
bamboo
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2008, 09:23:17 AM »

น่าเป็นห่วงมากครับเกี่ยวกับสถานการณ์การบ้านการเมืองอย่างที่ทุกท่านทราบ เศรษฐกิจที่ถดถอย ผู้คนในสังคมไม่คำนึงถึงศีลธรรมจรรยาและไร้ซึ่งคุณธรรมและความปราณีต่อเพื่อนมนุษย์โดยเห็นได้จากปัญหาอาชญากรรมต่างๆที่เกิดขึ้นเกือบทุกกรณีมีการทำร้ายเหยื่อฯให้ได้รับบาดเจ็บหรือหากโชคร้ายก็ถึงขั้นเสียชีวิต..อาชญากรพวกนี้ควรได้รับการตอบโต้อย่างรุนแรงให้สาสมกับสิ่งที่มันกระทำต่อผู้อื่น..แต่อย่างที่ทราบครับประเทศเราเลยจุดนั้นมามากจนได้มาซึ่งคำที่โก้หรูจากนาๆอารยะประเทศว่า "นิติรัฐ" และเราเองก็ภาคภูมิใจไม่น้อยกับคำว่า เราเป็นประเทศ"ผู้มีอารยะธรรม"

ผมเองทำงานนอกบ้าน ลูกๆหลานๆ ไปเรียนหนังสือ มีเพียงแม่บ้านเฝ้าบ้านอยู่คนเดียว เตือนเขาตลอดให้ระวังคนแปลกหน้าที่มาด้อมๆมองประตูรั้วหน้าบ้านให้จงหนักหากไม่มั่นใจอย่าเปิดประตูเป็นอันขาด ผมเองก่อนหน้านี้ไม่เคยคิดที่จะพาอาวุธปืนออกนอกบ้านเนื่องจากกังวลสารพัดกับปัญหาที่จะตามมาเมื่อโดนตรวจค้นแล้วเจอ..ตอนนี้ยอมรับว่าขอยึดคติมีแล้วไม่ได้ใช้ดีกว่าจะใช้แล้วไม่มีซึ่งจดจำจากคำกล่าวเพื่อน สมช ในเว็ปนี้แหละ  ตอนนี้มองลูกโม่เล็กๆสั้นๆ .38 เพิ่มอีกกระบอกแล้ว..เพระ 75D Compact และ M60 3 นิ้ว ไม่ค่อยเนียนครับ...และประการสุดท้ายต้องพาแม่บ้านไปฝึกยิงปืนเพื่อป้องกันตัวเองซึ่งผมเองไม่อยากให้เขายิงปืนเป็นเล้ยยย ..แบบว่ากลัวครับ.
kann
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2008, 10:03:38 AM »

สถานการณ์อย่างนี้แม้ความเห็นต่างก็ขอให้ใจเย็นใช้เหตุผลให้มากกว่าอารมณ์ครับ
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์